[Funland] Xã hội thâm Thái Nguyên - KCN Điềm Thụy

Mazda67

Xe buýt
Cách đây 6 năm, em thi công một công trình trên KCN Điềm Thụy cũng đã phải thuê các anh í làm bảo vệ ngày đêm, lúc trước chưa thuê thì vật tư, thiết bi các loại không cánh mà bay, tiền mua lại còn quá tội

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Có khá nhiều bọn bảo kê ở kcn Yên Bình, Sông Công, Điềm Thụy, 1 bọn ở gang thép, 1 bọn nữa là Dũng k cơ ở Sông Công với vài đội nữa, nó bảo kê hết, từ nước nôi, phương tiện công trường, sắt vụn, ăn uống, nhân lực ,.... Bác cân đối lỗ lãi mà cắt phế làm, lần sau rút kinh nghiệm, loanh quanh cô thương lại có thêm mối làm ăn đấy
Dũng k cơ này cầm trịch mảng sông công đấy. Được cái xứ mình bảo kê nhiều, làm ăn luơng thiện thì ít. Đến lúc ra bên ngoài gặp thằng nó ho phát thì cóng lòi ra, toàn bắt nạt bà con trong xó nhà.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mong ai sẽ làm mạnh hả cụ? Cụ tưởng ngưởi làm mạnh ko cầm trịch ah? Cầm còn hơn đấy cụ nhé có điều ẩn thôi.
Chuyện ăn chặn, tham nhũng thành chuyện đương nhiên rồi, to ăn kiểu to, nhỏ ăn kiểu nhỏ. Hàm BT như anh Son thì ăn tiền triệu đô, anh GĐ CDC HN thì ăn tiền tỷ, giang hồ hàng tỉnh như Đường Nhuệ thì ăn vài trăm triệu, thậm chí đến vài trăm ngàn. Không làm mạnh tay và quyết liệt thì khó mà phá vỡ được cái bệnh đã thành hệ thống như vậy!

NGHIXDBT

Xe tăng
Thái nguyên các Anh sở cẩm đoàn kết lắm không phang nhau như ở Thái bình, chít các đàn Em

VQ_A8

Xe tăng
Cụ mong ai sẽ làm mạnh hả cụ? Cụ tưởng ngưởi làm mạnh ko cầm trịch ah? Cầm còn hơn đấy cụ nhé có điều ẩn thôi.
Vâng, cái này thì em là dân đen nên chịu không biết. Cụ khai sáng cho em có được không ạ?

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng nhẽ lại bảo củ tao đấy, ko làm đc thì next hả cụ? xxx toàn cầm mảng này thôi. Nhất là chỗ nào còn đất lần chiếm thì đông xxx lắm.
Em không dám kết luận về cả nước, nhưng những nơi bên em từng làm thì đều gặp và phải xử lý, 1 lần nói với bên x thì mấy ông ấy cũng chỉ ậm ừ thì tự hiểu.

cuhaifus

Xe container

Quochuy81

Xe buýt
So với mặt bằng chung của nhiều nơi thì nó loạn bình thường ạ. Nhìn bề ngoài mọi việc diễn ra đều khá là êm đềm chứ không như trong nam cướp giật công khai ban ngày lộ liễu ;))
Trong Nam cướp lộ liễu chứ không cướp âm thầm như ngoài Bắc cụ nhé. Trong Nam làm gì có những vụ như vậy và cũng chẳng bg có chuyện ăn tiền trên xác chết nhé.

quochung89

Xe buýt
Thế GĐ CA tỉnh TN muốn chuyển công tác chăng?
riêng khu công nghiệp SS Phổ Yên từ lúc xây dựng từ quãng năm 2010 thì phải , xhd đã hoành hành rồi bác ạ, Hải Phòng lên, Thành Phố xuống, Hà Nội sang, Sông Công chủ nhà, thi đấu thường xuyên đấy bác ạ, gần nhà em có thằng làm bảo vệ lúc nhà máy SS thi công, sắt vụn - mà là kiểu thép thanh chứ ko phải phế phẩm , cáp thừa,... nó đánh cả xe cẩu vào chở, bảo vệ chỉ nhìn thôi. Mà xhd Thái Nguyên này cũng có từ lâu đời rồi, cũng số má tầm cỡ đấy ạ

provtc

Xe container
Người nhà cụ chắc sống lậu, sống bất hợp pháp thì bị bọn đen bên đó nó cai trị là đúng rồi. Còn oái oăm ở đây là cụ chủ và 1 số cụ khác làm ăn đàng hoàng mờ vẫn bị chúng nó chèn ép mà bất lực kia kìa. Nó khác nhau nhiều lắm, đừng đánh đồng chống chế kiểu ở đâu cũng vậy nghe nó thui thúi lắm cụ ơi.
Lậu gì cụ, mở cửa hàng ăn đàng hoàng, giờ làm lậu bên đó khó lắm chứ không như những năm 90 buôn bán thuốc lá lậu không nói. Muốn làm ăn yên ổn bọn nó xin tiền luôn.

hd-vt

Xe container
Các cụ ở khu vực thủ đô TP lớn thì ít bị hơn, chứ các TP nhỏ hoặc các tỉnh tình trạng này xảy ra nhiều lắm, đủ các loại hình bảo kê, chung quy lại cũng phải do chính quyền thôi.
Em thấy đúng. Một phần gần mặt trời, một phần dân trí cao hơn, dân gian là to mồm hơn :). Ở tỉnh lẻ, loại to mồm nhưng ngu, chả có cơ to mồm như thế ở Thổđu.
Cc Thổđu nên tự hào chuyện này, em thật.

iTrust

Xe buýt
Có khá nhiều bọn bảo kê ở kcn Yên Bình, Sông Công, Điềm Thụy, 1 bọn ở gang thép, 1 bọn nữa là Dũng k cơ ở Sông Công với vài đội nữa, nó bảo kê hết, từ nước nôi, phương tiện công trường, sắt vụn, ăn uống, nhân lực ,.... Bác cân đối lỗ lãi mà cắt phế làm, lần sau rút kinh nghiệm, loanh quanh cô thương lại có thêm mối làm ăn đấy
Thậm chí đá viên, các quán không lấy của 1-2 chủ cơ sở của dân XH làm thì nó phá quán.
E nhớ cách đây mấy năm, về quê chơi đúng mùa gặt mà thấy cả xã bảo buộc phải thuê máy của một nhà, thuê nhà khác gặt xong ko có thóc mang về. Đến nông nghiệp đơn sơ thế còn có bảo kê thì các lĩnh vực màu mỡ khác chắc khó thoát
CHắc không chỉ ở Thái Nguyên mà ở đâu cũng có bọn XHT nó bảo kê.
Trước em ngồi ở cổng bến xe mỹ đình, mà còn thấy bọn XHT nó đi dẹp các quán nước chè, nó cho ai bán thì mới được bán, không nó đuổi đi hết.
Chuyện ăn chặn, tham nhũng thành chuyện đương nhiên rồi, to ăn kiểu to, nhỏ ăn kiểu nhỏ. Hàm BT như anh Son thì ăn tiền triệu đô, anh GĐ CDC HN thì ăn tiền tỷ, giang hồ hàng tỉnh như Đường Nhuệ thì ăn vài trăm triệu, thậm chí đến vài trăm ngàn. Không làm mạnh tay và quyết liệt thì khó mà phá vỡ được cái bệnh đã thành hệ thống như vậy!
Thế chính quyền bù nhìn à các cụ :D

provtc

Xe container
Em thấy đúng. Một phần gần mặt trời, một phần dân trí cao hơn, dân gian là to mồm hơn :). Ở tỉnh lẻ, loại to mồm nhưng ngu, chả có cơ to mồm như thế ở Thổđu.
Cc Thổđu nên tự hào chuyện này, em thật.
Dưới tỉnh ko phải là ngu, mà kiện hoặc báo chính quyền mà thế quái nào hôm sau chúng nó biết, mình mà thế thì khỏi làm ăn luôn

provtc

Xe container
Thế chính quyền bù nhìn à các cụ :D
haha em thì rất yêu đất nước, nhưng quả thật chính quyền giờ nó thối nát vãi ra, chúng nó ăn không từ 1 cái gì. Cứ cụ nào làm kinh tế hay phải va chạm với xhđ với chính quyền thì mới thấy, trước em thi công sơn công trình có thằng nó còn ra bảo luôn có thích ăn nước muối không, haiz. phải chi ít tiền bảo vệ mới yên ổn làm đó

DAPUB

Xe đạp
haha em thì rất yêu đất nước, nhưng quả thật chính quyền giờ nó thối nát vãi ra, chúng nó ăn không từ 1 cái gì. Cứ cụ nào làm kinh tế hay phải va chạm với xhđ với chính quyền thì mới thấy, trước em thi công sơn công trình có thằng nó còn ra bảo luôn có thích ăn nước muối không, haiz. phải chi ít tiền bảo vệ mới yên ổn làm đó
A cay lắm mà k làm gì đc cụ nhể