Warning: Các chủ xe Santafe 2010 lưu ý!!!!!

CyberCar

Xe hơi
Đó cũng là cái giá phải trả cho các bác mạo hiểm làm chuột bạch. Các bác thật can đảm.

duongtm

Xe tăng
Vụ này nghiệm trọng lắm đấy các bác ah. Ai lại mua xe rồi để đến hàng tháng không chạy được thế.

Bác nào sợ để đấy em chịu cho, đằng nào nhà cũng có chỗ để xe rồi. Bác nào bán 35k ới em một câu nhé :21: :21: :21:

rắn săn mồi

Xe đạp
Em cám ơn bác Hardtop, một thông tin hữu ích. Em mới gia nhập gia đình Otofun 1 thời gian ngắn, cũng đang làm đơn xin vào SFC (b). Em lần đầu tiên trong đời cưới vợ 2 (mặc dù chưa có vợ cả) là em SantaFe2010. Em quyết lấy vì thấy cái hộp số 6 cấp và động cơ eVGT mới làm mát cũng bằng điện, 2.0 mà đạt 184 mã lực (quả nầy e ko chắc lắm!!!) nên e kết luôn. Giờ nghe cảnh báo của bác, em thấy lo lo.
Em xin đội ơn bác đã thông tin để em giữ gìn cho vợ 2 e đừng có ốm nặng ợ. Không thì em nó đi viện vài tháng thì em chẳng biết đi với ai hàng ngày. (b)(b) mời bác ợ.

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
:D Em nghĩ cái này chỉ là phần mềm, nên các garage của VN sẽ nhanh chóng update phần mềm mới thôi, các cụ đừng lo quá :)

XichLoBMW

Xe tải
Em cám ơn bác Hardtop, một thông tin hữu ích. Em mới gia nhập gia đình Otofun 1 thời gian ngắn, cũng đang làm đơn xin vào SFC (b). Em lần đầu tiên trong đời cưới vợ 2 (mặc dù chưa có vợ cả) là em SantaFe2010. Em quyết lấy vì thấy cái hộp số 6 cấp và động cơ eVGT mới làm mát cũng bằng điện, 2.0 mà đạt 184 mã lực (quả nầy e ko chắc lắm!!!) nên e kết luôn. Giờ nghe cảnh báo của bác, em thấy lo lo.
Em xin đội ơn bác đã thông tin để em giữ gìn cho vợ 2 e đừng có ốm nặng ợ. Không thì em nó đi viện vài tháng thì em chẳng biết đi với ai hàng ngày. (b)(b) mời bác ợ.
Bác sợ thì bác đổi cho em, xem em là SLX 2009 nè(b)

kien_bruce

Xe hơi
Các bác cứ yên tâm, sử dụng bình thường, không độ linh tinh thì em nó không có trục trặc gì đâu. Chơi hàng hót phải có chút gì đó rủi ro chứ, nhưng ít khi xảy ra lắm!
Cám ơn bác Hat - top đã cảnh báo(b)

quantute

Xe máy
Xe phuc vu minh cac bac oi
Em chay In G chang phai lo nghi gi, vut dau cung duoc , hong dau sua day, do keo meo go re om
Chu choi SF 2010 nhu vay thi lam no le cho no mat roi. Met lam

Sau khi mò mẫm "phi dao", em khẩn trương bấu cấu để các cụ yên tâm phần nào, hiện nay em đã có cách để xử lý một số trục trặc thông thường về phần động cơ, hộp số và các hệ thống khác hiện vẫn chưa được.
Em sẽ tiếp tục cập nhật.

CyberCar

Xe hơi
Ở đâu có cụ hardtop thì ở đó có sự yên tâm:21::21:

28A

Xe hơi
Xe của em dính rồi các cụ ơi....dính đinh ạ:69:

kyozite

Xe đạp
Tình hình là ngày kia em lấy xe ròi mà hôm nay mới đọc đc bài này.
Bít làm sao bi h nhỉ?:102:
Mà bác Top cho em hỏi chút, con SF 2010 lúc khởi động để số P thì nó có hiện đèn báo các chế độ ABS, Airbag ko ạ? Hay chỉ mỗi mấy cái công tơ mét? Em thấy mọi người bẩu khởi động thì nó phải bật đèn báo hết tất cả các chế độ của xe 1 lúc ròi nó tự tắt đi?
Bổ xung: đây là lần đầu tiên em lấy vợ đấy ạ, nên còn nhiều cái ngỡ ngàng, mong các bác chỉ dẫn, em sẽ mời vodka các bác ạ (b)

Tình hình là ngày kia em lấy xe ròi mà hôm nay mới đọc đc bài này.
Bít làm sao bi h nhỉ?:102:
Mà bác Top cho em hỏi chút, con SF 2010 lúc khởi động để số P thì nó có hiện đèn báo các chế độ ABS, Airbag ko ạ? Hay chỉ mỗi mấy cái công tơ mét? Em thấy mọi người bẩu khởi động thì nó phải bật đèn báo hết tất cả các chế độ của xe 1 lúc ròi nó tự tắt đi?
Bổ xung: đây là lần đầu tiên em lấy vợ đấy ạ, nên còn nhiều cái ngỡ ngàng, mong các bác chỉ dẫn, em sẽ mời vodka các bác ạ (b)
Khi bật chìa khóa lên (nhấn nút cũng thế) hầu hết tất cả các loại đèn cảnh báo đều sáng hết, sau khi nổ máy vài giây thì tắt hết mới là bình thường, đèn sáng lâu nhất là 6 giây.

kyozite

Xe đạp
Khi bật chìa khóa lên (nhấn nút cũng thế) hầu hết tất cả các loại đèn cảnh báo đều sáng hết, sau khi nổ máy vài giây thì tắt hết mới là bình thường, đèn sáng lâu nhất là 6 giây.
Cảm ơn cụ, em đã lấy cháu nó về ròi, check hết tất cả ngon lành. Hôm nào rảnh em sẽ cho cháu nó lên đây để các cụ ném đá ạ :21:.
Nhân tiện em hỏi các cụ chút, con SF 2010 này bảo dưỡng có phức tạp như mấy con Camry, BMW ko vây? ( vd như thay dầu phải cắm computer vào để reset ấy, hay vẫn dùng công nghệ chạy bằng cơm hết ạ) :^)

XichLoBMW

Xe tải
Em xài con 2009, nhưng 2010 chắc cũng vậy thôi. Chỉ cắm computer khi nào đèn check màu vàng hoặc đèn đỏ nó sáng lên thôi. Đèn vàng thì "lết" về gara được chứ đèn đỏ thì phải gọi cứu hộ đến kéo hoặc cõng về.
Thay dầu, thay ắc quy thoải mái, ko phải cắm computer đâu. Yên tâm là rất tốt vì Hyundai sử dụng công nghệ cao đem lại thuận tiện, nhưng không quá cao đem lại sự phiền toái:41:(b)

Em xài con 2009, nhưng 2010 chắc cũng vậy thôi. Chỉ cắm computer khi nào đèn check màu vàng hoặc đèn đỏ nó sáng lên thôi. Đèn vàng thì "lết" về gara được chứ đèn đỏ thì phải gọi cứu hộ đến kéo hoặc cõng về.
Thay dầu, thay ắc quy thoải mái, ko phải cắm computer đâu. Yên tâm là rất tốt vì Hyundai sử dụng công nghệ cao đem lại thuận tiện, nhưng không quá cao đem lại sự phiền toái:41:(b)
Em khoái nhất câu này trong box Hyundai!!!!!!!

kyozite

Xe đạp
Thay dầu, thay ắc quy thoải mái, ko phải cắm computer đâu. Yên tâm là rất tốt vì Hyundai sử dụng công nghệ cao đem lại thuận tiện, nhưng hônkgq uá cao đem lại sự phiền toái:41:(b)
Em nghe câu này cũng sướng (l):21::69:

Kiến tha các cụ, từ ngày SF 2010 về nước, theo thống kê của nhà em thì đã có ít nhất 6 cụ có vấn đề trong đó có 3 cụ treo chân, cụ thì toi máy, cụ thì toi hộp số..... phần mềm SC thì đến nay vẫn bặt vô âm tín, phụ tùng chưa có một cái gì để mà mua, một lần nữa đề nghị các cụ hãy cẩn thận với mác xe này.

lucky-luke

Xe buýt
Vãi lều! May mà nhà e ít xiền, công nghệ làng nhàng! :77::77::77:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Kiến tha các cụ, từ ngày SF 2010 về nước, theo thống kê của nhà em thì đã có ít nhất 6 cụ có vấn đề trong đó có 3 cụ treo chân, cụ thì toi máy, cụ thì toi hộp số..... phần mềm SC thì đến nay vẫn bặt vô âm tín, phụ tùng chưa có một cái gì để mà mua, một lần nữa đề nghị các cụ hãy cẩn thận với mác xe này.
Cảm ơn cụ, hôm trước em vừa call cho cụ để test vụ còi báo động của xe SF 2010 ấy ạ. (Vụ đóng = smartkey và mở = chìa - sau 30s ấy ạ) Dưng mà em cứ tưởng nó sài còi riêng, hú ầm ĩ như còi báo động :D, hehe, dưng mà là còi thường và kiểu bấm liên tục ạ.

Em cũng cảm ơn cụ vì các warning trên đây, em sẽ hết sức cẩn thận :( Mong rằng sẽ sớm có software và phụ kiện cho SF2010!

Em Hoangnn