[Funland] Vượt đèn vàng có bị phạt nguội

vuvanphong

Xe điện
Em có ông anh làm ở bộ phận giám sát này. Ông nói cam chữ nhật đó nó bắn tốc độ tự động, còn lỗi đèn thì người chụp chứ ko có tự động. Em cũng nghĩ AI nó chưa đủ thông minh mà bắt hết được lỗi đèn đỏ đủ kiểu tình huống đâu.
Báo với cụ là tùy tỉnh, mức độ đầu tư.
Tỉnh nào đầu tư sau, ngân sách lớn, thì có thể tự động xử phạt hầu hết các lỗi Phạt nguội!
Bắn tốc độ, và sai làn thì bằng chứng rất rõ ràng.
Lỗi vượt đèn đỏ thì bằng chứng cũng rõ ràng, nhưng nếu case nào giữa tương đối nhạy cảm thì thường ít bị phạt hơn.
Đúng như cụ nói là AI nó chưa tính hết các case, nhưng theo thời gian thì nó sẽ update nhanh lắm.
Tỉnh này học theo tỉnh kia,đầu tư thêm, Model AI được training thêm, logic xử lý được cải tiến.

isak

Xe tăng
Báo với cụ là tùy tỉnh, mức độ đầu tư.
Tỉnh nào đầu tư sau, ngân sách lớn, thì có thể tự động xử phạt hầu hết các lỗi Phạt nguội!
Bắn tốc độ, và sai làn thì bằng chứng rất rõ ràng.
Lỗi vượt đèn đỏ thì bằng chứng cũng rõ ràng, nhưng nếu case nào giữa tương đối nhạy cảm thì thường ít bị phạt hơn.
Đúng như cụ nói là AI nó chưa tính hết các case, nhưng theo thời gian thì nó sẽ update nhanh lắm.
Tỉnh này học theo tỉnh kia,đầu tư thêm, Model AI được training thêm, logic xử lý được cải tiến.
Gớm cụ nói như xxx nhà mình giỏi mấy khoản đấy lắm ý, công nghệ là một chuyện, lắp đặt sử dụng được là chuyện khác. Cụ cứ xem mấy cái Vineid, rồi đấu giá biển số xe xem, có mà như mèo mửa.

Em bị khuất tầm nhìn do đi sau cái xe 45 chỗ to đùng, tới lúc nhìn ra thì đầu xe em qua vạch đúng lúc từ xanh qua vàng. Đến ngã 5 cửa Nam đã có 1 anh chào và vào bốt, cái ảnh em nhìn thấy là giữa ngã 4 khi đèn đỏ chót. Méo cãi được, cãi là tôi qua vạch khi đèn vàng anh ấy không nghe. Nhưng cái khác thì thống nhất nhanh lắm.
Bảo sao các anh ấy mẫn cán không quản nắng mưa, khói bụi mà dân vẫn không yêu.

xe365

Xe buýt
Hôm trước em đi ở Nguyễn Văn Cừ, cũng đứng sau con 29c chờ đèn đỏ, đến lúc đi thì mới biết cái làn đó chỉ có mũi tên rẽ trái, ko rõ có bị phạt ko nữa (xe em mượn)
Ngoài ra, em đi trên đườngnowt HN thấy rất nhiều chỗ biển 1 đằng, đi 1 nẻo. Ví dụ ngã tư chỗ bến xe Nước Ngầm, rẽ trái từ Giải Phóng đi Pháp Vân, chỉ có 1 làn ngoài cùng theo biển được rẽ nhưng rất nhiều xe dừng ở làn đi thẳng chờ rẽ mà chả sao cả. Hoặc ở đường Trần Thủ Độ có rất nhiều biển cấm dừng đỗ tại mỗi điểm giao cắt nhưng dọc đường thì lại có rất nhiều xe đỗ ở đó.
Quả thực là khó hiểu và ko biết đường nào mà lần!

