[Funland] Xác minh thông tin 'bị đuổi khỏi quán phở vì ngồi xe lăn'

Trạng thái
Thớt đang đóng
Nhiều cụ chắc đọc không kỹ, có cụ ở trên đã số hoá quán 1 và quán 2. Kể cả trong clip trình bày tay xe lăn cũng nói ở quán 1 bị từ chối phục vụ rồi. Thế mà ở tiêu đề bài viết trên face lại áp tình huống ở quán 1 cho quán 2, hoá ra lừa các cụ đọc hiểu kém á :))
Quán 2 đã bế vào ăn rồi còn bị úp bô đuổi xe lăn, chuẩn là từ chối phục vụ ngay và luôn vì quán không đủ điều kiện phục vụ bạn này.
Phục vụ như thế còn bị nó úp bô, từ chối ngay từ đầu như cụ nói thì ko biết sự việc sẽ ra sao, cđm sẽ lên đồng cỡ nào.

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe ba gác
Lâu rồi cụ có ghé ngang xem 2 hãng đó chết chưa? Giờ kể lại thì nói nhẹ nhàng nhưng theo mạch chuyện thì bức xúc lắm rồi nên nv nó cũng thấy chua chát quá nên bật lại!
Đúng là hãng nó chả chết và thường là đuổi nhân viên đó và xin lỗi thôi. Nhưng sau đó nó cũng phải đỡ hơn một thời gian. Tuy nhiên em nghĩ cái tư duy đổ cho thái độ khách phải thế nào nhân viên mình mới thế nọ thế chai mà hằn sâu trong đầu ông chủ thì nhân viên chắc chắn sẽ có lúc thái độ với khách hàng. Gần đây cơ quan em đi ăn ở một quán bắt đầu bằng chữ Bếp ở ngay Quang Trung. Gọi một số món và lẩu. Món lòng đặc biệt gì đó gan ăn cứng và hôi. Em gọi nhân viên bảo xem lại giúp anh món này. Họ cực kỳ tử tế bảo anh có muốn đổi không. Bình thường thì em cũng sẽ không đổi vì nói thật là lần sau em sẽ không gọi món đó nếu vẫn quay lại quán đó hoặc là không quay lại nhưng em thử xem họ phục vụ thế nào nên bảo " tốt quá em mang xuống kiểm tra giúp anh"". Lúc sau họ mang lên em ăn vẫn vậy, chứng tỏ vẫn từ cái đó cắt ra thôi. Ăn xong các món kia thì chờ lẩu rất lâu. Đến lúc mang lẩu lên thì gần như mọi người đã muốn về rồi. Có người bảo hay mang lẩu về chiều ăn. Hỏi tại sao lâu bạn nhân viên bảo ""dạ bên em hôm nay đông khách"". OK thôi nhưng như thế lần sau cũng không quay lại rồi. Trả tiền tính ra mỗi người cũng 500k chứ không bình dân gì cả.

duongqua

Xe container
Vụ ngồi xe lăn ăn phở và nghệ sĩ ưu tú ném điện thoại vào nghệ sĩ không ưu tú thật ra là kiểu content bẩn học theo chiêu trò: tạo lỗi nhỏ của mình, khiêu khích để đối phương phạm lỗi lớn hơn rồi tung hê hoặc thưa kiện.
Đôi khi trí thức còn hành xử bẩn, thâm độc hơn cả xã hội thâm cụ nhỉ? :D
Ối dồi,tri thức mà hiểm độc thì mưu mô bẩn thủ đoạn còn gấp vạn lần thâm cụ ạ :D nên e sợ nhất mấy ô trông thư sinh đeo kính trắng rao giảng đạo lý hoặc tẩm ngầm tầm ngầm như kiểu thằng Nghĩa ngày xưa cụ ạ.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Trước thềm Hội nghị Võ lâm các Phủ, hướng tới Hội nghị Võ lâm Toàn quốc, mạng xã hội sẽ được quan tâm và chấn chỉnh, đặc biệt là các thành phần tạo trend lệch chuẩn

