[Thảo luận] Xe 80B - 0413 đâm vào vợ em và bỏ chạy.

Bino

Xe điện
Em chưa bao giờ biết sợ lái xe biển xanh dù em đi xe biển trắng. Nói cho cùng họ cũng chỉ là những ngừoi phục vụ bình thường thôi, nhưng có một số nhầm tưởng mình to.
Văn hóa giao thông ở Việt Nam chỉ dành cho dân chứ không dành cho quan. Biển xanh và đặc biệt là 80B thường xuyên đi sai Luật, nhiều khi quá quắt. Em hay đi làm về đoạn ngã 4 Cửa Nam - HBT-Nguyễn Khuyến - Lê Duẩn. Đường từ Cửa Nam nối với Lê Duẩn rất chật nhưng xe quan cứ làn bên kia mà đi, làm làn ngược lại chật ứ. Sau đó các xxx cũng chỉ chạy ra giải tỏa theo hướng để cho 80B đi thoát thôi.

TechVNS

Xe tải
Con này thỉnh thoảng em thấy trên Nội Bài. chỗ Trung tâm quản lý bay cụ ạ.

phongvupx

Xe hơi
@ TechVNS: Thanks cụ, mai xuống sân bay Nội Bài em sẽ ngó nghiêng xem sao.
Thấy vợ em bảo lúc đó hướng đi của vợ em có 1 xe đi trước rồi đến xe vợ em, lúc xe kia chưa ra hết cầu xe 80B đã lấn vào làm xe đi trước phải rất khó khăn để lách ra. Lúc này vợ em đã tự nhủ lái xe 80B có vấn đề, nhưng không ngờ là bác ấy lại cố tình đâm vào xe vợ em.
Lúc bị đâm vợ em rất cuống (phụ nữ đi 1 mình mà) nên chả biết làm gì, sau khi bác kia bỏ chạy rồi mới nhớ lưu biển số vào rồi nhắn tin và gọi cho em...

DuongNV

Xe buýt
Chú này liếm chân chủ quen rồi nay liếm mông vợ hai cụ đấy mà

HERO@

Xe buýt
Bỏ chạy có nghĩa là xe thanh lý chưa làm thủ tục lại nên sợ quá bỏ chạy rồi

Taxi25

Xe buýt
Hôm nào kụ về cứ rình ở cầu 361 thể nào cũng gặp. Sao các kụ cứ ngại biển xanh nhể, đến 90B em còn chẳng sợ chứ nói gì 80B

Kể chuyện ngoài lề hôm hội nghị đảng vừa rồi: Em đi ở đương Nguyễn Chí Thanh đúng lúc đoàn xe đại biểu đi qua, phía trên xe em là con camry 80B( không phải xe cùng đoàn mà em đoán xe đón sếp nào đó đi làm) đi làn ngoài cùng cũng đã dẹp vào 1 tí nhưng nhìn vẫn còn nghênh ngang lắm bị ngay 2 ông cá vàng phi lên cầm cạp nong đập thẳng vào kính rồi chỉ thẳng vào mặt chú lái xe. Con camry dừng lại luôn, đừng tưởng 80B mà oai nhá !

phung

Xe đạp
Vậy nhờ các cụ trên này giúp em, nếu có thể tìm được cơ quan chủ quản chiếc xe (theo lời vợ em là xe loại 24 chỗ đã khá cũ) trên thì ới cho em biết. Em sẽ đến tận nơi nói chuyện với bác lái xe kia, chỉ cần bác ấy nhận lỗi và xin lỗi vợ em 1 câu là được.
Xe 80B mà lại khá cũ rồi thì khả năng cao là xe đã thanh lý, thường các xe trước năm 2000 là đem đi thanh lý rồi. Kụ mà bắt cái xe này giao cho XXX xử lý thì ông lái xe còn sợ vãi mật ra ấy chứ.

Dylan_T7

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ và mợ, cụ và mợ bớt giận âu nó cũng là cái niễn cụ ạ.
Biển 80B thì to thật, vì thế mà đôi khi các bác tài cũng hứng nghĩ mình to như cái xe và cái biển đấy.

Em nhìn 80B thì cũng như các cụ biển trắng thôi ạ, còn học vấn em xin phép ko mạn bàn vì các cụ nhà ta đã nói cả.

