X5 2007-các vấn đề hay gặp-chi phí

khoa929

Xe hơi
Em mới được giao 1 chiếc X5 4.8 2007, cho em hỏi mấy điều:

1. Em bị y hệt cụ này:

2. Làm sao reset thông số trên màn hình chính phần diện tích bên phải?

Nó hiển thị thông tin đại loại: Tốc dộ bình quân, mức tiêu hao nhiên liệu, còn bao nhiêu km nữa là đến nơi (?), đã đi được bao nhiêu km theo hành trình,...

3. Màn hình to thì rất sướng, nhưng sao chất lượng hình ảnh của camera lùi lởm thế? Thua camera Tàu em mua của Minh Khôi, và thua xa camera lùi của Kia Morning

4. Em vừa đưa xe vào Euro Auto check, nó có báo lỗi giảm sóc hơi phía sau (Em ko nhớ bảng list tiếng Anh), xe chạy thỉnh thoảng báo lỗi "Level control system is malfunction"

Euro Auto bảo em nên thay, giá 10,000,000₫/cái x 2, nếu k để sau này nó "Xập" xuống thì còn làm hỏng cả những bộ phận khác (?). Theo bác thì nên như thế nào? Bệnh này có giống bệnh bác nào kể ở trên phải chở xe về và sửa chữa hết 55 triệu k ạ?

Bác gaz lâu chả thấy vào đây tư vấn nhỉ?

Tks cả nhà
em đáp xoay
1. Kiểm tra hộp số và phanh. có thể garanti lớn quá cũng bị tí.
2. Bác đọc hướng dẫn sử dụng đê.
3. Bác lo nhìn camera không để ý xung quanh coi chừng cọ quẹt, ý là bmw làm màn hình không đẹp để bác không phải say đắm nhìn hoài cái màn hình mà còn lo xung quanh nữa.
3. nguyên tắc bầu hơi bằng cao su thì phải lão hóa, thoát hơi không ngon nữa thì thay - giống như thay vỏ xe vậy. 300$x2
bảo trì bơm hơi luôn nhé bác. Không thì gởi em - em đi vá bầu hơi cho như xe cont ấy mà

khoa929

Xe hơi
Thế X5 đời 2003 liệu tầm giá nào hả các bác??
bonbanh.com trừ 20-50tr, và còn nhìn mặt chủ nữa, nếu giàu có thì xe đã sửa đồ ngon, còn không thì bác phải giàu để vô đồ ngon.

oilsupply

Xe tải
các bác cho e hỏi tý, xe X5 của em vừa rồi bị bênh cứ phải đề 2 phát mới nổ (thời điểm nào cũng vậy) đem vào euro phán phải thay bình ăcquy, e thay rồi ( 17tr). Nhưng bây giờ e mới để ý ko thấy HUD trên kinh lái nữa và gần đây xe có hiên tương đạp ga xe đi giật giật như bị ghẹt xăng đó. Em nhờ các bác tư vấn:
1. Thay bình ắc quy có đúng bệnh ko (hỏi vậy cho đõ buốt)
2. Có cài đặt hoặc chỉnh lại để cho có HUD ko, ( tự làm trên xe hay bắt buộc vào hãng?)
3. Xe giật giật thì bị làm sao và giải quyết thế nào?
E cảm ơn các bác trước,
sao em nghe accquy của X5 tuổi thọ cùng với xe mà nhỉ? Mà thay hết 17 củ thì kể cũng buốt ruột thật, không biết accquy này có vàng hay bạc gì không, mà bác có lấy cái acc hỏng về xem không

Jeus

Xe buýt
Bệnh đề 2 phát nhiều khả năng không phải zo acqui , mà zo củ đề. Củ đề zùng lâu bị mòn hết chổi than, hoặc zo khí hậu quá ẩm nên phóng điện không chuẩn làm cháy cổ góp v....v
Xe em trước cũng chớm có hiện tượng đề 2 phát, định đi thay acqui nhưng nghĩ sao lại mở củ đề ra kiểm tra thì cổ góp bị phóng điện cháy sùi hết cả ra - thay mới củ đề hết có 7,5 củ - zờ đề phe phé, kể cả để 3,4 tuần không chạy. ( Chứng tỏ acqui theo xe rất tốt - chia bùn với cụ thay 17 củ - keke)

Vụ xe bị zật zật em tìm hiểu ra thì có khả năng là zo tự động zồn số, đang thử thay zầu hộp số xem có hết không. Cơ mà cũng chẳng ảnh hưởng zì !

Thêm nữa là hồi này thấy tay lái hơi bị rung theo máy - không biết tại hệ thống bu-gi / bobin kém hay cao su chân máy. Em có con 318i đời 2004 hồi trước cũng rung bần bận , thay bobin và cao su chân máy zờ phải mở cửa kính ra mới biết xe có đang nổ máy hay không ! keke!

Xuanmuoi

Xe hơi
các cụ đúng là kinh nghiệm thật

hoangmanhtu

Xe tải
Website
www.iva-vietnam.com
bác chủ nói quá làm em ngại . đúng là cáccuj nhiều kinh nghiệm quá , chắc em phải hóng nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Trung_anh

Xe buýt
Ngày e có xe thì ko có thớt stick này.....suốt ngày phải lập thớt để hỏi,bán xe phát thì cụ Gaz mở ngay
Rất hữu ích cho a e X5

taplai_F1

Đi bộ
Bác HP ơi nếu bác thay bình điện rồi mà hết bệnh đề 2 lần thì là đúng rồi còn nếu không hết thì là không đúng.
Còn cài HUD thì bác vào phần Setting => Display => Head Up => On. ( Trên màn hình giữa ấy )
Còn xe bị giật thì bác phải k.tra lại môbin, bugi + bơm xăng thôi.
Cho e hỏi xe của bác đi dc mấy vạn km rồi.

ikrag

Xe hơi
Chào các cụ

Tối qua em đang cưỡi xe thì gặp tắc đường nên phải rà phanh liên tục, được một lúc thì thấy báo lỗi "AWD, ABS, ESP, Parking break malfuntion" và được cảnh báo tình trạng xe sẽ mất cân bằng nếu lái xe ko ổn định. Em cứ nghĩ quả này tèo giữa đường rồi nhưng thử phanh tay rồi vào D vẫn chạy bình thường. Đến lúc về bãi thử tắt máy rồi khởi động lại thì thấy ko báo lỗi nữa.

Em muốn hỏi các cụ liệu lỗi đấy có nghiêm trọng hay ko? và có khả năng xảy ra lại hay ko? Nhỡ đang đi mà dính lỗi chết dí giữa đường tắc thì nguy hiểm lắm.

Cám ơn các cụ!

kevin.caovu

Xe tải
thông tin hữu ích, cảm ơn cụ

moggi

Xe tải
Không biết x5 x6 em nào ngon hơn nhỉ? E thấy x5 bản mới còn mắc hơn x6 :(

bugattiveron

Xe máy
cảm ơn bác nhiều nha

Quik

Đi bộ
Chào các cụ

Tối qua em đang cưỡi xe thì gặp tắc đường nên phải rà phanh liên tục, được một lúc thì thấy báo lỗi "AWD, ABS, ESP, Parking break malfuntion" và được cảnh báo tình trạng xe sẽ mất cân bằng nếu lái xe ko ổn định. Em cứ nghĩ quả này tèo giữa đường rồi nhưng thử phanh tay rồi vào D vẫn chạy bình thường. Đến lúc về bãi thử tắt máy rồi khởi động lại thì thấy ko báo lỗi nữa.

Em muốn hỏi các cụ liệu lỗi đấy có nghiêm trọng hay ko? và có khả năng xảy ra lại hay ko? Nhỡ đang đi mà dính lỗi chết dí giữa đường tắc thì nguy hiểm lắm.

Cám ơn các cụ!

Chào bác! Mấy tháng trc e cũng bị y như bác mấy lần đầu tắt máy đi bật lại thì hết nhưng sau đó nó báo suốt luôn.
E ló sốt vó chay vào EA thì đc phán tùm lum hết, hết gần 30 củ. E mang ra Dr Joe. Nói e Order cái Speed Sensor (40$) của lốp trc trái về thay. Từ đó ko còn 1 lỗi gì nữa.

namquang

Xe buýt
Các bác cho em hỏi xe X5 2009 sáng sớm đề máy thì garang ti nổ không đều thì bị lỗi gì, cho nổ máy 1 tí là hết lỗi, bệnh chỉ xuất hiện mấy ngày hôm nay trước không bị

Chỉnh sửa cuối:

px_1989

Đi bộ
Theo em bac xem lai nhien lieu co the bac do phai xang kem chat luong ,bac cu thu chay het rui thay xăng mới nếu vẫn còn thì kiểm tra vệ sinh lại bugi.
Các bác cho em hỏi xe X5 2009 sáng sớm đề máy thì garang ti nổ không đều thì bị lỗi gì, cho nổ máy 1 tí là hết lỗi, bệnh chỉ xuất hiện mấy ngày hôm nay trước không bị

tuan dat

Xe tăng
Em thì ở bển đã chạy 3 đời X5 rồi mà chưa bao giờ có vấn đề gì cả, có thể do Vn khí hậu đường xá và nguyên liệu không đảm bảo nên xe các cụ mới có nhiều vấn đề, trong 3 đời X5 của em duy nhất có 1 lần vào ga ra là bị đinh đâm thủng lốp :D

sh150itrungpro

Xe hơi
tièn nào của đấy mà Bác chủ thớt em ước được cỡi e X5 một lần