[Thảo luận] Vượt đèn đỏ Nguyễn Khang và cái kết bất ngờ!

Nakaty

Xe tải
Chúc mừng cụ chủ nhé.

superdrives

Xe điện
"Chuẩn thế mới chuẩn chứ. Bắt tay cái."???
Ai chuẩn, xxx chuẩn hay cụ chủ chuẩn. Mà tại sao cụ lại phải dùng cam của mình để chứng minh là mình ko sai? xxxx phải có trách nhiệm chứng minh chứ?
Zic của XXX nó đã báo qua đàm là vượt đèn đỏ rồi còn gì nữa (đúng vào 1 trong các trường hợp được phép dừng xe rồi nhé). Giờ cụ chủ phải chứng minh là mình ko sai là đúng rồi cụ còn định sao? Định bắt xxx chứng minh gì nữa?

Bopbi_hsgs

Xe container
Zic của XXX nó đã báo qua đàm là vượt đèn đỏ rồi còn gì nữa (đúng vào 1 trong các trường hợp được phép dừng xe rồi nhé). Giờ cụ chủ phải chứng minh là mình ko sai là đúng rồi cụ còn định sao? Định bắt xxx chứng minh gì nữa?
Cụ nói ngược rồi, khi xxx dừng xe mình thì xxx phải có trách nhiệm CM là mình sai ntn?, có hình ảnh, video CM không? (thông qua thiết bị nghiệp vụ), trừ trường hợp là xxx bắt lỗi trực tiếp.

ubisapro

Xe trâu
Thế mà khi vợt e, hì hục mãi chả chứng minh được lỗi của em phải cho em đi. Chắc em gặp may quá vì e chả chứng minh được em đúng :)) Có cái Cam hành trình ghi lại mọi việc mà em quên mang ra cho xxx xem. Đến lúc xxx đòi xem thì em bảo nó hỏng :))

ThanhTungTB

Xe điện
Góc đấy có mấy ông xe ôm dởm ngồi cả đêm nữa cụ à, giờ mà không tự trang bị cho mình những cái thiết yếu thì nộp xiền suốt ngày cụ nhỉ
Sao lại ko trang bị thì nốp xèng suốt ngày là sao ? Cón phải lập biên bản . Ghi rõ ý kiến yêu cầu vào , đòi hỏi hình ảnh .... Đâu dễ như thế được , cứ dừng xe là xiền thì có mà loạn ah ?/

ngungo thien ly

Xe container
Cụ cứ tranh luận khăng khăng đòi hình ảnh thì lỗi vượt đèn đỏ người điều khiển giao thông Chỉ cần phát hiện lỗi trực tiếp là có quyền vịn nhé, nhiều chỗ có camera thì sẽ gửi giấy đến tận nhà. Còn ghi ý kiến vào bb thì khó như leo lên giời cụ nhé, cụ thử xem.
Còn nếu có cờ nhíp chứng minh ta không vi phạm cứ thì cho họ lập bb thoả mái xong làm cái đơn và cờ líp gửi lên phòng chả lạy như tế sao.
Sao lại ko trang bị thì nốp xèng suốt ngày là sao ? Cón phải lập biên bản . Ghi rõ ý kiến yêu cầu vào , đòi hỏi hình ảnh .... Đâu dễ như thế được , cứ dừng xe là xiền thì có mà loạn ah ?/

cusao

Xe lăn
Bác chủ thế là lịch sự và ngoan ngoãn rồi, chứ ai cho phép xxx chui vào xe mà lọ chai?
- Cháu ko vượt đèn đâu
- các chú thích cứ lập bb, cháu đếch nộp giấy tờ, khi nào cần cháu sẽ lấy thẻ nhớ ra show, bây giờ chưa cần

Chiến đê?

RoyalNavy

Xe hơi
Toàn kiểu đó. Ăn đc ăn ngay. K ăn đc lại mất thời gian của minh

lvthang

Xe hơi
Có đội chim lợn đứng ở ngay đèn đỏ. Nút giao đấy phải chờ lâu nên nhiều cụ sốt ruột hay vượt cố, cứ nghĩ là XXX đứng ở đầu cầu bên kia không nhìn thấy

Gianadai

Xe tải
Nếu là e, e sẽ chỉ chứng minh khi ở trụ sở xxx với cấp cao, cao hơn nữa của xxx thôi cụ ạ. Tất nhiên nhiều cụ sẽ mắng e là thừa hơi thừa thời gian vv và vv. Nhưng e sẵn sàng làm như vậy, khi chắc chắn mình không sai. xxx làm theo quy định, e cũng làm theo quy trình: Dừng xe- chấp hành- xxx thông báo lỗi- không nhận- xxx chứng minh xxx đúng- e chứng minh (bằng mồm) e đúng- xxx chứng minh bằng nghiệp vụ, bằng kỹ thụât (hình ảnh...) mà không thuyết phục được e thì e thôi luôn, xin cái biên bản vậy, và e cảnh cáo luôn hậu quả nếu e phải đi lại mất thời gian (nhắc lại là e phải chắc thắng 100%)...

ThanhTungTB

Xe điện
Cụ cứ tranh luận khăng khăng đòi hình ảnh thì lỗi vượt đèn đỏ người điều khiển giao thông Chỉ cần phát hiện lỗi trực tiếp là có quyền vịn nhé, nhiều chỗ có camera thì sẽ gửi giấy đến tận nhà. Còn ghi ý kiến vào bb thì khó như leo lên giời cụ nhé, cụ thử xem.
Còn nếu có cờ nhíp chứng minh ta không vi phạm cứ thì cho họ lập bb thoả mái xong làm cái đơn và cờ líp gửi lên phòng chả lạy như tế sao.
Vấn đề là ai là người phát hiện lỗi trự tiếp , ???Cón sao việc ghi y kiến vào bb lại khó là sao ?? quyền lợi hợp pháp chính đáng của mình mà .

FOMECO

Xe máy
Mình bị 1 phát ntn quả rẽ vào đường Thanh Niên, cãi nhau mất bố 1p, đợt đi với mấy e chân dài, cãi lên xong chém cứ phải gọi là tốc váy các ẻm

Bopbi_hsgs

Xe container
Mình bị 1 phát ntn quả rẽ vào đường Thanh Niên, cãi nhau mất bố 1p, đợt đi với mấy e chân dài, cãi lên xong chém cứ phải gọi là tốc váy các ẻm
Cụ bị xxx vịn ở đường TN là ở đoạn nào? Từ Nghi Tàm rẽ phải xuống đường TN là đèn đỏ đc phép rẽ phải, còn từ Yên Phụ rẽ trái ra đường TN thì có đường riêng rẽ trái mà ko qua đèn đỏ?!

FOMECO

Xe máy
Cụ bị xxx vịn ở đường TN là ở đoạn nào? Từ Nghi Tàm rẽ phải xuống đường TN là đèn đỏ đc phép rẽ phải, còn từ Yên Phụ rẽ trái ra đường TN thì có đường riêng rẽ trái mà ko qua đèn đỏ?!
Đấy, e rẽ cái chỗ từ yên phụ rẽ trái đó. E đứng đầu tiên chỉ đi sau mấy con xe máy đứng trước, lúc e bắt đầu đi vào ngã tư là đâu còn đến mấy giây thế mà nó quy e tội vượt đèn đỏ...

chow1987

Xe hơi
Em cũng như cụ, một lần rẽ trái Cát Linh - Tôn Đức Thắng, khi em rẽ thì đèn tín hiệu còn xanh khoảng 4s, nhưng do dòng xe cộ ùn ứ, e sang được đến nơi thì đèn đã chuyển đỏ, có chú XXX hồ hởi lao ra định chỉ gậy xe em mà nhìn thấy có Cam hành trình lại tiu nghỉu đi vào :))

Bopbi_hsgs

Xe container
Em cũng như cụ, một lần rẽ trái Cát Linh - Tôn Đức Thắng, khi em rẽ thì đèn tín hiệu còn xanh khoảng 4s, nhưng do dòng xe cộ ùn ứ, e sang được đến nơi thì đèn đã chuyển đỏ, có chú XXX hồ hởi lao ra định chỉ gậy xe em mà nhìn thấy có Cam hành trình lại tiu nghỉu đi vào :))
Vượt đèn đỏ/đèn vàng thì tính tại vạch dừng chứ, cụ đi qua vạch dừng r, đèn có đỏ cũng chả ảnh hưởng j. Xxx hay đứng bên kia đường bắt lỗi một loạt xe.

Chỉnh sửa cuối:

Bopbi_hsgs

Xe container
Đấy, e rẽ cái chỗ từ yên phụ rẽ trái đó. E đứng đầu tiên chỉ đi sau mấy con xe máy đứng trước, lúc e bắt đầu đi vào ngã tư là đâu còn đến mấy giây thế mà nó quy e tội vượt đèn đỏ...
Chỗ đấy có đường rẽ trái ko qua đèn đỏ, sao cụ ko đi?

robinhut

Xe hơi
Cụ xxx này nhiều tuổi rồi, cấp tá rồi nhưng ngày nào cũng đứng ở ngã tư này. Năng nổ bắt xe lắm. Sao ko về ngồi bàn giấy nhỉ các cụ.