[Funland] Xác định hàng Tq hay Pháp?

phamconghung

Xe tăng
bỏ mẹ loạn xạ thế cơ chứ, giờ em muốn mua cái chảo chống dính thì nên mua loại nào cho an tâm nhỉ?

RealMen9999

Xe tải

Havo

Xe Cứu Trợ
bỏ mẹ loạn xạ thế cơ chứ, giờ em muốn mua cái chảo chống dính thì nên mua loại nào cho an tâm nhỉ?
Trên Nguyenkim với Điện máy xanh họ ghi rõ xuất xứ Tefal made in Việt Nam hay made in Pháp, chắc ko dám giả. Giá thì hàng nk Pháp thường gấp đôi hàng sx VN, chắc tiền nào của đó chăng.

Leanh65

Xe container
Cụ nói thế nào chứ, năm 87 em mua cái nồi cơm Philips hàng cáy cực đẹp. Dùng mãi sau đứa cháu đánh rơi vỡ bản lề lắp nồi không có thay. Tháo nắp với đáy nồi các linh kiện làm chắc chắn,rất nét, chất liệu tôts, nhiều bộ phận inox, các đầu cốt với mạch điện, nẫy khóa miễn chê luôn. Nồi nội địa nhật cùng thời so với nó chả khác nào tàu so với nhật. Philips china thì không bàn ạ.
Trên này mang tiếng là tinh hoa nhưng thực ra toàn gà :))
Tây nó có ăn cơm méo đâu mà sản xuất ra đc nồi cơm cho dân vệ dùng =))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Giờ mới biế,t Pháp cũng ăn cơm giống Việt. :D
Bọn Tây vẫn ăn cơm đấy cụ ạ chỉ không thường xuyên như bánh mì . Nồi cơm điện cho bọn Tây thì thiết kế đơn giản cho rẻ vì chỉ cần tính năng nấu cơm. Cơm nấu không chín hẳn như mình rồi xúc ra đĩa ăn kèm món rau+ thịt khác có nước xốt chan lên.
Trên này mang tiếng là tinh hoa nhưng thực ra toàn gà :))
Tây nó có ăn cơm méo đâu mà sản xuất ra đc nồi cơm cho dân vệ dùng =))

xe ngua go

Xe buýt
Rảnh rỗi các cụ vào chém giùm cháu tefal mà bán khắp Vn là hàng Pháp hay Tàu ah ?
Chả là cháu thấy cái nồi cơm tefal không áp suất bình thường thôi giá hơn hai triệu mà thiết kế dở hơi không có cái đựng nước nồi cơm khi nấu có nắp. Hở ra xách nồi là bị nước chảy ướt. Hàng Pháp gì mà thiết kế để lỗi Vặt như hàng Tq ấy cc nhỉ? Mà đọc chỗ nào cũng thấy rao chảo pháp tefal, đến cái hội đồ cũ Nhật cũng treo cái chảo mới tinh lên, em đâm sinh nghi.
Hihi, tất nhiên là cái nồi thì k ghi made in Pháp, nhưng ông anh em cứ nhất nhất đấy là hàng Pháp theo chuẩn Pháp. Em thì bảo là nó cũng giống tương ớt chin su bán o Vn theo chuẩn linh tinh chứ xuất Nhật không được là nó làm lại theo chuẩn Nhật bán cho Nhật khác đi. Túm lại theo em cái nồi tefal o Vn là đồ Tq dán mác.

Em thì dốt k biết gì về mấy vụ nồi chảo này. Mấy cụ sành mua bán cho em hỏi Tefal đang bán tại Vn rốt cuộc là hàng gì ah ?
Em nhờ con bé cùng công ty nó có chị ở Đức và nó hay bán đồ xách tay mua cái chảo Tefal vợ em dùng bảo là thích thật, thấy tên Hàng Khoai và Of cũng bán chảo Tefal nhưng cũng ko dám mua them tặng vợ.

phamconghung

Xe tăng
Trên Nguyenkim với Điện máy xanh họ ghi rõ xuất xứ Tefal made in Việt Nam hay made in Pháp, chắc ko dám giả. Giá thì hàng nk Pháp thường gấp đôi hàng sx VN, chắc tiền nào của đó chăng.
Em cũng định vào đó mua đấy cụ. Nhưng thấy mấy cụ ở trên bảo chất lượng bình thường.

cocsku

Xe cút kít
Chảo Pháp thì làm opla có cần trứng ko? Em thấy ba cái chảo cầu kỳ Pháp, Đức mất thời gian. Chảo nào chả là chảo.

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Bọn Tây vẫn ăn cơm đấy cụ ạ chỉ không thường xuyên như bánh mì . Nồi cơm điện cho bọn Tây thì thiết kế đơn giản cho rẻ vì chỉ cần tính năng nấu cơm. Cơm nấu không chín hẳn như mình rồi xúc ra đĩa ăn kèm món rau+ thịt khác có nước xốt chan lên.
Chắc là Tàu lai Tây mới ăn thế =))

pikachu_06

Xe tăng
P205 - B3, TT Giảng Võ, Trần Huy Liệu - Kim Mã
Website
www.facebook.com

Toietmoi

Xe điện
Theo e biết Tefal là cty tàu đăng ký tại Phớp.
Edifier là cty tào đăng ký ở Gia nã đại.
E dùng đồ cả 2 thằng này r, thiết kế thời thượng, bóng bẩy, chất liệu bt, độ bền thì ổn.
Nhg vưỡn là đồ Tàu giá Âu Mỹ
Vậy là giống thằng Marloca cụ nhỉ.