Mong là Nha môn Tổng trấn xử nghiêm làm gương
Lão dùng từ sai rồi.
Em chỉ nghe thấy người ta dùng Đại Hội võ lâm chứ chưa thấy dùng hội nghị võ lâm bao giờ ;))

Citronella

Xe buýt
Đúng là hãng nó chả chết và thường là đuổi nhân viên đó và xin lỗi thôi. Nhưng sau đó nó cũng phải đỡ hơn một thời gian. Tuy nhiên em nghĩ cái tư duy đổ cho thái độ khách phải thế nào nhân viên mình mới thế nọ thế chai mà hằn sâu trong đầu ông chủ thì nhân viên chắc chắn sẽ có lúc thái độ với khách hàng. Gần đây cơ quan em đi ăn ở một quán bắt đầu bằng chữ Bếp ở ngay Quang Trung. Gọi một số món và lẩu. Món lòng đặc biệt gì đó gan ăn cứng và hôi. Em gọi nhân viên bảo xem lại giúp anh món này. Họ cực kỳ tử tế bảo anh có muốn đổi không. Bình thường thì em cũng sẽ không đổi vì nói thật là lần sau em sẽ không gọi món đó nếu vẫn quay lại quán đó hoặc là không quay lại nhưng em thử xem họ phục vụ thế nào nên bảo " tốt quá em mang xuống kiểm tra giúp anh"". Lúc sau họ mang lên em ăn vẫn vậy, chứng tỏ vẫn từ cái đó cắt ra thôi. Ăn xong các món kia thì chờ lẩu rất lâu. Đến lúc mang lẩu lên thì gần như mọi người đã muốn về rồi. Có người bảo hay mang lẩu về chiều ăn. Hỏi tại sao lâu bạn nhân viên bảo ""dạ bên em hôm nay đông khách"". OK thôi nhưng như thế lần sau cũng không quay lại rồi. Trả tiền tính ra mỗi người cũng 500k chứ không bình dân gì cả.
Cụ miêu tả thế thì em biết quán nào rồi :( trên phố đó có 2 quán đó nhưng khác công ty và 1 quán đã trong blacklist của em, vì chất lượng đồ ăn kém.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Lâu rồi cụ có ghé ngang xem 2 hãng đó chết chưa? Giờ kể lại thì nói nhẹ nhàng nhưng theo mạch chuyện thì bức xúc lắm rồi nên nv nó cũng thấy chua chát quá nên bật lại!
Dạ

Những câu chuyện kể lại thì toàn ta nhẹ nhàng lịch thiệp, nhưng địch cau có quát mắng. Sau đó là cấp trên hoặc địch xin lỗi

Chứ có cáu chuyện nào là ta đốp chát với địch đâu ạ

vanhai493

Xe điện
Cu chủ fb lần này có vẻ dính đòn rồi
May quán có cam nên giải oan cho bà chủ

Hieumos

Xe container

Tuấn 3s

Xe tăng
Thông thường quán nào cũng có mì chính cả, lúc gọi e thường dặn là ko bỏ mì chính, nếu hàng nào ko thấy xúc vào bát trc khi chan nước dùng thì có khi họ bỏ vào nước dùng từ trc rồi ấy
Có vài người bị dị ứng mì chính, nhạy lắm, mà ăn ko sao nên em nghĩ là dù có cũng sẽ rất ít ^^

dheIa

Xe điện
Khách mà hơi tí rút phắt điện thoại ra này nọ thì em cũng sợ lắm dù em cũng chỉ là khách.. hihi

Nhà mình cái câu "Khách hàng là thượng đế" bị lạm dụng hơi nhiều. Đổi đi, dùng câu "Khách hàng trên hết" là đc rồi!
Thêm nữa, dù khách hàng có là thượng đế thì nhân viên cũng ko phải nô lệ. Anh bỏ tiền để phục vụ cho nhu cầu của anh chứ có phải nhân viên họ xin anh đâu. Em cũng ko thấy hay ho lắm cái trò bố con chó bông ông con chó xồm của nhiều ông khách b-)

Cháu gái bà chủ đỡ lời cho cậu xe lăn.
Thôi mọi chuyện dừng lại ở đây thôi.

Ông què trong chuyện này cũng là ví dụ của kiểu khách bố đời. Đề nghị ko tha ạ b-)

ITDN

Xe hơi
Nhiều cụ chắc đọc không kỹ, có cụ ở trên đã số hoá quán 1 và quán 2. Kể cả trong clip trình bày tay xe lăn cũng nói ở quán 1 bị từ chối phục vụ rồi. Thế mà ở tiêu đề bài viết trên face lại áp tình huống ở quán 1 cho quán 2, hoá ra lừa các cụ đọc hiểu kém á :))
Quán 2 đã bế vào ăn rồi còn bị úp bô đuổi xe lăn, chuẩn là từ chối phục vụ ngay và luôn vì quán không đủ điều kiện phục vụ bạn này.
Đẩy vào là đội nhân viên vì nhận ra khách quen, còn bà kia làu bàu suốt. Tựu chung là chỉ có bà kia là khó chịu thôi, nhân viên con cháu thì nhiệt tình, bà già rồi không nghỉ hưu đi cho con cháu được nhờ
Cơ quan chức năng vào cuộc thì cam sẽ phải đầy đủ và chi tiết hơn những gì chúng ta được xem trên internet
Cam ko có tiếng thì chịu thôi cụ ơi.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Toàn nghe nói với thấy bảo cụ ạ. E dân 36 phố phường đi ăn lê la hàng cùng ngõ hẻm chả bao giờ thấy bà bán hàng nào chửi khách cả. Càng trên phố càng đon đả nhẹ nhàng, bà nào chợ búa tý thì nói bậy tếu táo cho vui chứ bố bảo cho tiền cũng chẳng dám chửi khách. Trừ khi gặp khách hàng bố láo bố đời thì đúng là chửi như hát hay ngay. Mấy bố *** hiểu ở HN đc bao lâu xong toàn ngồi phán… Chán…
Phần đa là chửi nhân viên như hát hay. Với khách thì nói nhát gừng nếu là khách không nhớ mặt, lỡ gọi đồ đúng lúc đang chửi nhân viên thì ăn combo lườm với gắt gỏng. Chửi khách thì đúng là sống gần nửa đời người em chưa thấy.

Đẩy vào là đội nhân viên vì nhận ra khách quen, còn bà kia làu bàu suốt. Tựu chung là chỉ có bà kia là khó chịu thôi, nhân viên con cháu thì nhiệt tình, bà già rồi không nghỉ hưu đi cho con cháu được nhờ

Cam ko có tiếng thì chịu thôi cụ ơi.
Trên internet có phiên bản có âm thanh mà cụ

DurexXL

Xe lăn
Cháu gái bà chủ đỡ lời cho cậu xe lăn.
Thôi mọi chuyện dừng lại ở đây thôi.

Một cách ứng xử độ lượng của một Gia đình Người Hà Nội

Hieumos

Xe container
Một cách ứng xử độ lượng của một Gia đình Người Hà Nội
Vâng, chủ quán mà cứ xinh với ứng xử hòa nhã như này là các cụ OFer khoái lắm. Bán ca tối các cụ nhé, đừng đến ca ngày lại gặp bà già khó tính.

Hình như giống gu của cụ BMW X11 thì phải.

harrynh

Xe container
Chắc cũng răn đe thôi, nó khuyết tật mọi nguoi cũng sẽ nương tay, ko chấp đâu.
Đấy do cái ko chấp mà nhiều đứa nó lại ảo tưởng là nó có quyền lực, tsb, toàn thói hư tật xấu quay lên tíc toác, tranh ăn tranh uống, vk ck, bố con chơi xấu nhau....coi như giải trí, sau thành thói quen xấu cho trẻ con.

