X5 2007-các vấn đề hay gặp-chi phí

cerato08

Xe điện
Các cụ cho em hỏi: Cài hệ thống dẫn đường cho BMW X5 2009 (Xdrive 3.0I) thì cài ở đâu và cài như thế nào ạ?
Đa tạ các cụ trước nhé

nixSon

Xe tải
@Gaz: em loay hoay định up cái firmware cho hệ thống, nghe nói làm được thì thêm mấy chức năng nữa, khả thi không a???

Jeus

Xe buýt
Cụ Gaz đẹp zai thông thái và các cụ khác cũng đẹp zai ko kém cho em hỏi phát.

Vợ 2 em X5 E70 chạy nhảy hết sức bình thường nhưng khi phanh dừng xe mà để số có R hoặc D thì thỉnh thoảng lại zật nhẹ 1 cái - tiếng zật nghe có vẻ ở vùng gầm chứ ko phải ở khoang máy. Khi chuyển sang N hoặc P thì hết. Em dự có vấn đề zì đó ở hộp số, các cụ khai sáng em phát.
Thông tin vui nhất mà em muốn nghe , là các vấn đề về dầu hộp số.
Tuy nhiên nếu có thông tin khác kém vui hơn thì cũng mong các cụ đừng ngại cho em biết.

Em đặt zép hóng chỉ đạo của cụ Gaz và các cụ.

trungbinhls

Xe đạp
Em có ý này.Cụ thử nằm xống gầm kiểm tra trục cacdang xem sao.

roby85

Xe hơi
x5 này hiện đại thật!:D

nguyentuandinh

Đi bộ
Các bác cho em hỏi 1 tí ạ
Khi phanh lúc gần dừng lại hẳn xe có tiếng kẹt kẹt và lúc nào cũng bị chúi về phía trước 1 chút thì mới được?
Nhưng khi sử dụng xe khác thì không có tình trạng chúi về phía trước 1 tí......(cũng có ABS )??
Theo quảng cáo của BMW thì bình điện có tuổi thọ bằng với tuổi thọ X5 nhưng em thấy lâu lâu nó hơi bị yếu! khi đề có lúc nó kéo sụt hết điện của cả xe.....
Vấn đề nữa là sàn của x5 cách âm không được tốt cho lắm và giảm xóc hơi cứng!!
Sau những khuyết điểm đấy thì mọi thứ của X5 đều hoàn hảo :))

vietvt

Xe đạp
Cụ Gaz đẹp zai thông thái và các cụ khác cũng đẹp zai ko kém cho em hỏi phát.

Vợ 2 em X5 E70 chạy nhảy hết sức bình thường nhưng khi phanh dừng xe mà để số có R hoặc D thì thỉnh thoảng lại zật nhẹ 1 cái - tiếng zật nghe có vẻ ở vùng gầm chứ ko phải ở khoang máy. Khi chuyển sang N hoặc P thì hết. Em dự có vấn đề zì đó ở hộp số, các cụ khai sáng em phát.
Thông tin vui nhất mà em muốn nghe , là các vấn đề về dầu hộp số.
Tuy nhiên nếu có thông tin khác kém vui hơn thì cũng mong các cụ đừng ngại cho em biết.

Em đặt zép hóng chỉ đạo của cụ Gaz và các cụ.
Cụ Gaz tư vấn luôn cho em phát, xe của em y chang thế này
Hay khả năng để P và R thì nó giật giật lên vì... nó muốn đi nhỉ (tuy nhiên các xe số tự động khác ko bị, em chưa đi X5 khác nên ko rõ)
Ngoài ra cụ Gaz PM cho em cái giá của mấy cái Bôbin và bugi (có cần thay cả hay thay vài cái)

ahhanh

Đi bộ
Ngày trước, chưa hiểu biết tý gì về xe (động cơ, xilanh, kiểu dáng) nhưng em đã rất kết iem X5 này, tên Blog 360 cũng đặt là X5 luôn!

Hic, cố cày cuốc, không biết bao giờ mới sở hữu được em này! Mà, bây giờ X6 X7 cũng đã dần dần xuất hiện rùi..

hp650028

Xe buýt
các bác cho e hỏi tý, xe X5 của em vừa rồi bị bênh cứ phải đề 2 phát mới nổ (thời điểm nào cũng vậy) đem vào euro phán phải thay bình ăcquy, e thay rồi ( 17tr). Nhưng bây giờ e mới để ý ko thấy HUD trên kinh lái nữa và gần đây xe có hiên tương đạp ga xe đi giật giật như bị ghẹt xăng đó. Em nhờ các bác tư vấn:
1. Thay bình ắc quy có đúng bệnh ko (hỏi vậy cho đõ buốt)
2. Có cài đặt hoặc chỉnh lại để cho có HUD ko, ( tự làm trên xe hay bắt buộc vào hãng?)
3. Xe giật giật thì bị làm sao và giải quyết thế nào?
E cảm ơn các bác trước,

dungvit

Xe hơi
Em vừa xem một xe X5 2007, màu đen nhưng mà không được ưng ý lắm. Tìm mua X5 chẳng lẽ khó thế sao?

hp650028

Xe buýt
các bác cho e hỏi tý, xe X5 của em vừa rồi bị bênh cứ phải đề 2 phát mới nổ (thời điểm nào cũng vậy) đem vào euro phán phải thay bình ăcquy, e thay rồi ( 17tr). Nhưng bây giờ e mới để ý ko thấy HUD trên kinh lái nữa và gần đây xe có hiên tương đạp ga xe đi giật giật như bị ghẹt xăng đó. Em nhờ các bác tư vấn:
1. Thay bình ắc quy có đúng bệnh ko (hỏi vậy cho đõ buốt)
2. Có cài đặt hoặc chỉnh lại để cho có HUD ko, ( tự làm trên xe hay bắt buộc vào hãng?)
3. Xe giật giật thì bị làm sao và giải quyết thế nào?
E cảm ơn các bác trước,
Các bác biết tư vấn giúp e với

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
e này thì ăn uống thế nào hả các bác

RAVA

Xe ba gác
Em vừa xem một xe X5 2007, màu đen nhưng mà không được ưng ý lắm. Tìm mua X5 chẳng lẽ khó thế sao?
-Cụ có kinh nghiệm gì khi mua X5 ko chia sẻ với em cái,em cũng đang tìm 1 em chạy lướt hay biển rồi nhưng em ít kinh nghiệm với BMW quá ! Thanks cụ trước.

RAVA

Xe ba gác
-Các cụ cho em hỏi cái ; X3-2011 có trang bị tiêu chuẩn "Servotronic" (Chức năng hỗ trợ đánh lái ),nhưng trên X5-2011 ko có cái trang bị tiêu chuẩn này mà thay bằng option "Active steering,incl. Servotronic" (em trỉch nguyên bản cả chữ đậm nhạt),vậy 2 cái này nó giống hay khác nhau ?

A&T

Xe hơi
Em gặp vấn đề với Điều Hòa của con X5, các bác xem có gì tư vấn cho em:
Khi khởi động xe bao giờ cũng gặp hiện tượng điều hòa bên lái thì lạnh, bên phụ thì hơi nóng. Chạy một lúc thì hết.
Không biết nguyên nhân là gì?

saovietauto

Xe máy
Em gặp vấn đề với Điều Hòa của con X5, các bác xem có gì tư vấn cho em:
Khi khởi động xe bao giờ cũng gặp hiện tượng điều hòa bên lái thì lạnh, bên phụ thì hơi nóng. Chạy một lúc thì hết.
Không biết nguyên nhân là gì?​
Bệnh này của xe bác là do thiếu Gas. bác cho bổ sung thêm là Ok ngay.

danglong

Xe tăng
Em mới được giao 1 chiếc X5 4.8 2007, cho em hỏi mấy điều:

1. Em bị y hệt cụ này:

...
Vợ 2 em X5 E70 chạy nhảy hết sức bình thường nhưng khi phanh dừng xe mà để số có R hoặc D thì thỉnh thoảng lại zật nhẹ 1 cái - tiếng zật nghe có vẻ ở vùng gầm chứ ko phải ở khoang máy. Khi chuyển sang N hoặc P thì hết. Em dự có vấn đề zì đó ở hộp số, các cụ khai sáng em phát....

2. Làm sao reset thông số trên màn hình chính phần diện tích bên phải?

Nó hiển thị thông tin đại loại: Tốc dộ bình quân, mức tiêu hao nhiên liệu, còn bao nhiêu km nữa là đến nơi (?), đã đi được bao nhiêu km theo hành trình,...

3. Màn hình to thì rất sướng, nhưng sao chất lượng hình ảnh của camera lùi lởm thế? Thua camera Tàu em mua của Minh Khôi, và thua xa camera lùi của Kia Morning

4. Em vừa đưa xe vào Euro Auto check, nó có báo lỗi giảm sóc hơi phía sau (Em ko nhớ bảng list tiếng Anh), xe chạy thỉnh thoảng báo lỗi "Level control system is malfunction"

Euro Auto bảo em nên thay, giá 10,000,000₫/cái x 2, nếu k để sau này nó "Xập" xuống thì còn làm hỏng cả những bộ phận khác (?). Theo bác thì nên như thế nào? Bệnh này có giống bệnh bác nào kể ở trên phải chở xe về và sửa chữa hết 55 triệu k ạ?

Bác gaz lâu chả thấy vào đây tư vấn nhỉ?

Tks cả nhà

Chỉnh sửa cuối:

hungmerc

[Tịch thu bằng lái]
Thế X5 đời 2003 liệu tầm giá nào hả các bác??