[Funland] Xã hội thâm Thái Nguyên - KCN Điềm Thụy

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Xa tw là đám quan lại làm ăn tù mù ngay. Cứ đưa lên báo cho nổi là trc họi làng này sẽ phải ra lệnh nằm im.

USD.EURO

Xe điện
Các cụ ở khu vực thủ đô TP lớn thì ít bị hơn, chứ các TP nhỏ hoặc các tỉnh tình trạng này xảy ra nhiều lắm, đủ các loại hình bảo kê, chung quy lại cũng phải do chính quyền thôi.
Thành phố lớn hay nhỏ đều bị tình trạng này hết cụ ơi, ngay hà nội vào làm mấy khu CN như Thạch Thất- Quốc Oai thôi, Cẩu, Đào, Bê Tông......., đều có người bắc ghế ngồi trông xe vào công trường hết đấy ạ

Vomoicuoi

Xe tăng
Thường xht nó chỉ phong tỏa , đe dọa thôi, còn đụng vào người là mệt rồi . Vì đâu chỉ có công an , còn dư luận, báo chí các kiểu. Nhưng các cụ cứ thương lượng trước nếu thấy ổn và có lợi thì 2 bên cùng làm , ko thì phải tính cách khác chứ đừng nản mà bỏ cuộc vội .

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Mẹ kiếp, bảo sao người ta cứ đu ra thủ đô sống. Mấy thằng lợn 47 đích thị là lũ chỉ ăn bám ở đất thổ đu, nên ai nói "cột điện có chân cũng đi" thì chúng nó bảo "ra nước ngoài mà sống" ;))

darthvader

Xe điện
Em không dám kết luận về cả nước, nhưng những nơi bên em từng làm thì đều gặp và phải xử lý, 1 lần nói với bên x thì mấy ông ấy cũng chỉ ậm ừ thì tự hiểu.

provtc

Xe container
Thành phố lớn hay nhỏ đều bị tình trạng này hết cụ ơi, ngay hà nội vào làm mấy khu CN như Thạch Thất- Quốc Oai thôi, Cẩu, Đào, Bê Tông......., đều có người bắc ghế ngồi trông xe vào công trường hết đấy ạ
Nói chung không phải mỗi VN ta đâu, ở nước nào cũng có, như bên Đức chỗ người nhà em có thằng Đức to đùng chọ chọe nói TV, ko nộp tiền là nó cho vào rừng :))

King_crimson

Xe tải
Đặc sản XHT đội lốt doanh nghiệp này có lẽ là từ Hải Phòng, HN sau đó các tỉnh như QN, TN, BN, NĐ... nhân rộng và làm theo. Dân TN cũng không phải hiền, nơi đây cũng có mỏ quặng, mỏ than nên có nhiều thành phần.

gnoudman

Xe tăng
Nói chung không phải mỗi VN ta đâu, ở nước nào cũng có, như bên Đức chỗ người nhà em có thằng Đức to đùng chọ chọe nói TV, ko nộp tiền là nó cho vào rừng :))
Anh gì gì trước đây cũng hành nghề này bên U cờ rai na hay sao í cụ nhỉ, xong kiếm 1 mớ về VN khoác áo doanh nhân thành đạt, trở thành con buôn chính sách siêu hạng, giờ thành thần tượng của ối người rồi đó cụ ... :P

minhab

Xe điện
Thâm cũng có nhiều loại thâm các cụ nhá. Thâm kiểu bẩn như Đường đất cũng có mà thâm kiểu nói đinh đóng cột cũng có. Cá nhân em thích loại đóng đinh hơn, ừ thì có lỗ chút so với mình tay bo cả chủ đầu tư nhưng nó nhàn cái thân.
Thâm ở đâu em chịu chứ thâm HP thì chuẩn luôn, khi đã xác định giá là cứ cắm máy làm, thâm sẽ bao luôn với cả đỏ, chả sợ bị dừng hay kiểm tra giữa chừng nếu mình chuẩn đét. Còn chưa chuẩn chỗ nào bàn với thâm thì sẽ được khơi thông bế tắc với giá phải chăng.

hailuatn

Xe container
Đợt đấy hai bên xô sát ác, xxx tỉnh về túm cơ số. Giờ còn trong tỉnh làm thôi.
Hoàng Minh vs Mạnh Hải e thấy bt mà, làm ăn cũng đứng đắn.
Hoàng Minh chỗ ngã ba TL hả cụ anh?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Các cụ ở khu vực thủ đô TP lớn thì ít bị hơn, chứ các TP nhỏ hoặc các tỉnh tình trạng này xảy ra nhiều lắm, đủ các loại hình bảo kê, chung quy lại cũng phải do chính quyền thôi.
thủ đô thì bảo kê Vật liệu xây dựng nếu cụ xây dựng nhà cửa, kaka

Ngô.Tường

Xe tăng
không bật được đâu cụ, trc em làm 1 dự án cho nhật ở trên đấy , vừa đặt cái container văn phòng vài phút sau là có thằng đến hỏi thăm. tối mình về nó còn mang thêm ổ khóa để khóa container lại. bọn này dẻo mỏ lắm. nó kêu đến bảo vệ cho mình và yêu cầu trả tiền bảo vệ ngày lễ còn đòi x2, x3 mấy ông nhật ở đấy còn ko làm gì đc. bên em có nói chuyện với CA thái nguyên bên đó trả lời chỉ khi nào có đánh nhau thì họ mới nhảy vào đx

STElectrics

Xe lăn
Người nhà cụ chắc sống lậu, sống bất hợp pháp thì bị bọn đen bên đó nó cai trị là đúng rồi. Còn oái oăm ở đây là cụ chủ và 1 số cụ khác làm ăn đàng hoàng mờ vẫn bị chúng nó chèn ép mà bất lực kia kìa. Nó khác nhau nhiều lắm, đừng đánh đồng chống chế kiểu ở đâu cũng vậy nghe nó thui thúi lắm cụ ơi.

cổ cồn xanh

Xe tăng
Nông thôn có cái máy gặt còn phải phân vùng nữa là. Ô thế trước giờ làm ở đâu mà ngây ngô thía nhỉ?

kduc

Xe Cứu Trợ
Định phủ đầu dằn mặt nhưng không ăn được thì phải
Đợt đó thấy bán nước bảo là ae ngành làm, sau cũng bóc lịch rồi.
Thế GĐ CA tỉnh TN muốn chuyển công tác chăng?
Sắp hiu rồi, làm gì được nữa bác.
Hoàng Minh chỗ ngã ba TL hả cụ anh?
Chính xác, chú này làm DN to nhưng đàng hoàng mà.

sthd

Xe lăn
nhất thì phải Thanh hóa. cứ vật tư bán cho dân giá khác, bán cho dự án tăng 10-20%. báo ông giời cũng thế thôi. đến cả tgđ lọc dầu còn chạy mất dép
[/URL]

Chỉnh sửa cuối: