Chi hội Wagon Club - Niềm đam mê giản dị.....( tập 48 )

Trạng thái
Thớt đang đóng

tierone

Xe tăng
thứ 7 này hội mình có đi xem thi đấu giải đua xe địa hình không ợ ?

nongdan2014

Xe điện
Lắp bộ tăng sáng nó như thế nào hả cụ.
Dơn giản là lấy điện thẳng từ bình cấp cho bóng bằng dây to để không bị sụt áp do dây zin nhỏ lại chạy lòng vòng.

Mạch nó đây:

quocchuan

Xe điện
cụ hỏi cụ chủ tịch nhé ! xe e vẫn chưa lắp thôi kệ nó thôi ! đơn giản là kiểu cho đèn pha ăn điện trực tiếp từ ắc quy giảm bớt đi dây ngây hao phí điện năng, tăng công suất cho bóng thôi cụ à
Bổ sung thêm cái quan trọng nhất là nó không bị cháy bộ công tắc trung tâm, xe đi lâu rồi các lá đồng nó mòn dẫn đến đánh lửa, cứ đá pha nhiều nó nẹt lửa gây cháy bên trong là phải thay bộ khác hàng không chính hãng (mất hơn 5 loét và mất zin).

Chế cháo cái này xong thì ngoài việc đèn xe sáng hơn nó còn giúp bảo vệ bộ điều khiển trung tâm (quan trọng nhất)

tuantintuc

Xe điện
cụ nói phét thế nào, 1 ngày cụ chạy được 850 km hic hic
Chẳng phét tẹo nào cả, bởi cả e và cụ ấy là bạn đồng hành
Năm 2013 e chạy hà nội lăng cô theo đg HCM ~ 900KM đi từ 4h đến 23h, chạy = xe wagon cụ nhé
Chân em nhỏ em chỉ chạy đc có 830km ngày hôm đó đã về đến nhà rồi thôi ạ. Cụ [@thang_capit;182717] hôm đó cùng tiến về thủ đô với em luôn.
Cụ tin hay không thì tuỳ, em đi đường còn tường thuật trực tiếp những lúc nghỉ cơ :)) Dù sao cũng chúc mừng cụ đã đủ 100 bài để vào chợ.

Các cụ tranh luận với cụ ấy làm cái gì, đủ 100 bài là ra chợ thôi :))
Tên cụ đúng là Chuẩn, chuẩn thật rồi cụ Chuẩn ạ :))

Các cụ nói thế nào, xe này nhà cháu đi đường bằng thì 1 ngày đi được tầm 600km còn đi đường đèo núi( phía bắc) thì ngày đi được tầm 350-400 km là thấy người bắt đầu mệt (còn xe mệt hay ko thì em chịu) vì cứ ga là em nó chạy:)
Đề nghị cụ rèn luyện sức khoẻ thêm nữa, trông hơi gầy, cần bổ sung vitamin lúa mạch để mập thêm và có sức khoẻ tốt hơn, chinh phục các cung đường tiếp theo :D
Tiểu nhị, cho 2 can (b) và 8 lạng thịt bò ra đây mau.

bttcars

Xe buýt
Bổ sung thêm cái quan trọng nhất là nó không bị cháy bộ công tắc trung tâm, xe đi lâu rồi các lá đồng nó mòn dẫn đến đánh lửa, cứ đá pha nhiều nó nẹt lửa gây cháy bên trong là phải thay bộ khác hàng không chính hãng (mất hơn 5 loét và mất zin).

Chế cháo cái này xong thì ngoài việc đèn xe sáng hơn nó còn giúp bảo vệ bộ điều khiển trung tâm (quan trọng nhất)
Đúng là cái dây đèn pha của wagon bé tẹo, em ngó các xe khác toàn loại to đùng. Em lắp osram đã thấy sáng nhiều rồi, thoải mái chạy đêm không cần tăng sáng quá chói mắt người ngược chiều. Muốn ngon hơn nữa chắc độ bi xenon tăng sáng 1000%.

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Em nói thật ấy chứ, tính ra không nghỉ 20 tiếng liền chạy với tốc độ 40k/h hoặc 15 tiếng chạy với tốc độ 56km/h không nghỉ. mà lại đi em con con thế này không phục mới lạ hic
Cụ thử chạy xe với tốc độ ấy trên đường trường trong khoảnh 30p xem có ức chế và có chạy được ko :)
Chạy liên tỉnh trừ gặp biển ra còn chắc ko ai chạy dưới 60 đâu cụ ạ! 60 gọi là vừa chạy vừa nghỉ rồi đấy!

Chỉnh sửa cuối:

minck

Xe container
Em nói thật ấy chứ, tính ra không nghỉ 20 tiếng liền chạy với tốc độ 40k/h hoặc 15 tiếng chạy với tốc độ 56km/h không nghỉ. mà lại đi em con con thế này không phục mới lạ hic
Cụ ko phục là đúng rồi. Cái xe con con đấy nhà cháu chạy từ Ngã 5 Hải phòng đến Qui nhơn mất những.... 20 tiếng.Trong đó lại còn phải nghỉ ăn 2 lần hết 1,5 tiếng ...Được mỗi quãng đường có 1200 cây chuối thoai cụ ợ...(Cũng may là chạy đêm 29 và ngày 30 tết nên éo bị xxx sờ vào mít)

Chỉnh sửa cuối:

KMS

Xe container
Chú ăn nói lỗ mãng thế mà cũng có anh em nhỉ???
1-Đề nghị các cụ bỏ qua cho các mem mới, đang spam 100 bài để vào chợ. Trừ trường hợp lời lẽ cộc lốc, không hợp lí, thì nhắc nhở hoặc vang (việc này đã có cụ buôn rượu lậu lo)
2-Các mem mới chú ý lời lẽ. Cứ spam đúng tinh thần of thì ko ai cấm (có thể đọc thêm ở phần nội quy diễn đàn). Cụ Luân dùng từ "chú" với cụ bsphong em nghĩ chưa hợp lí. Trong diễn đàn mặc định là xưng hô "Cụ-em". Nếu cụ thực sự hơn tuổi cụ bsphong thì cụ cứ nói thẳng, em miễn bàn ạ.
Mong cụ chú ý.

tuantintuc

Xe điện
cảm ơn bác tại cụ ấy gọi em là thằng thôi
Các bên hết sức bình tĩnh, đề nghị không dùng các lời lẽ không hay với nhau. Có gì anh em gặp nhau dùng cốc bia đập vào nhau sẽ dễ dàng hơn (ý em là dùng các cốc chạm nhau, ko phải cầm cốc đập nhao :D )

Em thấy chạy quốc lộ trung bình cứ 60km là hết phim trừ cao tốc, mà cụ chơi 15h liền với 1 mẫu xe nhỏ thế là quá ác, em cầm lái 3 tiếng chưa nghỉ là khó chiu lắm rồi mà đi xe to hơn cụ tí maz 323 mới bán xong đang tìm xe khác nên vừa đọc vừa spam các bác chút. nhưng nhận xét là thật đấy
Có thể do cụ chưa đi phải những cung đường đẹp và cụ chạy xe chưa quen chạy xe nhiều nên có cảm giác thế thôi (đấy là em chỉ phỏng đoán)
Ví như cụ đi đường mòn HCM thì việc cụ đi đúng tốc 80km/h với đường vắng không một bóng người thì cụ vẫn cảm thấy là quá chậm cụ nhé, trừ các đoạn có đường bê tông khực khực, khực khực khó chịu thôi.

Mà thôi em chẳng tranh luận với các cụ nữa, trời nóng bỏ *****, dễ choảng nhau.
Giờ ai rủ bia bọt thì tốt (b) :D

Chỉnh sửa cuối:

minck

Xe container
1-Đề nghị các cụ bỏ qua cho các mem mới, đang spam 100 bài để vào chợ. Trừ trường hợp lời lẽ cộc lốc, không hợp lí, thì nhắc nhở hoặc vang (việc này đã có cụ buôn rượu lậu lo)
2-Các mem mới chú ý lời lẽ. Cứ spam đúng tinh thần of thì ko ai cấm (có thể đọc thêm ở phần nội quy diễn đàn). Cụ Luân dùng từ "chú" với cụ bsphong em nghĩ chưa hợp lí. Trong diễn đàn mặc định là xưng hô "Cụ-em". Nếu cụ thực sự hơn tuổi cụ bsphong thì cụ cứ nói thẳng, em miễn bàn ạ.
Mong cụ chú ý.
Khà... khà...*Phá* ban pháp chế đã lên tiếng rùi ná... (b) hay COCA đây ???

bsphongnb

Xe container
Sorry các cụ vì em hơi quá lời, nếu cụ kia ko phải vào đây chém để đủ 100 bài vào chợ thù em thành thật xin lỗi cụ
Em nhờ chủ tịch xóa giúp nhưng comment bất đồng ở trên ạ

luongkt

Xe tăng
Túm lại là cứ ra quán bia xem dư lào. :)

KMS

Xe container
Sorry các cụ vì em hơi quá lời, nếu cụ kia ko phải vào đây chém để đủ 100 bài vào chợ thù em thành thật xin lỗi cụ
Em nhờ chủ tịch xóa giúp nhưng comment bất đồng ở trên ạ
Chuẩn giọng ọp phơ đây này :))

tierone

Xe tăng
em xin link bài viết trên vnexpress.net http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/dien-dan/giac-mo-oto-cua-toi-da-thanh-su-that-3242012.html. đây là 1 bài viết hết sức cảm động và chân thành! và chúng ta lại càng tự hào khi vẫn đang sở hữu em wagon này! nói chung không có nó thì hết sức bất tiện ! đúng là đôi khi ôtô đâu cần sang và đẹp đâu quan trọng nó làm gì được cho bạn? bạn có ngồi 1 cái xe máy đắt tiền mà vẫn để vợ con bạn dính nắng mưa. khói bụi thì đi xe máy đắt tiền làm gì ?....sau khi đọc bài viết này e càng yêu vợ 2 của em hơn...;))

Chỉnh sửa cuối:

olala

Xe tăng
Cụ ko phục là đúng rồi. Cái xe con con đấy nhà cháu chạy từ Ngã 5 Hải phòng đến Qui nhơn mất những.... 20 tiếng.Trong đó lại còn phải nghỉ ăn 2 lần hết 1,5 tiếng ...Được mỗi quãng đường có 1200 cây chuối thoai cụ ợ...(Cũng may là chạy đêm 29 và ngày 30 tết nên éo bị xxx sờ vào mít)
Đua thì chắc chắn em chả sợ cụ, nhưng độ "trâu bò" mà giang hồ vẫn gọi thì em phục cụ sát đất với tầm tuổi như cụ bi giờ. Trước em làm 1 nhát từ SG ra HN trong 36 tiếng mà giờ nghĩ lại chắc 36 tiếng em chỉ chén được đến Phú Yên là tịt.

minck

Xe container
Đua thì chắc chắn em chả sợ cụ, nhưng độ "trâu bò" mà giang hồ vẫn gọi thì em phục cụ sát đất với tầm tuổi như cụ bi giờ. Trước em làm 1 nhát từ SG ra HN trong 36 tiếng mà giờ nghĩ lại chắc 36 tiếng em chỉ chén được đến Phú Yên là tịt.
Lâu lâu làm 1 nhát thì vưỡn dc . Nhưng bi giờ mà bẩu nhà chấu liên tục thì :P ... Cách đây 14 năm nhà cháu chạy từ Hn vào Huế 10 tiếng như đi chợ...(thi công hạ tầng cố đô cho festival lần thứ 2 - 2002 )

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng