[Funland] Xá lị tóc ??

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuongcq

Xe tải
Mình ko nói chuyện mãi đâu xa, xin được chia sẻ thật câu chuyện nhà mình. Chính mẹ mình bị chùa 3 Vàng tẩy não. Cảm giác như ko còn là mẹ mình nữa, mong có cách gì để bà tỉnh cơn mê. Dẫn chứng ra bao vụ của chùa thì bà bảo các chùa khác ganh ghét chùa Ba Vàng, dựng chuyện, vu hoạ cho chùa Cạn lời chưa.

Tu đêm, tu ngày, cứ có khoá tu gì là đăng kí hết. Chùa cho Phật tử sử dụng sách tu riêng của chùa in ấn, nội dung không hề giống sách kinh thông thường, đọc 1 lúc thấy chỉ nhấn mạnh vào nghiệp, nhiều nghiệp lắm, phải tu mới giải đc nghiệp. Mang tiếng mẹ tu theo chùa nhưng hỏi đến nguồn gốc Phật giáo, các vị Phật và bồ tát thì bà ko biết. Chỉ 1 lòng tu theo chùa, chùa bảo tu gì tu đấy, đủ các loại nghiệp chướng phiền não phải tu mới hết đc. Mà phải tu đúng chùa Ba Vàng, tu chùa khác ko linh

. Mẹ mình mê luyến đến độ bất chấp xa hàng chục cây số cứ xe máy đi đều đều, có khi cách 2,3 ngày lại đi 1 lần. Đầu tiên bảo 1 tháng đi 1 lần, rồi tầng suất tăng lên 1 tuần 1 lần, rồi dần dày đặc hơn, thuê nhà hẳn ở gần chùa để tiện tu tập. Bảo mẹ Phật ở trong tâm, tu tại gia, lên chùa gần nhà nghe kinh, giảng pháp cũng đc nhưng ko nhất quyết là phải chùa Ba Vàng. Cái này ko rõ ràng nhưng kiểu doạ nếu đã ở chùa Ba Vàng rồi là cấm đi bất kì chùa nào, ko sẽ bị nghiệp ngủng hay mất linh gì gì đấy.

Đại khái là mê mệt chỉ chùa Ba Vàng thôi, đầu năm gia đình hay tổ chức đi lễ các chùa, hành hương, vãn cảnh nhưng từ ngày vập vào chùa Ba Vàng gia đình thường xuyên xung đột, đảo lộn cuộc sống, bà sợ đi tất cả các chùa, sợ Phật ko chứng cho lòng thành. Đùa chứ! Gia đình mình quá mệt mỏi, ngày bà tu đủ cả 4 tầm sáng, trưa, chiều, tối, thậm chí cả 10,11,12h đêm vẫn thấy cầm cái điện thoại khấn vái cái điện thoại. Cứ ai động nói đến chùa 3 vàng 1 cái là bật chế sẵn sàng tinh thần chiến đấu, chữ nghiệp lúc nào cũng treo ở ở đầu câu chuyện, nghiệp lắm nghiệp lắm . Phát hờn!

Nhà cứ có chuyện từ nhỏ như con kiến như cháu ngã, đến chuyện to như con voi cũng khấn vái, lạy lục4 phương tám hướng ông thần điện thoại hiện ra. Chỉ 1 câu chuyện cãi nhau cũng lôi được nghiệp duyên từ ngàn năm vạn kiếp ra nói được. Cứ động 1 tí là có hẳn 1 lá sớ online hẳn hoi về sự tình đó, khấn theo đó, đốt đi là đc như nguyện, ko đc như nguyện là do chưa thành tâm. Bonus thêm quả đa cấp trá hình, như kiểu ruộng bậc thang. Mỗi quận, mỗi khu vực lại có 1 cái nhóm hội Đạo Tràng, gom nhóm cùng tu tập, nghe thì có vẻ hay lắm mà toàn xúi nhau về náo loạn gia đình, cứ ai ngăn cấm được xếp vào loại vô minh, kẻ thù của chúng ta là vô minh. Thề luôn chả biết vô minh là cái gì nữa, ảo ma thật đấy cái chùa này.

