Chi hội Wagon Club - Niềm đam mê giản dị.....( tập 41 )

alex_pagulayan

Xe điện

Cụ để 2 cái NGK chính hãng với cái này gần nhau cho cháu xem thử có khác nhau không vậy????
Khác kích thước sẽ không tốt đâu
Khác lắm..chất thép nhìn bằng mắt thường thôi mà đã thấy đúng là hàng mỹ với hàng á châu nó quá khác biệt.

laitau

Xe tăng
Kính thưa các Cụ, đặc biệt là Cụ Hieunam - Trưởng môn phái WG!

Em muốn tạo một topic để nhờ vả nhưng em chưa đủ xăng để đi đường dài nên đành tầm gửi ở đây ạ.

Chả là em sắp lấy vợ (vợ thật í ạ). Em thì có cái tính hâm hâm khác người (vợ sắp cưới của em cũng thế). Hai đứa đều có ý định là ngồi xe hoa bằng xe của mình và sau đó móc mật cũng bằng xe của mình. Lần đầu thì bọn em tính bán tải, sau đó xuống Terios và cuối cùng lại bén duyên cùng WG. Trình bày hơi dài dòng như thế nhưng chốt lại là em muốn mua một em WG, sau đó độ (hay chế, hay làm lại... gì gì cũng được) để thành một chiếc ưng ý với tiêu chí: Độc - Đẹp - Tiện dụng.

Với tinh thần tương thân tương ái, em kính mong các Cụ nhà mình (đặc biệt, vẫn là đặc biệt là cụ Hieunam - vì Cụ í là trưởng hội ạ) tư vấn, giúp đỡ cho ý định này của em thành hiện thực. Em thề, em sẽ chung thủy với WG cho đến khi em có vợ 4 ạ. :D. Em sẽ đội ơn các cụ rất nhiều, đặc biệt là em không quên Keng phát ạ. Hihi

(Cụ Hiếu có thể giúp em tạo một topic khác cho đỡ loãng topic này hoặc cho em tầm gửi ở đây cũng được ạ)

Trân trọng cảm ơn các Cụ!
Ý tưởng của cụ hay ợ, chúc cụ sớm kiếm được một em ưng ý, thực hiện được ý đồ rước râu bằng WG :D

nongdan2014

Xe điện
Cảm ơn cụ đã "lưu ý". Cái vự Vật vã tìm hàng, vật vã đi mua thì em hem có sợ. Một là em có người nhà ở quê em í. Hai là em chơi xe đạp, có những món em mất vài năm mới tìm ra nên em kiên trì lắm. Hihi.

Mà ko những WG đi đầu, em còn muốn các cụ nối đuôi nhau đi rước cùng em nữa í chứ ạ. Hihi.
Hay quá, vậy là cụ có "năng khiếu bẩm sinh" cho việc chơi xe rồi và với cái "bẩm sinh" này thì Wg là một lựa chọn không thể khác (bởi túi ít sèng), và cũng bởi cái "bẩm sinh" ấy thì khuyên cụ nên kiếm em nguyên bản chưa độ, chế gì, về cụ tự sướng.

olala

Xe tăng
Em máu đi tới.....màu đỏ luôn cho nó máu các cụ ạ! Theo em thì mình nên đi từ thứ 6 ( tức 29 tháng 8 ) đến 1 tháng 9 mình về! Nếu các cụ sắp xếp đc thì đăng kí sớm rồi em sẽ lên kế hoạch chi tiết ! Em là em máu vụ này rồi đấy ợ :Đ
Cái đỏ đỏ ấy mà thực hiện trong khoảng time này thì khác gì hành xác. Muốn thực hiện tốt và đủ thì cụ phải đi đến tối thiểu là 2/9 nhá, không thì đến 3/9. Đi và về là mất tầm 3 ngày rồi, chả có nhẽ vào đấy rồi chỉ tắm biển xong đi ra????

tuantintuc

Xe điện
Còn có 2 tuần nữa ,em nghĩ nhà mình chốt sớm để lên danh sách mới lên kịp kế hoạch và đặt phòng nhỉ? Tầm 4-5 xe là ngon rồi.
Nếu vào ĐN mà dài quá thì làm đến Q.B thôi cũng thỏa ợ, vì em đi sẽ mang theo F1, nếu phần lớn thời gian mà toàn lái trên đường thì sợ nó cũng mệt :D

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu phác qua chương trình các kụ duyệt nhá :D

Wagon xiên nửa Vịt :D

Hà Nội - Đà Nẵng 5 ngày 4 đêm

Ngày 1 (29/8) 3:30am xuất phát từ Hồ Đền Lừ > Đường trên cao > Đại lộ Thăng Long > Hòa Lạc > Đường mòn Hồ Chí Minh
Ăn sáng tại Ngọc Lặc - Thanh Hóa (HN-TH ~160km) (Một số kụ tư vấn ăn ở Thị Xã Thái Hòa - Dưng nhà cháu e chạy đến đây không kịp thời gian)
Ăn trưa ở Phố Châu – Hà Tĩnh (~250km)
Chiều đến Quảng Bình (HT-QB~150km)- Tắm biển, ăn tối