Audi fan

Xe tải
Vụ việc của bạn Lâm này các cụ nên tách bạch hai vấn đề
- Người khuyết tật: đừng vin vào việc bạn ý là người khuyết tật để chửi kèm hay lên án, chứ nhiều comment em thấy miệt thị quá, nào là đã khuyết tật chân lại còn não.... như thế khác nào đám đông hùa vào bắt nạt một người yếu thế. Hành vi này sẽ gây tổn thương không chỉ bạn Lâm mà cả cộng đồng người khuyết tật nữa.
- Hành vi tạo phốt để nổi tiếng: cái này thì rõ là bạn này sai và là hành vi đáng lên án. Nhưng chúng ta chỉ lên án hành vi chứ đừng lôi vấn đề khuyết tật ra để miệt thị bạn ý.
Trở lại vụ của bạn Lâm, bạn muốn người khác tôn trọng bạn, muốn được đối xử như mọi người, nhưng bạn lại lợi dụng vấn đề khuyết tật của mình để tạo lòng thương và câu view. Chính bản thân bạn còn chưa tôn trọng bạn, chưa coi bạn là người bình thường như bao người khác trong xã hội, thì sao bạn có thể đi đòi hỏi mọi người như vậy. Việc xã hội phải tạo điều kiện cho người khuyết tật hòa nhập và ưu tiên họ trong việc sử dụng các dịch vụ là đúng, nhưng nó cũng cần được phù hợp với hoàn cảnh và bối cảnh. Với dịch vụ như ở quán phở chật chội đó, xem trên clip thì thấy khi bạn ngồi vào bàn thì ảnh hưởng không nhỏ đến các thao tác của bà bán phở vì bà phải ngồi sát vào bàn hơn, rồi gạt các đồ ra, thì có thể việc bà hơi khó chịu hay không thoải mái thì cũng không có gì là quá đáng cả. Việc họ phải/nên tạo điều kiện cho bạn ăn phở như các khách hàng bình thường khác không có nghĩa là bạn có thể hay được phép làm ảnh hưởng đến công việc kinh doanh của họ. Có thể họ có câu nói nào đó khiến bạn thấy tổn thương, nhưng không có nghĩa là về bạn phải biên một cái tút nêm nếm đủ thứ thông tin sai lệch về họ để kêu gọi lòng trắc ẩn của mọi người và gây phốt cho hàng phở như vậy.

harrynh

Xe container
Vâng, chủ quán mà cứ xinh với ứng xử hòa nhã như này là các cụ OFer khoái lắm. Bán ca tối các cụ nhé, đừng đến ca ngày lại gặp bà già khó tính.

Hình như giống gu của cụ BMW X11 thì phải.
Ăn sáng mà cụ đợi đến tối mới ăn thì đói quá.
Như cụ nào có còm rồi, mấy quán này bán loanh quanh bán kính chắc 500m đổ lại, khách quen cả chủ và khách biết tính nhau nên chả bận tâm mấy vụ càu nhàu, còn trêu thêm cho vui, cũng như các cụ ở quê vào quán quen thôi phải ko ạ, chứ đi quán lạ hay khách lạ ng ta cũng xử sự khác ngay thôi cụ ơi.

printer05

Xì hơi lốp
Em đoán tiktoker Lâm sẽ bị phạt 7.5 triệu và phải công khai xin lỗi quán phở gà Gia Ngư?
Nam Ngư cụ ah, em thấy nhiều báo cũng viết sai. Phố Nam Ngư là phố nối giữa Phan Bội Châu và Lê Duân. Phố Gia Ngư là gần hồ con Rùa, từ Đinh Liệt rẽ vào

Trạng thái
Thớt đang đóng