[Funland] Warmly welcome chị Hạ Cẩm Ly

HVC

Xe buýt
Mà Việt Nam mình giờ cũng kinh lắm các Cụ.
Hầu như các thương hiệu lớn, nổi tiếng đều đặt nhà máy tại Việt Nam.
Lượng hàng xuất đi mỗi ngày trước khi có dịch ghê lắm.
Sân bay, cảng biển gì đều quá tải hết.
Cụ vào khu công nghiệp Sóng Thần 1 và Sóng Thần 2 thì mới thấy quy mô khu công nghiệp nó lớn tới mức nào. những năm trước 2010 em làm trong đó mới thấy bạt ngàn làm sao. Phần lớn cty trong đó gia công xuất khẩu chứ ko bán trong nội địa.

SPL

Xe container
Mong là có CSB 8522 :D

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vào khu công nghiệp Sóng Thần 1 và Sóng Thần 2 thì mới thấy quy mô khu công nghiệp nó lớn tới mức nào. những năm trước 2010 em làm trong đó mới thấy bạt ngàn làm sao. Phần lớn cty trong đó gia công xuất khẩu chứ ko bán trong nội địa.
Tân Thuận, Linh Trung, Sóng Thần, VSIP...em đi hết rồi Cụ. Nghề của em mà.
Khi xưa thì em đi theo xe giao hàng, sau thì có vào mấy cty này làm biên bản chụp hình mấy cont hàng hư để làm bảo hiểm.
Pou Chen, Pou Yuen, Freetrend...chiều tan ca công nhân đi bộ dài cả km.
Cụ nào mê xe đạp thì biết giờ gia công ở Việt Nam nhiều lắm.
Strongman, Giant, Bianchi...
Em hay xuất hàng khung xe đạp Alu đi OPO, giá vài ngàn đô 1 cái.
Cty này cũng làm đồ cho Harley Davison.
Hai năm nay họ xuất linh kiện xe trượt tuyết mới khủng.
Số lượng chắc cũng vài ngàn tấn, toàn đi Mỹ.

Chỉnh sửa cuối:

Nam việt nam

Xe buýt
Chửi Mỹ thì cũng chửi mấy chục năm rồi. Đã đến lúc hai bên bỏ quá khứ lại với nhau để nâng quan hệ lên một tầm cao mới. Đó là điều những người quân tử nên làm. Bạn bè, anh em ruột còn lúc choảng nhau nữa là.
“Mỹ viện trợ cho Việt Nam 5 triệu liều vaccine mà không kèm theo bất kỳ điều kiện chính trị nào” - Bộ trưởng QP Mỹ nói 2 hôm trước. “Đó là cách những người bạn giúp đỡ nhau trong hoạn nạn” - Bác Phúc nói chứ ko phải em bịa nhé.
Ko như người anh em tốt viện trợ 500.000 liều xong rồi quay ra vặn vẹo nhau.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun
Người anh em đó yêu cầu tiêm cho công dân họ và khu vực giáp họ nữa cơ

Chắc lại sang cho ít vắc xin, mở rộng hợp tác, hoan nghênh các kiểu ... rồi hỏi xem miếng đất miền Trung kia cho thuê không #:-s

TrangBonBon

Xe tăng
Em cứ thử nghĩ hơi thực dụng tí.
Nhà có cái mặt tiền chuyên buôn bán, ko rộng dài nhưng ở khu đông dân cư, mà tiền ko đủ nhiều để tự kinh doanh. Cạnh cái ông hàng xóm của dãy mặt tiền phố trên cứ lăm le để nhờ cái này cái nọ. Lịch sử ông hàng xóm để nhờ này rồi hóa luôn sổ đỏ của người ta thành của mình là đã có.
Thế thì có khách hàng hỏi thuê mặt tiền kinh doanh thì có nên cho thuê không?
Cần làm hợp đồng thế nào để sổ đỏ vẫn nắm chắc, thời gian cho thuê bao lâu để phù hợp với mình, giá bao nhiêu thì đúng với giá trị trong khu vực?

Nên cho thuê hay là thân với hàng xóm, cho thuê thì chắc mấy chấm ngoài biển dễ toang lắm ... khó đưa ra quyết sách lắm :D
Nhà có cái mặt tiền chuyên buôn bán, ko rộng dài nhưng ở khu đông dân cư, mà tiền ko đủ nhiều để tự kinh doanh. Cạnh cái ông hàng xóm của dãy mặt tiền phố trên cứ lăm le để nhờ cái này cái nọ. Lịch sử ông hàng xóm để nhờ này rồi hóa luôn sổ đỏ của người ta thành của mình là đã có.
Cần làm hợp đồng thế nào để sổ đỏ vẫn nắm chắc, thời gian cho thuê bao lâu để phù hợp với mình, giá bao nhiêu thì đúng với giá trị trong khu vực?

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Đám đảng này có lão nhọ với ông Tơn làm em không có tý nào ấn tượng ra hồn. Toàn nhảm với dân túy nên em cũng ko mong đc món gì. Thôi thì chị sang em đón chứ biết sao giờ.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Thuê gửi gì cụ ei. Bán cmn luôn bảo anh em mình về 1 nhà, tiêu chunh đồng hào cho nó nhanh. Lằng nhằng chỉ tôt mất thời gian. Mà đám đầy tớ thì ko thích thế vì làm như thế mất hết bổng lộc với lại ko có ai cung phụng.

HVC

Xe buýt
Tân Thuận, Linh Trung, Sóng Thần, VSIP...em đi hết rồi Cụ. Nghề của em mà.
Khi xưa thì em đi theo xe giao hàng, sau thì có vào mấy cty này làm biên bản chụp hình mấy cont hàng hư để làm bảo hiểm.
Pou Chen, Pou Yuen, Freetrend...chiều tan ca công nhân đi bộ dài cả km.
Cụ nào mê xe đạp thì biết giờ gia công ở Việt Nam nhiều lắm.
Strongman, Giant, Bianchi...
Em hay xuất hàng khung xe đạp Alu đi OPO, giá vài ngàn đô 1 cái.
Cty này cũng làm đồ cho Harley Davison.
Hai năm nay họ xuất linh kiện xe trượt tuyết mới khủng.
Số lượng chắc cũng vài ngàn tấn, toàn đi Mỹ.
Mấy khu công nghiệp ở BN và BG không bằng góc nhỏ trong đó. vậy mà có thớt nhiều Cụ vẫn nói là sao ko dập dịch tốt như ở BN, BG. Thời điểm em ở trong đó có công ty may số lượng gần 20.000 công nhân. Lúc tan ca đi bộ về dài cả km.

aitymo

Xe điện
Thằng Nike hay UA, ... nó switch nhanh lắm đơn hàng họ cũng để rải rác các nhà máy, vùng miền, trên ERP của hị nắm rõ hết..
Nguyên phụ liệu nó nằm giá như lòng bàn tay mà nên chuyển nhà máy nó chỉ tăng đơn hàng các nhà máy đã được họ kiểm xưởng từ trước nên ko ngại đâu, thậm chỉ FAB, trím nó chỉ định nhà cung cấp rồi

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Thằng Nike hay UA, ... nó switch nhanh lắm đơn hàng họ cũng để rải rác các nhà máy, vùng miền, trên ERP của hị nắm rõ hết..
Nguyên phụ liệu nó nằm giá như lòng bàn tay mà nên chuyển nhà máy nó chỉ tăng đơn hàng các nhà máy đã được họ kiểm xưởng từ trước nên ko ngại đâu, thậm chỉ FAB, trím nó chỉ định nhà cung cấp rồi
Em thấy nó đang lo không đủ hàng đó Cụ.
Nhà máy to nằm trong này nhiều, đang đóng cửa gần hết.

“Đại dịch COVID-19 bùng phát mới đang đe dọa đến các công ty như Nike. Hãng thời trang này khẳng định có 200 nhà cung ứng trên khắp Việt Nam, chiếm khoảng 50% sản lượng giày của Nike trên toàn cầu trong năm tài chính 2020.

Trong một báo cáo gần đây, Panjiva, một công ty con của S&P Global, cho biết nguồn cung ứng giày dép của Nike có thể đang ở mức thấp do sự gián đoạn mà đại dịch gây ra tại Việt Nam.

Thời gian gần đây, các nhà thầu chính của Nike như Pouchen, Changshin, Feng Tay Enterprises và Eclat Textile đã phải tạm dừng sản xuất để phòng, chống đại dịch COVID-19.

