[Funland] Vượt đèn vàng có bị phạt nguội

babypimp

Xe tải
Đúng rồi cụ, các ngã tư mà vẫn sử dụng cái cam tròn đời cũ thì cán bộ phải bắn bằng cơm, chứ các ngã tư đc lắp cam vuông mới ( ví dụ như ngã tư phạm hùng kengnam e thấy cái cam nó đảo như rang lạc) thì chắc nó chụp tự động đấy. Vì xem danh sách vi phạm có những xe bị 1h sáng, 3h sáng... Chả lẽ cán bộ ta lại cần mẫn làm việc thế ợ.
Thế không phải là VD ngày hôm sau có cán bộ ngồi xem dữ liệu ghi hình ngày hôm trước để dò lỗi soi VAR à bác?

Với cả trước em có đọc đâu đó có ý kiến là những lỗi ất ơ, không rõ ràng kiểu vàng đỏ nhạy cảm, hay bộ đếm giây trục trặc thì sẽ được "nương tay".

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Thế không phải là VD ngày hôm sau có cán bộ ngồi xem dữ liệu ghi hình ngày hôm trước để dò lỗi à bác?
Cán bộ chỉ ngồi xem các file mà máy đã chụp lại rồi xử lý thôi

ExclMan

Xe điện
Câu này có trong lý thuyết thi giấy phép lái xe, Chắc cụ chọn 25/100 rồi!

Em vừa đi đường, gần đèn giao thông, đang đèn xanh ko nhìn được còn bao nhiêu giây vì bị che cái băng rôn, đi qua vạch nhìn thấy đèn vàng, camera thì quanh thành phố em ở, giờ ra đường thấy chán mấy bố nhà nước, đi cẩn thận cũng mất tiền như bị ăn cắp ấy các cụ
Thật sự thấy khá bức xúc với xã hội này tuy rằng chưa có thông báo phạt nguội 3 triệu
Qua vạch thấy đèn vàng thì không sao, cụ an tâm, đừng bức xúc nữa, các quan còn bao việc :D

duongphong

Xe container
Hôm trước em qua ngã tư cửa Nam hướng từ Nguyễn Thái Học, lúc đó bắt đầu sang đèn vàng thì đầu xe em cũng đến vạch nên e phi qua luôn, đến ngã tư Hai bà Trưng thì bị xxx vẫy vào bảo em vượt đèn và cho xem ảnh qua đt, bảo nếu ko muốn xoá lỗi thì sẽ gửi tt để phạt nguội. Em bảo đó là đèn vàng nên ko có lỗi, a cứ gửi lên tt. Xx cho e đi và doạ sẽ gửi về tt để phạt nguội, e đang hồi hộp đợi vé phạt đây ạ.:))
Đúng bài rẽ phải từ Nguyễn thái Học vào Lê Duẩn cũng vậy. Đi đăng kiểm chưa thấy nổi lỗi vượt đèn :))

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vội thế à ? Em là rất thích xem hội vượt đèn táng nhau.

BMW X10

Xe điện
Theo quy định, đèn vàng mà đầu xe cụ vào giao lộ rồi thì phải qua. Trc em đi xe máy ở láng rẽ, đường đông quá nên cố đèn vàng, bị mấy anh xxx bắt nhưng em bảo xe tôi đã vào giao lộ khi đèn vàng, ko đi thì tý đèn đỏ xe nằm giữa đường à, các anh tha cho. Còn camera phạt nguội thì em ko rõ nhưng theo e thì ko sao, cụ yên tâm.
Kể cả chưa vào hoặc sắp vào giao lộ, khi đèn nhảy vàng, bác vẫn qua được.
Quy chuẩn nó bẩu vậy.