Xog mỗi Phật tử trong cái hội đạo tràng ấy, cứ gặp ai là lại giới thiệu tuyên truyền chùa Ba Vàng tốt lắm. Phải tu ở chùa Ba Vàng mới là đắc đạo thành tiên đc, sau này sang kiếp sau được lên cõi abc gì đấy ko nhớ lắm. Đến khi nào người kia phải chấp nhận, đồng ý là chùa Ba Vàng tốt nhất mới thôi. Hỏi ra thì ra là gắn cho cái mác đi gieo duyên, càng gieo nhiều càng tích được nhiều phúc đức. Bà nào cũng đua nhau tuyên truyền còn ác liệt hơn chạy KPI, bà nào chả mong có nhiều phúc, tốn tí nc bọt mà đc hưởng phúc ai chả thích.

Đấy chùa lợi hại chưa, fb, youtube chạy rầm rầm, thêm các con nhang Phật tử onl từ 4 phương 8 hướng PR cho chùa. Hỏi tiền chùa thu như nước về đâu, thì má mì bảo “ đứa nào muốn thanh tra tiền chùa ở đâu thì phải cạo đầu mới đc sờ vào tiền chùa” văn hay chưa. Mới đây thấy báo đăng chùa ba vàng thu mấy tỷ nhưng chi vừa khít số tiền thu đấy nên ko cần nộp hay báo lên trên thì phải. Kinh doanh chùa chiền ác liệt luôn, chùa làm kinh tế còn ghê hơn nhà nước thu thuế, có mà mấy tỷ ấy, cả trăm tỷ, nghìn tỷ cũng chả thấy lãnh đạo động đến.

Còn nghìn, vạn chuyện nữa, chưa nhớ ra kể cho hết. Đấy mọi người xem có phải lợi dụng đức tin, tự do tôn giáo để đầu cơ chuộc lợi ko? Xin được nhấn mạnh là chùa này kinh doanh đúng như kiểu đa cấp ruộng bậc thang. Đứng đầu là chùa, chia về từng khu vực đứng đầu là các hội Đạo Tràng. Người mới vào hội như người bắt đầu cuộc chơi.

Muốn thăng hạng 1 là đóng tiền dưới hình thức khoá tu, 2 là giới thiệu càng nhiều người vào nhóm. Mục tiêu đặt ra là thăng hạng, thăng bậc thì sẽ được đi những khoá du lịch của chùa. Phải đạt cấp độ gì đó, đạt độ cống hiến cho chùa đến mức nào đó mới được đi đăng kí du lịch giá rẻ. Gần đây nghe mẹ mình khoe, cố tu ngày tu đêm để được đi du lịch Ấn Độ, về sông Hằng cội nguồn Phật giáo

Ối mẹ ơi! Chỗ tiền mẹ đốt mỗi tháng vào chùa, cộng nửa năm lại đủ đi Ấn Độ cả tháng rồi ấy chứ. Đến khổ mụ mị mà gia đình bất lực ko nói được. Tiền đốt còn hơn vàng mã, lúc nào cũng tạo cảm giác cho các bà sắp đạt rồi, sắp được rồi. Nếu ko được là chưa đủ thành tâm, lại về điên cuồng tu tập. Chán lắm, mong nhà nước vào cuộc cho gia đình bớt tan nát, mình lo ngày cầm giấy nợ chắc ko xa mà mẹ thì nói nhất định ko tin

Nguồn: Tổng hợp
Chả lẽ chùa này lại nát đến thế à, nghe như PLC ý

Mrquickdn

Xe tải
Thôi xong film. Nhìn qua hình ảnh thì con nhang đa số là chị em phụ nữ, các bà các mẹ - giai cấp tư sản - nắm giữ tay hòm chìa khóa tài chính của gia đình! Có quyền quyết định, và quyết rất nhanh việc xuất ngân khố cúng chùa.
Lại nhân chuyện cúng dường, em thấy VN khác khác người anh em TQ, có đợt leo lên cái chùa đồng trên đỉnh núi Võ Đang bên Tàu, e thấy toàn đàn ông trai tráng đeo cả ba lô to đùng leo lên, đến cửa chùa dốc ngược ba lô ra thẩy một đống từng cọc từng cọc đỏ au 100 Yuan ra giữa bàn tiếp nhận cho nhà chùa ghi danh. Rất chuyên nghiệp!

