Chi hội Wagon Club - Niềm đam mê giản dị.....( tập 48 )

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuewru

Xe buýt
Em cũng như cụ và em cũng mới mua được xe. Điều cụ lăn tăn em cũnG từng lăn tăn. Xong em quyết thích thì mua thôi, căn bản phải tìm được xe gia đình đi, không taxi và gầm bệ còn tốt là múc. Những cái khác vừa đi vừa thêm dần, máy móc thì vài củ là ngon lành nhưng gần bệ không còn chắc, mối mọt thì mệt lắm đấy cụ ạ vđùng máu quá mà lại mua cái bực vào mình. Em mua 1 chiếc xe nguyên bản, chả có cái gì thêm giá 150. Được cái nội thất sạch sẽ, máy gầm còn tốt. Lấy về vẫn có thể đi đc thế là em chốt. Mua xe thì tuỳ quan điểm của từng người và cũng cần cái duyên nữa cụ ạ.
Còn về bài viết kia, em đồng ý là họ nhận xét đúng, nhưng xe nào mà chả có điểm yếu. Nếu so cùng phân
khúc và mức giá, khônG tính đến tính thẩm mỹ thì em nghĩ chưa xe nào nhỉnh hơn wagon được. Chưa kể giờ đồ chơi và phụ tùng cho xe cũng đã phong phú hơn thời điểm có bài viết đánh giá này rồi cụ ạ.
Thế nên cụ đã ưng thì cứ tìm xe, hiếm nhưng không phải là không có cụ ạ.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ kinh nghiệm lúc mới đầu bỡ ngỡ giống em :)
Tiền ít nên mua cái xe là cả gia tài nên cứ lăn tăn quá ạ
Em là người không ưa hình thức lắm, mà mua hay mua bất kể cái gì là để nó phục vụ mình :D
Em sẽ lưu ý những kinh nghiệm của cụ để lựa xe sau khi gom đủ lúa và tìm được em bén duyên

Ô hô, xe em cái gì cũng lởm giống cụ trên kia comment, chỉ có duy nhất hài lòng là điều hòa mát sun chim thôi ạ
À mà giá 150tr thì chưa đc xe ưng ý đâu cụ ơi.
Cụ cứ dọa em giờ đi WG lại phải đóng bỉm :(

Cụ TL bia Tam tứ lục
Cụ bsphong bia Đồ Sơn
Cháu bia Lào, kính các cụ

Em có ít quà từ đợt độc hành 2b sang Lào kính cụ ạ :D . Sang tới Lào phát vã ngay cái này vào mồm, 3 chai là em quay táng rồi, công nhận beerLao nặng hơn VN ạ, chai dung tích cung to hơn. Không biết cụ có dịp ra trước cửa nhà máy BeerLao trên Vientiane nhấm nháp chưa ạ :D

tuewru

Xe buýt
Chắc thằng cha viết bài chê WG nhà mình giờ đang chạy ma tịt rồi...
Cụ xem thằng cha ấy trước có trong hội thù hằn gì chi hội WG không ạ ;))

E cũng đang chán đi wagon lắm rồi! Đúng là đi xe cũ! E cũng khuyên bác nào có ý định mua xe với tầm tiền ý thì xac dinh di xe may cho lành. Để dành 3-4 trăm mà mua cái xe tử tế mà đi!xe e mua về đắp vào cũng gần 2lit rồi ạ!hu hu. Dọa các bác định mua xe cái:)
Cụ chán thì để em nhé ;))
Ban đầu em tưởng 150tr thì khả năng cuối năng đủ, mà nghe các cụ bảo gần 2 loét kiểu này sang năm sau em mới gom đủ lúa

tuantintuc

Xe điện
Cụ xem thằng cha ấy trước có trong hội thù hằn gì chi hội WG không ạ ;))
Cụ chán thì để em nhé ;))
Ban đầu em tưởng 150tr thì khả năng cuối năng đủ, mà nghe các cụ bảo gần 2 loét kiểu này sang năm sau em mới gom đủ lúa
He he, cụ cứ xác định tầm gần 2 tăm cho nó vững tin, tiền nào của đấy cụ ạ. Giá nào cũng có xe thế nên xe nào cũng có giá của nó :))

bsphongnb

Xe container
Chả đc ọp ẹp với các cụ, em lôi v2 ra tắm cho đỡ buồn :D

TL_Vietnam

Xe lăn
Ồ dê - mùa hè là rộn dịp chống nóng chống ồn :))

HnA

Xe tăng
Hôm qua nhà cháu tranh thủ xuống kụ Luongkt hoàn thiện nốt mấy hạng mục để phục vụ chuyến HN-DN. Bảo dưỡng + thay dầu phanh. Kiểm tra gầm bệ, càng i, láp trong ngoài, vòng bi, xúc rửa két nước... bình thường nhà cháu đổ hết hơn 2 lon nước xanh là đầy, giờ được thông thoáng sạch sẽ nó thút gần 6 lon - quá bẩn so với chuẩn :D
Sao cụ lại đổ nhiều nước xanh thế? E lôi cả cái bình ra thì thấy mức full của nó tít ở dưới cơ mà, làm sao ăn hết 6 lon.

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Sao cụ lại đổ nhiều nước xanh thế? E lôi cả cái bình ra thì thấy mức full của nó tít ở dưới cơ mà, làm sao ăn hết 6 lon.
Là mở cái nắp két nước(khi nó đã nguội) ra mà tống vào đó cụ(ko phải bìn nước phụ)

Nhưng mà kể ra từ 2 lon mà lên 6 lon là cũng vã đấy nhờ:D

tuantintuc

Xe điện
Hôm qua nhà cháu tranh thủ xuống kụ Luongkt hoàn thiện nốt mấy hạng mục để phục vụ chuyến HN-DN. Bảo dưỡng + thay dầu phanh. Kiểm tra gầm bệ, càng i, láp trong ngoài, vòng bi, xúc rửa két nước... bình thường nhà cháu đổ hết hơn 2 lon nước xanh là đầy, giờ được thông thoáng sạch sẽ nó thút gần 6 lon - quá bẩn so với chuẩn :D
Đới mà, lần trc em rút sạch nước, đổ 4 lon xanh còn thấy thiêu thiếu tí mà cụ lại bảo em điêu, sao đổ nhìu thế đc =))
Giờ cụ nghịch xong chơi tận 6 lon, tầm đó chắc cũng... ngà ngà say nhỉ ;))

TL_Vietnam

Xe lăn
Đấy là bình phụ - nước khoảng gần 1 lon. Còn két nước mới là nhiều. Thông số của wagon là 4 lít nước làm mát đấy ah :D

TL_Vietnam

Xe lăn
Thông số kỹ thuật của Wagon đây - Khi thay nước mà đổ dưới mức chuẩn quá nhiều thì đã đến lúc xúc rửa két + vệ sinh đường ống rồi đấy ah :D

quocchuan

Xe điện
Lâu lâu tranh thủ được chạy lên kông ty trực nhật mà chẳng có ai, gọi chủ tịt thì ko bắt máy :((

quocchuan

Xe điện
Hội thảo chống nóng, mời các cụ về kông ty trợ giúp gấp :D

Trạng thái
Thớt đang đóng