Thảo luận W124 và những người bạn

Ride

Xe tăng
Help Me!
xe em vừa bị gãy Cam máy, máy bác biết nơi nào ngoài Hà Nội có hàng này ko ạ?
Xe em 300E 6 máy. Bác nào biết chỗ bán chỉ em với. tks các bác.
Làm sao mà gãy được trục cam thế bác? Không thể tin nổi :((
Bác cho em số di động đi?

Đi tuyến này thì để em! Thuộc từng ổ gà....haha! Lào Cai là tỉnh em phụ trách! có thể mời Chủ tịch Doãn Văn Hưởng ra nhậu cùng cũng được...hahah! Quyết đi! Tuy nhiên sợ tuần đó em bận
Bác ThanhHoa70 đã nhận trách nhiệm vụ này rồi, anh em hưởng ứng đi. Tuy vậy bác Thanh Hoa 70 cần chốt lịch sớm để mọi người còn chuẩn bị. Xe bác Việt hôm nay tôi đã xem ngon lành lắm rồi, chắc chắn đủ điều kiện dẫn đầu đoàn (vì 6 máy mà). Nghe Thanh Hoa tả là thấy nổi hứng rồi.

Ride

Xe tăng
một tai nạn thảm khốc trên cao tốc, chiếc W124 do một phụ nữ điều khiển va chạm với một xe khác do một đàn ông say rượu cầm lái. Rất may mắn, người phụ nữ chỉ bị thương nhẹ mặc dù chiếc w124 bị bươm khá nhiều.
Thần hộ mệnh đã giúp cô ấy? có một chi tiết thú vị về một vị linh mục,. ....
em thì tin rằng phần khung của W124 quá cứng để có thể bị dồn méo. Cho dù phần đầu và đuôi xe có thể bị nát hết. Điều này em đã được xem trong các thử nghiệm va chạm đối với xe Merc !
http://practicallyviral.com/priest-appeared-at-a-crash-site-what-he-did-to-help-this-woman-cant-be-explained/
http://practicallyviral.com/priest-appeared-at-a-crash-site-what-he-did-to-help-this-woman-cant-be-explained/

ramada

Xe điện
một tai nạn thảm khốc trên cao tốc, chiếc W124 do một phụ nữ điều khiển va chạm với một xe khác do một đàn ông say rượu cầm lái. Rất may mắn, người phụ nữ chỉ bị thương nhẹ mặc dù chiếc w124 bị bươm khá nhiều.
Thần hộ mệnh đã giúp cô ấy? có một chi tiết thú vị về một vị linh mục,. ....
em thì tin rằng phần khung của W124 quá cứng để có thể bị dồn méo. Cho dù phần đầu và đuôi xe có thể bị nát hết. Điều này em đã được xem trong các thử nghiệm va chạm đối với xe Merc !
Kỳ lạ là trong các bức ảnh chụp hiện trường thì ko bức nào chụp được ảnh vị linh mục bí ẩn :D

ThanhNhu

Xe máy
Làm sao mà gãy được trục cam thế bác? Không thể tin nổi :((
Bác cho em số di động đi?
Dạ, em ko hiểu nguyên nhân vi sao luôn. xe em đang chay đường saigon từ Q2 lên Gò Vấp đang dừng đèn đỏ bỗng nhiên thấy máy khượng lại và rung, linh tính thấy bất an đèn xanh vừa bật em buông chân côn thì xe ko chay được máy muốn tắt, em liền bật đèn cảnh báo và buông chân côn thật nhẹ và từ từ để bò vào sát mép đường để kiểm tra. sau 1 lúc kiểm tra buri... alo cho anh chủ Gagare quen và quyết định bò về lại Q2, lúc đầu bác Gaga nói hư bơm xăng => thay bơm xăng mới => bệnh vẫn vậy chỉ nổ được 2 máy. Sau 1 ngày kiểm tra và quyết định hạ máy => sau khi bung máy phát hiện trục Cam bị gãy. Bùn thúi ruột!

Số đt cua em: 0909096209 em tên Ti ạ.

Ride

Xe tăng
Dạ, em ko hiểu nguyên nhân vi sao luôn. xe em đang chay đường saigon từ Q2 lên Gò Vấp đang dừng đèn đỏ bỗng nhiên thấy máy khượng lại và rung, linh tính thấy bất an đèn xanh vừa bật em buông chân côn thì xe ko chay được máy muốn tắt, em liền bật đèn cảnh báo và buông chân côn thật nhẹ và từ từ để bò vào sát mép đường để kiểm tra. sau 1 lúc kiểm tra buri... alo cho anh chủ Gagare quen và quyết định bò về lại Q2, lúc đầu bác Gaga nói hư bơm xăng => thay bơm xăng mới => bệnh vẫn vậy chỉ nổ được 2 máy. Sau 1 ngày kiểm tra và quyết định hạ máy => sau khi bung máy phát hiện trục Cam bị gãy. Bùn thúi ruột!

Số đt cua em: 0909096209 em tên Ti ạ.
Chắc chắn có nguyên nhân khác khiến trục cam gãy. Ví dụ các máy bị bó. Cần kiểm tra bơm dầu xem còn hoạt động tốt k? Lúc sự cố xe có thiếu dầu máy hay nước làm mát k?
Nếu chưa tìm được nguyên nhân thì rất không yên tâm lắp cam khác vào.
Mua trục cam bây giờ cách rẻ nhất là tìm hàng tháo máy.

toán mercedes

Xe tăng
Chắc chắn có nguyên nhân khác khiến trục cam gãy. Ví dụ các máy bị bó. Cần kiểm tra bơm dầu xem còn hoạt động tốt k? Lúc sự cố xe có thiếu dầu máy hay nước làm mát k?
không lên dầu bị bố 1 trong các cổ trục cam , hoặc đã từng tháo cam ra và khi lắp vào xiết không đều lực tại các ổ đỡ chạy một thời gian bị mỏi cũng gây ngãy , chỉ có hai nguyên nhân trên thôi , xin chia buôn cùng cụ

phdNguyenQAnh

Xe buýt
Có cụ nào bán xe ko nhể? Em đang thèm 1 em đơi.

LƠ MÁY BAY

Xe hơi
Các bác cho em hỏi số khung và số máy w124 mình nằm ở đâu vậy các bác.

Số máy nằm ở tấm ngăn giữa phần cuối máy và ác qui, sát mép trên, có thể bị gioăng cao su che. Số máy nằm dưới họng hút, lui về phía sau

thanhhoa70

Xe hơi
Bác ThanhHoa70 đã nhận trách nhiệm vụ này rồi, anh em hưởng ứng đi. Tuy vậy bác Thanh Hoa 70 cần chốt lịch sớm để mọi người còn chuẩn bị. Xe bác Việt hôm nay tôi đã xem ngon lành lắm rồi, chắc chắn đủ điều kiện dẫn đầu đoàn (vì 6 máy mà). Nghe Thanh Hoa tả là thấy nổi hứng rồi.
Khoảng cuổi tháng 8, đầu tháng 9 được không các Cụ? lúc đó thời tiết bớt nóng bức hơn...

ThanhNhu

Xe máy
Cảm ơn bac Ride nhiều.

Ở Saigon có 1 bác có hàng nhưng nguyên dùm báo giá chát quá 14 củ, em đành cho nằm đợi.

Ride

Xe tăng
nóng thế này mà lên vùng cao mới sướng chứ các bác. Đợt nóng này sẽ qua nhanh thôi. Các bác cho ý kiến có thể cuối tháng 7 hoặc đầu tháng 8 cũng ok. Em cho rằng để sang mùa mưa bão không đẹp đâu ạ

MEC_300E

Đi bộ
Chào Bác Tôi đang cần bán một con xe cực chất, nếu bác quan tâm, bác inbox Tôi số điện thoại Tôi sẽ alo cho Bác để cuối tuần cafe.

phdNguyenQAnh

Xe buýt
Chào Bác Tôi đang cần bán một con xe cực chất, nếu bác quan tâm, bác inbox Tôi số điện thoại Tôi sẽ alo cho Bác để cuối tuần cafe.
Em đã inbox cụ nhé. Nếu sáng mai, thứ 7, cụ cho em cái hẹn thì tốt quá ạ. Cảm ơn cụ.