fundraiser

Xe container
Cái bảo tàng này ở bên Miến mà toàn thấy chữ tiếng Anh với tiếng TQ nhỉ.
Nghe nói là gốc nó ở bên TQ.
Theo tôi google thì Phật giáo Nguyên thủy, phật giáo Tiểu thừa, giáo phái Nam Tông, còn Phật giáo TQ chủ yếu là phật giáo Đại Thừa. Sao mà liên quan nhỉ?

hoangtugio23

Xe tải
Thôi xong film. Nhìn qua hình ảnh thì con nhang đa số là chị em phụ nữ, các bà các mẹ - giai cấp tư sản - nắm giữ tay hòm chìa khóa tài chính của gia đình! Có quyền quyết định, và quyết rất nhanh việc xuất ngân khố cúng chùa.
Lại nhân chuyện cúng dường, em thấy VN khác khác người anh em TQ, có đợt leo lên cái chùa đồng trên đỉnh núi Võ Đang bên Tàu, e thấy toàn đàn ông trai tráng đeo cả ba lô to đùng leo lên, đến cửa chùa dốc ngược ba lô ra thẩy một đống từng cọc từng cọc đỏ au 100 Yuan ra giữa bàn tiếp nhận cho nhà chùa ghi danh. Rất chuyên nghiệp!
Cụ không thấy thầy dùng gọng kính vàng, cầm Vertu :)) đi xe chắc xe xịn rồi, chùa to tượng lớn, ngày chắc thầy chỉ ăn toàn sơn hào hải vị, không biết khoản kia thì thế nào thôi :))
Thầy đúng là là chăm lễ phật, nên đến cực lạc trước chúng sinh là phải rồi

fanmu12345

Xe điện
Ngoài cái việc bái tóc ra, e thấy khâu tổ chức bài bản hoành tráng cc nhỉ :)

Nha nước nên coi đây là hoạt động văn hóa, nên tổ chức hàng năm, giống như bắn pháo hoa QT ở ĐN, thu hút dc ối khách du lịch :)
Tiền không vào ngân sách tỉnh, lại toàn vào nhà chùa, dân tình thì mu mê.

Hỏi tiền bá tánh cúng dường đâu, bọn ma tăng bảo tiền từ thiện tôn giáo CQ không đươc hỏi =))=))=))

Không nên quảng bá.

fanmu12345

Xe điện
Theo tôi google thì Phật giáo Nguyên thủy, phật giáo Tiểu thừa, giáo phái Nam Tông, còn Phật giáo TQ chủ yếu là phật giáo Đại Thừa. Sao mà liên quan nhỉ?
Mèo trắng mèo đen không quan trọng, miễn là bắt được chuột

xagym

Xe tải
Cụ không thấy thầy dùng gọng kính vàng, cầm Vertu :)) đi xe chắc xe xịn rồi, chùa to tượng lớn, ngày chắc thầy chỉ ăn toàn sơn hào hải vị, không biết khoản kia thì thế nào thôi :))
Cụ đọc báo, bao nhiêu vụ mang về chùa tụ tập, dân cay quá đập cửa xông vào gọi chính quyền lập biên bản đó ạ
Dĩ nhiên là nhiều anh trọc cãi "không có chuyện bắt được trai trên gái dưới

xagym

Xe tải
Lập kế hoạch, sang Mã Lai bảo sang Miến, tập dượt đệ tử Cúc Vàng, lo hậu cần, ăn uống, trang phục, trang trí, văn nghệ, ca sĩ, vũ đạo, thuê hoạt náo viên, dẫn đầu các đoàn, giảng bài....tất cả một tay chị Én hết...
Chị ấy rất có khả năng tổ chức, bài bản, chuyên nghiệp gọn gàng
Cái bảo tàng này ở bên malaysia chứ có liên quan gì đến Myanmar và 8 sợi tóc của đức Thích Ca đâu nhỉ

xagym

Xe tải
thế bác về tiếp tục nghiên cứu đến khi nào thấy nó tương đồng là hiểu được rồi, hiểu rồi thì sẽ không có hành động như trong thớt này nữa.
Học đến khi nào thấy Tư tưởng đạo đức Hồ Chí Minh, chủ nghĩa duy vật biện chứng nó rất tương đồng với hệ thống tư tưởng của Phật giáo thì lúc đó chả cần phải nói bác sẽ nghĩ khác, làm khác.
Tôi thì thấy khác
Nếu bác nghiên cứu thấy đã Ngộ được đạo Marxist thì mở riêng thớt. Đây là thớt về cái ngoe nguẩy quăn queo ở 3v
Thời nào rồi mà còn dọa nạt

Website
joombooking.com
Chả lẽ chùa này lại nát đến thế à, nghe như PLC ý
Nó kinh khủng hơn pháp luân công, cái chưa hiểu được là tại sao nó tẩy não được hầu hết các chị em phụ nữ đến chùa, không chỉ các bà, các cụ mà còn có cả lứa tuổi trên dưới 30 rất nhiều. Như cụ trên nói là các phật tử sẵn sàng bật tính năng chiến đấu khi ai đó nói xấu chùa ngay lập tức mà ko cần suy nghĩ, thế mới sợ.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Chị ấy rất có khả năng tổ chức, bài bản, chuyên nghiệp gọn gàng
Cái bảo tàng này ở bên malaysia chứ có liên quan gì đến Myanmar và 8 sợi tóc của đức Thích Ca đâu nhỉ
Chắc chắn bảo tàng ở Mã Lai cụ ạ.
Nhưng lại trưng biển tóc do các nhà sư hay đệ tử Phật giáo ở Miến Điện kính tặng.

Linh Net

Xe buýt
Cụ đừng có mà khinh khầy thé. Khoản kia khầy cũng... à mà, mô phật.

xagym

Xe tải
Chắc chắn bảo tàng ở Mã Lai cụ ạ.
Nhưng lại trưng biển tóc do các nhà sư hay đệ tử Phật giáo ở Miến Điện kính tặng.
Đăng là Myanmar Cho mượn
Còn dọa người đưa tin luật hình nữa

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Ngày 27 tháng 12 năm 2023, sư Thái Minh có mặt tại hệ thống bảo tàng tư nhân Phật giáo có tên là Relic Museum Sayadaw U Kittiwara, bảo tàng này trực thuộc hệ thống bảo tàng tư nhân Phật giáo Waki Relic Museum của người Trung Quốc, có tên tiếng Hán là:华琪舍利子博物馆 Hóa Kỳ Xá lợi tử bác vật quán.
Người đứng cạnh sư Thái Minh là một nhà sư Miến có tên là Ven Pandava.

Khổ thân bao nhiêu người bị lừa

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Đăng là Myanmar Cho mượn
Còn dọa người đưa tin luật hình nữa
Em thấy cái vụ dọa nạt người thật hài hước, động tí đòi xử lí hình sự người có ý kiến khác mình, làm như bỏ tù người khác dễ lắm.
Ngay trong thớt này, có cụ cũng hỏi vặn vẹo em là đã học tập tư tưởng Hồ Chí Minh chưa? Học kỹ chưa, học rồi ngấm rồi thì đừng đăng bài???
Em cũng chưa hiểu là tư tưởng, duy vật biện chứng....nó giống nhau thế nào với tư tưởng 3 gold nữa???

doctor76

Xe ba gác
Người OF
2 giấy chứng nhận

doctor76

Xe ba gác
Người OF
4 giấy tờ chứng nhận, gọi là Certification of Recognization.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Sư Thái Minh và các nhà sư Miến, cạnh giấy tờ chứng minh tóc .

Trạng thái
Thớt đang đóng