Thảo luận W124 và những người bạn

auduyvuong

Xe đạp
Em mạn phép bác Ride đưa ra kế hoạch sơ bộ thế này. Sẽ có 1 đám cưới của 1 anh em trong hội. Hội ta sẽ dùng W 124 làm xe cô dâu. Cả đoàn W124 sẽ đi hộ tống và diễu hành vòng quanh Hà Nội. Đoàn sẽ dừng lại một số điểm nổi tiếng của HN để quay phim chụp ảnh, như KS Metropole, quảng trường NHà Hát Lớn, Hồ Tây, v.v. Tại các điểm này, chúng ta sẽ chụp ảnh kỷ niệm. Sau đó, các xe sẽ thi xem xe nào sạch, khoang máy sạch sẽ, động cơ nổ êm, nội thất, ngoại thất. Mấy tiêu chí này phải off để thống nhất nhé các bác. Sau đó sẽ trao giải cho các bác chủ xe.

Cuối cùng cô dâu chú dể mời cả đoàn nhập tiệc.

Em cũng định thông báo chương trình với một số phóng viên quen, bạn bè và Mercedes Việt Nam xem họ có tài trọ tí nào không, nhưng điều này không quan trọng, vì W124 là phục vụ anh em ta là chính.

Em đề nghị sáng thứ 7 tuần này sẽ off ở quán cafe nhà bác Việt, đối diện DSQ NHẬT, cổng bên hông để anh em chúng ta thống nhất và phân việc.

Thời gian dự kiến cho buổi diễu hành và off line này vào tháng 11/2013. Ngày giờ cụ thể em sẽ thông báo cho bác RIDE và anh em sau.
Xin các bác cho ý kiến.

auduyvuong

Xe đạp
Em mạn phép bác Ride đưa ra kế hoạch sơ bộ thế này. Sẽ có 1 đám cưới của 1 anh em trong hội. Hội ta sẽ dùng W 124 làm xe cô dâu. Cả đoàn W124 sẽ đi hộ tống và diễu hành vòng quanh Hà Nội. Đoàn sẽ dừng lại một số điểm nổi tiếng của HN để quay phim chụp ảnh, như KS Metropole, quảng trường NHà Hát Lớn, Hồ Tây, v.v. Tại các điểm này, chúng ta sẽ chụp ảnh kỷ niệm. Sau đó, các xe sẽ thi xem xe nào sạch, khoang máy sạch sẽ, động cơ nổ êm, nội thất, ngoại thất. Mấy tiêu chí này phải off để thống nhất nhé các bác. Sau đó sẽ trao giải cho các bác chủ xe.

Cuối cùng cô dâu chú dể mời cả đoàn nhập tiệc.

Em cũng định thông báo chương trình với một số phóng viên quen, bạn bè và Mercedes Việt Nam xem họ có tài trọ tí nào không, nhưng điều này không quan trọng, vì W124 là phục vụ anh em ta là chính.

Em đề nghị sáng thứ 7 tuần này sẽ off ở quán cafe nhà bác Việt, đối diện DSQ NHẬT, cổng bên hông để anh em chúng ta thống nhất và phân việc.

Thời gian dự kiến cho buổi diễu hành và off line này vào tháng 11/2013. Ngày giờ cụ thể em sẽ thông báo cho bác RIDE và anh em sau.
Xin các bác cho ý kiến.

auduyvuong

Xe đạp
Để tiện liên lạc, Viber của em là 0936128080

mercedes w124

Xe đạp
Số VIN như thế nghĩa là giấy tờ đang là w123 rồi. Tình trạng đăng kiểm thế nào, lâu nay xe có hoạt động bt k bác ?
Sợ đâm nặng thì bác soi kỹ chassis xem có nắn bóp gì k. Nắp capo chỉ cần va nhẹ cũng méo :)
Đèn số không có trên bảng đồng hồ đâu bác. Em chưa thấy chiếc w124 nào có đèn đó trên mặt đồng hồ.
Để đánh giá đúng chất lượng của xe thì bác phải đi thử đoạn dài. Tăng tốc lên 100kmph thử xem, vì một số trường hợp chỉ lên tốc độ cao mới lộ bệnh!
Nội thất và đồng sơn rất quan trọng, nếu bị mọt rồi thì khó mà hồi phục được.
Chúc bác sớm tìm được vợ yêu như ý.
@bác Ride: Điểm em băn khoăn nhất là chỗ số Vin này. Dù cũng đã qua một hai lần sang tên đổi chủ, và vẫn đăng kiểm đều đặn, kể cá lệ phí lưu hành, nhưng biết đâu được một lúc nào đó... Nhưng nếu tình trạng này là phổ biến, nhiều bác cũng từng trải qua thì lại khác.
Em thích chiếc này vì nó đạt hầu hết các tiêu chí em mong muốn: 280E, máy M104, số AT, nội thất da nguyên bản, đen từ trong ra ngoài, thắng đĩa, mâm đúc, chỉnh điện toàn bộ: gương, ghế...
Đường nét vẫn còn khá liền lạc. Mọi móp méo hầu như tập trung vào 2 cản sau và trước. 4 cánh cửa hơi xộc xệch, kg còn trơn tru, phải đóng hơi mạnh tay, kg rõ do bản lề yếu hay dàn đồng mục bên trong. Nội thất cũng đã bạc màu, sờn rách, tuy không mối mọt nhưng cũng kg thể gọi là hoàn hảo.
Nhìn chung cũng có thể xem như một sự khởi đầu đầy đủ để hoàn thiện dần. Tuy nhiên, số VIN lại là một vấn đề kg thể khắc phục. Em mong các bác đã từng trải qua góp ý giúp em để đánh giá đúng vấn đề, cái nào là điều kiện tiên quyết, cái nào là chuyện thường thôi, mọi người đều thế, cái nào là chuyện vặt, đừng quan tâm...
Vì đây là chiếc W124 đầu tiên trong đời, nên em chưa có tí kinh nghiệm nào :)

F.ACURA

Xe container
@bác Ride: Điểm em băn khoăn nhất là chỗ số Vin này. Dù cũng đã qua một hai lần sang tên đổi chủ, và vẫn đăng kiểm đều đặn, kể cá lệ phí lưu hành, nhưng biết đâu được một lúc nào đó... Nhưng nếu tình trạng này là phổ biến, nhiều bác cũng từng trải qua thì lại khác.
Em thích chiếc này vì nó đạt hầu hết các tiêu chí em mong muốn: 280E, máy M104, số AT, nội thất da nguyên bản, đen từ trong ra ngoài, thắng đĩa, mâm đúc, chỉnh điện toàn bộ: gương, ghế...
Đường nét vẫn còn khá liền lạc. Mọi móp méo hầu như tập trung vào 2 cản sau và trước. 4 cánh cửa hơi xộc xệch, kg còn trơn tru, phải đóng hơi mạnh tay, kg rõ do bản lề yếu hay dàn đồng mục bên trong. Nội thất cũng đã bạc màu, sờn rách, tuy không mối mọt nhưng cũng kg thể gọi là hoàn hảo.
Nhìn chung cũng có thể xem như một sự khởi đầu đầy đủ để hoàn thiện dần. Tuy nhiên, số VIN lại là một vấn đề kg thể khắc phục. Em mong các bác đã từng trải qua góp ý giúp em để đánh giá đúng vấn đề, cái nào là điều kiện tiên quyết, cái nào là chuyện thường thôi, mọi người đều thế, cái nào là chuyện vặt, đừng quan tâm...
Với tình trạng ntn thì chỉ còn phụ thuộc vào giá và độ MÁU của bác đến đâu thôi. ;))

Ride

Xe tăng
Đúng như bác F.Acura nói, bác máu thì chơi thôi.
Bác mô tả như thế thì anh em cũng chỉ biết thế chứ không đánh giá được nhiều. Nếu có thể thì bác chụp ảnh chi tiết rồi đưa lên đây. Và chạy test xem sao. Từ thông tin đó anh em có thể đánh giá thêm cho bác.
Theo em thì bác cũng nên xem qua các xe của anh em trên này để có thêm thông tin, từ đó sẽ có đánh giá khách quan hơn. Sơ sơ trên này ở HN bác dễ dàng xem được 5-6 chiếc w124 đấy.

trangiangkt

Xe tải
280E là vẫn chạy bạch tuộc đúng ko nhỉ, bác ráng kiếm con phun xăng điện tử như xe em chạy cho lành

Ride

Xe tăng
280E là vẫn chạy bạch tuộc đúng ko nhỉ, bác ráng kiếm con phun xăng điện tử như xe em chạy cho lành
Không phải vậy đâu Giang. Máy M104 là đời cao hơn M103, cho cs lớn hơn nhưng vẫn có nhược điểm riêng. M104 được MB xài đến năm 1999 cơ mà.

Nhất trí với chương trình của chú Vượng. Tiếc là không xem từ trước nên đã lỡ mất cuộc gặp gỡ với ae thứ 7 vừa rồi.
Cuối tuần trước đì theo đoàn từ thiện của chương trình cơm có thịt lên Mù Căng Chải, vào xã Nậm Khắt và sau đó lên Xã Suối Giàng. Điều nhận thấy sau chuyến đi là đất nước mình đẹp quá, mình cũng đã tìm được nhiều lý do để đi dã ngoại. Có lẽ hôm nào gặp nhau sẽ nói chuyện nhiều hơn.
Trước mắt mình đề nghị nên thành lập ngay "Câu lạc bộ W124". Ở Hà Nội cũng đã có gần 10 người rồi. Tiêu chí hoạt động khi gặp nhau sẽ bàn. Đương nhiên là sẽ có những chuyến giã ngoại. Tôi sẽ bảo đảm về kỹ thuật cho các chuyến đi. Nếu có anh em ở các tính khác, tôi sẽ hỗ trợ anh em bằng việc chỉnh xe miễn phí. Và còn nhiều việc khác mà chưa nghĩ ra ...
Đề nghị anh cho ý kiến.

le dauphin

Xe hơi
Mercedes-Benz S500 SEL đời 1984 -- 1985

Cụ nào có em Mercedes-Benz S500 SEL đời 1984 -- 1985 muốn bán ko ạ . E tìm xe cho cậu bạn chụp ảnh cưới và fashion .không biết giá rổ e nó ntn các cụ nhỉ .

em có một con mercedes 500sel đời 90, nhưng máy hỏng rồi, bác có mua về làm lại thì em bán, giá bèo 35 triệu. xe nội ngoại thất còn rất đẹp, chỉ cái máy thôi.

Suzz

Xe điện
E vẫn thích Mer già , vẫn chưa đến cơ hội, nhìn xe các bác yêu quá, bác Glpro mấy năm chưa gặp bác

QUANGKH

Xe hơi
Gửi toàn thể các bác!
Anh em yêu xe w124 và các đời tương tự dự định offline cuối tuần này tại HN.
Nội dung tập trung vào việc lên kế hoạch cho các hoạt động sắp tới của hội ta như: tổ chức tour ngắn, hoạt động từ thiện (tự quyên góp và xin tài trợ), hoạt động bình bầu xe tốt nhất theo nhiều tiêu chí (có thưởng), ...
Để hoạt động của hội được mạnh mẽ, anh em rất mong hội có nhiều thành viên yêu xe và yêu hoạt động xã hội. Hội ta không phân biệt thành viên đã có xe hay chưa, đang dùng bất kỳ xe gì đều có thể tham gia các hoạt động chung của hội. Mục tiêu là gắn kết để hoạt động mạnh, giao lưu vui vẻ và có ích.
Rất mong ý kiến đóng góp của anh em.
Hoan nghênh tinh thần bác Ride. Tiếc là em ở xa các ACE quá

le dauphin

Xe hơi
em có một con mercedes 500sel đời 90, nhưng máy hỏng rồi, bác có mua về làm lại thì em bán, giá bèo 35 triệu. xe nội ngoại thất còn rất đẹp, chỉ cái máy thôi.
cám ơn bác em cũng chẳng biết làm lại máy thế nào .E mua về chạy luôn thôi .Vác mỗi xác về chắc chỉ để trong studio trưng bày

Ride

Xe tăng
Do tuần vừa rồi nhiều bác bận quá nên chưa off được.
Sau khi tham khảo một số bác qua điện thoại thì anh em chọn ngày thứ 7 tuần này.

Thời gian: 15h ngày 28/9 Thứ Bảy
Địa điểm: cafe 100 - phố Vạn Bảo (đối diện ĐSQ Nhật bản)
Ai có xe thì phải mang đi nhé!

Ai có máy ảnh thì cũng mang luôn ạ

Chỉnh sửa cuối:

F.ACURA

Xe container
Do tuần vừa rồi nhiều bác bận quá nên chưa off được.
Sau khi tham khảo một số bác qua điện thoại thì anh em chọn ngày thứ 7 tuần này.

Thời gian: 15h ngày 28/9 Thứ Bảy
Địa điểm: cafe 100 - phố Vạn Bảo (đối diện ĐSQ Nhật bản)
Ai có xe thì phải mang đi nhé!

Ai có máy ảnh thì cũng mang luôn ạ
E ko có xe, còn máy ảnh thì ở trên xe thì có đc đi hok bác?

Ride

Xe tăng
E ko có xe, còn máy ảnh thì ở trên xe thì có đc đi hok bác?
Mời bác F.A qua chém với anh em.
Năm sáu cái xe của bác đâu cả rồi. Tìm được em nào mới chưa bác?

Bác Tí Tươi Tính cho xin số điện thoại và đìa chỉ đi. Có thể chúng ta sẽ giao dịch được với nhau đấy.