BMW X10

Xe điện
Em bị khuất tầm nhìn do đi sau cái xe 45 chỗ to đùng, tới lúc nhìn ra thì đầu xe em qua vạch đúng lúc từ xanh qua vàng. Đến ngã 5 cửa Nam đã có 1 anh chào và vào bốt, cái ảnh em nhìn thấy là giữa ngã 4 khi đèn đỏ chót. Méo cãi được, cãi là tôi qua vạch khi đèn vàng anh ấy không nghe. Nhưng cái khác thì thống nhất nhanh lắm.
Tại bác thôi.
Cái ta cần là cái ảnh lúc bác đè vạch, chứ không phải lúc "giữa ngã tư".

congchi

Xe điện
Ảnh bác đang giữa ngã tư với đèn đỏ thì sao phạt được nhỉ.
Kể cả có ảnh bác đã đè vạch đang đèn đó cũng méo phạt được, vì sẽ có trường hợp qua vạch rồi nhưng vướng xe trước nện không đi tiếp được.
Có video thì may ra.

Tại bác thôi.
Cái ta cần là cái ảnh lúc bác đè vạch, chứ không phải lúc "giữa ngã tư".
Nó lại không cung cấp hình ảnh lúc em đè vạch, đôi co mấy câu không thì thôi. Nó đã không quản nắng nóng khói bụi liều mình như chẳng có, lao ra giữa đường thì ắt phải có mục đích, không cao cả thì ắt nhỏ nhen. Em cũng thừa nhận rằng mình cũng không muốn rách việc để đấu tranh với cái chưa đúng.

thichrauxanh

Xe điện
Đèn vàng khỏi phạt, có giấy lên cãi là không đủ khả năng dừng an toàn, theo đúng quy chuẩn 41 về bảng biểu và tín hiệu giao thông.
Hết chuyện.
Quả này chuẩn luôn. E đi gần đến vạch thì chạm đèn xanh sang vàng nhưng e ko đạp phanh, cứ để nguyên tốc đi tiếp. Sang bên kia cá vàng dừng xe. E nhảy xuống cười tươi chào, bảo luôn ko dừng gấp đc vì sợ xe sau thúc mít. Cá vàng cũng cười tươi lại vẫy tay bai bai không một câu hỏi han :))

T91

Xe container
Cụ yên tâm, những lỗi chấp chới đèn không bao giờ cụ bị nguội. Các anh chả hơi đâu đi nguội mấy lỗi đó để cãi nhau vs cụ chuẩn vs chưa chuẩn, vì dính nhiều nhất là đêm đường vắng, k có sức mà phạt thôi

Hai_75

Xe điện

Em cũng mới nhận được thông báo là vi phạm tín hiệu đèn ở Quảng Trị trên đường em đi từ HN vào ĐN. Em đi cũng điềm đạm nhưng chắc cũng do không để ý nên cũng không nghĩ mình đã vượt đèn luôn. Giờ họ báo là đến CA phường để xử lý thì theo cccm em có bị giữ bằng lái không? Và em có thể gọi điện cho CA Quảng Trị để xin cái ảnh mầu cho tâm phục khẩu phục được không?

BAOVEVANLONG

Xe tăng
hôm đi ngã 4 Ngô Quyền Trần Hưng đạo rẽ trái vào trần hưng đạo, e thấy đèn đỏ về 0s rồi, thế là thả ga đi theo thói quen ko để ý, đến khi ngẩng đầu lên thấy đèn vẫn đang đỏ chứ ko chuyển sang xanh. Hic, bẫy nhau thế.
E đi ngã tư Lương Thế Vinh - Tố Hữu mới ác, xanh còn 14 giây bụp phát sang vàng và đỏ luôn, bố tây ko dừng kịp. Ng.C.Thanh - Láng thì chuyên kiểu hết đếm ngược đỏ chán nó vẫn đỏ, nên cứ theo quán tính hết đếm ngược đi luôn là toi.