[Funland] Xá lị tóc ??

Trạng thái
Thớt đang đóng

congthuong

Xe điện
Đồ có vẻ xịn origin nhất ở Sri Lanka
Đặt ở chùa Gangaramaya, thủ đô Colombo nước đảo Sri Lanka
Chùa được xây dựng vào thế kỷ 19 cùng với thời điểm nhà khảo cổ người Pháp đào được cái hũ xá lợi của Phật của Ashoka đại đế, hoàng thế thống nhất toàn Ấn Độ năm 300 trước Công Nguyên
Cái này có ngọ nguậy không cụ nhỉ ?

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Không tin thì có thể không xem, không để ý, ignore.

Chứ mà chưa biết rõ không biết rõ thì không nên báng bổ các cụ nhé! Phải tội đấy ạ!

Xá lợi Tóc Phật này là Quốc bảo của Myanmar, được thờ phụng trong Bảo tháp cao quý nhất của Myanmar. Được mấy bậc Cao tăng của Myanmar (trong đó có 2 vị đạt đẳng cấp Tam Tạng - cả Myanmar chỉ có 13 vị như vậy) đích thân rước sang Việt Nam để cho mượn trong 1 tuần.

Các vị Cao tăng Myanmar đều là các bậc kinh sách đầy mình; thấu hiểu rõ giáo lý Phật Pháp nhiệm màu trong đó có giáo lý về Nhân Quả Luân Hồi Nghiệp Báo nên không có chuyện nói dối. Bản thân Sư Thầy Thích Trúc Thái Minh cũng đọc rất nhiều kinh sách ở Thư Viện Hoa Sen Chùa Quân Sứ, thấu rõ lẽ Vô Thường lẫn Nhân Quả Nghiệp Báo Luân Hồi.

Chả hiểu các cụ nghĩ thế nào mà có thể cho là Thầy Minh mua ngọn cỏ trên shopee đểmạo nhận là Xá lợi Tóc Phật để lừa gạt mọi người?

A Di Đà Phật!

Chỉnh sửa cuối:

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Chùa này mấy năm nay toàn phốt là phốt, giáo hội không có biện pháp mạnh tay chấn chỉnh. Hỏi đến người này người kia thì câu trả lời luôn luôn là chúng tôi chưa được biết/không biết.
Trụ trì Chùa Ba Vàng vẫn đang đi rất đúng đạo cụ nhé!

Đó là lời khẳng định của Hoà Thượng Thích Thanh Quyết chứ không phải em.

Bản thân em thấy Sư Thầy Thích Trúc Thái Minh cũng y như những lời Hoà Thượng Thích Thanh Quyết nhận định về Thầy

"... Chia sẻ thêm với PV Thanh Niên, Hòa thượng Thích Thanh Quyết khẳng định, trụ trì chùa Ba Vàng vẫn đang đi rất đúng đạo và là người có công lớn xây lên được chùa này, khang trang, vị thế như bây giờ.

“Phật giáo tỉnh Quảng Ninh đánh giá cao công lao của Đại đức Thích Trúc Thái Minh khi xây được một ngôi chùa bề thế như thế khi ban đầu trong tay không có gì. Ai dám vất vả để làm được như thế?”, Hòa thượng Thích Thanh Quyết nói.

Nhớ lại nhiều năm trước khi phát tâm xây chùa, Hòa thượng Thích Thanh Quyết kể lại: “Ngày khởi công chùa Ba Vàng là tôi đến dự, tôi xem sơ đồ mặt bằng thấy nhiều công trình quá; thấy báo cáo cần lượng tiền lớn quá nhưng cả hội trường lớn như thế, lễ đài lớn như thế nhưng người phát tâm lớn nhất chỉ có 50 triệu đồng. Tôi trong bụng nghĩ cứ như thế biết bao giờ mới xây xong? Tôi lo cho ông ấy và làm nhiệm vụ huy động cho ông ấy bằng cách cúng 100 tấn xi măng, tương đương 100 triệu đồng. Công trình này cuối cùng là để cho dân cho nước, chứ dành cho ông ấy đâu; ông ấy sống được mấy mét vuông trong chùa ấy, ăn mấy lạng gạo một ngày”.

“Thực chất ra thầy Thích Trúc Thái Minhvẫn đang đi rất đúng đạo, chẳng qua ông có cách làm chúng ta chưa hiểu biết hết thôi. Ông vẫn đang đi rất đúng đắn chứ không có gì. Oan gia trái chủ nhiều khi chúng ta không thường quen nhưng trong kinh Phật có nói đến”, Hòa thượng Thích Thanh Quyết khẳng định.

Wind merchant

Xe tải
Hợp sức cùng đồng chí Thái Minh là Thi Yến, thị ăn nói rất giỏi, thuyết giảng liên hồi về sự vi diệu củ tóc phật..tiếng nhạc bập bùng nỉ non, các phật tử cầm hoa khóc hơn cha mẹ chết..
Bái phục, giỏi đến thế là cùng.

XPQ

Xe cút kít

Chứ mà chưa biết rõ không biết rõ thì không nên báng bổ các cụ nhé! Phải tội đấy ạ!

Xá lợi Tóc Phật này là Quốc bảo của Myanmar, được thờ phụng trong Bảo tháp cao quý nhất của Myanmar. Được mấy bậc Cao tăng của Myanmar (trong đó có 2 vị đạt đẳng cấp Tam Tạng - cả Myanmar chỉ có 13 vị như vậy) đúch thân rước sang Việt Nam để cho mượn trong 1 tuần.

Các vị Cao tăng Myanmar đều là các bậc kinh sách đầy mình; thấu hiểu rõ giáo lý Phật Pháp nhiệm màu trong đó có giáo lý về Nhân Quả Luân Hồi Nghiệp Báo nên không có chuyện nói dối. Bản thân Sư Thầy Thích Trúc Thái Minh cũng đọc rất nhiều kinh sách ở Thư Viện Hoa Sen Chùa Quân Sứ, thấu rõ lẽ Vô Thường lẫn Nhân Quả Nghiệp Báo Luân Hồi.

Chả hiểu các cụ nghĩ thế nào mà có thể cho là Thầy Minh mua ngọn cỏ trên shopee đểmạo nhận là Xá lợi Tóc Phật để lừa gạt mọi người?

A Di Đà Phật!

Tay Thái Minh đó chắc đọc nhiều kinh kệ, chẳng lẽ không biết lời Đức Thế Tôn dạy đại ý là nếu qua hình tướng mà cầu Phật, qua âm thanh mà xin Phật thì như thế là thực hành tà đạo ư.
Còn về môn Nhân quả Nghiệp báo nghe tay này giảng oan gia trái chủ thì nhân dân cũng vỡ ra nhiều phần về tà đạo của hắn rồi.

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Chùa được xây dựng vào thế kỷ 19 cùng với thời điểm nhà khảo cổ người Pháp đào được cái hũ xá lợi của Phật của Ashoka đại đế, hoàng thế thống nhất toàn Ấn Độ năm 300 trước Công Nguyên
Ae sọp pe nhanh nhẹn thật ...

otothanglong

Xe điện
Sao chùa này lắm thị phi vây nhỉ ???

xagym

Xe tải
Đây là tranh vẽ của họa sĩ đến từ nền văn minh Gandhara nằm ở gần Kabul-Afganistan ngày nay, họ bị Hy Lạp đô hộ 1 thời gian nên phong cách hội họa tả thực giống Hy Lạp và khi đạo Phật truyền bá đến thì họ vẽ lại theo sự tưởng tượng ghi chép trong sách
Chứ Phật tổ sống ở Ấn Độ cổ năm 500 trước Công nguyên thì lúc đó là thời đồ đồng vẫn mông muội lắm
Sau khi Phật tổ qua đời 200 năm thì mới có 1 tướng lĩnh của đế chế Hy Lạp đánh Ấn Độ cổ thì lúc đó nghệ thuật Ấn Độ cổ mới có phong cách tả thực
Cụ hiểu rõ ngọn ngành, cám ơn cụ
Cái này em có thắc mắc, hồi đó kinh phật (của phật tổ) được truyền miệng hay ghi lại bằng văn bản luôn hả cụ

xagym

Xe tải
Thời các nhà khảo cổ Pháp đào được cái này chưa có công nghệ xét nghiệp ADN [-(
Còn Sri Lanka là nước xùng đạo Phật hàng đầu bảo đem xét nghiệm ADN dân nó tế 8-}
Có lẽ nào trên đường đời tấp nập, cụ nhỉ, ta vô tình vấp phải 😂😂😂😂 1 sợi hair

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Tay Thái Minh đó chắc đọc nhiều kinh kệ, chẳng lẽ không biết lời Đức Thế Tôn dạy đại ý là nếu qua hình tướng mà cầu Phật, qua âm thanh mà xin Phật thì như thế là thực hành tà đạo ư.
Còn về môn Nhân quả Nghiệp báo nghe tay này giảng oan gia trái chủ thì nhân dân cũng vỡ ra nhiều phần về tà đạo của hắn rồi.
Cụ trích dẫn cho em cái câu đó của Đức Thế Tôn được không ạ? Đừng nên bịa đặt hay trích dẫn kiểu tụe ý tam sao thất bản!

Em cũng có đọc nhiều lời dạy của Đức Thế Tôn chưa có câu nào như cụ nói!

Và Chùa Ba Vàng lẫn Trụ trì Thích Trúc Thái Minh vẫn đang đi đúng đạo. Kẻ nào nói Chùa lẫn Sư Minh tà đạo chính là báng bổ.

xagym

Xe tải
Đồ của ashoka (200 năm sau khi phật tổ nết bàn) nghe vẻ có niềm tin cụ nhỉ

Kienrua

Xe hơi

Cập nhật vụ tóc xá lị cho các cụ quan tâm.

hm.tuan

Xe điện
Cũng là một cách để biết mức độ "ngộ" của xã hội.

Minmatday

Xe tải

Xá lợi Tóc Phật này là Quốc bảo của Myanmar, được thờ phụng trong Bảo tháp cao quý nhất của Myanmar. Được mấy bậc Cao tăng của Myanmar (trong đó có 2 vị đạt đẳng cấp Tam Tạng - cả Myanmar chỉ có 13 vị như vậy) đúch thân rước sang Việt Nam để cho mượn trong 1 tuần.

A Di Đà Phật!
Thầy Minh đọc sách ở Quán Sứ lâu và nhiều thế cơ hả cụ? Sao em thấy bảo thầy ấy đang học dở lớp trung cấp Phật học thầy ấy bỏ ngang nhỉ?

congthuong

Xe điện

A Di Đà Phật!
Vừa có tin kiểm tra thì hôm nay có tin đưa xá lợi về Myanmar rồi

Thầy vội thế, chả để lại kiểm chứng cho tụi cộng đồng mạng sáng mắt ra.

Phỗng new

Xe điện
Cụ hiểu rõ ngọn ngành, cám ơn cụ
Cái này em có thắc mắc, hồi đó kinh phật (của phật tổ) được truyền miệng hay ghi lại bằng văn bản luôn hả cụ
Thời cụ Tất Đạt Đa Cồ Đàm y bát đi khất thực diễn thuyết thì ở Ấn Độ chưa có chữ (hoặc được giải thích cách khác là cụ ko cho anh em đệ tử ghi chép các bài diễn thuyết của cụ). Sau khi cụ chết đám con cháu đệ tử mới hồi tưởng + truyền miệng + sáng tạo thêm chép ra sách sau này chúng mình gọi là Kinh Phật đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Lị mếu gì, có khi là cái lông ái cu Hiếu. he he

buikhacthinh

Xe tăng
Vấn đề về tôn giáo cũng tế nhị.Mình kg theo đạo A thì mình kg tin những điều họ tuyên truyền.Không tin nhưng vẫn tôn trọng tín ngưỡng của họ.

XPQ

Xe cút kít
Cụ trích dẫn cho em cái câu đó của Đức Thế Tôn được không ạ? Đừng nên bịa đặt hay trích dẫn kiểu tụe ý tam sao thất bản!

Em cũng có đọc nhiều lời dạy của Đức Thế Tôn chưa có câu nào như cụ nói!

Và Chùa Ba Vàng lẫn Trụ trì Thích Trúc Thái Minh vẫn đang đi đúng đạo. Kẻ nào nói Chùa lẫn Sư Minh tà đạo chính là báng bổ.

Quãng tháng 7 năm 2019, tay Thái Minh này đã bị cách cổ hết các chức vụ trong Giáo hội đồng thời bị lên án là oánh tráo khái niệm lừa đảo có tổ chức phải kỳ luật sám hối các cái. Bác hay sư Guyếc bảo vẫn chính đạo thì đấy là đạo nào ấy chứ không phải đạo Phật.
Còn về chỗ em dẫn, em đọc kinh chỉ như đọc sách không có duyên học Phật nên quả thực không nhớ chính xác, nhưng nó ở sách Kim Cang gì đó, bác chịu khó tìm giúp em. Chữ Gio hai câu cuối là "Thị nhân hành tà đạo - Bất năng kiến Như Lai"

Trạng thái
Thớt đang đóng