[Funland] Xác thực sinh trắc học trong các giao dịch trực tuyến

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Êm xác nhận là Techcombank chấp nhận cả kính và râu ria.
Nhưng anh VIB nhà êm thì phải quay đầu 1-2 lần mới được.
Có thể App của Techcombank nó xuỵn hơn của anh khác.
Chưa kể đến việc nghẽn hay lag, vì chuyện gửi ảnh đi.
Êm dùng VIB vừa chuyển 3tr sang vietinbank phát một y như cũ chả cần mặt mũi gì !

Website
www.facebook.com
Em không.
Cụ biết à? Cho mọi người biết có bao nhiêu tài khoản lừa đảo đi? :D

Các anh làm cái đách gì cũng được, nhưng làm ơn test, chạy demo đã.

Cứ nghĩ ra là làm, nên làm cái gì cũng lỗi. Giống cccd, ra đến 4-5 version rồi. :(
Vừa lướt qua 1 loạt các comment của cụ.
Noi chung không có gì đặc sắc ngoài việc chê bai các chính sách của nhà nước, vặn vẹo theo kiểu hỏi ngược, hỏi xoáy các cụ khác với giọng điệu hằn học, như cả diễn đàn thiếu nợ mình vậy.
Sống thế cụ mà không thấy mệt thì chúc mừng cụ đã tìm được niềm vui của đời mình.
Ke ke.

Website
www.facebook.com
Bà già tôi ủy quyền từng lần bác ạ.
Mỗi tội không có công chứng thôi.
Được cái, bả ủy quyền thật, không phải ủy quyền giả cách.
Việc bà cụ nhà bác không biết sử dụng tài khoản hưu trí, phải nhờ người khác là việc của cá nhân, việc riêng của gia đình bác. Nhà nước, chính quyền, cơ quan đoàn thể, khu phố, đồng hương.... có lỗi gì trong việc này?
Bao nhiêu người khác biết cách dùng, những trường hợp như gia đình bác chỉ là cá biệt, không nên và cũng không thể áp đặt chính sách của số rất ít này cho số rất đông.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

phuongmit

Xe cút kít
Việc bà cụ nhà bác không biết sử dụng tài khoản hưu trí, phải nhờ người khác là việc của cá nhân, việc riêng của gia đình bác. Nhà nước, chính quyền, cơ quan đoàn thể, khu phố, đồng hương.... có lỗi gì trong việc này?
Bao nhiêu người khác biết cách dùng, những trường hợp như gia đình bác chỉ là cá biệt, không nên và cũng không thể áp đặt chính sách của số rất ít này cho số rất đông.
Nhanh nhất thì ra làm tờ uỷ quyền đổ lương vào tk ông con, thế là xong, ông con k biết dùng, k thèm dùng thì uỷ quyền cho ông cháu chẳng hạn :))

Garrard_1967

Xe tải
Vừa lướt qua 1 loạt các comment của cụ.
Noi chung không có gì đặc sắc ngoài việc chê bai các chính sách của nhà nước, vặn vẹo theo kiểu hỏi ngược, hỏi xoáy các cụ khác với giọng điệu hằn học, như cả diễn đàn thiếu nợ mình vậy.
Sống thế cụ mà không thấy mệt thì chúc mừng cụ đã tìm được niềm vui của đời mình.
Ke ke.
E đề nghị quán nên phân sub-thread, cho các ông chỉ giỏi chém gió, hỏi ngược, tổ lái … vào 1 góc ngồi đó gáy với nhau. Để vào sub đó, cần xác thực sinh trắc học, cho mấy bố đó ném đá ao bèo, cả làng ngồi xem tấu hài, dzui phết ;))

Xe nội lước

Xe container
Trên app của ngân hàng có mục Quản lý thiết bị, như ảnh dưới là máy em đang Được phép đăng nhập vào 2 thiết bị. Cụ có thể vào máy chính của cụ gỡ máy vừa nhờ làm xác thực là được thôi

View attachment 8619965
Vâng cụ. Để em mượn đt con gái em.

phuongmit

Xe cút kít
E đề nghị quán nên phân sub-thread, cho các ông chỉ giỏi chém gió, hỏi ngược, tổ lái … vào 1 góc ngồi đó gáy với nhau. Để vào sub đó, cần xác thực sinh trắc học, cho mấy bố đó ném đá ao bèo, cả làng ngồi xem tấu hài, dzui phết ;))
Kiểu nước cứ chảy còn bèo cứ trôi đúng k bác ;))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Bà già tôi ủy quyền từng lần bác ạ.
Mỗi tội không có công chứng thôi.
Được cái, bả ủy quyền thật, không phải ủy quyền giả cách.
Ủy quyền cho nhẹ người !
Nhạc phụ êm tai biến đi chấm phẩy hơi mệt nên ông ủy quyền lương hưu bắn thẳng tk thằng con rể luôn . Mội tội bắn tk thằng đồng hao chứ ko phải êm 😞

xuanphuongccs

Xe điện
Chuối bác ạ.
Tôi đang cầm tài khoản hưu trí của bà già, và lại phải chở cụ ra bank.
Tương tự là rất nhiều người khác, với tài khoản trung bình chỉ có 7-8 triệu số dư.
Đằng nào cũng thế thì cụ làm cái ủy quyền hưu trí bắn thẳng vào tk cụ, em vừa làm cho bà già em, từ tháng này sẽ chuyển vào tk em luôn.

Website
www.facebook.com
Còn việc 10 triệu là, đội có thẩm quyền yêu cầu mọi chủ tài khoản phải làm sinh trắc học. Không thì sẽ bị cấm chuyển online, kể cả 10 củ hay 1 củ.
Áp dụng từ 01/01/2025.
Thêm 1 chuyện nữa, bà cụ nhà bác không biết sử dụng tài khoản, vậy làm sinh trắc học là không cần thiết vì bà cụ không biết cách chuyển online.
Với những trường hợp như vậy, hoàn toàn có thể chuyển tiền bằng cách giao dịch trực tiếp tại ngân hàng, trách nhiệm hỗ trợ bà cụ di chuyển ra ngân hàng là của con cháu, không phải của nhà nước hay ai khác.
Còn có 1 cách đơn giản hơn như các cụ trên đây đã nói, đó là đổ lương của bà cụ vào TK của ai đó, bác chẳng hạn. Còn làm thế nào để bà cụ đồng ý ủy quyền thì OF chịu, CQ cũng chịu....
:D

New car 2023

Xe container
Ủy quyền cho nhẹ người !
Nhạc phụ êm tai biến đi chấm phẩy hơi mệt nên ông ủy quyền lương hưu bắn thẳng tk thằng con rể luôn . Mội tội bắn tk thằng đồng hao chứ ko phải êm 😞
Bà già tôi làm vậy từ nhiều năm.
Tâm lý cụ vẫn là, muốn kiểm soát tuyệt đối cái TK cá nhân của bả.
Nên, khi nào cần tiền, bả mới nhờ đứa nào đó thuận tiện, rút hộ bà ít tiền mặt.
Thường là dưới 1 triệu.
Bằng thẻ ATM hoặc chuyển khoản.

