[Funland] Xá lị tóc ??

Trạng thái
Thớt đang đóng

xagym

Xe tải
Xem chương trình 24h của VTV1 , thấy đá đểu quá. Nhất là đoạn trách chùa Ba Vàng bảo quan như thế mà xảy ra thì chết, bọn VtV24h nó bảo lỡ va vào bàn hay ai hắt xì hơi thì làm sao.
Giọt bắn cụ ạ
Xem ra vtv cũng muốn đập a 3v

Đi Jây

Xe tăng
Cái tuyên cáo này của đội 3 vàng cứ căn theo lý đơn giản của nhà chùa thì chính là biểu hiện của vô minh đó bác.

Một bát muối không làm đại dương mặn thêm. Em gợi ý cho bác cái ví dụ này rồi sớt Gúc gồ mà tỉnh ngộ đi.
Em mong các thầy 3V cũng giác ngộ đc như vậy. Cúng dường đừng hỏi tiền. Làm gì cũng ko cần tiền. Cúng cho chúng sinh thì cứ cỏ cây lá rụng mà như tiền mới đc. :))
Đạo Phật dạy không được điêu dối, là khẩu nghiệp nặng, bảo Xá Lợi Tóc là của Phật mà sự thật không phải vậy là khẩu nghiệp, là ý nghiệp, đừng có mà lập lờ đánh lận con đen
Em chưa đc giác ngộ cụ ơi! :D Nhưng những kẻ bảo chúng sinh giác ngộ mà bản thân chưa giác ngộ thì ko xứng rao giảng kinh phật đc. Ví dụ ngay như ăn uống thôi. Các vị ăn lá rụng thay cơm đc ko rồi mường tượng là sâm ngọc linh chẳng hạn? :))
Giờ trong đầu iem chỉ toàn là ý niệm đây là Xá Lợi Tóc Shopee 500k/sợi, mua 2 tặng 1, đúng cũng là sai, mà sai cũng là đúng, iem đã giác ngộ thật rồi
Giảng cho mọi người là sắc sắc không không, nhưng cúng dường thì phải bằng tiền thật chứ lị.
Xây chùa chiền, ăn chay hay mặn cũng phải là đồ thật bần tăng mới dùng . Không thì luật hoa quả nó hành các thí chủ đó nha.
Các thầy toàn cưỡi mo cau, nhưng trong tâm niệm là Lexus cụ ạ 😂😂😂
Thầy giác ngộ rồi thì thầy thấy hàng Shopee nó cũng như hàng Real, đúng rồi còn gì nữa cụ, mình đã giác ngộ đâu :((
Chết cười với ý tưởng độc lạ của các cụ/mợ

xagym

Xe tải
Đó cũng là "đạo giáo" biến hình để đáp ứng sự kỳ vọng ngoại thân mông muội thôi. Đạo giáo nguyên thuỷ là đạo tự nhiên, tôn trọng quy luật thái cực vô vi chứ không phải vong, hồn ngu muội
Có 1 điều chắc chắn, cúng sao giải hạn không phải là phép tu của Đức Thích Ca Mâu Ni truyền lại cụ nhỉ.

xagym

Xe tải
Em nhìn cái kính cụ chủ trị chùa đeo mà thấy đúng không bao giờ đi chùa công đức.
Bòn nơi khố rách đãi nơi lầu hồng cụ ạ
Các sư bây giờ quá quá giàu. Mình có kiếm trăm đời cũng không bằng đâu

Đi Jây

Xe tăng
Phật chưa bao giờ lấy dối trá để dậy
Bọn tôi cứ mời anh ngộ, mời anh xem cái ngoe nguẩy ấy là tóc từ 2500 năm trước của Phật.
Đối với tôi, ấy là dối trá
Khi ngộ rồi Đâu đâu cũng là phật, cái quăn queo ngoe nguẩy cũng là phật, phải không anh
😂😂😂😂😂
Còn em, kinh tởm nhất bọn dối trời lừa người
Em sợ cụ Binhan 4ever thật đấy. Dùng 1 lí luận đấu với bao nhiêu cụ khác.
Ai cũng bị chụp mũ là "mê", có mỗi cụ ấy là "ngộ"

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 điều chắc chắn, cúng sao giải hạn không phải là phép tu của Đức Thích Ca Mâu Ni truyền lại cụ nhỉ.
Cúng sao giải hạn là copy phong tục tập quán Trung quốc từ chiêm tinh Trung quốc không theo một đạo nào

xagym

Xe tải
Em sợ cụ Binhan 4ever thật đấy. Dùng 1 lí luận đấu với bao nhiêu cụ khác.
Ai cũng bị chụp mũ là "mê", có mỗi cụ ấy là "ngộ"

View attachment 8291086
Càng lộ rõ cái "chất" của đội 3v thôi, chứ tranh luậnvới tầm ấy chả đáng cụ ạ. Nhưng mọi người sẽ nhìn thấy cái sự thật, cái giả dối rõ ràng hơn. Đó là điều em mong chờ

langtoilangtoi

Xe điện

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, cám ơn cụ điểm hóa thêm. Vậy mà đám trọc cứ cúng sao giải hạn như đúng rồi
Trùm cúng sao giải hạn là chùa Phúc Khánh (Ngã Tư Sở). Trụ trì chùa Phúc Khánh là cụ Thích Thanh Quyết, thầy của cụ Thích Trúc Thái Minh trụ trì chùa Ba Vàng

uây tầu

Xe tải
Đúng rồi cụ. Thế nên cứ xoáy vào thật giả làm gì. Chùa Ba vàng mang về Việt Nam là xá lợi tóc. Nếu chưa ngộ thì xá lợi tóc là cỏ. Nhưng khi ngộ rồi thì cỏ ven đường cũng là xá lợi tóc. Vạn vật sinh ra từ hư không rồi cũng lại về với hư không. Xá lợi tóc từ hư không mà có, có rồi thì cũng lại là hư không.

Chỉ có ý niệm xá lợi tóc là trường cửu. Nhưng với điều kiện phải giác ngộ được.
Nói mà như không nói, vô nghĩa.

xagym

Xe tải
Trùm cúng sao giải hạn là chùa Phúc Khánh (Ngã Tư Sở). Trụ trì chùa Phúc Khánh là cụ Thích Thanh Quyết, thầy của cụ Thích Trúc Thái Minh trụ trì chùa Ba Vàng
Phương thức làm ăn đã có sẵn, cứ thế mà kiếm ăn thôi, 😂😂😂
Bảo sao các anh ấy giàu quá

motthoidongbim

Xe điện
Theo kinh Phật, nếu người nào nói dối sẽ mặc tội đại vọng ngữ, bị đọa vào 3 đường ác, địa ngục, ngạ quỷ, súc sinh. Đó là những tội ác mà ai gian dối sẽ phải nhận lấy quả báo của mình.
Cố lấy phật pháp để che đậy sự dối trá ấy thì nghiệp gấp vô lượng lần
Đợi được cái “nghiệp” nó quật thì mình cũng toi trước rồi cụ. Nhìn cái trước mắt đi đã.
Bọn “sư” đểu. Cno cungz học vs đọc về Phật pháp, cno còn chẳng sợ “nghiệp”. Dối Phật, lừa dân. Mình lại đi sợ.
Trông cái “tóc xá lị”. Sáng nào dậy, e chẳng rụng vài cái.

dixelead

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng hiểu bày trò để làm gì ? Có được chỉ đạo từ đâu vậy ? Đâu tự dưng mà dám làm liều như vậy được..

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Ồ thì ra là sư quốc doanh truyền nghề cho đệ tử quốc doanh
Bảo sao =)))))

manhanoi

Xe tăng
Đất đai free, thuế các kiểu léo phải nộp, nhất các sư, tộ sư

congngo

Xe điện
Mời cụ đọc lại đoạn em viết. Một lần không ngộ thì gắng đọc thêm vài lần nữa.

Còn việc các cụ đưa lá mít cúng dường. Tự trong tâm các cụ biết đó là lá mít, vậy thì nó là lá mít. Tự hiểu đó là lá mít mà khiên cưỡng bảo đó là tiền thì đấy là dối người dối mình. Thần phật nào chứng cho cái tâm ấy. Còn khi nào thực tâm các cụ nghĩ lá mít là tiền, các cụ ngộ được điều đấy thì lá mít hay tiền nào quan trọng. Thần phật hoan hỉ mà chứng cho.

Em nói rồi. Tâm cụ tự hiểu đấy là lá mít. Mà cụ dối người dối mình bảo đấy là vàng bạc. Rồi lại muốn mọi người tin vào cái dối của mình thì nào ai chứng cho cụ. Chỉ khi thực tâm cụ coi lá mít là tiền, tiền là lá mít thì vạn vật cỏ cây, thần linh bảo chứng.

Cụ thấy mua ở shoppee thì nó chính là mua ở shoppee. Cụ thấy đó là xá lợi tóc thì nó chính là xá lợi tóc. Cái khái niệm đấy chỉ là ngôn ngữ câu từ. Là cái vỏ bên ngoài để chứa cái ý niệm “xá lợi tóc” bên trong. Cụ vẫn bị nhìn hình quên ý. Bị cái vỏ bên ngoài sự vật sự việc nó dẫn vào đường mê. Chấp mê bất ngộ bao giờ mới tỉnh. Mở lòng ra, nhìn ý quên hình. Thì từ hư không cũng sẽ là tóc xá lợi. Thấy tóc xá lợi rồi thì sẽ ngộ đấy cũng là hư không.

Khi chưa ngộ thì gặp Phật gặp Thần cũng sẽ tự huyễn là ảo giác. Ngộ rồi thì sắc sắc không không. Đâu đâu cũng là Phật. Chúng sinh vạn vật cỏ cây hằng hà, đấy chính là Phật. Để giải thích điều này chỉ có thể tự thực hiện dưới góc độ thiền tu.
Càng nói càng lòi cái đuôi ra. Ok, nếu thấy cái cọng cỏ bán trên shopee là xá lợi tóc của phật thật, và có đủ đức tin để tin nó là thật thì chiêm bái hay sùng bái mot mình đi, đức tin thì giữ trong lòng đi. Còn mang đi quảng cáo, bịa ra cái câu chuyện không có thật (là 1 trong 8 sợi tóc ở Myanmar)để lùa gà dân chúng thì là mất dạy, báng bổ đức Phật.

Trạng thái
Thớt đang đóng