Khi được Nikkei Asia hỏi liệu hãng có đang phải đối mặt với tình trạng thiếu hụt nguồn cung nghiêm trọng hay không, Nike cho biết họ có thể vượt qua những hạn chế trong ngắn hạn này.

"Chúng tôi mong muốn các nhà cung ứng của hãng tại Việt Nam ưu tiên sức khỏe và sinh kế của công nhân, đồng thời tiếp tục tuân thủ các yêu cầu pháp lý và quy tắc ứng xử của Nike về việc cấp phát tiền lương, phúc lợi,... cho người lao động", một phát ngôn viên của Nike chia sẻ.

Chỉnh sửa cuối:

aitymo

Xe điện
Em thấy nó đang lo không đủ hàng đó Cụ.
Nhà máy to nằm trong này nhiều, đang đóng cửa gần hết.

“Đại dịch COVID-19 bùng phát mới đang đe dọa đến các công ty như Nike. Hãng thời trang này khẳng định có 200 nhà cung ứng trên khắp Việt Nam, chiếm khoảng 50% sản lượng giày của Nike trên toàn cầu trong năm tài chính 2020.

Trong một báo cáo gần đây, Panjiva, một công ty con của S&P Global, cho biết nguồn cung ứng giày dép của Nike có thể đang ở mức thấp do sự gián đoạn mà đại dịch gây ra tại Việt Nam.

Thời gian gần đây, các nhà thầu chính của Nike như Pouchen, Changshin, Feng Tay Enterprises và Eclat Textile đã phải tạm dừng sản xuất để phòng, chống đại dịch COVID-19.

Khi được Nikkei Asia hỏi liệu hãng có đang phải đối mặt với tình trạng thiếu hụt nguồn cung nghiêm trọng hay không, Nike cho biết họ có thể vượt qua những hạn chế trong ngắn hạn này.

"Chúng tôi mong muốn các nhà cung ứng của hãng tại Việt Nam ưu tiên sức khỏe và sinh kế của công nhân, đồng thời tiếp tục tuân thủ các yêu cầu pháp lý và quy tắc ứng xử của Nike về việc cấp phát tiền lương, phúc lợi,... cho người lao động", một phát ngôn viên của Nike chia sẻ.
Ngoài này đangvtawng ca ép tiến độ bở hơi tai đây cụ

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài này đangvtawng ca ép tiến độ bở hơi tai đây cụ
Cố lên Cụ, có việc làm là ngon rồi.
Tháng 4 mới bỏ Việt Nam ra khỏi danh sách thao túng tiền tệ.
Xong tặng 5 triệu liều vaccine.
Bộ trưởng quốc phòng sang thăm, bây giờ là phó tổng thống.
Có khi sau đợt này thành đối tác chiến lược toàn diện.:)

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Mỹ cứ nịnh VN thế này đám lưu vong buồn nẫu.

Cả bọn gì đâu trong nước nữa.:((

Trong khi VN kệ mẹ Mỹ vẫn tặng Cu3 12k tấn gạo;))
Cụ có tâm tư, nỗi niềm gì khó nói à.
Vui lên đi Cụ, sắp có nhiều cơ hội làm ăn rồi.
Có khi còn được mua đồ chơi.:))

Johnny Cupcakes

Xe điện
Chuẩn cụ ạ. Quá sai lầm và chủ quan cho đợt dịch 30/4-1/5. Bao công sức đổ xuống sông bể hết. Để bọn du lịch nó gào mồm lên rồi mở cửa cho nó. Kích cầu với lọ chai. Giờ bung toang hết cả. Bao nhiêu nghành chết theo chúng nó. Dân thì nửa mùa cuồng cẳng cố sống cố chết mấy ngày nghỉ để đi bằng được. Những người ở nhà thì chịu liên luỵ của chúng nó
Lốp bi của đội tàu bay

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
À xem phây thấy bọn ở bển và bọn ở đây nhưng hồn ở bển chửi cụ Đen và mợ Rít dữ lắm.

10 thằng chửi đảng dân chủ thì cả 10 thằng ngày đêm mong VN sập.

Cứ VN gặp vận hạn gì đó là bỏn lại rú lên như chó dại.

Nên quả này bỏn buồn.;))

Còn chuyện làm ăn thì là xu hướng tất yếu khỏi cần bàn.
Kệ mịa bọn nó Cụ quan tâm là gì.
Lo cho mình ở đây thôi Cụ.