Warning: Các chủ xe Santafe 2010 lưu ý!!!!!

Vietroad111

Xe buýt
Kiến tha các cụ, từ ngày SF 2010 về nước, theo thống kê của nhà em thì đã có ít nhất 6 cụ có vấn đề trong đó có 3 cụ treo chân, cụ thì toi máy, cụ thì toi hộp số..... phần mềm SC thì đến nay vẫn bặt vô âm tín, phụ tùng chưa có một cái gì để mà mua, một lần nữa đề nghị các cụ hãy cẩn thận với mác xe này.
Bố tổ. Chuột bạch thì cũng sướng thật nhưng cũng lắm cái khổ quá. Đến mệt vì hiện đại :102::102::102: Em 2008 của em may có Bác ko thì cũng bóc lịch thôi. (b)

camry28

Xe tải
Kiến tha các cụ, từ ngày SF 2010 về nước, theo thống kê của nhà em thì đã có ít nhất 6 cụ có vấn đề trong đó có 3 cụ treo chân, cụ thì toi máy, cụ thì toi hộp số..... phần mềm SC thì đến nay vẫn bặt vô âm tín, phụ tùng chưa có một cái gì để mà mua, một lần nữa đề nghị các cụ hãy cẩn thận với mác xe này.
Bác đùa hay thật đáy, thế thoiừ điểm này ko mua dc em nó hả bác, em đang định mai lấy nó đấy, thế các xe stf từ trướcc giờ toàn thế hả bác, thế sao mà em nó chay nf thế nhỉ

camry28

Xe tải
bác hartop đang cưỡi em gì thế:ohmy:

Carens2009

Xe điện
Bác đùa hay thật đáy, thế thoiừ điểm này ko mua dc em nó hả bác, em đang định mai lấy nó đấy, thế các xe stf từ trướcc giờ toàn thế hả bác, thế sao mà em nó chay nf thế nhỉ
Cụ lại không đọc từ đầu rồi,bác đấy đã cảnh báo ngay từ đầu là hiện tại vẫn chưa về phân mềm để sửa.

vua_luoi

Xe điện
Một warning nữa nhé, đó là cụ nào chuẩn bị mua xe Hàn mới 100% thì quyết nhanh lên, sắp tới giá có thể sẽ lên, lên khá cao vì theo thông tin em biết được thì có khoảng hơn 1.000 doanh nghiệp xuất khẩu xe bên HQ đang bị cơ quan thuế sở tại sờ gáy vì cái tội khuất tất trong thanh toán quốc tế mà cụ thể ở đây là xuất hóa đơn chỉ 30~70% giá trị thực của xe. Trong số các doanh nghiệp đó ít nhất khoảng 1/3 có thể sẽ bị bóc lịch, lúc đó bố chúng nó không dám khai giá thấp nữa và đương nhiên giá xe bán tại VN sẽ tăng chóng mặt luôn.
Các cụ cẩn thận nhé, cháu nghĩ NS nhà nước đang thặng chi quá, chắc BỘ TC quả này làm căng để truy thu đấy, ko khéo có khi truy thu cả các cụ đã hoàn thành nghĩa vụ mà do kê khai chưa đủ và đúng đấy.:^)

T

taodiacuoc

[Đang chờ cấp bằng]
Hì lại sắp sửa sốt hàng rồi:redface:

Một warning nữa nhé, đó là cụ nào chuẩn bị mua xe Hàn mới 100% thì quyết nhanh lên, sắp tới giá có thể sẽ lên, lên khá cao vì theo thông tin em biết được thì có khoảng hơn 1.000 doanh nghiệp xuất khẩu xe bên HQ đang bị cơ quan thuế sở tại sờ gáy vì cái tội khuất tất trong thanh toán quốc tế mà cụ thể ở đây là xuất hóa đơn chỉ 30~70% giá trị thực của xe. Trong số các doanh nghiệp đó ít nhất khoảng 1/3 có thể sẽ bị bóc lịch, lúc đó bố chúng nó không dám khai giá thấp nữa và đương nhiên giá xe bán tại VN sẽ tăng chóng mặt luôn.

camry28

Xe tải
Em đi Hyundai cụ ạ!!!!
Thế bác tư vấn giúp em có nên mua nó không, một mặt em thấy bác bảo nó đang khó sửa, mặt khác bác bảo em nó sắp tăng giá, em chẳng biết đằng nào mà lần, bác thấy thế nào, cho em xin mấy lời với:'(

Thế bác tư vấn giúp em có nên mua nó không, một mặt em thấy bác bảo nó đang khó sửa, mặt khác bác bảo em nó sắp tăng giá, em chẳng biết đằng nào mà lần, bác thấy thế nào, cho em xin mấy lời với:'(
Em dân kỹ thuật, thuần túy kỹ thuật nên em xin phép không có câu trả lời cho câu hỏi của cụ.

