Chi hội Wagon Club - Niềm đam mê giản dị.....( tập 48 )

Trạng thái
Thớt đang đóng

nongdan2014

Xe điện
Hôm qua em làm đôi Osram tăng sáng 110%, mua ở chợ giời khoảng 600k, cụ nào khéo mồm trả giá còn rẻ hơn. Em chưa lắp nhưng thấy bảo sáng lắm, chỉ tội tuổi thọ thấp, em ít chạy đêm nên chắc dùng cũng được lâu lâu. Lần này đi đăng kiểm chắc không bị chê "gà mờ" nữa.
Nhà cháu lắp Osram này được năm rồi vẫn chạy tốt. Nếu xe cụ chưa lắp bộ tăng sáng thì cụ lắp bóng này vào vẫn thế, chẳng hơn bóng zin tí nào đâu, nhưng lắp bộ tăng sáng thì nó sáng gấp đôi bóng zin, đảm bảo xe ngược chiều không dám thi pha.

quocchuan

Xe điện
Cụ nên dừng vụ này. Em đóng học phí vụ này rồi. Lắp vào chỉ được cái chói mắt người đối diện, dọi thử vào tường thì sáng khủng khiếp, gấp 10 lần bóng cũ, nhưng khi đi ra đường thì chả nhìn thấy đèn mình đâu vì pha tóe loe không chụm nên nhìn tối mò, nhất là đi trời mưa thì mù luôn.
Hè hè, để nhà cháu lắp rồi làm bài review sau. Thông thường mua sắm cái gì thì cháu nghiên cứu khá kỹ cụ ạ vì nghề cháu là thế, cháu nghiên cứu 6 tháng òi. Giống như lúc chuẩn bị mua xe, cháu nghiên cứu hơn 1 năm mới quyết định mua wagon, rồi đến lúc mua nhà cháu cũng nghiên cứu chán mới lấy cái xe đang đi cho dù giá mua cũng không rẻ mà cũng không quá đắt :D

Cụ tìm hiểu đèn led chip philips lumileds trên google nhé, rất nhiều bài review cũng như video clip.

bsphongnb

Xe container
Em cũng máu lắm cơ mà thằng ku nhà em mấy hôm nay sụt sùi chưa khỏi, hôm trc lại đồng ý đi Đồng Mô với mấy cụ rồi.
Sụt sùi sợ giề, có 2 vc bs để bắt vạ rồi cụ ơi :D
Nhóc nhà em cũng đang ho+sốt, uống thuốc mấy ngày chạ khỏi, em nghĩ đi tắm biển về chắc sẽ hết bệnh cụ ạ =))

bsphongnb

Xe container
em này giờ tầm bao nhiêu 1 em các bác nhỉ
Mấy ông hàng xón nhà em bẩu
"Xe lày có đc tăm tiệu ko?"

-> Có chút buồn ko hề nhẹ
Thế nên, cụ cân nhắc thật kỹ trước khi mua wagon nhóa

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Mấy ông hàng xón nhà em bẩu
"Xe lày có đc tăm tiệu ko?"

-> Có chút buồn ko hề nhẹ
Thế nên, cụ cân nhắc thật kỹ trước khi mua wagon nhóa
Xin lỗi cụ chứ mấy hôm trời nóng bỏng thế này, ô nào giữa trưa vợ nó bắt chở đi đâu mà phải đi xe máy thì nhìn thấy wagon nhà mình thèm *** ra máu:D

tierone

Xe tăng
Em vừa loanh quanh 2000km về cụ ạ =))
dạ e kể câu chuyện thế này thằng bạn e kêu ru đi du lịch: nó hỏi mày đi chắc lấy xe altis của bố mày đi chứ đi j con wagon này hỏng giữa đường thì chết! nghe xong e buồn hết cả người! e kể từ ngày tao lấy xe này ngày nào đi làm cũng 60 km mà chưa bao h nó hỏng giữa đường. Đi sửa chỉ là tao đắp thêm vào cho e nó thôi !;))

alibaba1514

Xe buýt
Khi các cụ thần thánh em nó em cũng thấy vui, vì nhờ đó em bị thuốc mà quất 1 em về đi :D
Thời gian đi chưa nhiều, quãng đường đi chưa xa, nhưng em thấy chắc em nó lành thôi là đúng rồi. Chế hòa khí thường, điều khiển điện tử không có nên ko lo chết phần điện tử. Giống con dream chế thường đi chả làm sao, mấy em FI thì mệt thôi rồi khi phải sử dụng chăm chút. Đồ đạc em xem qua giá cả và thị trường thì cũng rẻ, chả đắt lắm (nói chung là trong tầm tiền vài củ là chịu đc hoặc cắn răng chịu được :)) ). Em thay đôi bi bánh trước cho xe liberty hết 300k, thay cặp rotuyn lái cho wagon cũng 300k :78:
Tất nhiên đi ô tô không thể rẻ như đi xe máy được, còn nhiều chi phí đi cùng nên các cụ đừng quá ước mơ đi wagon rẻ như đi xe máy. Được cái em thấy vừa túi tiền, vừa thẩm mỹ của mình, mình thích mình yêu là đc. Mua xe đi cho mình sướng chứ có phải cho người ngoài ngắm cho sướng đâu (l):5:

tuantintuc

Xe điện
Cũng đang nghiên cứu bác, xe này chắc đi loanh quanh thôi chứ tầm 160km bác thấy thế nào
Lại nói chiện loanh quanh, em cũng vừa dạo chơi loanh quanh một cung có tổng 2.300km, trong đó riêng ngày cuối chạy 830km đường Hồ Chí Minh full tuyến. Và số km đó em đi cũng vẫn chỉ là con số nho nhỏ, có nhiều cụ khác đi nhiều hơn nhiều nhá.
Cụ đã thấy ổn áp chưa ạ ;))

Chỉnh sửa cuối:

TL_Vietnam

Xe lăn
Chuyến HN - ĐN vừa rồi anh em xuất phát từ Mai Động lúc 7h. Chạy đường HCM 1 lèo đến đất Nghệ An ăn trưa lúc 11.30. Nghỉ ngơi 2 tiếng chạy tiếp vào đến Biển Nhật Lệ lúc hơn 19h. Quãng đường ngày đầu hết 700km :D

thang_capit

Xe buýt
cụ nói phét thế nào, 1 ngày cụ chạy được 850 km hic hic
Chẳng phét tẹo nào cả, bởi cả e và cụ ấy là bạn đồng hành
Năm 2013 e chạy hà nội lăng cô theo đg HCM ~ 900KM đi từ 4h đến 23h, chạy = xe wagon cụ nhé

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Các cụ nói thế nào, xe này nhà cháu đi đường bằng thì 1 ngày đi được tầm 600km còn đi đường đèo núi( phía bắc) thì ngày đi được tầm 350-400 km là thấy người bắt đầu mệt (còn xe mệt hay ko thì em chịu) vì cứ ga là em nó chạy:)

phanthuy2601

Xe tăng
Nhiều cụ sẽ không thể biết hết đc sức mạnh tiềm ẩn bên trong 1 em wagon bé nhỏ nếu không trực tiếp "ôm" em nó và cảm nhận :)).
Em đang lên kế hoạch, cố gắng cuối năm cưới lại 1 em wagon về :P.

quocchuan

Xe điện
Lại nói chiện loanh quanh, em cũng vừa dạo chơi loanh quanh một cung có tổng 2.300km, trong đó riêng ngày cuối chạy 830km đường Hồ Chí Minh full tuyến. Và số km đó em đi cũng vẫn chỉ là con số nho nhỏ, có nhiều cụ khác đi nhiều hơn nhiều nhá.
Cụ đã thấy ổn áp chưa ạ ;))
Chuyến HN - ĐN vừa rồi anh em xuất phát từ Mai Động lúc 7h. Chạy đường HCM 1 lèo đến đất Nghệ An ăn trưa lúc 11.30. Nghỉ ngơi 2 tiếng chạy tiếp vào đến Biển Nhật Lệ lúc hơn 19h. Quãng đường ngày đầu hết 700km :D
Chẳng phét tẹo nào cả, bởi cả e và cụ ấy là bạn đồng hành
Năm 2013 e chạy hà nội lăng cô theo đg HCM ~ 900KM đi từ 4h đến 23h, chạy = xe wagon cụ nhé
Các cụ nói thế nào, xe này nhà cháu đi đường bằng thì 1 ngày đi được tầm 600km còn đi đường đèo núi( phía bắc) thì ngày đi được tầm 350-400 km là thấy người bắt đầu mệt (còn xe mệt hay ko thì em chịu) vì cứ ga là em nó chạy:)
Các cụ tranh luận với cụ ấy làm cái gì, đủ 100 bài là ra chợ thôi :))

bttcars

Xe buýt
Nhà cháu lắp Osram này được năm rồi vẫn chạy tốt. Nếu xe cụ chưa lắp bộ tăng sáng thì cụ lắp bóng này vào vẫn thế, chẳng hơn bóng zin tí nào đâu, nhưng lắp bộ tăng sáng thì nó sáng gấp đôi bóng zin, đảm bảo xe ngược chiều không dám thi pha.
Lắp bộ tăng sáng nó như thế nào hả cụ.

tierone

Xe tăng
Lắp bộ tăng sáng nó như thế nào hả cụ.
cụ hỏi cụ chủ tịch nhé ! xe e vẫn chưa lắp thôi kệ nó thôi ! đơn giản là kiểu cho đèn pha ăn điện trực tiếp từ ắc quy giảm bớt đi dây ngây hao phí điện năng, tăng công suất cho bóng thôi cụ à

Trạng thái
Thớt đang đóng