[Funland] Xây nhà vườn ở quê cho bố mẹ

noithatkientruc

Xe điện
Chào cụ!
Cụ cho em hỏi em đang muốn mua 01 bộ bàn ăn/sofa sân vườn bằng mây giả nhựa thì tìm ở đâu rẻ cụ nhỉ
Cụ qua hàm long hoặc hồ thiền quang đoạn giao nhau quang trung với phố trần nhân tông. Tìm trên mạng thì có bên mâyviet cụ seach google là ra nhé

danvungmo

Xe buýt
Chào cụ!
Cụ cho em hỏi em đang muốn mua 01 bộ bàn ăn/sofa sân vườn bằng mây giả nhựa thì tìm ở đâu rẻ cụ nhỉ
cụ đi đâu lâu thế, hôm nay mới thấy cụ kéo thớt:P:P:P

babeo

Xe điện
Cám ơn cụ, chắc phải phiền cụ thêm ít kinh nghiệm để chọn giống và trồng hoa. Cụ lên có thời gian lên vườn 2 lần/tuần là hơn em rồi. Cụ cách Hà nội 1 h xe chạy, liệu có phải mạn Lương Sơn không ah, em muốn hẹn dịp qua để mục sở thị - học hỏi thêm, vì thực sự là rất thích nhưng chỉ được 1 mùa hoa đầu là kém, cây còi không phát triển được.
Vườn nhà cụ quá đẹp đấy ạ. Nhà cháu cũng thích đất dốc như vậy nên mua ở sườn đồi. Vườn này chủ cũ không trồng gì cả cho dân trồng keo vào nên cháu phải trồng từ đầu , vẫn xác xơ lắm chứ không đẹp như vườn nhà cụ.
Hoa hồng ngoại về cơ bản là khoẻ, thích nghi tốt với khí hậu vn vì đã đc TQ, Thái lan họ thuần hoá rồi. Còn nếu mua từ châu Âu đem về trồng thì khó sống lắm. Để lúc nào rảnh cháu chia sẻ ít kinh nghiệm trồng hồng ngoại của cháu. Ảnh chụp giàn hồng nhà cháu hôm nay

Chỉnh sửa cuối:

diepta

Xe tải
Vậy không có cũng được cụ à. Vườn em đang có mật độ cây quá nhiều rồi, em đang cần nhổ bớt đi cho thoáng.
Em đang có 2 cây hoa phù dung, cụ thích em cho cụ 1 cây. Nhiều cây nữa em cũng đang cần giải tán.
Vâng em cám ơn cụ trc, mà cụ hay ở đó khi nào để em qua ah

noithatkientruc

Xe điện
Up cái ảnh nhà thờ họ nhà ông chú vợ em thiết kế hộ, cụ nào làm nhà thờ ở quê đất rộng nên làm hậu cung nhé. Nhà thờ có hậu cung nhìn trang nghiêm, riêng tư , yên tĩnh... hơn là để bàn thờ ở không gian

Chỉnh sửa cuối:

DidiLe

Xe container

vanthanh1189

Xe tải
Toàn các cụ có tiền xây nhà đẹp,e chưa có tiền chỉ hóng thui ah.Hi vọng tương lai cũng được như các cụ,chúc mừng hehe.

vanthanh1189

Xe tải
Con mèo đá thế này tầm bao nhiêu tiền nhỉ ? Rẻ rẻ em cũng sắm mấy con lát lối đi , em tuổi mèo mà :)
Mình cũng tuổi mèo nhìn đẹp đó, cái này lót nhìn đẹp và lạ các cụ ha.

diepta

Xe tải
Em đi làm giờ hành chính. Cụ đến được hôm nào thì pm em trước, em sẽ trả lời cụ nhé.
Với của đi xin thì hôm nào giờ nào em cũng đi đc hết :) , nếu khi nào tiện cụ ở đó thì em qua, chứ ko mất công mất việc của cụ ngại lắm ah

tung5917

Xe điện
Với của đi xin thì hôm nào giờ nào em cũng đi đc hết :) , nếu khi nào tiện cụ ở đó thì em qua, chứ ko mất công mất việc của cụ ngại lắm ah
Nếu chủ nhật này em có nhà thì em sẽ nhắn cụ qua nhé.