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Em dân kỹ thuật, thuần túy kỹ thuật nên em xin phép không có câu trả lời cho câu hỏi của cụ.
Bác cho hỏi KIA FORTE 2010 có vấn đề gì tương tự như SF 2010 không hả bác?

Bác cho hỏi KIA FORTE 2010 có vấn đề gì tương tự như SF 2010 không hả bác?
Rất lành bác ạ, bọn em đã chui được vào hầu hết các ngõ ngách của em nó rồi, duy chỉ còn 1 vấn đề là cái chìa khóa thông minh, vấn đề này sẽ được giải quyết trong ngày một ngày hai thôi.

khangluudan

Xe tải
may quá, e cứ đi CAP già cho chắc, xe còi ít điện tử , cho nó lành:69::69:

thế hteo bác thì máy stf có bền không với việc cải thiện maz lực như vây
Bằng niềm tin thì em cho rằng nó chẳng thua kém gì thậm chí còn hơn người anh em của nó, bằng thực tiễn thì chỉ có chờ thời gian trả lời, mà chờ thì cả Việt và Hàn đều có chữ "TR" và "CH", ý là chờ nặng và chờ nhẹ...........:21::21::21:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Bằng niềm tin thì em cho rằng nó chẳng thua kém gì thậm chí còn hơn người anh em của nó, bằng thực tiễn thì chỉ có chờ thời gian trả lời, mà chờ thì cả Việt và Hàn đều có chữ "TR" và "CH", ý là chờ nặng và chờ nhẹ...........:21::21::21:
Cho em hỏi xen ngang chút là SF 2010 hộp số mới, động cơ cũng mới luôn đúng không bác Top? Nếu đúng thì em nghĩ câu hỏi của bác camry28 được giải đáp đơn giải là tăng mã lực vì thay động cơ mới nên không ảnh hưởng tới độ bền của động cơ (về mặt lý thuyết)!

Cho em hỏi xen ngang chút là SF 2010 hộp số mới, động cơ cũng mới luôn đúng không bác Top? Nếu đúng thì em nghĩ câu hỏi của bác camry28 được giải đáp đơn giải là tăng mã lực vì thay động cơ mới nên không ảnh hưởng tới độ bền của động cơ (về mặt lý thuyết)!
Cả động cơ và hộp số đều mới hoàn toàn cụ ạ, linh kiện gần như không dùng lại cái gì của xe cũ.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Cả động cơ và hộp số đều mới hoàn toàn cụ ạ, linh kiện gần như không dùng lại cái gì của xe cũ.
Vâng, hi vọng rằng bác HT sớm có phần mềm scan SF 2010 cho anh em đỡ lo lắng.

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Bác nóc cứng ơi, nghe bác nói em cũng hơi lo lo, em đang đi Genesis Coupe. Con này có ổn định hoặc hay lỗi gì không ạ? Hệ thống chìa khóa thông minh thì sao? HN mình đã có phần mềm check lỗi em nó chưa ? Em cảm ơn bác nhiều (b)

nguoihung

Xe hơi
Các bác đã, đang và sẽ sắm Santafe 2010 lưu ý, hiện nay mẫu xe này dùng loại động cơ hoàn toàn mới, động cơ R và hộp số 6 cấp cũng hoàn toàn mới, mẫu xe này hiện chỉ bán tại thị trường Hàn Quốc do vậy theo em biết tại Việt Nam chưa hề có phần mềm để sửa chữa, chẩn đoán do vậy chỉ cần một lỗi mà ECU cho rằng lỗi nghiêm trọng là xe của các bác có thể phải treo một chỗ với thời gian tính bằng số tháng, thậm chí là số năm trong khi với các model khác có thể chỉ mất vài phút, do vậy các lưu ý mấy điểm sau:

1. Không được để xe chạy hết nhiên liệu.
2. Không nên độ bất cứ thứ gì liên quan đến hệ thống điện.
3. Không nên rửa động cơ.
4. Chú ý không để đổ nhầm nhiên liệu.
5. Không để chìa khóa ở những nơi tập trung từ tính hoặc sóng cao tần.

Khi nào có thông tin về phần mềm sửa chữa em sẽ có thông báo sau.
Nếu ai biết đơn vị hoặc cá nhân nào đã làm được phần mềm cho xe này thì cũng thông báo để anh em yên tâm.
Cám ơn bác HT em đang tìm hiểu về ST 2010 nay được bác góp ý thật là đáng quý, mong bác giữ gìn sức khỏe để có nhiều thông tin bổ ích cho anh em!!!!

camry28

Xe tải
cảm ơn bác đã có những cao kiến như vậy, em không biết bác đang đi xe gì thế, em mới tham gia forum, không biết bác, bác cho em biết bác là kỹ thuật của gara nào thế, em định mua stf10, mong được bác chỉ giáo:77: