~X( Bức xúc điểm gửi xe!!!

RR1

Xe buýt
Bẩm các cụ, trong lúc thiên hạ đang nháo nhào nhào về việc tăng phí trông giữ xe, trong đó có em, thì hôm nay em nhận được thông báo còn buồn hơn thế nhiều.
Cụ thể là công ty em có 1 bãi để đỗ xe, nằm trong cái 262 tuyến phố bị thu hồi giấy phép trông giữ phương tiện trên vỉa hè, lòng đường. Sáng nay chú bảo vệ ra ngậm ngùi, ngày mai anh đi xe máy hoặc mang ra chỗ khác gửi nhé. Mà em còn tay xách nách mang, nào là F1, F2, Gấu to gấu nhỏ. Ức chế quá. Thế này thì khác éo gì cấm xe ra đường. M.ịa, như là đi ị, cấm tè. Tè anh cắt tr.ym ấy :@:@.
Hỏi bảo vệ bao giờ thì được cấp lại giấy phép, nhận được câu, chưa có thông tin.
Em biết làm thế nào bi chừ??? ~X(
Có cụ nào bị giống em không?

Chỉnh sửa cuối:

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
chia buồn với cụ, quả này cũng giống như bắt ăn dưng cấm ị thôi, chúc cụ tìm ra giải pháp

small_best

Xe lăn
Chia buồn cùng cụ, mai cụ phải đi 2b rùi

giangsuki

Xe ngựa
oài cụ chủ có cả F2 rồi cơ à, thế thì mệt thật :D

BMW530d

Xe tăng
Nếu cả công ty phải thay đổi thì anh em họp lại kiến nghị một ông thay đổi thôi - ông Giám đốc quyết định thay đổi chuyển cả công ty ra địa điểm mới đỗ được cả xe cont chẳng hạn. Nói thật, cấm thì ức chế thật đấy nhưng cũng cần trả lại đúng công năng cho vỉa vè, lòng đường đó là dành cho người đi bộ và xe lưu thông. Tình trạng các văn phòng công ty to nhỏ lớn bé tập chung cả trong nội đô mà không có địa điểm đỗ xe riêng, chỉ chiếm lòng đường, vỉa hè là của chung của toàn xã hội làm của riêng để đỗ xe thì có "GIẢI PHÁP GIỜI, Ông # có 3 đầu 6 tay " cũng không thể làm Hà Nội, Sài Gòn tránh ách tắc giao thông được.

TL_Vietnam

Xe lăn
Cấm đỗ xe + cấm taxi vào nữa thì chỉ có nước đi bộ thôi ah :(

thuysinh.tl

Xe container
Chia bùn cùng cụ. Mệt nhể. Các cụ ấy ép đi 2B đây mà. Giao thông công cộng như mứt ấy thì ai mà đi được. Không đi 4B được thì chỉ có cách đi 2B thôi. Bây giờ lại phải rồng rắn cõng con cái trong cái tiết trời mưa rét còn 4B lại được để nhà cho nó ấm. Ặc. Đội ơn bác # cả.

RR1

Xe buýt
Nếu cả công ty phải thay đổi thì anh em họp lại kiến nghị một ông thay đổi thôi - ông Giám đốc quyết định thay đổi chuyển cả công ty ra địa điểm mới đỗ được cả xe cont chẳng hạn. Nói thật, cấm thì ức chế thật đấy nhưng cũng cần trả lại đúng công năng cho vỉa vè, lòng đường đó là dành cho người đi bộ và xe lưu thông. Tình trạng các văn phòng công ty to nhỏ lớn bé tập chung cả trong nội đô mà không có địa điểm đỗ xe riêng, chỉ chiếm lòng đường, vỉa hè là của chung của toàn xã hội làm của riêng để đỗ xe thì có "GIẢI PHÁP GIỜI, Ông # có 3 đầu 6 tay " cũng không thể làm Hà Nội, Sài Gòn tránh ách tắc giao thông được.
Vâng, em cũng công nhận đúng là nên quy hoạch các bãi để xe, không lấn chiếm vỉa hè, lòng đường, nhưng làm việc gì cũng phải có tiến trình cụ thể, chứ nói - ra quyết định - thi hành quyết định trong vài tuần - vài tháng thì chả ai xoay xở kịp, nên mới ức chế.
Vị trí bãi xe cty em nằm trong khu vực đường hành lang, nghĩa là không có xe ô tô - xe máy đi vào đấy, trên thực tế là không ảnh hưởng đến giao thông công cộng.
Thôi, đằng nào cũng chả đi được, mai em cho xe vào xưởng bảo hiểm, tút tát lại vậy.
Chỉ lo là nếu không đăng ký được gửi xe tiếp, thì em chưa biết làm thế nào những ngày sắp tới đây :(.

fuxe

Xe container
Đang dùng cách lùi 1 bước để tiến x bước :(, cụ ở phố nào thế :-?

hdx

Xe điện
Cứ nói là trả lại vỉa hè và lòng đường cho người đi bộ, nhưng các cụ chứ đếm xem có bao nhiêu người đi bộ? Văn hóa đi bộ của mình chưa hề có ạ.

