Chi hội Win Hà Thành Tầng 9 Đam mê-Đoàn kết-Chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
các cụ cho em hỏi,cái chế của win thì thay mới mua loại nào được nhỉ mua chế mới xe khác lắp được không (hay phai đồ cũ)rổ giá tầm bao nhiêu ?
dim wây vừa tất. đi không bốc lắm =)) . bác có đổi chế của em không em đổi cho. hehe. ý em là bác tự tháo ra ấy. mang ra thợ thì nói làm gì. đi xe win có 1 điểm hay là không phải thợ nhưng đi 1 thời gian rồi tay chân cũng lem nhem như thợ, ngoài ra thì mánh khóe xoáy đồ của đội bạn còn nhanh hơn thợ . hehe

vinhb3.416b

Xe hơi
dim wây vừa tất. đi không bốc lắm =)) . bác có đổi chế của em không em đổi cho. hehe. ý em là bác tự tháo ra ấy. mang ra thợ thì nói làm gì. đi xe win có 1 điểm hay là không phải thợ nhưng đi 1 thời gian rồi tay chân cũng lem nhem như thợ, ngoài ra thì mánh khóe xoáy đồ của đội bạn còn nhanh hơn thợ . hehe
Em không hiểu dream, wave (GN5) cổ hút nó nhỏ. Win nó to. Em không biết bác Grey tháo lắp kiểu gì, bác đã thử chưa (đã từng tháo lắp) chạy được không. Mà bác phán hoành thế "vừa tất"

Chỉnh sửa cuối:

win100.zip

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi chút.Xe em chỉnh garanti rất khó,đã vệ sinh bxc,kim xăng em để nấc 2.Em đạp nổ,chỉnh xăng cho máy kêu to quay sang chỉnh gió cho xe nổ to và đều,sau đó chỉnh vít xăng cho máy nổ êm.Đúng ko ạ?Thế mà ko được xe vẫn nổ lộp bộp.Có khi nào do lọc gió ko các cụ?

giang_nq

Xe buýt
Em không hiểu dream, wave (GN5) cổ hút nó nhỏ. Win nó to. Em không biết bác Grey tháo lắp kiểu gì, bác đã thử chưa (đã từng tháo lắp) chạy được không. Mà bác phán hoành thế "vừa tất"
bác tháo chế hòa khí ra bao giờ chưa? cổ hút tuy to nhỏ khác nhau nhưng cái "lỗ hút" nó bằng nhau về đường kính, thêm nữa là trong lúc bác đang mải nghiên cứu cổ hút to- nhỏ thì người ta đã phát minh ra miếng amiang đệm giưa cổ hút và chế hòa khí, vậy mới kinh :-bd, em cũng xin phán bừa là vừa tất

giang_nq

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chút.Xe em chỉnh garanti rất khó,đã vệ sinh bxc,kim xăng em để nấc 2.Em đạp nổ,chỉnh xăng cho máy kêu to quay sang chỉnh gió cho xe nổ to và đều,sau đó chỉnh vít xăng cho máy nổ êm.Đúng ko ạ?Thế mà ko được xe vẫn nổ lộp bộp.Có khi nào do lọc gió ko các cụ?
em cho là trong lúc cụ hỏi thế thì ta tháo bố nó lọc gió ra vệ sinh cho nhanh, lại có câu trả nhời nuôn, phỏng ạ?

win100.zip

Xe hơi
em cho là trong lúc cụ hỏi thế thì ta tháo bố lọc gió ra vệ sinh cho nhanh, lại có câu trả nhời nuôn, phỏng ạ?
Khổ!lâu lắm em chả có câu hỏi nào.Ok,em tháo luôn may mà có cụ tư vấn;))

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Cái áo đôi mầu cam, ngồi trên bãi cỏ đẹp (tình tứ) hiện đang trong máy của em, có bác nào muốn lấy ảnh gốc alo, em lấy cốc nước mát bù lại mất nước do mồ hôi ra nhiều thôi
Cụ mà post lên thì sẽ mất một khoản tiền trả cho mẫu ảnh đớ! Đừng có dại dột! Còn nếu thiện chí, xin cụ cho em (file copy cũng đc) vào địa chỉ này với ạ: thanhtrung0876@yahoo.com.vn
Gì chứ cốc nc mát thì em đâu dám chắc lép!(Vì so với tiền trả mẫu em vưỡn lời mờ)

Chỉnh sửa cuối:

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
hôm nào có xe của cụ Ngochuyen ra thì cụ Vinh ngó thử cái nhé, đấy là câu trả lời cụ ạ.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
em cho là trong lúc cụ hỏi thế thì ta tháo bố nó lọc gió ra vệ sinh cho nhanh, lại có câu trả nhời nuôn, phỏng ạ?
=)) em mà làm mod thì cụ Sơn suốt ngày được leo cây vì nói bậy :)) nhưng phán thế là chuẩn rồi. haha

cụ win díp thử vặn đóng hết gió vào rồi ra 1,5 vòng xem sao. kim xăng để mức 3 cho đều xăng.

ngochuyen71

Xe hơi
hôm nào có xe của cụ Ngochuyen ra thì cụ Vinh ngó thử cái nhé, đấy là câu trả lời cụ ạ.
Số mình chán thật,cứ nắng to là y như rằng fải đi vùng xa,núi non(Lọ mọ kiếm cơm cho F1)!Chứ nhà cháu mà ở nhà thì xe các cụ hết bệnh!Xe nhà cháu 127,5cc,chạy chế SuperCup 90.2001,gia công lỗ gíc lơ 5 phút thôi,chạy gác kim Coutermetre!