Ngày 2 (30/8) Ăn sáng Quảng Bình.
Ăn trưa ở Huế (QB-Huế ~164km). Chiều check in Đà Nẵng (QB-ĐN ~110km). Tắm biển, ăn tối, nhậu nhẹt

Ngày 3 (31/8) Sáng đi chơi Bà Nà Hill – Mệnh danh là bồng lai tiên cảnh không đến hơi phí :D
Chiều vãn cảnh Chùa Non Nước hoặc chơi ở Bán Đảo Sơn Trà. Tắm biển, ăn nhậu bẹt tè lè nhè. Hôm sau lên đường về là nói không với diệu bia nhá :D

Ngày 4 (1/9) Ăn sáng xong rời Đà Nẵng về Thủ đô.
Túc tắc đi đến trưa tiện đâu ăn đấy.
Tối nghỉ đêm ở Thiên Cầm – Hà Tĩnh (ĐN-HT ~420km)

Ngày 5 (2/9) Hà Tĩnh – Hà Nội (~350km)
Kết thúc chuyến đi. :D

Dự tính: Xăng xe, cầu phà, bến bãi: 4.000.000đ/ xe
Khách sạn: 500.000đ x 4 đêm = 2.000.000đ
Ăn uống: 1.000.000đ/ gia đình x 5 ngày = 5.000.000đ
Chưa tính các khoản phí mua vé vào khu vui chơi giải trí. Ví dụ ở Bà Nà 500.000đ/ vé người lớn. 400.000đ/ vé trẻ em.

[FONT=&quot]Các khoản Khách sạn + ăn uống có thể phát sinh vì đi vào dịp nghỉ lễ 2/9 mà :D

Mời các kụ đóng góp ý kiến để chuyến xiên nửa Vịt nhà Wagon được thành công tốt đẹp ợ :D

Danh sách tham gia chuyến đi này:
1. CT Hieunam
2. Suzuen18
3 TL_Vietnam
....
[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

Hassler

Xe tải
em dự là vụ đi Bà Nà phải mất 1 ngày, cuối giờ chiều mới về ĐN ăn uống cụ ạ, lên đó cũng lâu la phết vì lũ F1 ăn chơi ở đó nữa, nên khoản đi các điểm khác có vẻ ko kịp :)
nhà e đợt này có mấy vụ nên cũng bận, chưa dám confirm đi, nhưng mà cũng đang nóng máu lắm ạ :D

tuantintuc

Xe điện

...
Nhờ cụ TL cho thêm quãng đường dự tính cho mỗi ngày để anh em dễ hình dung và lượng sức.
Và liệu bóp lại thành 4 ngày gọn từ T7 đến T3 được không cụ cho dễ đi ạ, nghỉ cả T6 thì hơi kẹt ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

lenguyen457

Xe điện

Ngày 1 (29/8) 3:30am xuất phát từ Hồ Đền Lừ > Đường trên cao > Đại lộ Thăng Long > Hòa Lạc > Đường mòn Hồ Chí Minh
Ăn sáng tại Ngọc Lặc - Thanh Hóa (Một số kụ tư vấn ăn ở Thị Xã Thái Hòa - Dưng nhà cháu e chạy đến đây không kịp thời gian)
Ăn trưa ở Phố Châu – Hà Tĩnh
Chiều đến Quảng Bình - Tắm biển, ăn tối

Ngày 2 (30/8) Ăn sáng Quảng Bình.
Ăn trưa ở Huế. Chiều check in Đà Nẵng. Tắm biển, ăn tối, nhậu nhẹt

Ngày 3 (31/8) Sáng đi chơi Bà Nà Hill – Mệnh danh là bồng lai tiên cảnh không đến hơi phí :D
Chiều vãn cảnh Chùa Non Nước hoặc chơi ở Bán Đảo Sơn Trà. Tắm biển, ăn nhậu bẹt tè lè nhè. Hôm sau lên đường về là nói không với diệu bia nhá :D

Ngày 4 (1/9) Ăn sáng xong rời Đà Nẵng về Thủ đô.
Túc tắc đi đến trưa tiện đâu ăn đấy.
Tối nghỉ đêm ở Thiên Cầm – Hà Tĩnh

Ngày 5 (2/9) Hà Tĩnh – Hà Nội
Kết thúc chuyến đi. :D

Dự tính: Xăng xe, cầu phà: 4.000.000đ/ xe
Khách sạn: 500.000đ x 4 đêm = 2.000.000đ
Ăn uống: 1.000.000đ/ gia đình x 5 ngày = 5.000.000đ
Chưa tính các khoản phí mua vé vào khu vui chơi giải trí. Ví dụ ở Bà Nà 500.000đ/ vé người lớn. 400.000đ/ vé trẻ em.

