Chi hội Wagon phiêu lưu kí 2014

Trạng thái
Thớt đang đóng

wagon2005

Xe tăng
:D. làm 1 lần nhìn thì có vẻ nhiều. nhưng thực ra mình may 1 cái áo mới luôn đẹp và chất lựong hơn rất nhiều lần Vá víu lại một cái áo cũ rách nát :D.. nếu tính đi tính lại thì thà làm 1 nhát như thế này còn tiết kiệm hơn là nay 2 tr. mai 5 tr, mà cái áo rách vẫn hoàn áo rách ;))
em đồng ý với ý kiến của cụ

KMS

Xe container
Bia có được không? CN tuần này có bia đới cụ ơi.
Đi làm KCN nên ngày thường về muộn quá,khó bia bọt

lenguyen457

Xe điện
vâng. vn mình thì cứ nhất thân nhì quen. tuy vậy nhưng vẫn phải mò ra để thăm khám, theo dõi. có vấn đề gì mình đề đạt luôn cho anh em thợ ngừoi ta xử lý mới ok cụ ạ. chứ thợ thuyền mà ko có tí nhiệt thì họ cũng chỉ làm cho qua mà thôi
Mình là mình rất ghét cái ý thức làm việc kiểu này.
Dưới con mắt của người bán hàng/ hoặc làm dịch vụ, khách hàng là những con gà béo, cừu non (mà quả thực, ai mà có kiến thức kinh nghiệm từ việc chọn cái tăm cho đến việc sửa cái ô tô). Thế là người ta cứ ung dung làm thịt các con gà béo, cừu non như chúng ta, nhiều khi biết chắc bị làm thịt, nhưng chẳng có cách nào.
Khi mang xe đi kiểm tra, việc đầu tiên là phán một đống bệnh, phải thay thế nhiều nhất....., khi làm thi thay thế ít nhất. Phát hiện ra thì lại bảo quên, hoặc còn mới tận dụng được, không phát hiện ra coi như đã thay thế, và đương nhiên tính tiền.

Từ người bán hàng ăn cho đến người sửa xe, người bán hàng đều giống nhau về thái độ và ý thức làm việc nói một cách học thuật và văn hóa kinh doanh.
Một lần, Mình vào quán ăn, tiếp khách họ bố trí 3-4 nhân viên phục vụ nhiệt tình, thấy quan ăn ngon, phục vụ tốt thế là hôm sau đi mời bạn đến ăn, quán thấy có ít người dáng vẻ không VIP lắm, họ lơ luôn, gọi nửa tiếng mà không mang đồ ra.

Việt nam quê hương tôi - một trời tâm sự

Tinhlagi238

Xe hơi
:D. làm 1 lần nhìn thì có vẻ nhiều. nhưng thực ra mình may 1 cái áo mới luôn đẹp và chất lựong hơn rất nhiều lần Vá víu lại một cái áo cũ rách nát :D.. nếu tính đi tính lại thì thà làm 1 nhát như thế này còn tiết kiệm hơn là nay 2 tr. mai 5 tr, mà cái áo rách vẫn hoàn áo rách ;))
Nhất trí với quan điểm của cụ

GIA DINH NHO

Xe điện
Mình là mình rất ghét cái ý thức làm việc kiểu này.
Dưới con mắt của người bán hàng/ hoặc làm dịch vụ, khách hàng là những con gà béo, cừu non (mà quả thực, ai mà có kiến thức kinh nghiệm từ việc chọn cái tăm cho đến việc sửa cái ô tô). Thế là người ta cứ ung dung làm thịt các con gà béo, cừu non như chúng ta, nhiều khi biết chắc bị làm thịt, nhưng chẳng có cách nào.
Khi mang xe đi kiểm tra, việc đầu tiên là phán một đống bệnh, phải thay thế nhiều nhất....., khi làm thi thay thế ít nhất. Phát hiện ra thì lại bảo quên, hoặc còn mới tận dụng được, không phát hiện ra coi như đã thay thế, và đương nhiên tính tiền.

Từ người bán hàng ăn cho đến người sửa xe, người bán hàng đều giống nhau về thái độ và ý thức làm việc nói một cách học thuật và văn hóa kinh doanh.
Một lần, Mình vào quán ăn, tiếp khách họ bố trí 3-4 nhân viên phục vụ nhiệt tình, thấy quan ăn ngon, phục vụ tốt thế là hôm sau đi mời bạn đến ăn, quán thấy có ít người dáng vẻ không VIP lắm, họ lơ luôn, gọi nửa tiếng mà không mang đồ ra.

Việt nam quê hương tôi - một trời tâm sự
lần sau đi ăn phở là cứ comple cà vạt cụ nhở .

KMS

Xe container
Up lên trang 1 rồi các cụ ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

alex_pagulayan

Xe điện
xác nhận là tính đến 18h chiều nay thì toàn bộ phần thân xe ( bên lái) đã lòi tôn) :D

Kenket

Xe điện
Em hóng công đoạn nuy toàn bộ, oánh cho lòi tôn !:))

bttcars

Xe buýt
Hôm nay em cũng cho em wagon nhà em đi spa, bác thợ sơn cứ khuyên em sơn màu khác đi cho rẻ, màu hiện tại ăn chơi quá mà đắt ziền. Khi nào spa xong em mang ra đây các cụ ngắm.

TL_Vietnam

Xe lăn
Làm kỹ + mất thời gian + tiền bạc nhưng sướng các kụ nhờ :D (b)(b)(b)

KMS

Xe container
Chỉ sướng mỗi cái mình biết được xe của minh giờ như thế nào. Toàn bộ gần như là chuẩn ý mình luôn.

Fexx

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng