[Funland] Warmly welcome chị Hạ Cẩm Ly

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Có được coi là ngoại giao Vacxin không nhể.... đang dịch mà đón nhiều khách VIP ưng ưng là.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cty không đủ đk thì đóng cửa trước rồi.
Sau vụ cty gỗ 240F0 chắc cũng sợ nên cho tạm nghỉ luôn.
Em nghe đồn 5/8 BD áp dụng.
Tạm ổn dịch chắc khó khăn phục hồi lắm.
E cũng đang lăn tăn có cắt lỗ sớm k đây cụ ạ, Sg e dự hết năm k làm ăn dc gì, mấy nay gọi chủ nhà k đc rồi

đi hai cẳng

Xe buýt
Sang giờ này đang giãn cách làm gì có bún đậu mà ăn nhỉ? chắc úp tạm điểm tâm mỳ tôm trứng. mợ này ở khách sạn nào e đén xin chân trông xe bán trà đá ở nhà trắng bên ý .

Lucifer2306

Xe tăng
Chửi Mỹ thì cũng chửi mấy chục năm rồi. Đã đến lúc hai bên bỏ quá khứ lại với nhau để nâng quan hệ lên một tầm cao mới. Đó là điều những người quân tử nên làm. Bạn bè, anh em ruột còn lúc choảng nhau nữa là.
“Mỹ viện trợ cho Việt Nam 5 triệu liều vaccine mà không kèm theo bất kỳ điều kiện chính trị nào” - Bộ trưởng QP Mỹ nói 2 hôm trước. “Đó là cách những người bạn giúp đỡ nhau trong hoạn nạn” - Bác Phúc nói chứ ko phải em bịa nhé.
Ko như người anh em tốt viện trợ 500.000 liều xong rồi quay ra vặn vẹo nhau.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

vivu2211

Xe máy
ok đấy

ngominh

Xe điện
Chửi Mỹ thì cũng chửi mấy chục năm rồi. Đã đến lúc hai bên bỏ quá khứ lại với nhau để nâng quan hệ lên một tầm cao mới. Đó là điều những người quân tử nên làm. Bạn bè, anh em ruột còn lúc choảng nhau nữa là.
“Mỹ viện trợ cho Việt Nam 5 triệu liều vaccine mà không kèm theo bất kỳ điều kiện chính trị nào” - Bộ trưởng QP Mỹ nói 2 hôm trước. “Đó là cách những người bạn giúp đỡ nhau trong hoạn nạn” - Bác Phúc nói chứ ko phải em bịa nhé.
Ko như người anh em tốt viện trợ 500.000 liều xong rồi quay ra vặn vẹo nhau.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun
Ở đây ai chửi thế??? Tự dưng nhảy vào đá thúng đụng nia :))

E cũng đang lăn tăn có cắt lỗ sớm k đây cụ ạ, Sg e dự hết năm k làm ăn dc gì, mấy nay gọi chủ nhà k đc rồi
BG đến hôm nay mới trở lại trạng thái bình thường mới. Em đoán SG phải đến tết, nếu phức tạp thì cứ đc quận nào nới quận đó, rồi nhì nhằng chống dịch vậy.
Tầm này vẫn còn tăm tối chưa biết gỡ kiểu gì, gỡ đc rồi lại thủng chỗ nọ vá chỗ kia.
mỗi ng có một cách nhìn nhận phán đoán tình huống. Nếu mợ lạc quan thì cứ chơi thôi:D

Rong Ruổi

Xe container
Cty em chuyên làm hàng garment đi Mẽo.
Khóc ròng luôn.:)
Nike thì Việt Nam chiếm hơn 50% thế giới.
Không lo mới lạ.
Ẹc, E ko nghĩ như vậy đâu. Cụ có số liệu ko? Mình chiếm được 15-20% của TG đã là lớn lắm rồi

yamaha-x8

Xe tăng
Đúng là cột điện mà biết đi thì cũng phải đến chào lãnh đạo VN. Lđ liên tục tiếp khứa, đuổi ko hết, hoành thật !:((:((:((

Chỉnh sửa cuối:

Rong Ruổi

Xe container
Khổ! Cứ vừa bế em vừa xay lúa, giờ em thì ngã lúa thì hỏng tan nát hết. Xót xa quá.

Ngay từ đợt 30/4 tuyên truyền mạnh nhưng ko làm dứt khoát, chủ quan duy ý chí, chỉ đạo nhiều nhưng ko quyết liệt.
Giờ thì mất việc làm cả loạt. Các nhãn hàng nó thuê nước khác gia công thì công nhân lấy đâu việc làm. Thuế đầu ra đầu vào, thuế nọ thuế kia thất thu một mớ.
Quá buồn cho con thuyền rách...
Chuẩn cụ ạ. Quá sai lầm và chủ quan cho đợt dịch 30/4-1/5. Bao công sức đổ xuống sông bể hết. Để bọn du lịch nó gào mồm lên rồi mở cửa cho nó. Kích cầu với lọ chai. Giờ bung toang hết cả. Bao nhiêu nghành chết theo chúng nó. Dân thì nửa mùa cuồng cẳng cố sống cố chết mấy ngày nghỉ để đi bằng được. Những người ở nhà thì chịu liên luỵ của chúng nó

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Ẹc, E ko nghĩ như vậy đâu. Cụ có số liệu ko? Mình chiếm được 15-20% của TG đã là lớn lắm rồi
Không nhầm đâu Cụ.
Đợt em qua họp với Nike Việt Nam để bàn cách giao nhận cho các đơn hàng đi Úc.
Nghe bên họ nói có thể tăng lên thêm 60-70% đó Cụ.
Mỹ đang là thị trường xuất khẩu lớn nhất của Việt Nam với gần 80 tỉ $ một năm.
Thiếu nguồn hàng từ Việt Nam trong khi đang căng thẳng với TQ họ cũng mệt.
Nhất là hàng dệt may, da giày...

