Chi hội Win Hà Thành Tầng 9 Đam mê-Đoàn kết-Chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

nickname

Xe buýt
Chúc mừng các bác đi dự đại hội OF! Nhìn gương mặt ai nấy đều rạng ngời, sáng láng cả.
Em bận việc gia đình nên rất tiếc không tham gia được cùng các bác. Hôm trước thấy Sô chủ tịch đi làm sang tên đổi chủ cho xe nên em cũng làm theo. Em xin tóm tắt một số bước như sau để bác nào làm sau thì có thể tham khảo.

- Nếu nhà các bác có nhiều xe và muốn về chính chủ luôn một thể thì cứ tập hợp hồ sơ, làm trong một lần cho đỡ mất công, khỏi chạy đi chạy lại.
Đầu tiên phải làm giấy xin đăng ký sang tên và cầm hộ khẩu ra phường xin xác nhận. Mẫu đơn download tại đây: http://csgt.vn/csgt//uploads/bieumau/pub_dir/2013 TT12BCA mau_41.doc

- Em ở Quận Ba Đình nên đến 24 Cao Bá Quát đóng thuế (44K như bác Sô). Hồ sơ cần có là:
1- 02 tờ khai
2- Photo giấy đăng kí xe và cái đơn xin sang tên (như Sô chủ tịch đăng ảnh)
(nhớ mang theo hộ khẩu)

- Sau đó em về đội 2 CSGT - khu Vĩnh Phúc để nộp đơn, kèm biên lai thuế (có ảnh của Sô chủ tịch đã đăng). Em tự cà số khung số máy ở nhà và dán vào đơn từ trước. Sau khi nộp đơn và đăng ký cũ xong thì nhận được cái giấy hẹn 30 ngày. Nghe mọi người kể là sau 30 ngày nếu không phải xe gian thì mình tháo biển số ra để đổi biển mới, kèm đăng ký. Em định là sẽ tháo luôn biển từ ở nhà, chứ không đem xe ra. Nếu chả may xe của em có bị rơi vào danh sách tịch thu thì em sẽ về nhà tháo sạch phụ tùng gin ra trước!

Chỉnh sửa cuối:

Sonicvang

Xe tăng
29 Láng Hạ - Thành Công - Ba Đình - Hà Nội
Chúc mừng các bác đi dự đại hội OF! Nhìn gương mặt ai nấy đều rạng ngời, sáng láng cả. Nghe mọi người kể là sau 30 ngày nếu không phải xe gian thì mình tháo biển số ra để đổi biển mới, kèm đăng ký. Em định là sẽ tháo luôn biển từ ở nhà, chứ không đem xe ra. Nếu chả may xe của em có bị rơi vào danh sách tịch thu thì em sẽ về nhà tháo sạch phụ tùng gin ra trước!
Xin thay mặt các bác trong chi hội,em cảm ơn bác về lời chúc.
Vụ sang tên của bác coi như đã thành công,theo em sau 35-40 ngày thì bác hãy ra phòng xxx để làm nhé,vì tại thời điểm này các quận rất nhiều xe rút hồ sơ trên phòng về,nên việc rút hs sẽ lâu hơn giấy hẹn,đúng ngày bác ra thì cũng sẽ về và được hẹn tiếp 7 ngày sau quay lại với lý do trên.Bác cứ đi xe ra cho oai cái thằng người vì xe bác đã ra giấy hẹn rồi thì không còn vấn đề gì về an ninh đâu ạ.Bên xxx họ đã tra ngay trên máy lúc bác mang tờ khai đến rồi( việc họ tra như thế nào em không thể nói ở đây đươc).Nếu xe bác có vấn đề thì họ đã làm bb tịch thu phương tiện và giao cho phòng đt trên Quận ngay hôn đó rồi nhé.Nên bác hoàn toàn yên tâm về việc này ạ.

DucHuyen

Xe hơi
Vụ sang tên của bác coi như đã thành công,theo em sau 35-40 ngày thì bác hãy ra phòng xxx để làm nhé,vì tại thời điểm này các quận rất nhiều xe rút hồ sơ trên phòng về,nên việc rút hs sẽ lâu hơn giấy hẹn,đúng ngày bác ra thì cũng sẽ về và được hẹn tiếp 7 ngày sau quay lại với lý do trên.Bác cứ đi xe ra cho oai cái thằng người vì xe bác đã ra giấy hẹn rồi thì không còn vấn đề gì về an ninh đâu ạ.Bên xxx họ đã tra ngay trên máy lúc bác mang tờ khai đến rồi( việc họ tra như thế nào em không thể nói ở đây đươc).Nếu xe bác có vấn đề thì họ đã làm bb tịch thu phương tiện và giao cho phòng đt trên Quận ngay hôn đó rồi nhé.Nên bác hoàn toàn yên tâm về việc này ạ.[/QUOTE]

Về vụ này thì phải cảm ơn chủ tịt nhé.
Gớm! từ bữa đi làm thủ tục sang tên về, em cứ lo ngay ngáy và cũng tính nước như bác nickname rồi hehe!!!

Chỉnh sửa cuối:

26c-01430

Xe tải
Xe của bác Hà có phải đời 98 không ạ, em nhìn bưởng côn đoán mò.???

vangamom

Xe container
Bác việt ơi cái xe bác đưa link đó lấy đc ko bác

vietpt1973

Xe tải
Bác việt ơi cái xe bác đưa link đó lấy đc ko bác
Theo em thì bác gọi điện và hẹn xem xe lả tốt nhất vì ko có ảnh đăng kèm ,em chỉ dẫn đường link thôi cũng ko hỏi giá cả gì và người bán ở đâu vì ko có nhu cầu

winnghiepdu

Xe điện
xe em đi dừng đèn đỏ cứ phải ga to lên để nhẹ là lịm dần rồi chết (đã cắt côn). khi đi chậm cắt côn mà 0 ga to cũng vậy.Đạp nổ thì kéo le đạp mới nổ.
Các bác xem giúp e đó là bệnh gì với.

vangamom

Xe container
Em cũng đang định làm 1 em để gia nhập hội bác nào biết hay đổi chỉ cho e voi nhé. Em kết GL pro nhưng giờ tìm khó quá

mizuyama77

Xe tăng
xe em đi dừng đèn đỏ cứ phải ga to lên để nhẹ là lịm dần rồi chết (đã cắt côn). khi đi chậm cắt côn mà 0 ga to cũng vậy.Đạp nổ thì kéo le đạp mới nổ.
Các bác xem giúp e đó là bệnh gì với.
Tưởng vụ này bác Ngọc giúp xong rồi? Cái này giống hệt xe mình ngày trước. Chỉnh xăng cho nó ăn thêm 1 tí đi, ít xăng quá nên thế. Nếu không thì chắc do chế bị chỉnh nấc tiết kiệm xăng. Đúng không các Pro???

mizuyama77

Xe tăng
Vụ sang tên của bác coi như đã thành công,theo em sau 35-40 ngày thì bác hãy ra phòng xxx để làm nhé,vì tại thời điểm này các quận rất nhiều xe rút hồ sơ trên phòng về,nên việc rút hs sẽ lâu hơn giấy hẹn,đúng ngày bác ra thì cũng sẽ về và được hẹn tiếp 7 ngày sau quay lại với lý do trên.Bác cứ đi xe ra cho oai cái thằng người vì xe bác đã ra giấy hẹn rồi thì không còn vấn đề gì về an ninh đâu ạ.Bên xxx họ đã tra ngay trên máy lúc bác mang tờ khai đến rồi( việc họ tra như thế nào em không thể nói ở đây đươc).Nếu xe bác có vấn đề thì họ đã làm bb tịch thu phương tiện và giao cho phòng đt trên Quận ngay hôn đó rồi nhé.Nên bác hoàn toàn yên tâm về việc này ạ.[/QUOTE]

Chắc trên trung tâm mới chếch nhanh được chứ vùng quê Hoàng MAi nhà iem nó không check đâu, đưa hso vào hỏi han vài câu là ra giấy Hẹn 30 ngày (không kể t7, CN, ngày lễ) thôi. Chắc 40 Ngày sau quay lại mới làm thủ tục cấp giấy, rồi lại đợi ít nhất 7 ngày. Mấy a cò làng e quen nói thế.

nickname

Xe buýt
sáng hôm nay em xách xe mò đi làm kiếm bữa trưa, xích nhảy m ẹ nó ra ngoài nhông to, lấy tay lấy que nhét nhét vào rồi lại đi tiếp. hehe. lần đầu tiên trong đời em đi xe máy bị tuột xích. =))
quả thật dạo này em quên mất không kiểm tra tình trạng nhông xích, nhìn cái nhông to nó nhọn như bẫy chông của cụ Tnú, nhông nhỏ thì hầu như hết răng, móm vều.hic. chiều nay lên Mạnh Quang showroom chỉ kiếm dc nhông 14 x40. lắp vào rồi nhìn lại cái nhông cũ 14 41 thấy nản quá, đi nước đề ì ạch hơn hẳn. sao nó không ra loại nhông chuẩn cho win 100 nhỉ. gọi điện cho cụ chủ tịch thì cụ ấy cũng phán vậy, chỉ dc cái nước hậu sẽ khá, hôm nào em thử lên CUỐC NỘ làm phát hết ga hết số xem lên được nít rưởi không.hehe
Bác Cú có thể mua cái đĩa 41T của Yamaha lắp vào cho nó đúng chỉ tiêu kĩ thuật, đề-pa sẽ chuẩn hơn.

winnghiepdu

Xe điện
Tưởng vụ này bác Ngọc giúp xong rồi? Cái này giống hệt xe mình ngày trước. Chỉnh xăng cho nó ăn thêm 1 tí đi, ít xăng quá nên thế. Nếu không thì chắc do chế bị chỉnh nấc tiết kiệm xăng. Đúng không các Pro???
có anh bạn đi win cũng 10 năm nói ga xe e để thế là khá to rồi (nổ như công nông thì không nên tăng xăng nữa), theo e thì xe e để xăng cũng khá to vì buông ga tiếng may nổ vẫn to.Các xe khác nhà e chỉnh xăng thấp hơn nhiều tiếng máy nhẹ không.

Tiện e hỏi thêm là khi hết xăng e vặn ve RES mà xe e chẳng đi thêm được tí nào.

nickname

Xe buýt
Xin thay mặt các bác trong chi hội,em cảm ơn bác về lời chúc.
Vụ sang tên của bác coi như đã thành công,theo em sau 35-40 ngày thì bác hãy ra phòng xxx để làm nhé,vì tại thời điểm này các quận rất nhiều xe rút hồ sơ trên phòng về,nên việc rút hs sẽ lâu hơn giấy hẹn,đúng ngày bác ra thì cũng sẽ về và được hẹn tiếp 7 ngày sau quay lại với lý do trên.Bác cứ đi xe ra cho oai cái thằng người vì xe bác đã ra giấy hẹn rồi thì không còn vấn đề gì về an ninh đâu ạ.Bên xxx họ đã tra ngay trên máy lúc bác mang tờ khai đến rồi( việc họ tra như thế nào em không thể nói ở đây đươc).Nếu xe bác có vấn đề thì họ đã làm bb tịch thu phương tiện và giao cho phòng đt trên Quận ngay hôn đó rồi nhé.Nên bác hoàn toàn yên tâm về việc này ạ.
May quá, bác Sonic nói vậy là xe của em hợp pháp rồi!
Đỡ cả tháng trời lo ngay ngáy... he he...

Hôm qua ra chỗ đăng ký xe, em thấy có 1 anh đang than vãn rằng đi làm hợp đồng mua bán xe tốn kém quá. Ra phòng công chứng bị chặt 400K! Chả thà làm theo kiểu chờ 30 ngày còn tốt hơn.

nickname

Xe buýt
có anh bạn đi win cũng 10 năm nói ga xe e để thế là khá to rồi (nổ như công nông thì không nên tăng xăng nữa), theo e thì xe e để xăng cũng khá to vì buông ga tiếng may nổ vẫn to.Các xe khác nhà e chỉnh xăng thấp hơn nhiều tiếng máy nhẹ không.

Tiện e hỏi thêm là khi hết xăng e vặn ve RES mà xe e chẳng đi thêm được tí nào.
Đó là do cái lọc xăng ở trong bình xăng của bác có thể đã được tháo ra rồi, vì lâu ngày nó hỏng nên chủ cũ chạy lọc xăng ngoài như Dream.
Hoặc là bác vặn lên nút RES như không nghiêng xe sang bên trái, nên phần xăng còn lại vẫn nằm ở bên phải bình, không chảy sang được!

Sonicvang

Xe tăng
29 Láng Hạ - Thành Công - Ba Đình - Hà Nội
http://muaban.net/win-ha-noi-l24-c510425/honda-win-ban-honda-win-100-mau-do-gia-6-5-trieu-co-anh-id16887337 các cụ cao nhân về win cho em hỏi xe này có lấy đc ko ạ. Các cụ giúp em gấp nhé mấu quá ròi
Xe này bác mua về phải thêm ít nhất 8 đồng nữa mới ngon được.Em thật.
Xe làm gì còn đồ zin đâu,em tính thử nhé.
Về làm máy tầm gần 2 củ,04 xi nhan rẻ cũng phải 1 củ,yên xe làm lại 3 lít,cụm tay phanh,tay côn,ghi đông ,công tắc đèn rẻ cũng 1 củ,chưa kể nhông xích săm lốp,đồng hồ km,dè trước sau,bình xăng lớn,bộ cốp nhựa khoảng gàn 5 củ.Đấy bác cộng thuer vào xem bi nhiêu nhé.Thà bác bác mua hẳn xe mười mấy củ về đi ngay còn hơn.

vangamom

Xe container
Xe này bác mua về phải thêm ít nhất 8 đồng nữa mới ngon được.Em thật.
Xe làm gì còn đồ zin đâu,em tính thử nhé.
Về làm máy tầm gần 2 củ,04 xi nhan rẻ cũng phải 1 củ,yên xe làm lại 3 lít,cụm tay phanh,tay cô9n,ghi đông ,công tắc đèn rẻ cũng 1 củ,chưa kể nhông xích săm lốp,đồng hồ km,dè trước sau,bình xăng lớn,bộ cốp nhựa khoảng gàn 5 củ.Đấy bác cộng thuer vào xem bi nhiêu nhé.Thà bác bác mua hẳn xe mười mấy củ về đi ngay còn hơn.
Trời em đúng là mwoj gặp các bác chứ ko khéo em lại mất tiền oan. Có caí xe trên bác Việt chỉ cho nhưng ko có ảnh mà bác chủ đòi đúng 14 củ ko bớt mà em gà quá ko biết co nên đến xem ko nữa. Các bác ở trên này có bác nào rảnh thì giúp em cái đc ko ạ.

vangamom

Xe container
À hôm 8/6 có phải các bác ăn thịt trâu trên Đại lải ko nhỉ ngồi tầng 1. Nhà em hôm đó cũng cho bon trẻ đi đại lải ngồi cạnh các bác thì phải

Trạng thái
Thớt đang đóng