Chỉnh sửa cuối:

ngochuyen71

Xe hơi
=)) em mà làm mod thì cụ Sơn suốt ngày được leo cây vì nói bậy :)) nhưng phán thế là chuẩn rồi. haha

cụ win díp thử vặn đóng hết gió vào rồi ra 1,5 vòng xem sao. kim xăng để mức 3 cho đều xăng.
Với điều kiện BXC chuẩn thôi! chứ đã fải phục hồi(Đại phẫu)rồi là rất phức tạp đấy,chế win tuy xịn nhưng sau tầm 100.000 km sử dụng là có bệnh,thua đứt cả chế. China đời đầu!

winnghiepdu

Xe điện
em mới mang ra hàng chỉnh lại xăng gió được 2 hôm.
Mở bugi ra muội đen xì=> dư xăng (50k xăng mà e đi được co 70km)
chỉnh xong thì máy đi êm như 82 ấy chưa bao h e thấy con win e đi êm thế nổ nhẹ đều như thế.
em vẫn theo rõi xem mấy hôm tới nó thế nào, nếu kém đi thì mua luôn cái chế wave alpha hay superdream lắp vào hy vọng khôg tốn quá.
con wave thai nhà e đi den 140k rồi chế vẫn ngon.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Với điều kiện BXC chuẩn thôi! chứ đã fải phục hồi(Đại phẫu)rồi là rất phức tạp đấy,chế win tuy xịn nhưng sau tầm 100.000 km sử dụng là có bệnh,thua đứt cả chế. China đời đầu!
ngoài việc theo 1,5 vòng theo lý thuyết honda ra thì còn võ chỉnh theo kiểu vặn garanti to, vặn gió vào hết cỡ rồi nới ra đến tầm ga to nhất (theo võ của mấy em ktv Việt Nhật ngày xưa em quen ) , không dc cái này thì ta dùng cách kia. nhưng theo em 10 vạn thì bxc win cũng chưa đến nỗi thua chế china dc đâu. tùy thợ chọt chẹt thế nào. nếu đã bị đại phẫu theo kiểu chọt cho lỗ zic lơ to ra cho ăn xăng thêm hay làm cái kiểu của khỉ gì cho ăn ít xăng đi ( như mấy ổng gọi là :"bóp cổ xăng" mà em chả biết bóp kiểu gì ) thì chịu, khi ấy nó không còn là bxc của win nữa. xe em thì phải dùng đến chế tàu 150cc cổ hút to rồi nhưng vẫn tiết kiệm xăng, garanty khá nhuyễn nhưng cái hạn chế là không bốc... thế mới chán
mà bác Ngọc dạo này lượn hơi nhiều đới nhé. hehe. lần nào gọi cũng thấy bảo ở tận Hòa Bình hay đâu đẩu xa lắm.

em mới mang ra hàng chỉnh lại xăng gió được 2 hôm.
Mở bugi ra muội đen xì=> dư xăng (50k xăng mà e đi được co 70km)
chỉnh xong thì máy đi êm như 82 ấy chưa bao h e thấy con win e đi êm thế nổ nhẹ đều như thế.
em vẫn theo rõi xem mấy hôm tới nó thế nào, nếu kém đi thì mua luôn cái chế wave alpha hay superdream lắp vào hy vọng khôg tốn quá.
con wave thai nhà e đi den 140k rồi chế vẫn ngon.
đổi luôn chế wave thái sang win đi cụ ạ. hehe. máy êm như máy 82 thì ngon rồi :D, em suốt ngày tự chọc chạch đầu bò với cam cò mà máy vẫn cứ rào rào như máy xay lúa... chán vãi

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Củ chủ tịt Hondawinclub có tai mắt khắp nơi mà. Ko hối lộ cụ ấy đi là toi đấy. Không khéo Cụ ấy phun ra tiếp trên xe của cụ có những j đấy
Có kìm, có dây thép, có nước uống...! Vậy thui!

winnghiepdu

Xe điện
đổi luôn chế wave thái sang win đi cụ ạ. hehe. máy êm như máy 82 thì ngon rồi :D, em suốt ngày tự chọc chạch đầu bò với cam cò mà máy vẫn cứ rào rào như máy xay lúa... chán vãi
hôm nào bác mang xe ra chọc ngoáy ới e 1 câu e đến góp vui.
E làm mấy thứ sữa chữa toàn bị lỗ lên 1 mình cũng o tự tin lắm ( hồi xưa cửa nhôm, sửa chữa điện nước e toàn tự làm kết quả không được như ý mà lục tốn cũng chẳng kém thuê).
Con wave e đang ngon tháo chế sang win 0 cẩn thận thành 2 con xe hỏng thì toi.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Con wave e đang ngon tháo chế sang win 0 cẩn thận thành 2 con xe hỏng thì toi.
hỏng ta mua cái mới về thay, ngại gì cụ... :)) hoặc cứ sang nhà cụ chủ tịch tháo đồ mang về thôi, cụ ấy còn cám ơn vì tha đi đỡ chật nhà cụ ý, cụ sonic nhể =))

Trạng thái
Thớt đang đóng