[Funland] Xác định hàng Tq hay Pháp?

poiuy

Xe ba gác
Hàng nhập cứ phải hỏi CO, CQ mày đâu? :D

Mainboard o_o

[Tịch thu bằng lái]
Tefal ở châu Á sản xuất ở nhà máy của Supor đã mua lại chung tập đoàn SEB.
Mới ra dòng Made in Vietnam dần thay cho China sản xuất tại Supor VN ở Đồng Nai.
Dòng chảo Sensation chẳng hạn, cùng lúc nâng giá dòng Made in France cao gấp đôi. :-B

Dòng Made in Vietnam thường có chương trình giảm giá 50% đồng giá 199k. Dự đoán sẽ có làn sóng đồ Tefal giá rẻ trong thời gian tới. <:-P
(Mega market (1/5))

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Tefal 9x% sản xuất tại TQ, một số ở Pháp dạng như lấy nguồn gốc Pháp là chính. E một thời làm sale kinh doanh dòng này e biết. Bền thì cũng vậy thôi, trước em bán cái máy xay thịt mấy củ xay hay cháy vì thằng này xay khoảng 15 giây là phải dừng rồi xay tiếp, xay liên tục là tèo. Cty phải lôi mấy con ra test mới phát hiện ra, sau phải dừng mấy model máy xay vì ko thể bh nổi.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Mua hợp nhu cầu thôi cụ ơi. Nhà em làm bộ nồi fissler đắt lòi, xài cũng ổn. Nhà bạn em nó chơi nồi five star vẫn nấu ngon choét. Có thể em sẽ bền hơn nó. Tuy nhiên em mua nồi đắt vì nhà em thuộc dạng thích nấu ăn, nên muốn xài đồ tốt cho bếp.
Em nghĩ nếu ít nấu hoặc như cầu nấu ăn đơn giản, hiệu suất sử dụng ít thì mua đồ rẻ thôi cũng OK.

tomtomchát

Xe container
Theo e biết Tefal là cty tàu đăng ký tại Phớp.
Edifier là cty tào đăng ký ở Gia nã đại.
E dùng đồ cả 2 thằng này r, thiết kế thời thượng, bóng bẩy, chất liệu bt, độ bền thì ổn.
Nhg vưỡn là đồ Tàu giá Âu Mỹ

Kitcat

Xe container
Hàng nhập cứ phải hỏi CO, CQ mày đâu? :D
:D Vâng ạ
Website thì không rõ nhưng Tefal chính hãng VN thường liên quan đến Supor VN, phân phối bởi công ty Quạt VN.
Liên quan đến Supor VN thì quen tên quá ở VN rồi ạ? Sao cụ tìm được giỏi vậy 8->
Tefal Madein France mới ngon ạ. Em dùng cái nồi áp suất thấy rất tốt (hàng T-Fal của Pháp ko viết liền mà có gạch nối như này ạ: T-fal), công nhận bọn kia xảo trá thật
P/S: Diễn đàn lỗi hay sao Em ko đính kèm được ảnh
Có phải tefal ở VN là viết Liền còn ở Pháp là có dấu gạch không ạ? VN mình lại cho đặt tên trùng vậy sao?
Hay ảnh to quá ạ? Cụ gửi ảnh up lên fb xong down lại xuống chắc là up lên of được ạ.

xuantien_mobis

Xe lăn
:D Vâng ạ

Liên quan đến Supor VN thì quen tên quá ở VN rồi ạ? Sao cụ tìm được giỏi vậy 8->

Có phải tefal ở VN là viết Liền còn ở Pháp là có dấu gạch không ạ? VN mình lại cho đặt tên trùng vậy sao?
Hay ảnh to quá ạ? Cụ gửi ảnh up lên fb xong down lại xuống chắc là up lên of được ạ.
Cụ có số ĐT zalo PM Em gửi ảnh tham khảo

Kitcat

Xe container
Cụ có số ĐT zalo PM Em gửi ảnh tham khảo
Cụ up ảnh lên đây hộ em với nhé, xong copy link đưa vào of em đưa lên cho các cụ mợ cùng xem ạ! Thx cụ!
web này không phải tạo acc vẫn up ảnh được ạ.

xegiacmo

Xe container
Tefal ở châu Á sản xuất ở nhà máy của Supor đã mua lại chung tập đoàn SEB.
Mới ra dòng Made in Vietnam dần thay cho China sản xuất tại Supor VN ở Đồng Nai.
Dòng chảo Sensation chẳng hạn, cùng lúc nâng giá dòng Made in France cao gấp đôi. :-B

Dòng Made in Vietnam thường có chương trình giảm giá 50% đồng giá 199k. Dự đoán sẽ có làn sóng đồ Tefal giá rẻ trong thời gian tới. <:-P
(Mega market (1/5))

Nó ghi rõ trong giấy tờ là sản xuất bởi supor việt nam

xuantien_mobis

Xe lăn
Cụ up ảnh lên đây hộ em với nhé, xong copy link đưa vào of em đưa lên cho các cụ mợ cùng xem ạ! Thx cụ!
web này không phải tạo acc vẫn up ảnh được ạ.
Em chụp màn hình up lên đây ạ, ảnh kia chắc nặng quá ko lên nổi

Chỉnh sửa cuối:

Kitcat

Xe container
Em chụp màn hình up lên đây ạ
Em cảm ơn, em hết rượu hôm nay rồi ạ. Em tưởng là VN có cái luật cấm đặt tên na ná 1 thương hiệu sẵn có. Thế nào mà Tefal và T-fal giống nhau thật chứ!
Vậy cái Tefal kia nó cũng tự nhận là của Pháp ạ?

Kitcat

Xe container
Nó ghi rõ trong giấy tờ là sản xuất bởi supor việt nam
Ôi giời ơi Supor Vn! Ghi rõ trong giấy tờ ạ? Cái tụi làm supor này giàu nhanh lắm ạ. Chắc là tên thương hiệu quen ở VN quá nên lại tạo thương hiệu mới cơ?! Đấy cùng 1 lý do với cái thương hiệu Supor và Tefal, em mong muốn of cứ đừng có khóa nick xì lốp ai, cứ để ai giữ nguyên tên người nấy, cấm tạo thêm tên mới là nhìn ngay ra ai là ai :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em chưa rõ vì em chưa mua và chưa dùng.
Nhưng một số hãng lớn như 3M chẳng hạn, sẽ có nhiều dòng sản phẩm cho thị trường Asia, nó cũng dán mác 3M chính hãng, nhưng kỳ lạ thay được phân phối bởi 3M Việt Nam, đặt hàng tại TQ, nhưng trên website .com của hãng nó lại không có mợ nhé.

xuantien_mobis

Xe lăn
Em cảm ơn, em hết rượu hôm nay rồi ạ. Em tưởng là VN có cái luật cấm đặt tên na ná 1 thương hiệu sẵn có. Thế nào mà Tefal và T-fal giống nhau thật chứ!
Vậy cái Tefal kia nó cũng tự nhận là của Pháp ạ?
T-fal France hình như ko sx nồi cơm điện ạ