[Funland] Xây nhà nghỉ

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Đầu tư xây cái văn phòng cho thuê.

Nó ổn định lâu dài, mà quan trọng nhất không phải va chạm vs đỏ và đen. Làm n2 mà không cứng vs ko có quan hệ thì thôi coi như thất bại.

Nói thẳng ra làm ks vs n2 mà ko cho dân chơi nó thuê phòng bay nhẩy chơi đồ, vs mấy em dân ngành làm cơ sở cách mạng mà chỉ trông vào khách thì chỉ đủ trả lương nhân viên vs lãi 1 chút.

Em thật.

alexandra

Xe điện
Em quan ngại mỗi cái chuyện bcs làm tắc toilet :))

astrologic

Xe máy
ông anh em ở HP cũng xây NN khánh thành đầu năm nay, đầu tư gần 7 tỏi, giờ một ngày ít thì cũng doanh thu 5 củ, không biết thế có ổn ko
Tối thiểu 1 ngày 5 củ thì khách ra vào chắc phải nườm nượp nhỉ :D

Doanh thu tầm này thì ổn quá rồi còn gì cụ.

dongnat123

Xe container
Tối thiểu 1 ngày 5 củ thì khách ra vào chắc phải nườm nượp nhỉ :D

Doanh thu tầm này thì ổn quá rồi còn gì cụ.
Em ko làm nên ko rõ. Nghe ông anh nói thế nhưng ko biết lời lãi thế nào vì còn nhiều cái phải tính: Khấu hao TS, lương thuê NV, điện nước .... căng nhất chắc là đoạn luật lá và khi có sự vụ xảy ra (chỗ khu này cho khách thuê DL nghỉ là chủ yếu nên đỡ phức tạp hơn). Còn cu em ở HN thuê nhà làm NN thấy bọn choai choai vào là phải xem CMT, vận đen dính thì lại mất cả mớ

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đầu tư thêm cho sạch sẽ hấp dẫn chút, rồi tăng lên 200k/2 giờ, đảm bảo khách đến nhiều hơn. Giờ ngoài cái khoản xxx với nhau ra khách họ cũng có cái sĩ diện nữa, trông đoàng hoàng lịch sự mà vào cái nhà nghỉ giá chưa đến 100k, chưa biết nó hôi hay thơm thế nào, đã tự thấy hèn hèn, kem kém và chả muốn vào rồi.
Cái nữa là nêú đang đặt tên là nhà nghỉ thì cụ đổi tên đi. Chọn lấy cái tên rồi gắn vào chữ Hotel, bên dưới có cái bảng 200k/2 giờ.... Tâm lý của dân ta (kể cả khách vào nhà nghỉ) bây giờ vào chỗ nào ghi là Nhà nghỉ là đã thấy có cái gì đó không đoàng hoàng, lén lút rồi. Còn ghi khách sạn thì vào đoàng hoàng lắm, dạng như đang có đối tác khách hàng gì đó ở đây nên lượn ra lượn vào ngẩng cao đầu, chả sợ ai cả... bla bla...
Em phang bừa vậy thôi. Cụ thử làm theo em xem.
Có tiêu chuẩn gì để được ghi là NN hay Hotel không cụ hay mình thích ghi gì thì ghi. Công nhận là tâm lý vào Hotel nó vẫn hơn NN cụ nhỉ.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
E làm 5 năm rồi phải bỏ. Lý do
- 5 phòng hay 20 phòng cũng phải 2 người làm. Đông phòng mới sống đc, nhưng đông phòng lại phải liên quan đến chỗ đỗ xe.
- Vật dụng nhà nghỉ ko giống ks, khách Việt giờ muốn rẻ nhưng phải sạch đẹp. 10 đôi thì đến 7-8 đôi không ý thức, đồ dùng như phá. 3-5 năm hỏng hết. Tiền thu đc có khi ko đủ khấu hao.
- Đầu tư xịn như Nam thanh, mai vila thì phải có khu, và em ko chắc họ có lãi ko khi khách ít tiền học làm sang...
Bạn em làm khách sạn mini ở khu du lịch bảo Tây tao chỉ cho thuê 150k/đêm là có lãi, còn người việt phải 300n mới cho thuê
Em thấy ở HN có chuỗi hotel thủ đô vàng làm ăn tốt mà cụ, mở ra liên tục 9-10 cơ sở khắp HN, cụ ấy có nick trên này thì phải, bên thiendia cụ ấy quảng cáo rầm rộ.