TL_Vietnam

Xe lăn
Nếu cấm phương tiện cá nhân bắt mọi người sử dụng phương tiện công cộng thì anh # có mua lại xe của mình không các kụ nhỉ?

BMW530d

Xe tăng
Cứ nói là trả lại vỉa hè và lòng đường cho người đi bộ, nhưng các cụ chứ đếm xem có bao nhiêu người đi bộ? Văn hóa đi bộ của mình chưa hề có ạ.
Đúng là một quyết định đưa ra đều sẽ có mặt trái, dân mình chưa quen đi bộ vì cứ để xe bừa bãi lấy đâu ra chỗ để đi bộ. Nếu vỉa hè có chỗ để đi, lòng đường có chỗ để xe nó lướt thì mọi vấn đề nó đâu vào đấy luôn. Các cụ cứ nghĩ ngược lại xem, nếu cấm để xe vỉa hè và lòng đường, phố phường nó ngăn nắp và quy củ. Vìa hè có chỗ mà rảo bộ, lòng đường có chỗ cho xe nó lướt cứ như mấy ngày Tết vỉa hè có, lòng đường có, đi bộ một hai con phố đâu có nghĩa lý gì, và thật hay từ Mỹ Đình về đến Bờ Hồ có 10 phút lướt xe thì Hà Nội có thật sự ra Hà Nội không? Nếu công ty nào có địa điểm rộng, có chỗ đỗ xe riêng thuộc phạm vi lãnh thổ của mình hãy đóng đô trong nội thành còn đâu di chuyển ra ngoài nhé, gần xa tùy thuộc tài chính của mình. Đấy là cách lãnh đạo mình nên làm và làm được luôn trước khi nghĩ đến các giải pháp đao to búa lớn như vừa rồi. Tuy nhiên như cụ nào đó nói, cần có lộ trình và nhất định làm theo lộ trình đó thì nó hay hơn và đỡ sốc hơn.

Tiger Hunter

Xe container
Cái này nhà đài đã thông báo rành rọt rồi cụ ạ: xxx quyết định dẹp bãi đỗ xe hiện nay, nhưng chưa trả lời bao giờ thì có phương án bãi đỗ xe mới. Mục tiêu là đường không hè trống cái đã, trống để làm j đ** cần biết.
Bẩm các cụ, trong lúc thiên hạ đang nháo nhào nhào về việc tăng phí trông giữ xe, trong đó có em, thì hôm nay em nhận được thông báo còn buồn hơn thế nhiều.
Cụ thể là công ty em có 1 bãi để đỗ xe, nằm trong cái 262 tuyến phố bị thu hồi giấy phép trông giữ phương tiện trên vỉa hè, lòng đường. Sáng nay chú bảo vệ ra ngậm ngùi, ngày mai anh đi xe máy hoặc mang ra chỗ khác gửi nhé. Mà em còn tay xách nách mang, nào là F1, F2, Gấu to gấu nhỏ. Ức chế quá. Thế này thì khác éo gì cấm xe ra đường. M.ịa, như là đi ị, cấm tè. Tè anh cắt tr.ym ấy :@:@.
Hỏi bảo vệ bao giờ thì được cấp lại giấy phép, nhận được câu, chưa có thông tin.
Em biết làm thế nào bi chừ??? ~X(
Có cụ nào bị giống em không?

stdt

Xe tải
Đúng quá còn j , phải trả lại thông thoáng cho đường chứ

angy nguyen

Xe hơi
Có cụ nào thích chửi, alo em nhé, em đang cần tác nghiệp các cụ chửi vụ này :))

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ việc dẹp bớt các bãi đỗ xe ở khu trung tâm. Ai cũng vì tiện lợi của bản thân thì chả làm được cái gì đâu ạ

Meomun

Xe tải
Em ủng hộ quyết định sáng suốt này ạ. Lòng đường vỉa hè trong nội đô, các ông đi 4B để đầy đường thì làm gì chẳng tắc.
Gần 10 năm nay, cả nhà em mặc áo mưa đi 2B, 4B cất trong gara. Em nhìn các Bác nghễu nghệ ngồi ấm cúng trong cái 4B akay lắm ạ. Đường phố chật hẹt, mỗi người phải hy sinh bản thân tý đê các cụ ơi. Thật cần thiết hãy đi 4B nhá.
Em nghĩ cấm dư lày còn khả thi hơn thu 40T/năm ạ.
Các Văn phòng làm việc nếu không có chỗ giữ xe thì ra vành đai 3 mà làm việc cho thoáng mát, để dành khu nội đô cho bà con chúng em còn sinh sống.
Quyết sách này đáng nhẽ phải làm từ lâu rồi.

Meomun

Xe tải
Mà chỉ có cấm trông giữu xe trong khu vực nội đô mới hạn chế được triệt để việc xây nhà cao tầng. Lúc đấy tự khắc các công sở phải dạt ra ngoài mà làm việc.

XeOnline

Xe tăng
Công nhận anh nào tham mưu cho bác Thảo ra quả quyết định thế này đúng là chết dân 4 bánh ở khu trên phố, em đang tự hỏi từ nay có việc gì phải lên phố ( ăn uống, mua bán, thăm người nhà ) thì không biết phải gửi xe ở đâu.