[Thảo luận] Xe 30V-8864 dán chữ VPQH cũng bị xích. (hình như có logo OF)

milimet

Xe buýt
em cũng đi xe nhiều năm

tuy nhiên, ai cũng làm 1 suất , để xe dưới lòng đường

và chơi kiểu đọc luật , lách luật , hiều luật

sau đó đường chật ,, lấy đâu ra đường mà đi

làm chặt càng tốt
Bác đi xe mà nói kiểu này cũng éo chuẩn. Thà có biển cấm dừng, cấm đỗ. Ai ko chấp hành phạt là điều đương nhiên. Ai cũng ủng hộ. Nhưng chới bẩn kiểu cấm trông xe ở các tuyến phố đồng nghĩa cấm dừng đỗ tại những tuyến phố đó mà éo có biển cấm là hình thức vơ vét, công quyền, em éo phục.

theanh212

Xe điện
Em đã cãi nhau với chú 2 sao 1 gạch Quách Anh Tuấn về khái niệm để xe này ở Huỳnh Thúc Kháng và nội dung cụ thể như sau:
Em dừng xe mua pizza ở HTK có xi nhan phải, hai bánh bên phụ sát mép lề dưới 20cm, máy nổ, em vẫn ngồi trên xe đeo dây AT tay trái đặt trên vô lăng hạ kính xuống nói với chú trông xe của quán được đúng một câu: "Nhờ anh đặt hộ quầy cho em một suất pizza hải sản cỡ lớn đế dày có pho mai và 1 hộp mỳ Ý thịt bò băm với cà chua mang về 15p sau em quay lại lấy" chú bảo vệ vừa quay vào, tổng tg được chưa đến 60s thì chú ấy và 1 chú thượng sĩ cưỡi 1 em Dylan bạc phi lên đòi xử lý em cái tội để xe dưới lòng đường và chụp luôn vào đầu em cái mũ tôi đã theo dõi anh từ lâu 10p rồi đấy...Em cãi luôn: Anh là công chức NN thì nên nói sự thật đừng bắt nọn tôi, có người làm chứng cho tôi...abc và tôi cũng không để xe dưới lòng đường vì tôi vẫn ngồi trên xe abc đầy đủ...Em xuống đường cãi tay đôi và to tiếng luôn. Thế nào là để, thế nào là đỗ và thế nào là dừng...Em khẳng định em ko để cũng ko đỗ em chỉ dừng...Cái đường HTK chỉ có biển cấm đỗ, ko cấm dừng...Nếu anh thấy cản trở GT anh có quyền nhắc nhở tôi sẽ di chuyển chứ anh bảo tôi để là sai vì để nghĩa là tôi đã rời khỏi xe mà xe vẫn nổ máy, có hoặc không đèn báo dừng khẩn cấp...Trung úy nói một hồi ABC rồi đòi lập biên bản...Em bảo ok anh cứ lập đúng theo tinh thần của anh còn tôi sẵn sàng ký có ghi chú theo tinh thần của tôi...Cãi nhau đến chục phút mọi người cũng xúm lại nên tay thượng sĩ được vẫy vào ghi biên bản còn trung úy thì toát mồ hôi bỏ ra chỗ khác đứng...Tay thượng sĩ thỏ thẻ...Bọn em cũng vất vả lắm...Vừa đuổi 1 thằng taxi bị nó tạt cho ngã bẩn hết quần áo thôi anh xem nói thế nào để anh ấy xử lý cho xong...ABC xong thấy chú ấy vẫy chú QAT đưa giấy tờ...Cuối cùng chỉ vì hắn hỏi em một câu sau khi xem kỹ giất tờ là: Tôi hỏi thật ông xe này ông mua chưa chuyển sang tên pk??? Em cũng thẳng thắn nói luôn: Ông hỏi thật thì tôi nói thật, đúng là như vậy mặc dù tôi có thể nói là tôi đi mượn và có thể chứng minh là tôi đi mượn được...Thế là hắn bảo cái lỗi đó tôi ghi BB thành lỗi ko đeo dây an toàn 150K nên em đành tặc lưỡi đi nộp phạt 150K ở kho bạc Thanh Xuân.

Sau vụ này 1 thời gian thì chú này bị 1 chú SH cũng tặng một lọ dãi yến vào mặt ở ngã tư Ô Chợ Dừa :P nên em nhớ mặt và tên chú ấy luôn.
Vote cho cụ, nghe cụ cãi em sướng quá, nhưng mờ vẫn bị mất 150k thì cái sướng lại bớt bớt roài...

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Thiết nghĩ cơ quan chức năng nên làm cái biển báo, chứ để tình trạng như thế này người dân làm sao biết được, chả nhẽ in mấy trăm tuyến phố rồi phải hoc thuộc lòng chăng? Khổ nhất các bác ngoại tỉnh về HN thì chả biết đường nào mà lần cả.

Z-yakuza-Z

Xe buýt
Xe của em ạ. CHỗ này không có biển cấm đỗ. Em lấy xe rồi sẽ khiếu nại ạ. Em đã đỗ sát vỉa hè, nói chung là đỗ đúng luật nhưng bọn chúng nó chơi chữ "Để xe dưới lòng đường trái quy định pháp luật" các bác ạ. Luật GTĐB chỉ có khái niệm đỗ xe và dừng xe làm éo có khái niệm để xe.
Em thì không biết vị trí này như thế nào, nhưng theo em đoán là các chú ý cay bác có biển VPQH nên cẩu xe về đã xem bác giải quyết thế nào. Theo thông tấn xã vỉa hè thì các lực lượng được nhận chỉ đạo, con quan hay quan bắt tất về kho rồi xử lý sau. Để dân nhìn thấy là quan cũng bắt chứ không phải lực lượng chức năng sợ quan. Em đoán là xe bác về kho là có người gọi điện đánh xe đến trả ngay.

Việt Phong

Xe tải
Em cung nghi xe bac vao lai ra thoi.
Con neu khong ra thi bac lien he cac thu tuc can thiet voi cu Dong
Xin loi em ko go duoc dau

zippor

Xe buýt
Em đã cãi nhau với chú 2 sao 1 gạch Quách Anh Tuấn về khái niệm để xe này ở Huỳnh Thúc Kháng và nội dung cụ thể như sau:
Em dừng xe mua pizza ở HTK có xi nhan phải, hai bánh bên phụ sát mép lề dưới 20cm, máy nổ, em vẫn ngồi trên xe đeo dây AT tay trái đặt trên vô lăng hạ kính xuống nói với chú trông xe của quán được đúng một câu: "Nhờ anh đặt hộ quầy cho em một suất pizza hải sản cỡ lớn đế dày có pho mai và 1 hộp mỳ Ý thịt bò băm với cà chua mang về 15p sau em quay lại lấy" chú bảo vệ vừa quay vào, tổng tg được chưa đến 60s thì chú ấy và 1 chú thượng sĩ cưỡi 1 em Dylan bạc phi lên đòi xử lý em cái tội để xe dưới lòng đường và chụp luôn vào đầu em cái mũ tôi đã theo dõi anh từ lâu 10p rồi đấy...Em cãi luôn: Anh là công chức NN thì nên nói sự thật đừng bắt nọn tôi, có người làm chứng cho tôi...abc và tôi cũng không để xe dưới lòng đường vì tôi vẫn ngồi trên xe abc đầy đủ...Em xuống đường cãi tay đôi và to tiếng luôn. Thế nào là để, thế nào là đỗ và thế nào là dừng...Em khẳng định em ko để cũng ko đỗ em chỉ dừng...Cái đường HTK chỉ có biển cấm đỗ, ko cấm dừng...Nếu anh thấy cản trở GT anh có quyền nhắc nhở tôi sẽ di chuyển chứ anh bảo tôi để là sai vì để nghĩa là tôi đã rời khỏi xe mà xe vẫn nổ máy, có hoặc không đèn báo dừng khẩn cấp...Trung úy nói một hồi ABC rồi đòi lập biên bản...Em bảo ok anh cứ lập đúng theo tinh thần của anh còn tôi sẵn sàng ký có ghi chú theo tinh thần của tôi...Cãi nhau đến chục phút mọi người cũng xúm lại nên tay thượng sĩ được vẫy vào ghi biên bản còn trung úy thì toát mồ hôi bỏ ra chỗ khác đứng...Tay thượng sĩ thỏ thẻ...Bọn em cũng vất vả lắm...Vừa đuổi 1 thằng taxi bị nó tạt cho ngã bẩn hết quần áo thôi anh xem nói thế nào để anh ấy xử lý cho xong...ABC xong thấy chú ấy vẫy chú QAT đưa giấy tờ...Cuối cùng chỉ vì hắn hỏi em một câu sau khi xem kỹ giất tờ là: Tôi hỏi thật ông xe này ông mua chưa chuyển sang tên pk??? Em cũng thẳng thắn nói luôn: Ông hỏi thật thì tôi nói thật, đúng là như vậy mặc dù tôi có thể nói là tôi đi mượn và có thể chứng minh là tôi đi mượn được...Thế là hắn bảo cái lỗi đó tôi ghi BB thành lỗi ko đeo dây an toàn 150K nên em đành tặc lưỡi đi nộp phạt 150K ở kho bạc Thanh Xuân.

