[Funland] Xác thực sinh trắc học trong các giao dịch trực tuyến

toimuondie

Xe container
Em làm sinh trắc học NH BIDV, Techcombank và NCB ngon ơ.
Vậy mà anh MB Bank em làm mãi không được.

ntv0309

Xe tải
xin hỏi các bác, e đăng kí với vcb vẫn số cmt cũ từ ngày xưa, e có làm lại căn cước gắn chíp rồi thì có làm sinh trắc học được ở trên app k ạ, Hay lại phải ra NH để update số cmt cũ thành số căn cước gắn chíp bây giờ, E ngại nhất ra ngân hàng
Làm được trên app, em đã làm.

giangthu1998

Xe buýt
xin hỏi các bác, e đăng kí với vcb vẫn số cmt cũ từ ngày xưa, e có làm lại căn cước gắn chíp rồi thì có làm sinh trắc học được ở trên app k ạ, Hay lại phải ra NH để update số cmt cũ thành số căn cước gắn chíp bây giờ, E ngại nhất ra ngân hàng
Update cccd gắn chip online luôn xong cụ làm face ID .

rockman_x100

Xe hơi
Hình như ko có điện thoại có nfc ra quầy mới xử lý được?

Các cụ không dùng quả táo cắn dở là hơi gay đấy. Điện thoại android nhiều cái không có chức năng NFC, dù mới mua hay còn đang bán trong các siêu thị lớn. Phần mềm cài đặt sinh trắc học của Ngân hàng đòi hỏi điện thoại phải có chức năng này.
Có lẽ mua bán trên 10 tr phải dùng tiền mặt thôi.
Có lẽ ĐT android rất nhiều loại dù còn mới sẽ bị bỏ, bất kể nằm trong siêu thị hay đang được dân cư sử dụng.
Dân chúng lại tốn ối tiền đổi điện thoại.

Trừ khi Ngân hàng NN biết rằng Dân chúng còn nghèo lắm, sửa đổi lại phần mềm cài đặt sinh trắc học cho tương thích với mức sống của Dân cư.
Dân nghèo thì chắc cũng ko có mấy người có nhu cầu thường xuyên chuyển khoản trên 10 triệu đâu. Cụ khéo lo.

BKG

Xe tăng
Cửa rộng có 1 mét thì 1 thời điểm chỉ 1 ông đi qua thôi.
Cụ chọn lúc nào vắng người ấy, nửa đêm chẳng hạn. :D
Không phải cụ ạ, bất kỳ thời điểm nào, kể cả nửa đêm về sáng... E làm đều bị thế. Hôm ra bank hỏi thì bạn nhân viên nói nay làm cho mấy người OK, mấy người cũng bị như chị.

CB4OO

Xe hơi
Em bổ sung thêm :
- Loại bỏ được tương đối các tài khoản bank thuê,mượn
- Khi ngành thuế lấy số CCCD làm MST thì kiểm soát luôn được không những thu nhập mà cả chi tiêu. Lúc đó các sgbb nhận được xiền của các bố đường hxduong có khả năng phải giải trình khoản thu nhập này với cq chức năng :))
Những ofer chi tiêu hàng trăm triệu mỗi tháng sẽ vào tầm ngắm nếu thu nhập khai thuế có vài chục trẹo :((
Công cuộc chống tham nhũng tiêu cực em dự là sẽ tiến triển vượt bậc
Trong lúc hết khách uýnh giầy thì em tưởng tượng ra để chém gió, sai thì các cụ tha thứ :D
Nhưng mà sau vụ này em lại càng cảm thấy cuộc sống ngột ngạt, chắc tại e quen với kiểu tự do trước đây rồi. Nhưng cũng mong sao những thay đổi chính sách này kết hợp với việc chống tham nhũng tốt sẽ đem đến cuộc sống+phúc lợi xã hội tốt hơn cho thế hệ sau này.
Em ráng nốt chục năm nữa đủ năm đóng BHXH lấy lương hưu rồi về mở tiệm bán bánh mỳ SG ở cái đất Thổ đu

phuongmit

Xe cút kít
Nhưng mà sau vụ này em lại càng cảm thấy cuộc sống ngột ngạt, chắc tại e quen với kiểu tự do trước đây rồi. Nhưng cũng mong sao những thay đổi chính sách này kết hợp với việc chống tham nhũng tốt sẽ đem đến cuộc sống+phúc lợi xã hội tốt hơn cho thế hệ sau này.
Em ráng nốt chục năm nữa đủ tuổi hưu rồi về mở tiệm bán bánh mỳ SG ở cái đất Thổ đu
mới thế này cụ đã ngột ngạt thì cụ cần chuẩn bị thật kĩ sức khỏe và trí lực khi mở tiệm, vì lúc đó có thể chuyển sang khó thở tăng cường chứ k ngột nữa đâu :))

barca6996

Xe container
Em ráng nốt chục năm nữa đủ năm đóng BHXH lấy lương hưu rồi về mở tiệm bán bánh mỳ SG ở cái đất Thổ đu
Hihi em dân đen nên thấy cũng bình thường, nước đến đâu be bờ đến đó thôi cụ =))

niceshot

Xe container
Làm được trên app, em đã làm.
Cụ có thể chia sẻ cách cụ làm như thế nào để app quét cái cmt cũ của cụ không?
KH mở tài khoản bằng cmt cũ mà chưa cập nhật cccd thì mang cccd ra quầy còn không giao dịch được chứ đừng nói quét qua app!

QuietmanQ

Xe điện
Cụ có thể chia sẻ cách cụ làm như thế nào để app quét cái cmt cũ của cụ không?
KH mở tài khoản bằng cmt cũ mà chưa cập nhật cccd thì mang cccd ra quầy còn không giao dịch được chứ đừng nói quét qua app!
Một số ngân hàng cho phép thay đổi thông tin cá nhân (bao gồm cả cccd) trên app. VCB thì không.

LaziCat

Xe lăn
Em bổ sung thêm :
- Loại bỏ được tương đối các tài khoản bank thuê,mượn
- Khi ngành thuế lấy số CCCD làm MST thì kiểm soát luôn được không những thu nhập mà cả chi tiêu. Lúc đó các sgbb nhận được xiền của các bố đường hxduong có khả năng phải giải trình khoản thu nhập này với cq chức năng :))
Những ofer chi tiêu hàng trăm triệu mỗi tháng sẽ vào tầm ngắm nếu thu nhập khai thuế có vài chục trẹo :((
Công cuộc chống tham nhũng tiêu cực em dự là sẽ tiến triển vượt bậc
Trong lúc hết khách uýnh giầy thì em tưởng tượng ra để chém gió, sai thì các cụ tha thứ :D
Các khầy lại chuyển qua xài tiền mặt để giao dịch 😅! Nói chung là đã muốn thì kiểu gì cũng tìm ra cách đánh võng, lượn lách nhưng em ủng hộ quản lý chặt chẽ và minh bạch. Mấy bác thu nhập ngoài lương nhiều mới lo cụ nhỉ 😂

LaziCat

Xe lăn