FUN PLUS

Xe buýt
Hàng xóm dạo này bận gì ko mà chẳng thấy qua lại gì ?

Chuẩn cụ ạ. Quá sai lầm và chủ quan cho đợt dịch 30/4-1/5. Bao công sức đổ xuống sông bể hết. Để bọn du lịch nó gào mồm lên rồi mở cửa cho nó. Kích cầu với lọ chai. Giờ bung toang hết cả. Bao nhiêu nghành chết theo chúng nó. Dân thì nửa mùa cuồng cẳng cố sống cố chết mấy ngày nghỉ để đi bằng được. Những người ở nhà thì chịu liên luỵ của chúng nó
Kể sau trong tháng 5, đầu tháng 6.
Nhận thức rõ delta nó nguy hiểm thì phải hạn chế ăn nhậu, đàn đúm quá xá, cafe trà chanh... Chỉ ưu tiên cho công xưởng nhà máy, công nhân đi làm về nhà ko tụ tập như Bắc Giang mới đc.
Đây mồm thì nói làm chặt nhưng tay ko làm!!!

Khi SG bắt đầu căng, Sg làm chặt thì lại có chỉ đạo vào “ko đc ngăn sông cấm chợ, tạo đk để phát triển kép, kiên định, kiên trì kép”
Rất là chồng chéo và mâu thuẫn. Giao súng nhưng lại chỉ đạo cách bắn, thế thì vào mà bắn luôn đi :))
Cộng dồn nhiều yếu tố khác nữa nên toang thôi!

Chỉnh sửa cuối:

Rong Ruổi

Xe container
Không nhầm đâu Cụ.
Đợt em qua họp với Nike Việt Nam để bàn cách giao nhận cho các đơn hàng đi Úc.
Nghe bên họ nói có thể tăng lên thêm 60-70% đó Cụ.
Mỹ đang là thị trường xuất khẩu lớn nhất của Việt Nam với gần 80 tỉ $ một năm.
Thiếu nguồn hàng từ Việt Nam trong khi đang căng thẳng với TQ họ cũng mệt.
Nhất là hàng dệt may, da giày...
Hình như là cụ nhầm hay sao ý. Theo số liệu mới nhất của năm 2021 thì ngành da giầy của mình mới đạt được gần 10 tỷ đô thôi cụ. Và hãng nike chỉ chiếm 1 phần trong đó thôi

(BĐT) - Bộ Công Thương cho biết, trong tháng 4 và 4 tháng đầu năm 2021, ngành dệt may, da giày Việt Nam đã có nhiều tín hiệu khởi sắc hơn so với cùng kỳ năm trước.
Ngành dệt may, da giày có nhiều tín hiệu khởi sắc hơn
Kim ngạch xuất khẩu hàng dệt và may mặc ước đạt 9,51 tỷ USD, tăng 9% so với cùng kỳ. Ảnh: Internet
Lý do là một số thị trường xuất khẩu chính của Việt Nam dần hồi phục và tận dụng tốt cơ hội từ các Hiệp định FTAs đã ký kết và đi vào thực thi.
Chỉ số sản xuất ngành dệt tháng 4 tăng 2,7% so với tháng trước và tăng 17,3% so với cùng kỳ năm 2020; ngành sản xuất trang phục lần lượt tăng 3,9% và 29,4%; ngành sản xuất da và các sản phẩm có liên quan tăng 1,8% và 29,3%. Tính chung 4 tháng, chỉ số sản xuất ngành dệt tăng 7,8% so với cùng kỳ; ngành sản xuất trang phục tăng 9,5%; ngành sản xuất da và các sản phẩm có liên quan tăng 11%.
Một số sản phẩm trong ngành đạt mức tăng trưởng khá như: Vải dệt từ sợi tự nhiên ước đạt 201 triệu m2, tăng 10,1% so với cùng kỳ; sản xuất vải dệt từ sợi tổng hợp và sợi nhân tạo ước đạt 378,3 triệu m2, tăng 6,4% so với cùng kỳ; quần áo mặc thường ước đạt 1.492,4 triệu cái, tăng 8,9%; Giầy dép da ước đạt 94,1 triệu đôi, tăng 13,3%.
Kim ngạch xuất khẩu hàng dệt và may mặc ước đạt 9,51 tỷ USD, tăng 9% so với cùng kỳ; kim ngạch xuất khẩu xơ, sợi dệt các loại tăng 43,4%; kim ngạch xuất khẩu vải mành, vải kỹ thuật khác tăng 35,7%.
Cũng trong 4 tháng đầu năm 2021, kim ngạch xuất khẩu giầy, dép các loại ước đạt 6,392 tỷ USD, tăng 18,7% so với cùng kỳ.

muachieukyniem

Xe điện
Mợ này chỉ mong thằng cha Bin đần ngoẻo.

TrangBonBon

Xe tăng
Tổng thống đương nhiệm mà đứt là Phó tổng thống lên, sau Phó tổng thống là Chủ tịch Hạ viện thì phải, ko bít em có nhớ nhầm ko? Cái phim Mỹ nào nó nói y’ như thế. :D