[Funland] Xác minh thông tin 'bị đuổi khỏi quán phở vì ngồi xe lăn'

Trạng thái
Thớt đang đóng

vanhai493

Xe điện
Vụ này có kết luận chưa các cụ thông thái nhỉ?
Có vẻ câu view nhưng ai ngờ bị view đè bẹp ròi

quocanhnguyen201

Xe tăng
Không hiểu sao cậu ta chỉ nêu cảm nghĩ cá nhân không nêu đích danh quán nào mà cộng động mạng cũng tìm ra được quán phở đó cho được giỏi thật. Còn đòi đi tìm công bằng cho người Hà Nội, chắc từ trước giờ chưa có quán nào chửi khách.
Cụ ngây ngô vậy, nó đi ăn post clip quán phở trên tiktok rồi post bài viết khóc lóc nghẹn ứ cổ trên facebook thì trẻ con nó cũng biết là ăn ở đâu. Trường hợp này ở nước ngoài chủ quán nó kiện cho tội vu khống là xanh mặt luôn chứ ở mình còn hiền chán

xuantien_mobis

Xe lăn
Để hiểu rõ ý đồ content bẩn này, các cụ theo dõi sự dẫn dắt câu chuyện ở 2 ảnh chụp trên 1 bài viết ở Facebook cá nhân của cậu ta.

Citronella

Xe buýt
Em chỉ thấy các "camera an ninh" của mình chạy bằng cơm mà làm việc hiệu quả. Em chỉ vì nhiều bạn comment và tương tác với bài này của Lâm mà em xem thôi, em cố gắng xem hết các comment và cũng không tìm ra được quán phở gà được đề cập đến. Vèo cái đã thấy cộng đồng mạng tìm ra rồi, nhanh hơn Conan ở Nhật là chắc chắn. Còn nói thật thôi thì em nó tật nguyền, cũng đã xóa bài rồi nên các cụ nương nhẹ. Chỉ mong vợ chồng nhà đó nam tiến thì học tập cách sống tử tế, hào sảng của người miền nam, chứ chắc mấy hôm nay hai vợ chồng cũng lo nghĩ lắm rồi vì nhiều nhãn hàng đã cắt hợp đồng của Lâm.

Dân Tổ

Xe container
Có cụ nào đang nghĩ có social media psyop (psychological operations) về phân biệt nam bắc giống e ko? Ngoài fb, tiktok, trên Reddit em thấy cũng tràn lan chủ đề bêu rếu miền Bắc
Không cần nghĩ mà nó xuất hiện tăng dần theo cường độ từ trong và sau covid rồi cụ ạ. Nhiều bạn trẻ nhận ra điều này từ rất sớm.

Thằng này tính ra nó độc hại gấp mấy em Trinh, ấy thế mà vô tội thì quả là bất công -_-

Jardin Secret

Xe đạp
Em chỉ thấy các "camera an ninh" của mình chạy bằng cơm mà làm việc hiệu quả. Em chỉ vì nhiều bạn comment và tương tác với bài này của Lâm mà em xem thôi, em cố gắng xem hết các comment và cũng không tìm ra được quán phở gà được đề cập đến. Vèo cái đã thấy cộng đồng mạng tìm ra rồi, nhanh hơn Conan ở Nhật là chắc chắn. Còn nói thật thôi thì em nó tật nguyền, cũng đã xóa bài rồi nên các cụ nương nhẹ. Chỉ mong vợ chồng nhà đó nam tiến thì học tập cách sống tử tế, hào sảng của người miền nam, chứ chắc mấy hôm nay hai vợ chồng cũng lo nghĩ lắm rồi vì nhiều nhãn hàng đã cắt hợp đồng của Lâm.
Em cũng nghĩ cậu ấy đã được bài học quá đắt rồi, cuộc sống với cậu ấy trước nay không dễ dàng là thật, quán phở cũng chưa thiệt hại gì nên cdm và chính quyền nên dừng thôi, điều tra truy xét nữa là làm quá lên.

ubisapro

Xe trâu
Em cũng nghĩ cậu ấy đã được bài học quá đắt rồi, cuộc sống với cậu ấy trước nay không dễ dàng là thật, quán phở cũng chưa thiệt hại gì nên cdm và chính quyền nên dừng thôi, điều tra truy xét nữa là làm quá lên.
Ko bị vạch ra thì đắt phải là chủ quán phở. Chứ cứ thế này mà bỏ qua thì sau lại những trò kiểu này tiếp diễn. Kể ra khóc lóc xin lỗi sớm thì còn có thể thông cảm. Nhưng chày cối lắm, chắc cũng sắp khóc rùi.

Giờ mà quán bán còn 3 bát phở/ngày, chủ đói há mồm, bake, cq ăn chửi ngập mạng thì cđm có đòi tha cho không không biết, đúng kiểu ăn trộm ko đc thì bảo vô tội vì đã lấy đc gì đâu, hài hước thật @_@

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cũng răn đe thôi, nó khuyết tật mọi nguoi cũng sẽ nương tay, ko chấp đâu.
Chỉ cần làm rõ thực hư, và công bố công khai. Yêu cầu phải xin lỗi nếu bịa đặt. Nếu vi phạm pháp luật thì cứ phải xử nhưng cho hưởng adn treo nhân văn vì khuyết tật.

cần phải làm ra ngô ra khoai vụ này để bọn tiktoker chúng nó không dám làm những case tương tự.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Mợ hiền quá.

fanmu1234

Xe container
Không hiểu sao cậu ta chỉ nêu cảm nghĩ cá nhân không nêu đích danh quán nào mà cộng động mạng cũng tìm ra được quán phở đó cho được giỏi thật. Còn đòi đi tìm công bằng cho người Hà Nội, chắc từ trước giờ chưa có quán nào chửi khách.
Quán HN chửi khách thì nhiều, nhưng trong vụ này thằng Lâm nói không chính xác

Visser III

Xe tăng
Không cần nghĩ mà nó xuất hiện tăng dần theo cường độ từ trong và sau covid rồi cụ ạ. Nhiều bạn trẻ nhận ra điều này từ rất sớm.
Giờ lại có cả trường hợp dân Nam đóng giả dân Bắc để chửi dân Nam nữa cơ cụ ạ. Nhiều cái tên đặc sệt phía Nam nhưng cứ nhận mình là dân 18,89....mới hài.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Điều tra cho ra sự thật là rất quan trọng mợ ạ. Nhân đạo nhân ái nhân văn có thể thể hiện ở bản án (nếu có), hoặc kiểu như cho ra một phán quyết nhân văn.

Chứ còn nếu dừng lại, bỏ qua như mợ nói, thì biết đâu dăm bữa nửa tháng nữa nó lại mở lại cái tut đó, rồi vẫn lại claim là nó không nói sai, nó là nạn nhân vv. Thì mợ thấy thế nào?

Visser III

Xe tăng
Theo dõi kỹ các động thái và sự việc đưa lên kèm dẫn chứng em nghĩ 99% là truyền thông bẩn rồi.
Bao năm nay cái thằng khuyết tật nhân cách này bám đất Hà Nội để kiếm cơm.
Vậy mà có ý định Nam tiến cái là đú trend làm trò này quay ra cắn ngược lại Hà Nội.
Với loại này sẽ chả ai thương nó cả vì khuyết tật nhân cách là vô phương cứu chữa rồi!
Cụ nói chuẩn lắm. Phen này chắc cháu nó không chỉ "tàn" mà thành "phế" luôn rồi.

Force 47

Xe tăng
Sự việc này lật tẩy mấy vấn đề về cậu Lâm này:
- Ăn mày lòng thương hại! Cậu nghĩ mình khuyết tật nên mọi người phải có nghĩa vụ giúp đỡ mình tối đa. Những người ngồi xe lăn nên hạn chế xê dịch ra ngoài xã hội vì sự bất tiện. Ở VN chưa có hạ tầng đầy đủ phục cho đối tượng xe lăn. Còn nếu cố tình xê dịch nhiều thì phải chấp nhận những khó khăn nhất định.
- Có ý ngạo mạn, ảo tưởng sức mạnh do là TikToker. Muốn ăn Phở thì có thể sử dụng nhiều cách khác, không nhất thiết phải “dấn thân”. Nhìn cái quán Phở bằng lỗ mũi, khu vực bếp chật chội, vậy mà ông nầy vẫn dấn cho bằng được cái xe lăn chình ình, xung quanh nồi niêu, đồ đạc, nồi nước lèo…rất bất tiện, kể cả là người lành lặn cũng hạn chế vào khu vực này. Sự cố gắng sắp xếp mọi đồ đạc để cho cậu ta nhét cái xe vào đó đã là cố gắng tuyệt vời của quán. Quán này đủ quyền để từ chối phục vụ người ngồi xe lăn, vì hạ tầng không đủ tiêu chuẩn để phục vụ xe lăn. Trên mạng, khi đánh giá những nơi ăn uống, vui chơi…lúc nào cũng có nội dung “có phục vụ người ngồi xe lăn”, “có lối đi cho xe lăn không?”.

Qua vụ việc này cảnh tỉnh cho xã hội, và cộng đồng mạng. Giới hạn của quyền và lợi ích của người khuyết tật.

dinhan3001

Xe tải
Chỉ vì câu view mà các bạn trẻ chuyện gì cũng có thể làm được. Chán

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Lâm Gà Nam Ngư ăn ngon, mà mì chính nhiều, nên h e ít ăn rồi. Được cái trình bày đẹp.
Em ăn mấy lần toàn yêu cầu không cho thêm mì chính hay gia vị / bột canh. Nên thấy ổn. Những năm 1980 thì quán phở này nổi tiếng lắm, hồi đấy thu nhập chưa có nên em không cóvđiều kiện thử. 1994 em cũng có ăn vài lần, hồi đấy thấy ngon. Sau gần nhà em có nhiều quán phở gà phở bò rất ngon mở bán nên em không cần đến Nam Ngư nữa vẫn ăn đườ phở gà miến gà rất ngon mà giá hợp lý hơn

Trạng thái
Thớt đang đóng