Toietmoi

Xe điện
Supor định vị trong đầu em là hàng tàu dán nhãn rồi ạ. Nhưng chất lượng cũng ổn .. như những cái nồi khác :D
Còn nó có an toàn không, có thôi nhiễm gì không thì mình chưa test chưa biết. Tây chúng nó còn ngồi test từng vật dụng gia đình ấy ạ. Nồi le creuiset nó cũng test tất.
Supor là của bọn Tàu, có NM tại VN, nó đâu có dấu diếm nguồn gốc đâu.

thanhphong1998

Xe điện
Chào mua về cay nhất là bị phồng đáy.Có chảo của Đức là ổn nhưng hai năm là bị toi lớp chống dính.

wave-tau

Xe container
Chắc cụ nhầm đấy ạ. Cụ Wave-tàu có lẽ biết vụ này.
Em định trả lời hộ cụ rồi nhưng với 1 số nick là phí nhời cụ ạ, bỏ qua thôi. :D
ông tướng kia chuyên pro hàng tầu thì phải, trước có nick khác có cái avatar này, xong bị mod nhốt vào rồi. :D
Đúng là thằng tầu lai cụ ạ. :))

Kitcat

Xe container
Cụ nên mua đồ inox nhưng của hãng tên tuổi. Ví dụ, Thị trg có ng bán chảo inox liền của Malaysia nguyên liệu từ Nhật (nghe nói hãng này vừa chuyển sang mua ng liệu tq rồi nên phải mua ở đúng nơi mới có loại dùng ng liệu Nhật)- em k giới thiệu, đừng hỏi em nơi bán. Hoặc cụ mua chảo gang thô của hãng có chứng nhận an toàn của Châu Âu/Mỹ hoặc mua chống dính thì cụ tìm hiểu công nghệ dùng để làm lớp chống dính ấy là thế nào.

Joker Tiger

Xe tăng
Bán ở đâu tiêu chuẩn đấy là đúng cmn rồi. Giống như búp bê td bán ở VN phải phù hợp với hàng VN, xuất sang châu Âu thì phải khác, châu Phi khác nữa và sang Hàn xẻng thì càng khác. Hê hê
Rảnh rỗi các cụ vào chém giùm cháu tefal mà bán khắp Vn là hàng Pháp hay Tàu ah ?
Chả là cháu thấy cái nồi cơm tefal không áp suất bình thường thôi giá hơn hai triệu mà thiết kế dở hơi không có cái đựng nước nồi cơm khi nấu có nắp. Hở ra xách nồi là bị nước chảy ướt. Hàng Pháp gì mà thiết kế để lỗi Vặt như hàng Tq ấy cc nhỉ? Mà đọc chỗ nào cũng thấy rao chảo pháp tefal, đến cái hội đồ cũ Nhật cũng treo cái chảo mới tinh lên, em đâm sinh nghi.
Hihi, tất nhiên là cái nồi thì k ghi made in Pháp, nhưng ông anh em cứ nhất nhất đấy là hàng Pháp theo chuẩn Pháp. Em thì bảo là nó cũng giống tương ớt chin su bán o Vn theo chuẩn linh tinh chứ xuất Nhật không được là nó làm lại theo chuẩn Nhật bán cho Nhật khác đi. Túm lại theo em cái nồi tefal o Vn là đồ Tq dán mác.

Em thì dốt k biết gì về mấy vụ nồi chảo này. Mấy cụ sành mua bán cho em hỏi Tefal đang bán tại Vn rốt cuộc là hàng gì ah ?

sjmple

Xe hơi
E lần đầu nghe dến tên hãng này

Mainboard o_o

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua trong Mega Market thấy người ta mua cũng nhiều cái cả nồi lẫn chảo nhìn quầy tính tiền họ chia nhiều hóa đơn né giới hạn số lượng. :-B
Không rõ những người mua có để ý Made in VN hay không nhưng nhìn nhãn Tefal mà 199k là cùng tầm với nhãn VN hay giả công nghệ nước này nọ rồi.
Trên nhãn vẫn quảng cáo Titanium Force chính giữa chảo có chữ T báo nhiệt đầy đủ.
Mong Groupe SEB đầu tư nhãn Tefal mạnh ở VN loại bớt mấy nhãn giả cầy cấp địa phương đi. ;;)

Bluestorm

[Tịch thu bằng lái]
Em mua khá nhiều đồ gia dụng nước ngoài chủ yếu là hàng đức và mỹ, xin chia sẻ đôi chút với các cụ thế này
-Nếu trên thân chảo, nồi, dao không ghi nơi sản xuất thì mặc định là hàng sản xuất tại china, nếu có thường được khắc chìm lên hàng như made in germany or made in usa, những hàng này có giá gấp rưỡi đến gấp đôi so với các loại kia.
-Hàng mua chuẩn nhất là hàng đặt order, tuyệt đối không nên đặt order của người vừa nhận order vừa bán hàng. Để mua được giá rẻ nhất các cụ nên vất hàng vào trong giỏ, thỉnh thoảng ngó có giá rẻ giật mình luôn, amazon nó không có kiểu sale liên tục hay flash sale mà khi nào thích thì giảm nên khó canh. Vd cho các cụ cái chảo Vollrath EZ4010 Wear-Ever 10-Inch giá lúc em mua là 55 đô, lúc nó sale xuống 39 luôn. Chảo này là chảo chống dính nhưng siêu bền luôn, nó là loại chuyên dụng dành cho nhà hàng, hàng chống dính của wmf không có cửa so với nó dù giá gấp đôi, có điều con này làm bằng nhôm khối nên các cụ dùng bếp từ khỏi dùng.
Không liên quan, dạo này Of cảm giác nhạt nhạt, có lúc cần search google có kết quả từ of thì toàn tìm không ra thớt, chán toàn tập