Thamkhao

Xe hơi
Vườn nhà cụ quá đẹp đấy ạ. Nhà cháu cũng thích đất dốc như vậy nên mua ở sườn đồi. Vườn này chủ cũ không trồng gì cả cho dân trồng keo vào nên cháu phải trồng từ đầu , vẫn xác xơ lắm chứ không đẹp như vườn nhà cụ.
Hoa hồng ngoại về cơ bản là khoẻ, thích nghi tốt với khí hậu vn vì đã đc TQ, Thái lan họ thuần hoá rồi. Còn nếu mua từ châu Âu đem về trồng thì khó sống lắm. Để lúc nào rảnh cháu chia sẻ ít kinh nghiệm trồng hồng ngoại của cháu. Ảnh chụp giàn hồng nhà cháu hôm nay

Vườn nhà cháu quy hoạch là do người chủ cũ làm, cháu chỉ cải tạo lại thôi. Hoa nhà cụ có lẽ phải làm giàn đi thôi, vườn nhà cụ cũng nên có kế hoạch trồng cây lâu năm đi. Nhà cháu hồi mới về, chặt một loạt, rồi trồng lại, kể cả trồng cỏ lá tre như trước nhà cụ đang làm. Vừa có thảm cỏ xanh, vừa có cái cho cá ăn, vừa giữ đc nước.
Rất mong cụ chia sẻ thêm về giống (mua), cách chăm sóc.. để cháu học thêm với. tks, cụ nhiều,

Chỉnh sửa cuối:

babeo

Xe điện
Nh

Cụ mát tay đấy. Hoa khoẻ và đẹp, có lẽ nên làm giàn cho nó đón nắng được nhiều. Thời gian sẽ trôi nhanh kể từ thời điểm mới bắt đầu, cụ nên tính thay cây keo đi

Hoa nhà cụ đẹp đấy, chắc phải làm giàn đi thôi. Vườn nhà em, trước định để Ông bà về ở nhưng các cụ không về do sợ hơi buồn. Nếu cụ ở mạn Lương sơn, em sẽ biếu cụ cây vú sữa,
Vườn nhà cụ về lâu dài nên thay thế cây keo = cây lâu năm đi, để khoảng cách đủ lớn để trồng cỏ lá tre - như cụ đang làm ngay trươc nhà đấy. Vừa giữ nước, vừa có màu xanh, nhà em - cỏ tốt thì cắt cho cá ăn.

Vườn nhà cháu quy hoạch là do người chủ cũ làm, cháu chỉ cải tạo lại thôi. Hoa nhà cụ có lẽ phải làm giàn đi thôi, vườn nhà cụ cũng nên có kế hoạch trồng cây lâu năm đi. Nhà cháu hồi mới về, chặt một loạt, rồi trồng lại, kể cả trồng cỏ lá tre như trước nhà cụ đang làm. Vừa có thảm cỏ xanh, vừa có cái cho cá ăn, vừa giữ đc nước.
Rất mong cụ chia sẻ thêm về giống (mua), cách chăm sóc.. để cháu học thêm với. tks, cụ nhiều,
Tks cụ, cháu mạn LS đấy ạ.
Cháu chặt một nửa keo rồi đấy cụ, chỗ còn lại là để lấy tạm bóng mát vì sườn đồi hướng tây nắng lắm. Hơn nữa chỗ đang để keo đó là chỗ cháu quy hoạch sau này làm nhà chính , nó cũng ko ảnh hưởng đến khu vực trồng cây ăn quả và cây bóng mát. Cháu cũng đang trồng cây bóng mát và cây ăn quả rồi ạ. Hiện nay ở HN là chính, rảnh mới đảo qua.

city_102

Xe buýt
Đến F1 nhà e là 4 đời sinh sống tại Hà Nội,Bên Nội thoát ly lâu nên ở quê chả có đất cát gì cả giờ coi như mất gốc.Buồn