Lý do cũng đơn giản thôi: Còn cách cái sự Chớm có 1met hay vài cm, thì không thể dừng.
Thậm chí, khi đã đi gần vào giao lộ, bác còn không nhìn thấy Đèn màu gì, vì góc nhìn quá hẹp.

a2z

Xe hơi
Theo quy định, đèn vàng mà đầu xe cụ vào giao lộ rồi thì phải qua. Trc em đi xe máy ở láng rẽ, đường đông quá nên cố đèn vàng, bị mấy anh xxx bắt nhưng em bảo xe tôi đã vào giao lộ khi đèn vàng, ko đi thì tý đèn đỏ xe nằm giữa đường à, các anh tha cho. Còn camera phạt nguội thì em ko rõ nhưng theo e thì ko sao, cụ yên tâm.
Đường đông, mình vừa đi nối xe thì đèn vàng, không đi thì nghẽn giao thông, mà đi ra giữa đường thì sẽ bị bắn vượt đèn đỏ. -- > em bị bắt ở Cửa Nam 1 lần như vậy. --> Em xuống giải trình vậy lại đi
Nhưng em thắc mắc, Cửa Nam có phạt nguội rồi mà CA giao thông vẫn đứng bắt hàng ngày, và khi bắt trực tiếp như vậy, mình giải trình được bỏ qua thì CSGT chủ động xóa lỗi trên hệ thống phạt nguội được à.

Mr.Chem

Xe điện
Em vừa đi đường, gần đèn giao thông, đang đèn xanh ko nhìn được còn bao nhiêu giây vì bị che cái băng rôn, đi qua vạch nhìn thấy đèn vàng, camera thì quanh thành phố em ở, giờ ra đường thấy chán mấy bố nhà nước, đi cẩn thận cũng mất tiền như bị ăn cắp ấy các cụ
Thật sự thấy khá bức xúc với xã hội này tuy rằng chưa có thông báo phạt nguội 3 triệu
Em đọc đi đọc lại mà vẫn chẳng thể nào hiểu cụ "khá bức xúc với xã hội này" về việc gì? Vì bị cái băng rôn che mắt? Vì có cái đèn đỏ ở đấy? hay vì đèn từ xanh chuyển sang vàng?
Nên tìm hiểu xem trường hợp nào đèn vàng vẫn được đi và trường hợp nào không thì lần sau không bức xúc với xã hội nữa.

congchi

Xe điện
Quy chuẩn nó bẩu vậy.

Lý do cũng đơn giản thôi: Còn cách cái sự Chớm có 1met hay vài cm, thì không thể dừng.
Thậm chí, khi đã đi gần vào giao lộ, bác còn không nhìn thấy Đèn màu gì, vì góc nhìn quá hẹp.
Lỗi đèn vàng cứ cãi là nếu dừng thì em "nhận thấy nguy hiểm cho bản thân và phương tiện khác" nên em không dừng, phóng qua luôn
QC nó bảo vậy

Còn bác "nhận thấy" đúng hay sai thì QC không nói, hehe

Toilatoi242

Xe tăng
Lỗi đèn vàng cứ cãi là nếu dừng thì em "nhận thấy nguy hiểm cho bản thân và phương tiện khác" nên em không dừng, phóng qua luôn
QC nó bảo vậy
View attachment 8057641
Chuẩn cụ, không bị xử phat lỗi vượt đèn vàng, nếu cố tình xử xin biên bản nộp phạt rồi xin khiếu nại bố bảo x dám xử. Đặc biệt chú ý là ghi trong biên bản hoặc qđxp là lỗi vượt đèn vàng nhé, đừng để ậm ờ lỗi "ko tuân thủ tín hiệu đèn gt" mà ký vào là bị lừa ăn lỗi phạt của vượt đèn đỏ đó.

cakiem8x

Xe buýt
Còn một vấn đề nữa là có chỗ ngã tư thỉnh thoảng bị hỏng cái đèn đếm số lùi đó à. Giờ mà ko có cái đèn đó bị vượt vàng như chơi luôn :D

phucnhan21

Xe tải
Đường đông, mình vừa đi nối xe thì đèn vàng, không đi thì nghẽn giao thông, mà đi ra giữa đường thì sẽ bị bắn vượt đèn đỏ. -- > em bị bắt ở Cửa Nam 1 lần như vậy. --> Em xuống giải trình vậy lại đi
Nhưng em thắc mắc, Cửa Nam có phạt nguội rồi mà CA giao thông vẫn đứng bắt hàng ngày, và khi bắt trực tiếp như vậy, mình giải trình được bỏ qua thì CSGT chủ động xóa lỗi trên hệ thống phạt nguội được à.
theo em là cái hệ thống phạt nguội thì phải là xxx phụ trách mới xóa đc, ko thì không tác động được hay sao ấy, vì em có ông anh ông ấy có ông em làm ở đội trưởng hay đội phó ở đội Hoàn Kiếm, nếu bị vẫy trực tiếp thì xin đc ngay nhưng hôm ấy bị phạt nguội thế nên ông em ông ấy bảo chịu ko xóa đc nên em nghĩ vậy, còn thực tế ntn thì em ko chắc

Còn trường hợp của cụ có khi mất 2 lần tiền ấy chứ, ở dưới TP thái bình chỗ ông bạn em, ông ấy bảo có 1 đoạn đường 1 chiều các xe lạ nếu ko quen thì rất dễ rẽ vào, có CAM nguội nhưng xxx vẫn thịt, đút các anh vẫn nhận bình thường, và CAM vẫn phạt nguội bình thường, được cái ko bị giam bằng, giam xe thôi cụ ag

phucnhan21

Xe tải
Quy chuẩn nó bẩu vậy.

vầng nhiều chỗ đèn đỏ cao đỗ sát vạch chả nhìn thấy gì (nó ko có đèn phụ nhỏ bên dưới) lắm lúc xe sau bíp còi nhặng cả lên cụ ạ

em thì ít khi cố đèn vàng, kể cả vội, lắm lúc đi làm muộn, muộn thì muộn rồi, cố vài phút chả giải quyết gì, cty em trừ block 15 phút (nghĩa là đi muộn 1~14 phút thì trừ 15 phút, 16~29 phút thì trừ 30 phút)

Lên bảo sếp nay tắc đường là OK (em ở quê nhưng thỉnh thoảng cũng tắc) :))

Cố tý ko may va chạm, mình va vào họ cũng nhọc, mà họ va vào mình cũng nhọc

CuKenPis

Xe tăng
Em đã bị một phát vượt đèn vàng, ban đêm, mùa dịch covid cấm ra đường :)
Nên em nghĩ là bắn tự động đấy ạ.
Nói chung bị dính phạt nguội rất phức tạp, từ đó em đi cẩn thận hơn nhiều

BMW X10

Xe điện
QC nó bảo vậy
View attachment 8057641
Quy chuẩn này có tý tây học, bác ạ.
Còn luật lá thì vẫn cứ ra rả: Vàng = Dừng.
Làm thế nào để dừng thì thấy các anh ấy cứ lảng lảng.

babypimp

Xe tải
Hôm qua sáng vừa tháo luận với các bác xong chiều gặp luôn. Sau đấy em về lấy xe máy đi qua thấy camera chi chít hic. 🥲
Nhưng cái đường này rộng thế mà không trồng cột đèn ở dải phân cách bên trái, thành ra em đi sát là nhìn rất khó. Bên kia đường cũng không có cột tín hiệu nào.

Chỉnh sửa cuối:

pisces_hn

Xe container
Đúng rồi cụ, em xác nhận, kể cả cam chữ nhật cũng ko phải cam nào cũng bắn được, vì một tỷ lệ lớn là cam đã die ko có tiền thay mới. Cách phổ biến hiện nay là dùng cam tốc độ, hoặc cam giao thôn, chụp bằng cơm và báo lên bắt tại nút giao kế tiếp, thế mới dễ ăn chia, còn đợi phạt nguội ra quyết định thì anh em đói cả.
Căng nhất là k có em nào vi phạm, đi ngoan như cún cả thì anh em lấy gì chia nhau.

ubisapro

Xe trâu
Hôm trước em qua ngã tư cửa Nam hướng từ Nguyễn Thái Học, lúc đó bắt đầu sang đèn vàng thì đầu xe em cũng đến vạch nên e phi qua luôn, đến ngã tư Hai bà Trưng thì bị xxx vẫy vào bảo em vượt đèn và cho xem ảnh qua đt, bảo nếu ko muốn xoá lỗi thì sẽ gửi tt để phạt nguội. Em bảo đó là đèn vàng nên ko có lỗi, a cứ gửi lên tt. Xx cho e đi và doạ sẽ gửi về tt để phạt nguội, e đang hồi hộp đợi vé phạt đây ạ.:))
Lỗi đèn mà các anh cho xem ảnh thì vui tính quá. Chả đâu phạt nóng ko được doạ phạt nguội :D