[FONT=&quot]Các khoản Khách sạn + ăn uống có thể phát sinh vì đi vào dịp nghỉ lễ 2/9 mà :D

Mời các kụ đóng góp ý kiến để chuyến xiên nửa Vịt nhà Wagon được thành công tốt đẹp ợ :D

Danh sách tham gia chuyến đi này:
1. CT Hieunam
2. Suzuen18
3 TL_Vietnam
....
[/FONT]
Em chúc các cụ có chuyến đi thành công, đánh dấu thêm cung đường WG chinh phục. Em tiếc ngẩn ngơ chuyến đi này, vì bà cả chuẩn bị nhảy ổ.

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu Up cái sơ đồ đường đi cho dễ tưởng tượng.
ĐI đường Hồ chí minh rộng, thẳng tắp và vắng vẻ, lái xe cực nhàn, không phải lo các kụ nhá :D
Đợt vừa rồi nhà WGC đi đạp đều đều 80-90 thoải mái :D (b)(b)(b)

Đường đi

Đường về

tuantintuc

Xe điện
Nếu đường ngon thế cụ thử co thành 4 ngày đi cụ TL ới ời :D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Kính thưa các Cụ, đặc biệt là Cụ Hieunam - Trưởng môn phái WG!

Em muốn tạo một topic để nhờ vả nhưng em chưa đủ xăng để đi đường dài nên đành tầm gửi ở đây ạ.

Chả là em sắp lấy vợ (vợ thật í ạ). Em thì có cái tính hâm hâm khác người (vợ sắp cưới của em cũng thế). Hai đứa đều có ý định là ngồi xe hoa bằng xe của mình và sau đó móc mật cũng bằng xe của mình. Lần đầu thì bọn em tính bán tải, sau đó xuống Terios và cuối cùng lại bén duyên cùng WG. Trình bày hơi dài dòng như thế nhưng chốt lại là em muốn mua một em WG, sau đó độ (hay chế, hay làm lại... gì gì cũng được) để thành một chiếc ưng ý với tiêu chí: Độc - Đẹp - Tiện dụng.

Với tinh thần tương thân tương ái, em kính mong các Cụ nhà mình (đặc biệt, vẫn là đặc biệt là cụ Hieunam - vì Cụ í là trưởng hội ạ) tư vấn, giúp đỡ cho ý định này của em thành hiện thực. Em thề, em sẽ chung thủy với WG cho đến khi em có vợ 4 ạ. :D. Em sẽ đội ơn các cụ rất nhiều, đặc biệt là em không quên Keng phát ạ. Hihi

(Cụ Hiếu có thể giúp em tạo một topic khác cho đỡ loãng topic này hoặc cho em tầm gửi ở đây cũng được ạ)

Trân trọng cảm ơn các Cụ!
Việc này cần phải bàn bạc nhiều và cần phải xin dấu giáp lai qua các ( ....bảo vê, kiểm soát an ninh, trưởng phòng Cây Đa, phòng nhân sự......rồi mới đến em ) sau em , em lại dẫn lên các bác trên " trung ương " nữa cơ :P. Nói chung là cụ chủ phải có tinh thần thép và rất nhiều.....phong bì để bôi trơn đấy !:))

Chúc mừng ý tưởng hay của cụ! Ở trong nhà WGC, ai cũng có rất nhiều các ý tưởng mơ mộng trước và sau khi mua xe wagon. Nhưng đa số em thấy từ ý tưởng đến....làm đc thì là cả 1 quãng đường khá dài. Vậy theo em nghĩ, cụ cứ tìm mua đc wagon, sau đó độ lên đến thế nào đưa lên đây các cụ nhà WGC sẽ giúp đỡ! Còn việc mở topic mới mà chưa có đầy đủ thông tin , hình ảnh, và ý tưởng....thì em e sẽ sớm bị nhàm chán ngay. Chúc cụ sớm tìm đc wagon ưng ý :D.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn

Hassler

Xe tải
Nếu đường ngon thế cụ thử co thành 4 ngày đi cụ TL ới ời :D
em nghĩ giãn thời gian ra như thế đi lại cũng đỡ mệt hơn ạ
nhất là những nhà có con nhỏ (như nhà e) thì đi dồn 4 ngày chắc em xin phép em chịu :(

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Tại sao dạo này có nhiều " siêu nhân " lại dùng từ Wagon thần thánh . Thế là sao các cụ nhỉ????
Cá nhân em thấy chả hay ho tí nào cả .

GIA DINH NHO

Xe điện
em chỉ thấy WG giản dị thôi

laitau

Xe tăng

Ăn sáng tại Ngọc Lặc - Thanh Hóa (HN-TH ~160km) (Một số kụ tư vấn ăn ở Thị Xã Thái Hòa - Dưng nhà cháu e chạy đến đây không kịp thời gian)

1. CT Hieunam
2. Suzuen18
3 TL_Vietnam
....
[/FONT]
Hic, hic.. nhà em lại lỡ hẹn roài với các cụ roài :( Em chỉ tham gia được tour trong ngài thôi ợ :((