Thảo luận W124 và những người bạn

khoa929

Xe hơi
@ Bác Khoa: Bác cho e báo giá của những đồ sau nhé: Bót lái, tapi, taplo (2 cái này mà màu kem sáng thì tuyệt), 4 cửa gió điều hòa, đồng hồ xăng, nhiệt, economy, tua, ODO, vô lăng, chuột cửa bên phụ trước sau, nâng kính bên tài
bác a nhô cho em được không ạh.

Ride

Xe tăng
Ah mà xe e đang có hiện tượng máy hơi yếu khi khởi hành. K biết có phải bị tụt áp k? 300E của bác trước xử lý ntn, cả chuyện hộp số nữa
Tụt áp hay áp suất bơm xăng không đủ thì lúc nào cũng tụt chứ k chỉ lúc mới nổ máy. Cái này phải đo bằng đồ hồ mới chuẩn.
Xe mình trước thay Van điều áp vì bị thủng, xăng chảy rò ra ngoài. bơm xăng thì vẫn chạy tốt.
Hộp số tự động cần người có kinh nghiệm - làm trực tiếp trên hộp của Merc nhiều lần rồi, cần hiểu rõ từng chi tiết mới làm được.
Mỗi lần hạ hộp số xuống là một lần ái ngại, nên cần cân nhắc kỹ.
Có thể cảm giác của Giacmo1trieuusd chưa hoàn toàn đúng, cần người khác kiểm định lại đã :))

giacmo1trieuUSD

Xe tải
Tụt áp hay áp suất bơm xăng không đủ thì lúc nào cũng tụt chứ k chỉ lúc mới nổ máy. Cái này phải đo bằng đồ hồ mới chuẩn.
Xe mình trước thay Van điều áp vì bị thủng, xăng chảy rò ra ngoài. bơm xăng thì vẫn chạy tốt.
Hộp số tự động cần người có kinh nghiệm - làm trực tiếp trên hộp của Merc nhiều lần rồi, cần hiểu rõ từng chi tiết mới làm được.
Mỗi lần hạ hộp số xuống là một lần ái ngại, nên cần cân nhắc kỹ.
Có thể cảm giác của Giacmo1trieuusd chưa hoàn toàn đúng, cần người khác kiểm định lại đã :))
Đây là 2 vấn đề e đang lăn tăn có nên đầu tư tiền để làm lại hay k đây. Về kĩ thuật e lại có hạn nữa, cộng thêm thợ dưới này nhìn thấy merc già đã ngán rồi

Ride

Xe tăng
Đây là 2 vấn đề e đang lăn tăn có nên đầu tư tiền để làm lại hay k đây. Về kĩ thuật e lại có hạn nữa, cộng thêm thợ dưới này nhìn thấy merc già đã ngán rồi
mất nhiều thời gian và tiền bạc. Dừng thôi nhé. Nếu muốn tiếp tục thì phải là DIY

giacmo1trieuUSD

Xe tải
mất nhiều thời gian và tiền bạc. Dừng thôi nhé. Nếu muốn tiếp tục thì phải là DIY
DIY ? E ứ hiểu. Nhiều người khuyên e là thôi a ạ. Bảo xe cũ thế này đầu tư ít thôi k phí. E nói thật chứ xe e mà như xe a thì chẳng phải bàn

khoa929

Xe hơi
em pót cho các bác xem - thùng xăng em chuyển hà nội - nhà xe công chức - bến giáp bác - 0933882694 -0909446396 - sáng thứ 4 có hàng.
có phao xăng trong thùng - bác tháo cất giúp em nhé. Khi nào em cần thì xin bác lại ấy.

mấy công tắc - cửa gió - linh tinh trong xe -
em chỉ cho vài ông đến xem xe mua được gì mua
- thế là vặt trộm luôn - chả thàm bảo em một tiếng - buồn...chán toàn tập.

Ride

Xe tăng
DIY ? E ứ hiểu. Nhiều người khuyên e là thôi a ạ. Bảo xe cũ thế này đầu tư ít thôi k phí. E nói thật chứ xe e mà như xe a thì chẳng phải bàn
không hiểu càng đỡ đau đầu :D
ở VN mình muốn đam mê cũng khó L ạ, thôi dành tiền kiếm chiếc khác chơi cho lành :)

anh chia sẻ với L như thế này: nếu anh có biệt thự ở ngoại thành, anh chơi ngay Sidecar, rồi các loại car khác nữa, W124, W123, ... nhưng trong phố trật trội như này, gửi một chiếc xe còn khó. anh ôm 2 chiếc xe to (W124 và X9) là đã cố lắm rồi, bao giờ mình có điều kiện sẽ chơi nhiều hơn. Để độ một chiếc W124 ở VN và ở tỉnh lẻ rất khó nếu mình không tự làm được việc đó. Nếu giao phó hết cho người khác thì e rằng mất đi thú vui mà mình đang có.

Ride

Xe tăng
em pót cho các bác xem - thùng xăng em chuyển hà nội - nhà xe công chức - bến giáp bác - 0933882694 -0909446396 - sáng thứ 4 có hàng.
có phao xăng trong thùng - bác tháo cất giúp em nhé. Khi nào em cần thì xin bác lại ấy.

mấy công tắc - cửa gió - linh tinh trong xe -
em chỉ cho vài ông đến xem xe mua được gì mua
- thế là vặt trộm luôn - chả thàm bảo em một tiếng - buồn...chán toàn tập.
:D cảm ơn KHoa nhiệt tình với anh em chơi đồ cổ. Thôi buồn làm chi, đi uống bia với anh em cho vui nhé. Khi nào có dịp vào SG sẽ alô Khoa (b)

khoa929

Xe hơi
em cũng đi w124 - 300e í mà có dám tháo ra để thửa cho riêng mình đâu - hic hic hà.
Thôi bia thôi.
Các bác vui là em vui rồi. Còn nhiều đồ nữa , bác nào cần thì ới em, em cho tháo tất.

giacmo1trieuUSD

Xe tải
không hiểu càng đỡ đau đầu :D
ở VN mình muốn đam mê cũng khó L ạ, thôi dành tiền kiếm chiếc khác chơi cho lành :)

anh chia sẻ với L như thế này: nếu anh có biệt thự ở ngoại thành, anh chơi ngay Sidecar, rồi các loại car khác nữa, W124, W123, ... nhưng trong phố trật trội như này, gửi một chiếc xe còn khó. anh ôm 2 chiếc xe to (W124 và X9) là đã cố lắm rồi, bao giờ mình có điều kiện sẽ chơi nhiều hơn. Để độ một chiếc W124 ở VN và ở tỉnh lẻ rất khó nếu mình không tự làm được việc đó. Nếu giao phó hết cho người khác thì e rằng mất đi thú vui mà mình đang có.
Cố thì để lại cho e đi :D. E tìm dc chỗ độ rồi mới dám chứ, chủ gara cũng tầm tuổi e, máu lắm, hắn bảo cứ có mẫu là làm dc hết. E cũng nhìn thay mấy xe ông ấy độ rồi, nhìn cũng ổn phết. Nhưng tạm thời chưa nghĩ đến nó vội. Việc đầu tiên e muốn xử lý mấy thứ cơ bản đã, ổn rồi tính tiếp. Vụ này bác lại vất vả với e rồi :)). Hix, hiện tại taplo của e hỏng hết rồi, k biết trên chợ giời có k hả a. E cũng chẳng định làm ji nhiều, đầu tiên là muốn thay dàn taplo, tapi cho nó gọn gàng đã nếu có thể sẽ sơn màu khác cho nó sáng 1 tý, e k thích màu đen lắm. Tiện thể thay 1 dan đồng hồ, chuột cửa kính, cái đó trước sai j e cũng làm. Về máy gầm thì e chỉ lăn tăn mỗi vụ bót lái và rơle điều hòa thôi. Xong mấy vụ đấy e mới tính có làm ngoại thất k, 20 củ anh ạ, sơn lại màu khác, làm cản trước sau, vè ốp hông thể thao luôn, chắc phải thay qua lazang thể thao nữa. Hix, muốn nhiều quá nhưng cũng sợ vợ cằn nhằn, giá mà mua lại dc của bác nào với giá tình thương thì ngon. Nếu vẫn còn thóc thì chạy lại đường điện và thay bộ đèn. Quyết tâm làm cho ngon hơn xe a. Làm ngon rồi chạy 2 năm nữa bán sắt vụn cũng dc :)). Đừng bác nào nói e thừa tiền nhé, máu quá thôi

@ Bác Khoa: Lúc nào có đồ W201 bác hú e nhé, e cần nhiều thứ lặt vặt lắm

giacmo1trieuUSD

Xe tải
Ý quên bác Khoa tháo cho e cái để kê chân nhé, đi đường xa cho đỡ mỏi chân ý. Bác cứ để riêng cho e lúc nào có dịp gửi đồ thì gửi 1 thể luôn, cảm ơn bác trước