Mời cụ cho bớt giận nào.(b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

LeTai1979

Xe cút kít
Ôi cái thằng củ chuối, thể nào rồi cũng có hôm nó gặp hổ, báo nó vả cho vỡ mồm mới biết sợ.
Thôi hạ hỏa đi Cụ, Gấu nhà Cụ cũng không sao là tốt rồi, khỏi nghĩ nữa cho đầu óc nó thanh thản.
Mời Cụ 1 ly.

Chỉnh sửa cuối:

armoured car

Xe tải
Báo cáo các cụ, em đang đi công tác trong Vũng Tàu thì nhận được điện thoại của vợ em giọng rất bức xúc kể chuyện:
Trưa nay (1pm ngày 25 tháng 1) vợ em đi từ cơ quan về, phải đi qua cầu 361 từ phố Trung Kính 1 ra đường Láng (cạnh cây xăng gì đấy bên lối đi từ đường Láng), cầu này rất nhỏ thường là 1 xe ô tô đi qua thì xe đối diện sẽ phải dừng lại chờ. Khi xe vợ em chưa đi hết cầu để ra đường Láng thì xe ô tô biển số 80B - 0413 đã giành đường đi vào cầu và đâm vào đuôi xe của vợ em, lái xe khoảng 45 đến 50 tuổi thậm chí không thèm xuống xe. Đến khi vợ em và những người xung quanh yêu cầu xuống xe thì mới xuống rồi đổ lỗi cho vợ em... đỗ xe chéo, trong khi lúc đó vợ em còn chưa lái xe ra khỏi cầu. Thấy mọi người xúm vào bênh vực vợ em và dọa gọi công an thì ông lái xe lên xe bỏ chạy, vợ em đứng chặn đầu xe mà ông ta vẫn cố tình lái đi. Vợ em cũng nói là chỉ cần ông ta xuống xem xét rồi xin lỗi là xong vì xe em có mua bảo hiểm toàn bộ, nhưng cách hành xử của lái xe như thế là không chấp nhận được:
- Đâm xe và xe của 1 phụ nữ mà cố tình bỏ chạy.
- Không thèm nói 1 lời xin lỗi, đến lúc yếu thế thì chuồn luôn.
Giờ vợ em đã lái xe về nhà và vẫn giận run hết cả người (theo lời vợ em) vì không ngờ có người lái lớn tuổi mà tư cách kém như vậy, em thì lại đang ở xa không thể làm gì được ngoài an ủi vợ em qua điện thoại.
Vậy nhờ các cụ trên này giúp em, nếu có thể tìm được cơ quan chủ quản chiếc xe (theo lời vợ em là xe loại 24 chỗ đã khá cũ) trên thì ới cho em biết. Em sẽ đến tận nơi nói chuyện với bác lái xe kia, chỉ cần bác ấy nhận lỗi và xin lỗi vợ em 1 câu là được.
Em chân thành cảm ơn các cụ!
sao gấu nha cụ hiền thế ạ

Loong Phoong

Xe điện
thôi bác ah, tết nhất rồi, dù sao chuyện cũng qua rồi, k có vấn đề gì nghiêm trọng thì thôi, với những người tư cách kém nt thì có ngày cũng bị sút cho vỡ mồm thôi, bác gặp đc ông lái xe đấy rồi làm gì người ta, k khéo lại đổ máu, lại mất cái tết thì buồn lắm

Ashimo08

Xe hơi
Lái xe nhà nước mà tầm tuổi đó thì chắc không bựa thế đâu. Có lẽ xe này thanh lý rồi cụ ợ.
Xe thanh lý rồi bây giờ nó bắt chuyển biển ngay ko thì phạt nặng lắm, ko đưa ra lưu hành được đâu. Toàn các đồng chí làm nhà nước cả, va chạm nhau mà đối xử chán nhểyy..

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ muốn tìm thì cứ thử cách này . Khoảng tầm đúng giờ hôm va chạm ,vẫn chỗ cũ đứng đợi , vài hôm xem có thấy không

phanthanh

Xe tải
em đi xe biển nn lắm lúc gặp 80 đi bẩn em bị nó đè em đè lại éo sợ vì biển xanh cũng hơi ngại biển tây chia buồn cụ chủ nhé

fiatcoi

Xe tăng