[Funland] Xá lị tóc ??

Trạng thái
Thớt đang đóng

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Hôm nọ trên một fb bán online nổi tiếng có bán hàng fake - hàng này em biết giá nên em khẳng định là nó bán fake. Thế mà em báo cáo fb thì nó chả xử lý gì, bảo không vi phạm.
Fb nó cũng theo khả năng quảng cáo của chủ tài khoản mà hành xử cụ ạ, hơn nữa, càng nhiều người bào report, nó càng xử lý người đăng.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Sợ bọn cuồng tín thật cụ ạ. Đó là lý do tại sao hồi giáo bị phương tây quyết tâm kìm hãm - không biết bọn nó sẽ nổi điên khi nào
Vâng cụ, chúng nó tràn vào chửi bới, report, dù bài viết của em không có gì nói xấu, luôn khẳng định quan điểm cá nhân...
Hàng nghìn comment, gọi ,nhắn tin, hãi hùng quá..

datinh

Xe container
Vâng cụ, chúng nó tràn vào chửi bới, report, dù bài viết của em không có gì nói xấu, luôn khẳng định quan điểm cá nhân...
Hàng nghìn comment, gọi ,nhắn tin, hãi hùng quá..
có sợ binh đoàn ấy tiến vào đây không. hu hu

fundraiser

Xe container
Ông Nguyễn Thiện Nhân phát biểu tại buổi lễ.

Thời ông này bộ trưởng BGD là ồ ạt cấp phép cho cả loạt các trường ĐH mới hoặc nâng cấp từ trung cấp lên ĐH. Tới mấy nhiệm kỳ sau và tận bây giờ BGD suốt ngày bị chửi vì lạm phát đại học.

Mytv

Xe điện
Cũng may là em post lên OF, trên FB các đệ tử của 3 gold lao vào tấn-công dữ dội, khiến Fb gỡ hết ảnh và đưa ra cảnh báo em...
Các còm trên fb là dân bt hay đội truyền thông của thằng trọc này hả cụ? E thấy toàn "công đức vô lượng" thôi.
Sáng vừa xem mấy clip thẳng trọc nhận cúng dường bằng phong bì mà...
Thời ông này bộ trưởng BGD là ồ ạt cấp phép cho cả loạt các trường ĐH mới hoặc nâng cấp từ trung cấp lên ĐH. Tới mấy nhiệm kỳ sau và tận bây giờ BGD suốt ngày bị chửi vì lạm phát đại học.
Mục đích của a ấy tốt chứ ạ. Nhà nhà ngừoi ngừoi dc học đại học. Sv ra trường chưa có việc thất nghiệp thì học thạc sĩ. Nếu vẫn chưa tìm dc việc thì học luôn tiến sĩ. Nói chung là công đức vô lượng với ngành giáo dục. Nên dựng tượng a ấy. À quên là thành quả của a ấy để lại là h số trường ĐH nhiều tới mức mà có những trường nghe tên e tưởng bên Lào

doctor76

Xe ba gác
Người OF
có sợ binh đoàn ấy tiến vào đây không. hu hu
Ở đây các cụ đa số đều có kiến thức, kinh nghiệm sống, trải đời rồi, vào đây chửi bậy như Fb là bị xịt lốp ngay mà cụ.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Thời 3x, nói thật với cụ, là thời bọn nó bất chấp, "cứ làm", có chuyện gì sai trái chạy đến cửa "anh ba" là xong. Lúc đó bọn nó không có khái niệm pháp luật hay cân nhắc hậu quả - Cứ làm
Từ hồi cụ Bạc trấn chỉnh được kỷ cương, bọn nó đã biết nghĩ đến hậu quả hơn, cân nhắc hơn và ít liều lĩnh hơn
Cụ không thể tưởng tượng được, xxx hồi 2010 tâm thế thế nào, giờ đã biết cân nhắc sợ pháp luật hơn rất rất nhiều
Cụ ấy là thanh gươm chờ sẵn cho những kẻ dám bất chấp tất cả - chưa biết khi nào bị thanh gươm ấy chém xuống
Chỉ buồn 1 điều, cụ thủ không cùng dây với cụ bạc. Nên cụ thủ bị bó chân bó tay rất nhiều
Cụ nói thế thì cả hệ thống pháp luật, hành pháp tư pháp lập pháp ở ta là để làm kiểng à?

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Các còm trên fb là dân bt hay đội truyền thông của thằng trọc này hả cụ? E thấy toàn "công đức vô lượng" thôi.
Sáng vừa xem mấy clip thẳng trọc nhận cúng dường bằng phong bì mà...

Mục đích của a ấy tốt chứ ạ. Nhà nhà ngừoi ngừoi dc học đại học. Sv ra trường chưa có việc thất nghiệp thì học thạc sĩ. Nếu vẫn chưa tìm dc việc thì học luôn tiến sĩ. Nói chung là công đức vô lượng với ngành giáo dục. Nên dựng tượng a ấy. À quên là thành quả của a ấy để lại là h số trường ĐH nhiều tới mức mà có những trường nghe tên e tưởng bên Lào
Không rõ cụ ạ, nhưng chửi bới bậy bạ tục tĩu kinh khủng, tất nhiên em ko bao giờ sợ hay gỡ bài, bất ngờ Fb đưa ra cảnh báo và gỡ hết ảnh, tk Facebook em bỗng thành có vấn đề.

nguyenvanuoc

Xe tải
Ba Vàng có vẻ truyền thông khá tốt, e quê vợ bên Uống Bí hỏi ông nào cũng bảo úi cái chùa ấy dân đấy ai đi đâu, ông trụ trì chùa như lão cáo già

fanmu12345

Xe điện
Có lẽ cũng thấy dư luận xã hội bắt đầu không ổn. Không phải ai cũng mê muội tin vào những điều phản khoa học đâu cụ ạ, chuyện này vượt ngoài ý muốn ban đầu.
Ở 1 nước nọ, có 1 tôn giáo được chống lưng. chức sắc tôn giáo nhiều khi là sĩ quan an ninh tôn giáo cấp cao được cài cắm. Thấy bọn dân mê muội quá, nên tranh thủ đớp.

Giả sử đạo Thiên Chúa mà bày ra trò này ở nước nọ, bị chửi ngay.Dân chửi và báo quốc doanh cũng chửi.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Ngày 27 tháng 12 năm 2023, sư Thái Minh có mặt tại hệ thống bảo tàng tư nhân Phật giáo có tên là Relic Museum Sayadaw U Kittiwara, bảo tàng này trực thuộc hệ thống bảo tàng tư nhân Phật giáo Waki Relic Museum của người Trung Quốc, có tên tiếng Hán là:华琪舍利子博物馆 Hóa Kỳ Xá lợi tử bác vật quán.
Người đứng cạnh sư Thái Minh là một nhà sư Miến có tên là Ven Pandava.

fanmu12345

Xe điện
Ộng người tốt bản chất là hiền lành, nhưng có nhiều sai lầm trong sách lược, và cũng chẳng có thành tích gì.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Ở 1 nước nọ, có 1 tôn giáo được chống lưng. chức sắc tôn giáo nhiều khi là sĩ quan an ninh tôn giáo cấp cao được cài cắm. Thấy bọn dân mê muội quá, nên tranh thủ đớp.

Giả sử đạo Thiên Chúa mà bày ra trò này ở nước nọ, bị chửi ngay.Dân chửi và báo quốc doanh cũng chửi.
Có khi bị khởi tố vì tội lừa đảo, tuyên truyền mê tín dị đoan cụ ạ.

xagym

Xe tải
Cụ nói thế thì cả hệ thống pháp luật, hành pháp tư pháp lập pháp ở ta là để làm kiểng à?
Tất cả hệ thống tư pháp pháp luật ở đâu đó, không nhằm mục đích bảo vệ pháp luật mà bảo vệ thứ khác
Cụ ngẫm mà xem
Dân ăn cắp sợi dây điện của Điện Lực - đó là xâm phạm tài sản xhcn- điều khoản luật hình cả 5-7 năm. Quan ăn cắp trăm tỷ thì chúng nó đưa vào cố ý làm trái chứ không phải tham nhũng

fanmu12345

Xe điện
Có khi bị khởi tố vì tội lừa đảo, tuyên truyền mê tín dị đoan cụ ạ.
Vậy nên em mới bảo có người chống lưng, tiền nhiều quá mà

Sẵn tiện chăn dắt lũ giáo chúng mê muội, để họ không quan tâm thế sự, tránh gây phiền cho chính quyền.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Trang fanpage của bảo tàng Waki,tất nhiên là chữ Tàu phải đặt lên trước.
Hóa Kỳ Xá lợi tử bác vật quán.

xagym

Xe tải
Ộng người tốt bản chất là hiền lành, nhưng có nhiều sai lầm trong sách lược, và cũng chẳng có thành tích gì.
Vào được bct là nhờ ông bố là bác sĩ - ân nhân của rất nhiều cán bộ to khi đó. Năng lực thực tế chả có gì

fanmu12345

Xe điện
Trang fanpage của bảo tàng Waki,tất nhiên là chữ Tàu phải đặt lên trước.
Hóa Kỳ Xá lợi tử bác vật quán.
Tóm lại, để làm rõ vụ này, Bộ ngoại giao nên có công hàm gửi chính phủ hoặc chức sắc Phật giáo cao nhất Myanmar để hỏi.

Nếu họ trả lời là Myanmar không xuất bảo vật cho ai mượn, thì gô cổ bọn ma tăng lừa đảo lại.

Nếu

fanmu12345

Xe điện
Vào được bct là nhờ ông bố là bác sĩ - ân nhân của rất nhiều cán bộ to khi đó. Năng lực thực tế chả có gì
Học sinh miền Nam, hạt giống đỏ, được đào tạo bài bản như ông Khải.

Trạng thái
Thớt đang đóng