Thảo luận Wigo Một phút huy hoàng rồi vụt tắt

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]

Dù ai nói ngả nói nghiêng
Lòng em vẫn vững như kiềng 3 chân..j
Việc gì phải sĩ hả các cụ .bên em có ông thành viên HĐQT , nói về tiền thì cũng đôi trăm tỉ, mà ông vẫn gắn bó với em race 2003 đi làm hằng ngày, có ai dám chê đâu...:))
Có cụ nào ở Dầu tiếng bình dương biết tiệm vàng KD lớn nhất cái xứ ấy nhà ng ta cũng vẫn dùng con zace.

0942468000

[Tịch thu bằng lái]
cứ Morning cho nhiều đồ :D

JasonNghia

Xe điện
Em muốn đẩy em Morning van 2016 đi để múc con này cho bà cả. Theo các cụ có nên ko?
Con Van đi cũng khá ổn, 4 phanh đĩa, 2 túi khí, đi chắc chắn hơn xe Morning VN lắp.
Kể có xèng lên hẳn hạng B thì ko sao, đây cứ phải cân nhắc các cuaj.
nếu không quá bức thiết về nhu cầu 5 chỗ thì cứ đi morning ợ. Giờ cụ mà đổi con này thì cũng phải thêm tầm 200 củ chứ ít gì

Kan long

Xe hơi
Wigo sấu lắm, moning đẹp hơn nhiều bây giờ xe hàn cũng bền rồi

Tadien999

Đi bộ
Cháu thấy xe wigo xấu thật, tầm tiền 400 cứ làm em i10 ạ

txttcx

Xe đạp
Con này em thấy nội thấy nhìn xấu kinh. Nhất là cái ghế

XTrailDiezen

Xe hơi
Mỗi người có mắt thẩm mỹ khác nhau.
Cá nhân tôi thấy wigo nhìn ngoài đường xấu quá, thiếu cân đối. I10 và Morning nhìn đẹp hơn.
Chất lượng tôi ko nhận xét.

pisces_hn

Xe container
Em ngồi taxi xe này thấy nó êm hơn morning với I10, nhất là morning quá ồn ào. Tầm quan sát rất rộng phù hợp với đi trong phố. Có vẻ cũng êm ái nhẹ nhàng dù là số sàn. Nó kém Vios có 250cc nên dù chưa tự lái cơ mà chắc cũng bốc đấy.

vanbau

Xe tải
lại lấy cớ bán lạc :)))

Chỉnh sửa cuối:

edc

Xe lăn
Khâu đăng kiểm xe nhập tại cảng đang có vấn đề cụ ạ. Mấy lô xe Fortuner, Yaris, Wigo dự kiến thông quan muộn 1 tuần so với kế hoạch cụ ạ. Toyota Việt Nam cũng muốn nhập xe nhiều về để bán khi thị trường đang cháy xe và nhất là nhu cầu đang tăng cao khi cận Tết.
Cháy gì. :)) Nhập về mà thông quan ngay thì làm gì có lạc mà ăn =))

vanbau

Xe tải
Cháy gì. :)) Nhập về mà thông quan ngay thì làm gì có lạc mà ăn =))
Trong kinh doanh có 2 cách để kiếm tiền:
1 là tối đa hóa doanh số: Tức là đặt giá thấp để bán được nhiều, phần doanh số bán được nhiều sẽ bù vào phần giá thấp.
2 tối đa hóa lợi nhuận: Tức là đặt giá cao để có nhiều tiền, số tiền cao hơn sẽ bù vào doanh số bán thấp.

Ở Việt Nam các hãng thường dùng cách 2: Tối đa hóa lợi nhuận. nhả ít xe để bán giá cao lấy lời.
Đáng lẽ giá cao là sẽ bù vào doanh số thấp, nhưng thực tế doanh số vẫn cao do cung vượt quá cầu :))) nên chẳng hãng nào giảm giá và nhập về nhiều đâu.
Đặc biệt mấy thằng Nhật lùn khôn bỏ mịa ra

fanzhuang

Đi bộ
Đã chạy Wigo AT đến nay 3 tháng. Có nhiều cái hay cũng có nhiều cái dở. Cái hay là nhẹ nhàng, ghế trước sau đều rộng hơn i10, morning kể cả Fortuner của ông anh! Tự trọng chỉ 850 kg nên xăng cao tốc chỉ 22km/l, chở 5 người chạy 100-110km/h thấy cũng chắc chắn, êm ái. Chạy đô thị HN xăng 11km/l. Cái dở là chạy cao tốc thì ồn, tay lái nhẹ nhưng ko có EBD nên lảng, vào cua phải đệm phanh ko thì lắc thôi rồi. Bộ loa và DVD chỉ để cho vui, điều hoà mát ko sâu, bật gió lớn thì ồn. Tay nắm cửa, cần số xấu, nội thất cũng chả có j gọi là có. Gương chiếu hậu thì ko gập điện đc nhưng nó chắc. Gương xe khác ko đấu tay đôi với nó đc. Kk. Đánh giá chung là phù hợp cho ai chỉ cần thép bọc thịt.
Vài cảm nhận cá nhân. Có j ko đúng thông cảm nhé.

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Đã chạy Wigo AT đến nay 3 tháng. Có nhiều cái hay cũng có nhiều cái dở. Cái hay là nhẹ nhàng, ghế trước sau đều rộng hơn i10, morning kể cả Fortuner của ông anh! Tự trọng chỉ 850 kg nên xăng cao tốc chỉ 22km/l, chở 5 người chạy 100-110km/h thấy cũng chắc chắn, êm ái. Chạy đô thị HN xăng 11km/l. Cái dở là chạy cao tốc thì ồn, tay lái nhẹ nhưng ko có EBD nên lảng, vào cua phải đệm phanh ko thì lắc thôi rồi. Bộ loa và DVD chỉ để cho vui, điều hoà mát ko sâu, bật gió lớn thì ồn. Tay nắm cửa, cần số xấu, nội thất cũng chả có j gọi là có. Gương chiếu hậu thì ko gập điện đc nhưng nó chắc. Gương xe khác ko đấu tay đôi với nó đc. Kk. Đánh giá chung là phù hợp cho ai chỉ cần thép bọc thịt.
EBD ko liên quan tới việc cụ vào cua đâu ạ. Chỉ có khi nào đạp phanh thì mới liên quan EBD. Theo tài liệu bên Nhật thì xe LHD - tay lái bên trái có EBD. Nên e nghĩ xe này có. Bản thân EBD - phân phối lực phanh ko phải là 1 hệ thống mà chỉ là lập trình của ECU. Cụm ABS đã có đủ các thành phần để EBD kích hoạt. Muốn biết có EBD hay ko cụ thử chạy vận tốc 60 1 người và vận tốc đó với 3 người phía sau rồi đạp phanh. nếu cảm giác ngồi trên xe y nhau thì có EBD.
Còn vào cua mà để xe ko lạng thì đó là hệ thống ESC- ổn định thân xe. Cái này làm việc cũng y như cụ đang rà phanh vậy. Xe nhẹ, ôm cua tốt nhất giảm tốc

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
EBD ko liên quan tới việc cụ vào cua đâu ạ. Chỉ có khi nào đạp phanh thì mới liên quan EBD. Theo tài liệu bên Nhật thì xe LHD - tay lái bên trái có EBD. Nên e nghĩ xe này có. Bản thân EBD - phân phối lực phanh ko phải là 1 hệ thống mà chỉ là lập trình của ECU. Cụm ABS đã có đủ các thành phần để EBD kích hoạt. Muốn biết có EBD hay ko cụ thử chạy vận tốc 60 1 người và vận tốc đó với 3 người phía sau rồi đạp phanh. nếu cảm giác ngồi trên xe y nhau thì có EBD.
Còn vào cua mà để xe ko lạng thì đó là hệ thống ESC- ổn định thân xe. Cái này làm việc cũng y như cụ đang rà phanh vậy. Xe nhẹ, ôm cua tốt nhất giảm tốc
Wigo không có EBD( Phân phối lực phanh điện tử) cụ ạ.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Wigo AT tự trọng 890 kg, bản MT 870 kg mà cụ.