[Funland] Xây nhà vườn ở quê cho bố mẹ

babeo

Xe điện
Em thấy vườn nhà cụ rất đẹp và rộng.
Hoa Thanh Tú đối với em có ý nghĩa rất đặc biệt :)
Người cũ của cụ tên Thanh Tú phỏng:D ?
Vườn nhà cháu vẫn xấu hoắc, phải vài năm nữa cây ăn quả , cây bóng mát lên cao mới định hình vườn được. Giờ mới có mấy đám hoa hoét vớ vẩn trên 1/3 diện tích thôi. 2/3 còn lại là keo và cỏ dại , nhìn chán lắm .

Bocui

Xe buýt
Quê hương là chùm khế ngọt của nhà em khoe các cụ chút ạ :)

tung5917

Xe điện
Người cũ của cụ tên Thanh Tú phỏng:D ?
Vườn nhà cháu vẫn xấu hoắc, phải vài năm nữa cây ăn quả , cây bóng mát lên cao mới định hình vườn được. Giờ mới có mấy đám hoa hoét vớ vẩn trên 1/3 diện tích thôi. 2/3 còn lại là keo và cỏ dại , nhìn chán lắm .
Cụ đoán việc như thần ấy nhỉ :) mối tình đầu của em đấy ạ :)

Rộng quá làm cũng mệt lắm. Em chỉ có hơn 300m2 vườn mà cũng đã mệt mỏi rồi.
Hoa Thanh Tú có điểm hay là tạo thảm rất kín làm cho cỏ dại không mọc được, lại ra hoa quanh năm. Vườn nhà em coi như kín đất, hết chỗ trồng cây nhỡ và cây to. Bây giờ em chỉ chú trọng trồng cây nhỏ tạo thảm và viền lối đi.

tung5917

Xe điện
Em muốn xin cụ 1 cây hoa hồng được không cụ.
Hoa hồng em vẫn chưa tự giâm cành được nên vẫn phải mua bổ xung khi có cây chết. Cụ có thể đến lấy cành mang về tự giâm như cụ tuankiet_i30cw đuợc không? Cụ ấy giâm cành thành công rồi.

kfc1981

Xe điện

Tặng cụ mấy kiểu ảnh vườn nhà cháu, có vườn cũng vui lắm, cuối tuần lên thăm cây, nhổ cỏ tưới cây cho nhẹ đầu.
Hoa đẹp cảnh cũng đẹp cụ ạ ! Quê cụ ở đâu vậy ạ ? Nhìn có vẻ dân cư ở cũng dày cụ nhề ! Trên cháu hay gọi là duới suôi đấy ạ !

babeo

Xe điện
Cụ đoán việc như thần ấy nhỉ :) mối tình đầu của em đấy ạ :)

Rộng quá làm cũng mệt lắm. Em chỉ có hơn 300m2 vườn mà cũng đã mệt mỏi rồi.
Hoa Thanh Tú có điểm hay là tạo thảm rất kín làm cho cỏ dại không mọc được, lại ra hoa quanh năm. Vườn nhà em coi như kín đất, hết chỗ trồng cây nhỡ và cây to. Bây giờ em chỉ chú trọng trồng cây nhỏ tạo thảm và viền lối đi.
Cụ cẩn thận kẻo mợ nhà biết thì vườn cụ sạch bách Thanh tú trong một nốt nhạc đấy nhé:P.
Nhà cháu trồng cây ăn quả mỗi loại 1 - 2 cây thôi, còn lại trồng cây bóng mát cây cảnh... bây giờ chưa ở nên làm đc đến đâu thì làm , cũng chưa thấy vấn đề gì lắm. Bao giờ mệt quá ko làm đc thì thuê vậy.

babeo

Xe điện
Hoa đẹp cảnh cũng đẹp cụ ạ ! Quê cụ ở đâu vậy ạ ? Nhìn có vẻ dân cư ở cũng dày cụ nhề ! Trên cháu hay gọi là duới suôi đấy ạ !
Cháu ở nách HN cụ ợ:D, dân cư thì cũng như các vùng nông thôn khác thôi , không đến nỗi vắng vẻ như miền núi. Mà đã trốn phố xá về nông thôn làm vườn thì càng vắng vẻ càng tốt, cần hóng hớt gì lên mạng là biết ngay :)).

HN_2012

Xe tăng
Hoa hồng em vẫn chưa tự giâm cành được nên vẫn phải mua bổ xung khi có cây chết. Cụ có thể đến lấy cành mang về tự giâm như cụ tuankiet_i30cw đuợc không? Cụ ấy giâm cành thành công rồi.
Vâng cám ơn cụ để em ngâm cứu xem có làm được không đã ạ vì em cũng chưa làm bao giờ chặt cành về không dâm được lại phí, em tưởng cụ nhiều hồng đang quy hoạch muốn loại bớt nên mới hỏi xin để về trồng chậu thôi ạ. Đợt rồi lên Sapa em cũng mua một cây nhỏ nhỏ về trồng mà không sống được tiếc công quá, vừa đọc hướng dẫn của cụ babeo mới thấy em làm chưa đúng cách cụ ạ.

danvungmo

Xe buýt
lâu quá hôm nay mới vào thớt, các cụ post thêm ảnh cho sinh động ạ=D>=D>

tung5917

Xe điện
Vâng cám ơn cụ để em ngâm cứu xem có làm được không đã ạ vì em cũng chưa làm bao giờ chặt cành về không dâm được lại phí, em tưởng cụ nhiều hồng đang quy hoạch muốn loại bớt nên mới hỏi xin để về trồng chậu thôi ạ. Đợt rồi lên Sapa em cũng mua một cây nhỏ nhỏ về trồng mà không sống được tiếc công quá, vừa đọc hướng dẫn của cụ babeo mới thấy em làm chưa đúng cách cụ ạ.
Em vẫn đang quy hoạch lại vườn theo hướng trồng hoa hồng và hoa thanh tú làm chủ đạo. Cụ có thích trồng hoa phù dung không, em đang thừa 1 cây. Ngoài ra em cũng có 2 cây chùm ngây to cần bỏ.

Hoa hồng cụ nên mua cây giống to to 1 chút trồng cho đảm bảo. Mua đắt hơn nhưng tỉ lệ cây sống tốt hơn nhiều. Trước em cũng ham rẻ mua hoa hồng bé bé nhưng trồng hay chết lắm.

danvungmo

Xe buýt
Cụ Mỏ trốn kỹ nhể, cụ bỏ rơi thớt hử, tranh thủ khoe cụ tý đồ chơi em vừa sắm ạ

có e đây cụ ơi, cụ cũng đi vắng lâu quá, cụ mua ở đâu được hai con ỉn đẹp thế:P:P:P

danvungmo

Xe buýt