Thảo luận W124 và những người bạn

Ride

Xe tăng
Ok tôi cũng thấy nóng quá và cũng ngại ra đượng lúc này. Có lẽ để chuơng trình dã ngoại vào lúc khác.
Xe bác Lơ Máy Bay đang bị mòn sec-măng dầu, dẫn đến có nhiều hơi dầu xông lên bầu le. Bác chấn đã từng thay secmang thì cho thông tin vụ này giúp bác Lơ nhé

Ride

Xe tăng

Bugi của Bosch, mới thay đi được gần 500km
Loại R0, mã sp: H7DC
Giá 60K/chiếc. Ngon bổ rẻ !

Chỉnh sửa cuối:

MEC_300E

Đi bộ

Chào các cụ, Ảnh Em chụp điện thoại nên hơi mờ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

cachiva

Xe hơi
[@Sid;734] bạn xem hộ tôi nhé

Chỉnh sửa cuối:

tunavietnam

Xe máy

tunavietnam

Xe máy
Số máy nằm ở tấm ngăn giữa phần cuối máy và ác qui, sát mép trên, có thể bị gioăng cao su che. Số máy nằm dưới họng hút, lui về phía sau
Ý bác Chấn nói số khung "nằm ở tấm ngăn giữa phần cuối máy và ác qui, sát mép trên".
Xe em số máy nằm gần chỗ tiếp giáp giữa động cơ và hộp số. Mỗi lần cà số máy là phải chổng mông :)

Chỉnh sửa cuối:

V.W GTi

Xe buýt
Chào Bác Tôi đang cần bán một con xe cực chất, nếu bác quan tâm, bác inbox Tôi số điện thoại Tôi sẽ alo cho Bác để cuối tuần cafe.
Bác cho xin số điện thoại của Bác được không? Em biết gốc gác chiếc xe của Bác nên cũng quan tâm!

ThanhNhu

Xe máy
Dear các cụ,

Hội ta có xe nào làm viền cửa inox chưa vậy? bác nào làm rồi chỉ em với nhé. đặc biệt là mua ở đâu. tks các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

xehetxang_80

Xe máy

nhờ cụ Ride, anh Sáng và các cụ khác tư vấn sửa chữa giúp em nó. Tình trạng: máy nổ kêu to,rung như công nông ; hỏng dây congtomet, moto cần gạt nước kẹt, chập chờn, khóa chỉnh đèn chập chờn hình như có liên quan gì đó đến điện cao áp, tắt chìa khóa nhưng máy không tắt; nói chung em cần sửa nhiều thứ. Em ở Ninh Bình.

toán mercedes

Xe tăng

nhờ cụ Ride, anh Sáng và các cụ khác tư vấn sửa chữa giúp em nó. Tình trạng: máy nổ kêu to,rung như công nông ; hỏng dây congtomet, moto cần gạt nước kẹt, chập chờn, khóa chỉnh đèn chập chờn hình như có liên quan gì đó đến điện cao áp, tắt chìa khóa nhưng máy không tắt; nói chung em cần sửa nhiều thứ. Em ở Ninh Bình.
cụ lên kiểm tra ổ khó điện là việc đầu tiên , các bộ khác kiểm tra sau khi khóa điện đã ổn định
phần máy rung là do bỏ máy kiểm tra xăng, buzi , kim phun.............và các thiết bị cảm biến điện trên hệ thống lạp gió

Hầu hết anh em chơi W124 đều bị trả học phí về chữa xe, nhiều nơi thợ không biết tháo làm hỏng thêm hoặc tháo ra không lắp lại để mất gin, không mua được đồ xịn. Theo tôi nếu có thể chạy về Hà Nội thì cố đưa vể để Sáng làm, mất mấy ngày nhưng xong luôn. Nếu kéo Sáng đi Ninh Bình chắc chỉ được 1 - 2 ngày chủ nhật. Dây công tơ mét phải thay, mô tô gạt mưa có thể cần thay chổi than, đèn và máy nếu may thì chỉ tại ổ khóa (ổ khóa điện này chúng tôi tháo ra sửa rồi). Máy rung cũng cần nhiều thời gian điều chỉnh, những thứ cần nghĩ đến từ thấp đến cao là bu gi, xúc kim phun, lọc xăng, van điều áp, bơm xăng. (Xem hình tôi đoán xe anh đời 93 - 94, phun xăng điện tử)

mr.tannt81

Xe máy
Hầu hết anh em chơi W124 đều bị trả học phí về chữa xe, nhiều nơi thợ không biết tháo làm hỏng thêm hoặc tháo ra không lắp lại để mất gin, không mua được đồ xịn. Theo tôi nếu có thể chạy về Hà Nội thì cố đưa vể để Sáng làm, mất mấy ngày nhưng xong luôn. Nếu kéo Sáng đi Ninh Bình chắc chỉ được 1 - 2 ngày chủ nhật. Dây công tơ mét phải thay, mô tô gạt mưa có thể cần thay chổi than, đèn và máy nếu may thì chỉ tại ổ khóa (ổ khóa điện này chúng tôi tháo ra sửa rồi). Máy rung cũng cần nhiều thời gian điều chỉnh, những thứ cần nghĩ đến từ thấp đến cao là bu gi, xúc kim phun, lọc xăng, van điều áp, bơm xăng. (Xem hình tôi đoán xe anh đời 93 - 94, phun xăng điện tử)
Chăm mấy em này vất vả quá các cụ nhỉ.

xehetxang_80

Xe máy
vâng, xe em đời 94, kim phun điện tử. như các cụ tư vấn em sẽ bố trí cho lên Thủ đô một chuyến. Cảm ơn các cụ!