Ride

Xe tăng
Cố thì để lại cho e đi :D. E tìm dc chỗ độ rồi mới dám chứ, chủ gara cũng tầm tuổi e, máu lắm, hắn bảo cứ có mẫu là làm dc hết. E cũng nhìn thay mấy xe ông ấy độ rồi, nhìn cũng ổn phết. Nhưng tạm thời chưa nghĩ đến nó vội. Việc đầu tiên e muốn xử lý mấy thứ cơ bản đã, ổn rồi tính tiếp. Vụ này bác lại vất vả với e rồi :)). Hix, hiện tại taplo của e hỏng hết rồi, k biết trên chợ giời có k hả a. E cũng chẳng định làm ji nhiều, đầu tiên là muốn thay dàn taplo, tapi cho nó gọn gàng đã nếu có thể sẽ sơn màu khác cho nó sáng 1 tý, e k thích màu đen lắm. Tiện thể thay 1 dan đồng hồ, chuột cửa kính, cái đó trước sai j e cũng làm. Về máy gầm thì e chỉ lăn tăn mỗi vụ bót lái và rơle điều hòa thôi. Xong mấy vụ đấy e mới tính có làm ngoại thất k, 20 củ anh ạ, sơn lại màu khác, làm cản trước sau, vè ốp hông thể thao luôn, chắc phải thay qua lazang thể thao nữa. Hix, muốn nhiều quá nhưng cũng sợ vợ cằn nhằn, giá mà mua lại dc của bác nào với giá tình thương thì ngon. Nếu vẫn còn thóc thì chạy lại đường điện và thay bộ đèn. Quyết tâm làm cho ngon hơn xe a. Làm ngon rồi chạy 2 năm nữa bán sắt vụn cũng dc :)). Đừng bác nào nói e thừa tiền nhé, máu quá thôi

@ Bác Khoa: Lúc nào có đồ W201 bác hú e nhé, e cần nhiều thứ lặt vặt lắm
Chợ Giời không có Taplô, tap pi gì đâu, chỉ có rơ-le, đèn đóm thôi. CHuẩn bị làm dự án mà còn lơ-mơ thế này thì bao giờ làm được đây.
Thông tin thêm là chiếc 260E biển 79 đang muốn bán hạt dẻ, chủ xe đang muốn chơi đời cao hơn

giacmo1trieuUSD

Xe tải
Chợ Giời không có Taplô, tap pi gì đâu, chỉ có rơ-le, đèn đóm thôi. CHuẩn bị làm dự án mà còn lơ-mơ thế này thì bao giờ làm được đây.
Thông tin thêm là chiếc 260E biển 79 đang muốn bán hạt dẻ, chủ xe đang muốn chơi đời cao hơn
Thôi a ạ. 260E thì cho e xin, e chỉ khoái 300E của a thôi :D. Sáng nay quyết rồi đấy a ạ, cho vào xưởng rồi nhưng đang làm mấy thứ linh tinh thôi như thay rơle nhiệt điều hòa, chuột+compa cửa kính, dây curoa máy phát, quạt tản nhiệt,... E đang lăn tăn vụ taplo, tappi, bót lái quá, k biết bao giờ mới có hàng đây, ship hàng bên kia về dc k a? Mấy cái này e k thạo lắm. Sáng nay e mới lân la với ông bạn thợ điện tay nghề thuộc loại đỉnh luôn, kém e 1 tuổi mới sợ chứ, đang ăn lương cao nhất Gara ông anh e, hắn cũng nhận chạy lại đường điện cho luôn, e chờ lúc nào có bót lái thì thay luôn ở đây cũng dc, đỡ phải lên phiền a. A ở trên đấy mà thấy ai bán lại ghế thể thao, lazang, lốp hàng second thì a hú e nhé. Hạn chế thóc lúa tối đa :)). Cũng sáng nay e gặp 1 chú đi 300SE đời 93, 2 người ngồi chém gió mãi, ông ấy động viên e độ xe mới đểu chứ ---> thế là quyết luôn ( liệu e có phải là thằng đú bẩn k nhỉ ).
Chờ e làm xong mấy thứ linh tinh đã, khi nào chính thức độ e sẽ làm 1 thớt khác rồi chụp ảnh chi tiết, lúc đó nhờ các bác vào tư vấn nhé
P/S: Bác Bmw735 có lang thang qua đây thì vào truyền cho thằng e ít kinh nghiệm nhé, đang có mấy cái muốn hỏi bác

MERCK

Xe hơi
Em theo cụ Ride, show tiếp một em E300 W124-1987. ( Ảnh vừa chụp ngày hôm qua)
.
Cụ ơi cụ cho thêm ảnh nội thất xe cụ đi. E thấy xe cụ đẹp quá. em hỏi ngu 1 chút xe cụ dòng nào và đời nào vậy?

MERCK

Xe hơi
hehe .. xe em thì cũng i rứa , 230E 4 máy không có gì đặc biệt để khoe trừ cái này :

@BMW735 : chính nó .
Cụ ơi cụ khoe chất đó. Đây là lọc gió của Mỹ. Lọc gió này tiêu chuẩn đi 850.000km cơ đấy.

Ride

Xe tăng
Cụ ơi cụ cho thêm ảnh nội thất xe cụ đi. E thấy xe cụ đẹp quá. em hỏi ngu 1 chút xe cụ dòng nào và đời nào vậy?
Cụ BMW ghi rõ tên tuổi và đời rồi mà cụ :D
em này độ quá chất. Hình như chủ đang muốn bán đấy cụ