phuongmit

Xe cút kít
Thêm 1 chuyện nữa, bà cụ nhà bác không biết sử dụng tài khoản, vậy làm sinh trắc học là không cần thiết vì bà cụ không biết cách chuyển online.
Với những trường hợp như vậy, hoàn toàn có thể chuyển tiền bằng cách giao dịch trực tiếp tại ngân hàng, trách nhiệm hỗ trợ bà cụ di chuyển ra ngân hàng là của con cháu, không phải của nhà nước hay ai khác.
Còn có 1 cách đơn giản hơn như các cụ trên đây đã nói, đó là đổ lương của bà cụ vào TK của ai đó, bác chẳng hạn. Còn làm thế nào để bà cụ đồng ý ủy quyền thì OF chịu, CQ cũng chịu....
Ông bà già e vừa làm thẻ Agri để trả lương. Có lương về là ra điểm giao dịch ngay gần nhà rút sạch tiền mặt. Coi như lãnh lương hưu ngoài bank. E định bảo đổ vào tk e nhưng thôi cho các cụ có cảm giác đi lĩnh lương

New car 2023

Xe container
Bà già tôi đúng là không biết chuyển khoản online, nhưng biết rõ cách giám sát việc này, bác ạ:
Bả đưa phone, và chuyển khoản xong, phải show cho cụ cái kết quả.
Việc đi rút cash hộ bả, con cháu đã đang và sẽ làm, hy vọng sẽ còn phải làm lâu lâu nữa.
Nhưng bắt buộc làm STH với mọi tài khoản, có vẻ không đúng lắm với tinh thần chỉ đạo của QĐ 2345.

nhanchauchau

Xe tăng
Nhanh nhất thì ra làm tờ uỷ quyền đổ lương vào tk ông con, thế là xong, ông con k biết dùng, k thèm dùng thì uỷ quyền cho ông cháu chẳng hạn :))
Tk hưu, có mấy triệu 1 tháng, thì làm cái thẻ ATM, rút lúc nào thì rút, ai cầm thẻ biết pass thì đi rút, ủy quyền làm gì cho rắc rối nhỉ?

Website
www.facebook.com
Ông bà già e vừa làm thẻ Agri để trả lương. Có lương về là ra điểm giao dịch ngay gần nhà rút sạch tiền mặt. Coi như lãnh lương hưu ngoài bank. E định bảo đổ vào tk e nhưng thôi cho các cụ có cảm giác đi lĩnh lương
Trước đây, khi NN quyết định trả lương hưu cho các cụ qua TK thay vì tiền mặt, cũng có rất nhiều tiếng kêu la than khóc váng trời dậy đất. Nào là tự nhiên phải mở TK (Mở TK thì có sao đâu nhỉ?), nào là người già không biết dùng công nghệ (Gớm, các cụ giờ cũng FB Zalo, tích tốc nhoay nhoáy, có khi còn nhanh hơn bọn trẻ :D), nào là dễ bị lừa....
Tiếng kêu ở đây: https://www.otofun.net/threads/tong-hop-thong-tin-ve-viec-tra-luong-huu-qua-tai-khoan-ngan-hang.1733360/

1 ví dụ điển hình:

Thực ra việc các cụ bị mất tiền trong tài khoản có khá nhiều trường hợp là do lũ con cháu mất nết biết được pass điện thoại của cụ rồi chuyển trộm. :D
"Giờ xác thực STH rồi, chúng mài có trộm tiền tao vào mắt..." Các cụ said....:D

Đây này

Bà già tôi đúng là không biết chuyển khoản online, nhưng biết rõ cách giám sát việc này, bác ạ:
Bả đưa phone, và chuyển khoản xong, phải show cho cụ cái kết quả.
Việc đi rút cash hộ bả, con cháu đã đang và sẽ làm, hy vọng sẽ còn phải làm lâu lâu nữa.
Nhưng bắt buộc làm STH với mọi tài khoản, có vẻ không đúng lắm với tinh thần chỉ đạo của QĐ 2345.

phuongmit

Xe cút kít
Tk hưu, có mấy triệu 1 tháng, thì làm cái thẻ ATM, rút lúc nào thì rút, ai cầm thẻ biết pass thì đi rút, ủy quyền làm gì cho rắc rối nhỉ?
Uỷ quyền cho con sẽ nhàn hơn việc làm thẻ rồi đi rút rất rất nhiều đó cụ