Sau vụ này 1 thời gian thì chú này bị 1 chú SH cũng tặng một lọ dãi yến vào mặt ở ngã tư Ô Chợ Dừa :P nên em nhớ mặt và tên chú ấy luôn.
E đọc bài của cụ thấy cụ cãi đúng, vậy tại sao cuối cùng cụ vẫn bị nó ghi BB và bắt nộp phạt 150k nhỉ, chán cụ quá, phải chiến đấu tới cùng chứ :(

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
E đọc bài của cụ thấy cụ cãi đúng, vậy tại sao cuối cùng cụ vẫn bị nó ghi BB và bắt nộp phạt 150k nhỉ, chán cụ quá, phải chiến đấu tới cùng chứ :(
Đúng, mất 150k vô lý quá.

spiderman

Xe tăng
;)) Đỗ xe ở Trần Bình Trọng - Trần Hưng Đạo .
Cho tiền thì cả xxx vs TTGT cũng vái luôn !
Đố dám xích xe đấy ^_^
Đúng là cụ chưa biết rồi, năm ngoái ( thời gian chưa cắm biển P trên vỉa hè TBT) , các chú còn đỗ đầy vỉa hè bên phải chỉ chừa 10m cổng Bộ, 1 buổi đẹp trời bị cẩu, có chú tinh vi rút đt chửi ...ẹ thằng Ngọc dám cẩu xe anh. Đến lúc biết nguyên nhân do 1 đ/c thứ trưởng hôm đó bực mình ( chắc ở nhà bị vợ quát) đt yêu cầu a quých phải cẩu hết , thế là hậm hực đi nhận xe về. Nhưng cũng chỉ đc đúng 1 hôm và thế là hợp thức hóa = cái biển P trên vỉa hè bên kia đường.
Mà sao cụ O tiện ra đoạn Trần Nhân Tông, đối diện rạp xiếc mà chụp xe các chú xxx đỗ hàng 4, có hôm hàng 5 dưới lòng đường ( chỗ đó là cổng Tổng cụcHC hay Kỹ thuạt của Bộ hay sao í?

