Chi hội Wagon phiêu lưu kí 2014

Trạng thái
Thớt đang đóng

GIA DINH NHO

Xe điện
Vâng, em đang contact với Su Quý Hạnh để đặt nguyên một cục máy của su 5 tạ mới kính cong rồi ạ. Máy cũ thì em không thích.
Khung gầm thì em làm chuẩn rồi, như mới. Giờ chỉ còn thay mỗi cái máy thì chả khác gì xe mới xuất xưởng ạ :).
em hỏi ngu tý . là máy của su 5 tạ . tưởng khác tý so với WG mà. một con nằm dọc một con nằm ngang . hay là vẫn giống nhau . chỉ đặt khác nhau thôi .

mà thay máy thế còn số máy nữa cụ . đăng kiểm ảnh hưởng ko .

KMS

Xe container
Quan trọng là có Bác dẫn đường, thì không gì là không thể cụ ạ. Em bán hết cả lợn gà trâu bò thóc lúa rồi... Máu lên não rồi thì chơi tới bến luôn :D

minck

Xe container
em hỏi ngu tý . là máy của su 5 tạ . tưởng khác tý so với WG mà. một con nằm dọc một con nằm ngang . hay là vẫn giống nhau . chỉ đặt khác nhau thôi .

mà thay máy thế còn số máy nữa cụ . đăng kiểm ảnh hưởng ko .
Máy mới có hồ sơ nên muốn thay thì đem hồ sơ đến CSGT và Đăng kiểm làm thủ tục thay đổi giống như thay đổi màu sơn ấy.

GIA DINH NHO

Xe điện
Máy mới có hồ sơ nên muốn thay thì đem hồ sơ đến CSGT và Đăng kiểm làm thủ tục thay đổi giống như thay đổi màu sơn ấy.
á . thế này thì sau 20 năm nữa hội Wg vẫn tồn tại . các cụ nhỉ .

laitau

Xe tăng
Quan trọng là có Bác dẫn đường, thì không gì là không thể cụ ạ. Em bán hết cả lợn gà trâu bò thóc lúa rồi... Máu lên não rồi thì chơi tới bến luôn :D
Ớ, thay được thì ngon quá cụ nhề :D

login

Xe tải
Thay dc hết cụ ạ...đơn giản ấy mà.
Có những thứ e nghĩ k thay được, thí dụ nếu khung xe (xát-xi) bị mục, chùn vênh do đâm đụng, hoặc nếu máy đã đến lúc phải lên cốt xy-lanh thì khó mà làm cho nó ngon lành lại được. Lúc đó chỉ có thay máy mới.

KMS

Xe container
Có những thứ e nghĩ k thay được, thí dụ nếu khung xe (xát-xi) bị mục, chùn vênh do đâm đụng, hoặc nếu máy đã đến lúc phải lên cốt xy-lanh thì khó mà làm cho nó ngon lành lại được. Lúc đó chỉ có thay máy mới.
Đến mức này thì thay xe mới cho lành ạ, sửa vừa tốn xèng, tốn sức và tốn cả thời gian nữa

alex_pagulayan

Xe điện
trừ vụ khung xe ra nhá...còn máy đến lúc phải lên cốt cũng là chuyện nhỏ. Nếu thích ta có thể thay hẳn bộ hơi mới. Lại chất lừ ngay thôi mà cụ ;)

lenguyen457

Xe điện
Hầu hết vợ hai của nhà wagon trên 12 tuổi rồi, cũng phải tính cái vụ linh kiện thôi các cụ ợ. không biết wg linh kiện đặc chủng hay có thể chuyển đổi linh hoạt từ những dòng khác sang nhỉ, các cụ nghiên cứu chưa

GIA DINH NHO

Xe điện
Hầu hết vợ hai của nhà wagon trên 12 tuổi rồi, cũng phải tính cái vụ linh kiện thôi các cụ ợ. không biết wg linh kiện đặc chủng hay có thể chuyển đổi linh hoạt từ những dòng khác sang nhỉ, các cụ nghiên cứu chưa
nếu cụ định chơi tầm dăm năm nữa xong bán thì em nghĩ ko cần lo linh kiện . cụ chánh có đủ cả thì phải .

còn nó tầm 20 tuổi rồi thì anh em mình cũng ko cần lo linh kiện n ữa .

mabu_210

Xe điện
Hôm nay máy đã được treo lên. Ngoài bảo dưỡng thay bi biếc, dây nhợ, máy còn được rửa bằng máy Xan đen uây tơ nên trông khá sạch
Đề nghị cụ chủ mua hóa chất dư lày về tẩy xe cho bõ cái công làm, đẹp thì đẹp từ trong ra ngoài luôn

KMS

Xe container
Đề nghị cụ chủ mua hóa chất dư lày về tẩy xe cho bõ cái công làm, đẹp thì đẹp từ trong ra ngoài luôn
Thì trước em cũng tẩy xe bằng máy này rồi mà :)
Hôm nay, dầu mỡ, ắc quy đã sẵn sàng để em nó sung sướng và chuẩn bị lên đường về quê nội

Làm hẳn cái bình ắc quy hịn kính cong cho chắn ăn

KMS

Xe container
trừ vụ khung xe ra nhá...còn máy đến lúc phải lên cốt cũng là chuyện nhỏ. Nếu thích ta có thể thay hẳn bộ hơi mới. Lại chất lừ ngay thôi mà cụ ;)
Gia đình nào cũng có điều kiện mà thay như lão đấy à :))

alex_pagulayan

Xe điện
Thì trước em cũng tẩy xe bằng máy này rồi mà :)
Hôm nay, dầu mỡ, ắc quy đã sẵn sàng để em nó sung sướng và chuẩn bị lên đường về quê nội

Làm hẳn cái bình ắc quy hịn kính cong cho chắn ăn
Được. Ghi nhận độ chịu chăm v2 của thým Ka mờ ét :))

login

Xe tải
Xe cụ KMS đã xong chưa? Cảm giác đi thế nào? Có bằng xe mới k? :)

Trạng thái
Thớt đang đóng