[Thảo luận] Xe 80B - 0413 đâm vào vợ em và bỏ chạy.

mobifone0906

Xe tải
Loanh quanh khu vực này mà xe 24C có khi lại là của KTNN.

TONGIA

Xe lừa
80b mà bó tay thôi.

Nếu những người có chức quyền mà hành xử kiểu không ra gì thì dân mình có đỡ vào quận

SonataHQ

Xe điện
Em khuyên Bác bỏ qua đi, gần tết rồi cần nhất giữ cho tâm mình bình lặng. Coi như không có chuyện gì xảy ra đi, dù sao hành vi đó cũng qua rồi.

lulalulong

Xe hơi
Cụ tìm được nó mà không có ảnh làm bằng chứng em dự là cũng khó nói chuyện đấy.

phongvupx

Xe hơi
@ các cụ: Em chẳng mong vợ bác ấy bị xe đâm, em chỉ đặt câu hỏi nếu vợ bác ấy bị trong tình huống như vợ em thôi. Chắc bác ấy sẽ ăn vạ bằng chết thì thôi...
Em chỉ muốn tìm gặp bác ấy để hỏi tại sao bác ấy lại hành xử như vậy thôi, nếu bác ấy cùn quá thì đành về vậy. Chỉ mong nói chuyện đàn ông với nhau để bác ấy hiểu là không nên có cái lối hành xử như vậy với phụ nữ.
Năm hết tết đến rồi, 1 sự nhịn là 9 sự lành. Em cũng bảo vợ em hạ hỏa, coi như ko có chuyện gì xảy ra cả. Đi xe thì va quệt là chuyện khó tránh khỏi,điều đáng buồn là các hành xử của con người với nhau thôi.
Nhân đây tâm sự với các cụ tí, dạo này đường đông nên em cũng hay bị va quệt, có khi thì người ta đâm và mình có khi thì mình đâm vào người ta:
+ Vụ 1: Hôm em đi chỗ đèn xanh đèn đỏ Kim Mã - Liễu Giai, vừa qua đèn xanh để đi thì có 1 chú Altis cắt đầu xe em rất gắt bên phía phụ (chú ấy vượt phải xe em rồi quặt ngay trước mũi). Lúc đó em đang mải nhìn 1 chị đi Atila bên phía lái để tránh nên mũi xe em quệt nhẹ vào đuôi xe chú ấy, thấy chú ấy có ý dừng lại giữa ngã tư em mới vẫy tay ra hiệu đi lên. Đi hết ngã tư thì em chủ động bật xi nhan phải tấp vào lề đường, chú Altis cũng tấp vào trước xe em nói:
- Anh quệt vào xe em rồi.
- Uh, mình biết rồi, mình xin lỗi (em đi sau mà quệt vào nên cứ nhận lỗi cho nhanh), cậu xem vết xước này hết bao nhiêu mình đền.
- Em cũng chả biết.
- Mình thấy vết này rất nhẹ (thực tế lấy tay lau đã gần sạch), đánh xi là sạch ngay. Thôi cậu cầm 200k lúc nào tiện thì đánh xi giùm mình nhé.
- Thanks anh.
Thế là 2 bên chia tay nhau vui vẻ.

+ Vụ 2: Cũng là em đâm vào người ta. Hôm đấy em đi đường Núi Trúc rất đông, em đi sau 1 bác Kia Cerato biển 30Z - 1502 còn mới lắm. Đúng lúc đấy nhìn thấy xe ngược chiều hình như là của ông bạn nên nghếch mắt sang định chào thế là chân phanh mới nhả ra. Xe em trôi lên chạm nhẹ vào xe bác Cerato, bác ấy mở cửa xuống xem. Em mới bảo:
- Em xin lỗi anh, anh tấp vào lề đường rồi xem xe bị sao em đền.
.....
Sau khi tấp xe vào lề đường em mới xuống xem, Bumber sau xe bác ấy bị hằn nhẹ vết cản trước xe em và hầu như không làm sao. Em mới đưa cho bác ấy 200k nói.
- Em thấy bị cũng nhẹ, thôi em đưa anh 200k lúc nào tiện anh xịt qua sơn là lại như mới.
- Hơ, 200k thì bỏ bèn gì.
- Vậy hay là anh gọi gara định giá xem hết bao nhiêu em gửi (nếu nặng quá em gọi bảo hiểm của em).
Bác ấy xem 1 lúc, có mấy người gần đó nói thêm vào: Xe có bị gì đâu, đi đi cho khỏi tắc đường. Thế là bác ấy bảo:
- Thôi, đi đi.
Nhân đây em gửi lời xin lỗi bác Cerato 1 lần nữa.

+ Vụ thứ 3, vụ này thì em là bị hại. Hôm thứ 7 vừa rồi em đi từ cầu Long Biên xuống Nguyễn Văn Cừ, trên xe còn có 3 người bạn nữa. Đang đi thì thấy trước mặt 1 cô gái đi bộ băng ngang đường em mới rà phanh để nhường đường cho cô ấy qua trước, bỗng thấy rầm 1 phát, xe em nảy lên. Thôi rồi, bị đâm vào đuôi rồi...
Nhìn gương thấy 1 bác Kia Morning màu đỏ còn mới lắm đang xxx xe em, thôi chắc xe mình to hơn chẳng bị sao cả nên em đi luôn. Lúc sau dừng lại ngó qua thì thấy đuôi xe hơi xệ xuống, lúc nào tiện đi làm bảo hiểm là lại ngon ngay.

Kể với các cụ mấy vụ trên để thấy là va quệt khi tham gia giao thông là khó tránh khỏi, vấn đề là các hành xử sau khi xảy ra va quệt thôi. Có nhiều cụ coi chiếc xe quý hơn tính mạng nên cãi nhau dẫn đến đâm chém, tốt nhất là cứ mua bảo hiểm toàn diện. Nếu có vấn đề gì lớn xảy ra thì 2 bên bắt ta nhau đứng chờ bảo hiểm ra giải quyết, thế cho nó văn mình các cụ nhỉ...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

4X4=16

Xe điện
Em có ý này, cho toàn bộ LX biển 80B đi học lại môn " Đạo đức người lái xe" nhể.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Cụ an tâm đi, nói theo cách nói của AQ là mày đâm vào vợi tao mà ko xin lỗi thì sẽ có thắng hung thần đâm vợ mày toi luôn cho mày xem.

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
@ Phongvupx:Lái xe đàn ông, khi va chạm với phụ nữ mà lại bỏ trốn khỏi hiện trường thì ta không thèm chấp làm gì bác ah,em cho rằng đó là động thiếu văn hóa khi tham gia giao thông.
Vì vậy,với con người như vậy bác chả cần thiết phải gặp họ đâu bác ah, họ không xứng để nói chuyện với mình.
Theo như cách hành xử như vậy,em tin là có luật nhân quả !
Mong bác gái sớm bình tĩnh trở lại.

P/s:Nếu không hư hỏng nặng thì cho qua bác ạ,còn bác quyết tâm đến cùng thì anh em cùng bàn.

billnantes

Xe container
80B thì sao nhỉ ?em là em chẳng sợ 80B ,nếu nó đi sai thì vẫn chiến như thường kệ ...éo cần biết là ai,có lần em đi đường thì đông có ông đi xe 80B cứ còi và nháy pha xin vượt trong khi phía trước không đi được em cứ kệ ,cho đúng im luôn vì mình cũng đi được đâu mà cho nó đi .

phongvupx

Xe hơi
@ Xấu Giai: Em chẳng mong làm đến cùng, chỉ mong gặp nói chuyện thôi. Nhưng có lẽ cho qua đi cho nó thoải mái..., em cáu vì vợ em đi 1 mình mà lại bị bác ấy đối xử như thế. Cảm ơn bác đã chia sẻ...

haivanphe

Xe container
80B thì biết sợ ai hả kụ? Thôi, coi như không may, ra đường gặp phải chó điên.

joyride

Xe điện
Không phải vơ đua cả nắm nhưng nhiều tài 80B thiếu đạo đức lẫn i-ốt. Hôm trước em đi 2B, đường thì tắc, nhích từng tý 1, có còi cũng chẳng đi nhanh hơn, thế mà 1 chú 80B cứ còi liên tục. Em điên quá bảo: " còi cái xxx papa nhà mày à?". Thế là cu cậu hạ kính xuống định cà khịa, chưa đến lượt em thì mấy đ/c đi 2B khác bảo:" thích gì thì xuống đây?" Thế là im cả còi cả mồm đến hết ngã tư. (Đoạn TDH trước BigC).

Chia sẻ với cụ chủ thớt và Gấu nhà cụ.

Đã note biển số xe rồi ạ, mà bác để số đt để mọi người liên lạc khi nhìn thấy chứ :)

scorpion2204

Xe buýt
Website
socnho.vn
Nếu có đủ chứng cứ, nhân chứng và có dc chộp dc ảnh thì việc lên án hành vi của ng lái xe đó đến cơ quan nơi ng ta làm việc hoặc phản ảnh với báo giới thì k có thì khó. Những việc như trên nên phê bình mạnh, k để những hành vi quá vô văn hoá như vậy còn tồn tại thêm...

dajka

Xe đạp
Theo e cái tình hình này thì phải lôi điện thoại ra chụp hiện trường + với biển số của nó nữa ===>>> nó mới sợ :D...bọn biển xanh này hống hách lắm

CuTiVoDich

Xe điện
Xã hội lày bây giờ tìm người có tư cách khó hơn tìm vàng rơi ngoài đường kụ ạ...
Thôi anh em OF vào chửi mỗi người 1 câu cho nó hắt xì hơi sổ mũi chết mẹ cái thằng cờ hó đấy đi.
Sợ cụ này quá cơ:71:

tieunhilang

Xe điện
Tài xế chở các cốp của Bộ thì cơ sợ ai. Đi có trái luật, chả anh xxx nào dám tuýt. Bởi thế họ coi thiên hạ ra gì đâu. Các bác còn nhớ vụ anh tài xế của bác BT. Nguyễn Xuân Fuc xúc vào anh phó XXX Thanh Xuân không? Một bên cậy lái xe của cốp, một bên cậy là XXX nhảy xuống thượng cẳng chân hạ cẳng tay với nhau.
Rốt cục anh phó XXX Thanh Xuân phải mang xiền đến tận nhà anh lái xe bác Fuc để lạy lục đấy.

xe365vn

Xe container
gấu nhà cụ gặp 80B thì giận rồi
lái 80B kém nhỉ, nói 1 câu là xong mà lại chạy

vietran

Xe ba gác
Em chưa bao giờ biết sợ lái xe biển xanh dù em đi xe biển trắng. Nói cho cùng họ cũng chỉ là những ngừoi phục vụ bình thường thôi, nhưng có một số nhầm tưởng mình to.

vietran

Xe ba gác
nói nếu đụng chạm đến cụ nào thì cụ bỏ quá cho chứ lái xe biển xanh chắc chắn học vấn thấp hơn hoặc bằng biển trắng, có khi vài bậc. Có ai có bằng đại học lại đi lái thuê biển 80 hay 31 chứ