Xác thực về vin làm khu đô thị ở quốc oai và thạch thất. Khu cn cao láng hoà lạc.

Jiren198

Xe điện
Tdc Phú Cát cũng ổn về quy hoạch( nhà em soi kỹ rồi) nhưng giá hơi chát không ăn dầy dc
Khu đấy thì nó chắc cốp , nhưng cao lắm rồi, 2018 nó đã 13-15tr, cao nhất khu này, cò thổi chán chê rồi cụ nhỉ, e chỉ phân Vân bọn vin, linh tinh nó ngoạm mất thì chít, 1 là mạn vai réo... , 2 là bình yên, mỗi tội chả có dự án mợ gì,hơi chán ạ

bodoicuho8

Xe tải
Khu đấy thì nó chắc cốp , nhưng cao lắm rồi, 2018 nó đã 13-15tr, cao nhất khu này, cò thổi chán chê rồi cụ nhỉ, e chỉ phân Vân bọn vin, linh tinh nó ngoạm mất thì chít, 1 là mạn vai réo... , 2 là bình yên, mỗi tội chả có dự án mợ gì,hơi chán ạ
Khu TĐC Phú Cát nó sâu phía sau nhà máy in tiền và khu CNC 2 thì sao mà ngoạm được hả Cụ? Chỉ vướng cái giá giờ cao quá,đầu tư vào thì lợi nhuận thấp thôi.

Thanhvuóng71

Xe container
Khu TĐC Phú Cát nó sâu phía sau nhà máy in tiền và khu CNC 2 thì sao mà ngoạm được hả Cụ? Chỉ vướng cái giá giờ cao quá,đầu tư vào thì lợi nhuận thấp thôi.
Trong vùng lõi k còn nhiều đất để làm dự án đâu

Jiren198

Xe điện
Tdc lo gì cụ. Theo luật k dc động vào đất đền bù lần thứ 2
E ko biết luật ý, nhưng các khu tdc đều trên dưới 20 năm rồi, nhà e có lô đất tdc ở q ninh vẫn vào quy hoạch của amata và thành phố , vẫn treo gần 20 năm dù là tdc...

bigbang2013

Xe hơi
E ko biết luật ý, nhưng các khu tdc đều trên dưới 20 năm rồi, nhà e có lô đất tdc ở q ninh vẫn vào quy hoạch của amata và thành phố , vẫn treo gần 20 năm dù là tdc...
Nếu có chứng nhận quyền sở hữu đất tái định cư mà lại dính quy hoạch lần 2, cụ có thể kiện. Em nhớ k nhầm có luật này :D

Jiren198

Xe điện
Nếu có chứng nhận quyền sở hữu đất tái định cư mà lại dính quy hoạch lần 2, cụ có thể kiện. Em nhớ k nhầm có luật này :D
Kiện mãi cũng chán, hết thg nọ thạch đến thg kia xin , xong lại hội amata, lên check ra quy hoạch chưa công bố của thành phố, e chán e xui các cụ nhà sút luôn.....

Ntc8891

Xe hơi
Bình yên múc có dc ko các cụ ơi.

ATB

Xe buýt
Cụ có khi nói đúng, bởi em thấy quê em ỏ dưới Hưng Yên hẻo lánh, khỉ ho cò gáy mà nó cũng về nhận 200 ha, nhiều cụ căm thằng này lắm vì chót ôm đất quanh đấy, giờ vỡ mồm.
Tham thì thâm cụ. Quê em năm 2018 quyết còi về họp với tỉnh như đúng rồi bảo lấy đất xây thành phố thông minh. 😋😋😋. Chính quyền thì cố gắng cắt đất quamh ý ra đấu giá, sâu thì tung biên bản họp như đúng rồi, các con giời lao vào mua 🤣. Bán xong mấy khu nó lặn mất tăm đến tậy bây giờ đất vẫn để thả bò.🤗🤗🤗🤗

Gato2009

Xe điện
Nhà em nghĩ nếu có cơ hội thì Vin nó cũng múc hết đấy vì 2 lý do
1 gía bồi thường áp theo khung giá thì rất rẻ vì đa số là đất vườn.( đất thổ cư thì chỉ tối đa 300m2/ hộ)
2 đất trên đó của các hộ rất rộng mỗu hộ hàng ngìn mét nếu có bồi thường bằng tdc thì cũng chỉ tối đa 200m2/ hộ. Chủ đầu tư lời chán.
Cho cháu hỏi ngu tí, vin làm dự án là thương mại, vậy thu hồi đất thò phảo thoả thuận chứ sao áp đặt giá qui định được nhỉ?

Gato2009

Xe điện
Quan điểm cá nhân của nhà em đang nghiêng về xu thế bds nói chung thời gian tới sẽ trầm lắng đi ngang, thanh khoản kém.
Nhưng riêng về Hòa Lạc thì quan điểm lại ngược lại bởi vì Hòa Lạc hiện tại và tương lai hội tụ quá nhiều yếu tố để bds đi lên cụ thể: Mặt bằng giá thấp , giao thông thuận lợi Đại lộ thăng long( sắp tới có đường sắt tuyến số 5 đã có chủ trương đầu tư). Khu công nghệ cao ( hơn 1000ha) đã giải phóng mặt bằng , đã đầu tư hạ tầng đồng bộ,đang xây dựng rất nhiều nhà xưởng. Đô thị vệ tinh Hòa Lạc đã và đang trở thành xu thế của các thành phố lớn, các dự án khu đô thị của các anh lớn đang đua nhau thành hình( quỹ đất đẹp , dân thưa, bồi thường rẻ). Cách ngã trung tâm hội nghị quốc gia 20 phút xe chạy...
Tóm lại là đất Hòa Lạc đẹp , thuận lợi giao thông và Rẻ so với mặt bằng bds chung của HN. Múc sớm đi cccm, cơ hội nhân tiền bằng lần.
Toàn thuận lợi vậy sao khu cnc ì ạch vậy cụ? Theo em thì cái lõi cốt tử quyết định sự pt của HL là khu cnc, nhưng thực tế thì nó ì ạch mười mấy năm nay, trong khi đó các khu cn khác ở các tỉnh khác thì chả phải hô hào động viên, ép buộc gì mà vẫn lấp khá đầy, cụ nhớ lại phát biểu của GS Thọ về nguyên nhân tại sao ta làm đủ kiểu mời gọi Nhật mà nó từ chối không ko vào. Còn kiểu tô vẽ đẹp như tranh để lùa gà thì em ko có ý kiến gì...vài lời phản biện vớ vẩn thôi ah.

SuHaDong

Đi bộ
Công nghệ cao LHL còn khướt mới kéo được dân trí thức về ở
Dân FPT , Viettel đến 5000-6000 nv đi làm hàng ngày cả 5 năm nay nhưng ai chịu về đấy ở khi trường học ko có, bệnh viện ko có, trung tâm thương mại không có.. Ở đây là những người có mức thu nhập khá , đủ để con học tư thục, sử dụng bệnh viện tư, mua sắm ở bigC, vinmart..
Hay một bộ phận chuyên gia mua hàng online thì thằng grab với bee nào chạy tuốt về LHL giao hàng được :))
Cứ vẽ đô thị công nghệ cao, hàng trăm cty này kia nhưng xin thưa là nv đi và về xe bus của cty hết, bảo nv sao ko mua đất để sau này về ở thì bọn trẻ trẻ giãy đành đạch bảo điên mà ở đây :)).
Có mấy ông nào dư dư tiền thì cắm 1 mảnh nghĩ đến tương lai khu công nghệ phát triển đồng bộ :D Nhưng cứ nhìn Hoà Lạc đầu tư cho dân sinh xung quanh như giáo dục, y tế, văn hoá .. có hay ko thì đủ biết đất sốt là do cò vạc trên đó thổi với nhau
Ai theo dõi Hoà Lạc 10 năm nay rồi thì thấy Hoà Lạc bao giờ dân văn phòng move về đó sinh sống, con cái đi học ở đó được thì thử cho cái ngày đó nào ??? 2025 hay 2030? Thử bốc thăm 1 số xem :D

SuHaDong

Đi bộ
Mà sao khu CNC xong xuôi hết rồi, chính sách thuế má được giảm thế mà các cty ko chịu về là vì tuyển dụng nv về đó cực khó. Nếu ko có chính sách đãi ngộ tốt vượt trội thì sao tuyển dụng được người ngon lành chịu đi làm hàng ngày ở nơi khỉ ho đấy
Các cty doanh số chưa đủ tầm để chịu chi những khoản chi phí khổng lồ để trả thêm lương nhân viên, trả thêm phụ cấp đi lại nên đương nhiên CNC LHL vẫn trống hoác, chả thằng cty mẹ nào chịu về đó xây office để đưa quân về đó làm việc đâu :D

Quelua

Xe máy
Các cụ thông thái tư vấn cho em chút. Em đang ngắm nghía mấy lô đất mặt đường 40m trước mặt nhà máy in tiền, dt tầm 200m2, giá từ 20tr/m2. Thấy vị trí đẹp quá, có vẻ tiềm năng vì đường đôi chuẩn bị làm tiếp đến QL21. Chỉ lăn tăn mỗi điều là như các cụ bàn luận, Vin trước đây có quy hoạch xin dự án trùm qua chỗ này, bây giờ k0 biết có làm nữa k0. Chẳng may nó lại khởi động lại dự án, rồi đền bù với giá rẻ mạt thì chít. Check với bên Viện quy hoạch thì được trả lời là chưa có quy hoạch tổng thể. Liệu những lô đất mặt đường 40m (sổ đỏ, thổ cư) có an toàn k0 các cụ nhỉ?

Thanhvuóng71

Xe container
Các cụ thông thái tư vấn cho em chút. Em đang ngắm nghía mấy lô đất mặt đường 40m trước mặt nhà máy in tiền, dt tầm 200m2, giá từ 20tr/m2. Thấy vị trí đẹp quá, có vẻ tiềm năng vì đường đôi chuẩn bị làm tiếp đến QL21. Chỉ lăn tăn mỗi điều là như các cụ bàn luận, Vin trước đây có quy hoạch xin dự án trùm qua chỗ này, bây giờ k0 biết có làm nữa k0. Chẳng may nó lại khởi động lại dự án, rồi đền bù với giá rẻ mạt thì chít. Check với bên Viện quy hoạch thì được trả lời là chưa có quy hoạch tổng thể. Liệu những lô đất mặt đường 40m (sổ đỏ, thổ cư) có an toàn k0 các cụ nhỉ?
Cách đây 2 năm khi giá 4-5 tr/ m2 em cũng lăn tăn như cụ. Cuối cùng không mua ( bây giờ ngồi tiếc). Lý do cũng vì quy hoạch và giá đền bù. ( vì mỗi lô đất chỉ có 60m đất ở còn lại là đất vườn , nếu mình không phải là dân địa phương thì chỉ được đền bù bằng tiền theo đơn giá nhà nước ).

Quelua

Xe máy
Cách đây 2 năm khi giá 4-5 tr/ m2 em cũng lăn tăn như cụ. Cuối cùng không mua ( bây giờ ngồi tiếc). Lý do cũng vì quy hoạch và giá đền bù. ( vì mỗi lô đất chỉ có 60m đất ở còn lại là đất vườn , nếu mình không phải là dân địa phương thì chỉ được đền bù bằng tiền theo đơn giá nhà nước ).
Cũng hơi tiếc cụ nhỉ. Bây giờ những lô nhỏ tầm 100m2 vị trí đẹp giá giao dịch đến 29-30 rồi đấy. Lắm khi liều ăn nhiều

Thanhvuóng71

Xe container
Cũng hơi tiếc cụ nhỉ. Bây giờ những lô nhỏ tầm 100m2 vị trí đẹp giá giao dịch đến 29-30 rồi đấy. Lắm khi liều ăn nhiều
Vâng , chỉ vì nhìn quy hoạch( nó vẽ lưu không bên đường vào tận 40m). Nhà em phải múc lui vào phía trong tỷ lệ lợi nhuận không bằng nhưng ngủ ngon.

Quelua

Xe máy
Vâng , chỉ vì nhìn quy hoạch( nó vẽ lưu không bên đường vào tận 40m). Nhà em phải múc lui vào phía trong tỷ lệ lợi nhuận không bằng nhưng ngủ ngon.
Cụ xem quy hoạch này ở đâu cụ? Lưu không 40m để làm gì nhỉ? Các mảnh mặt đường này vỉa hè cũng đã rất rộng rồi