Chỉnh sửa cuối:

thanh_hoi

Xe điện
Xe em vẫn chưa lấy ra ạ. em thực hiện đúng tinh thân Thượng tôn pháp luật. Đến nước này thì chả cần nhờ vả ai. Em nghĩ mình lam không chỉ cho mình mà còn vì 1 xã hội văn minh hơn và công bằng hơn.
Em thì không biết vị trí này như thế nào, nhưng theo em đoán là các chú ý cay bác có biển VPQH nên cẩu xe về đã xem bác giải quyết thế nào. Theo thông tấn xã vỉa hè thì các lực lượng được nhận chỉ đạo, con quan hay quan bắt tất về kho rồi xử lý sau. Để dân nhìn thấy là quan cũng bắt chứ không phải lực lượng chức năng sợ quan. Em đoán là xe bác về kho là có người gọi điện đánh xe đến trả ngay.

zuanh88

Xe buýt
Không có biển cấm dừng, cấm đỗ nghĩa là được dừng, được đỗ. 2 cái biển cấm đấy sinh ra là để mục đích cảnh báo. còn cái chuyện "Để xe" là do Cảnh sát giao thông và giao thông công chính "cố tình hiểu sai" và "nói sai Luật". Luật không rõ ràng, nhiều khái niệm chung chung. Đến cái chuyện xử phạt, mức phạt cũng "từ bao nhiêu đến bao nhiêu" toàn cái làm theo "hứng". Có cái lạ ở nước mình là không ngăn được là cấm, không giảm được ùn tắc là cấm, dọa nộp phí trong khi dân đã chấp nhận nhiều loại thuế cao để mua xe. Toàn cứ so sánh với nước trong khi mặt bằng không giống nhau. Làm cái gì đúng thì người ta còn ủng hộ, đừng quá đáng người ta còn tạm chấp nhận. Quá đáng quá thì nhiều người như Ông Vươn sẽ xuất hiện trên nhiều vấn đề

Z-yakuza-Z

Xe buýt
Xe em vẫn chưa lấy ra ạ. em thực hiện đúng tinh thân Thượng tôn pháp luật. Đến nước này thì chả cần nhờ vả ai. Em nghĩ mình lam không chỉ cho mình mà còn vì 1 xã hội văn minh hơn và công bằng hơn.
Em vod cụ vì tinh thần nghiêm túc của cụ. Không cậy mình là quan chức mà làm trái với pháp luật. Giá như cơ quan cụ công tác 80% như cụ thì đất nước và thần dân bọn em được nhờ nhiều lắm.

linhbap

Xe buýt
VPQH gì mà cứ "lang thang" thế nhỉ: gặp suốt Lê Duẩn, Thanh Nhàn ....

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ủng hộ cụ chủ, mục đích cứ rả rả là giảm ắc tắch, thực ra bọn nó chăm chăm kiếm tiền vào túi, tức nhất cái đó

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Đúng đấy bác ạ, trong luật có quy định về dừng và đỗ xe chứ k có ĐỂ XE và nếu cấm dừng và đỗ xe ở tận 292 tuyến phố thì ném m*** cái quy định ấy ra khỏi luật GTĐB cho nhanh
Thế như nào là đỗ xe như nào là để xe nhở cụ nhở.:((

thanhduong

Xe tải
Tinh thần của cụ đáng để học hỏi. E vodka cụ

Clayton

Xe điện
Xe của em ạ. CHỗ này không có biển cấm đỗ. Em lấy xe rồi sẽ khiếu nại ạ. Em đã đỗ sát vỉa hè, nói chung là đỗ đúng luật nhưng bọn chúng nó chơi chữ "Để xe dưới lòng đường trái quy định pháp luật" các bác ạ. Luật GTĐB chỉ có khái niệm đỗ xe và dừng xe làm éo có khái niệm để xe.
Cụ không vào hội KFC nhỉ?

Boytriton

Xe điện
Em vừa hỏi ông anh rồi, em mua con Dream thái em đi, vứt m.. ô tô đấy hnao đi tỉnh thì đi, bực cả mình