[Thảo luận] Vui buồn ngã tư - Cảnh sát Giao thông kể chuyện

Cá Vàng

Xe đạp
Hơn 3 tiếng đứng ở ngã tư rồi. Phải hơn 40 độ ngoài bóng râm. Trung bình cứ khoảng nửa tiếng hết 1 chai trà xanh O độ. Mai chắc phải mua trà xanh đun từ nhà, ra chốt mua đá cho đỡ tốn. Cái áo công tác hôm qua chưa giặt được hôm nay muối đóng cứng nhắc ở nách với lưng.
Tuýt ... tuýt ... cái cảm giác phải đứng chéo đầu xe đúng quy trình chỉ gậy hướng dẫn giao thông vào người lái vi phạm chả thích thú gì. Biết là đến tầm này cũng chả niềm nở, tươi cười được nữa. Có phải là tiếp viên hàng không đâu. Và sếp từ từ bước ra khỏi cửa xe. Camry (lại là camry), tóc mượt, sơ mi dài tay, quần ly phẳng lừ ... Trung niên và có vị trí xã hội. Mình chào nhưng không thèm ngước lên, dán chặt con Mobiado vào tai "ờ ờ, anh đang bị tuýt ở ngã tư X ... quen không ... gọi cho sếp nó ấy ... gì, trung úy em ạ ... nhanh nhé ... anh đang vội ...". "Anh vi phạm lỗi đèn đỏ rẽ phải, ngã tư này không có biển phụ cho phép, anh cho kiểm tra giấy tờ: bằng lái, đăng ký, đăng kiểm và bảo hiểm bắt buộc". "Mày chào anh chưa?". "Tôi đã chào anh lúc anh đang nghe điện thoại; yêu cầu anh xưng hô đúng mực với cảnh sát đang làm nhiệm vụ".
Mình ghét cái kiểu cứ bị tuýt là rút đt ra gọi ý ới thế không biết ... Đúng sai thế nào phải có nhời, cứ như bố người ta ấy. Để xem quen biết đến ai ...
"À, anh đang nói chuyện với với anh Y ... sếp chú đấy, ở phòng N trên Sở, mãi quá nên không để ý". "Anh đang nói chuyện với anh Y thật ạ? Chuyện quan trọng không anh mà sao không để ý thế?". "Thật chứ, người nhà ấy mà ... thế anh đi đã nhé, vội quá ... cầm bao thuốc hút này". Hic, mình có hút thuốc đâu, nóng đang ran hết cả lên lại tiếp khói vào người để chết sớm à ... mà cả ngày hít khói xe với đôi co cũng đủ rát họng rồi.
"Anh cứ cho kiểm tra giấy tờ" ... "Giấy tờ anh đủ rồi anh ạ; bây giờ tôi lập biên bản anh về lỗi đèn đỏ rẽ phải và nói chuyện điện thoại khi đang lái xe như anh vừa công nhận ... Thủ tục thế này thế này ... etc".
"Ơ, thằng ranh này, mày bẫy tao à, để tao gọi lại cho ... (đại loại là 360 quan hệ của bác ấy ở tận đẩu tận đâu ...), ... ***, từ nãy đến giờ tao ghi âm hết rồi, mày vòi vĩnh, hoạnh họe dân etc ...". "Một lần nữa, tôi yêu cầu anh bình tĩnh, xưng hô đúng mực với cảnh sát đang làm nhiệm vụ. Nếu anh ghi âm càng tốt, tôi càng có bằng chứng về việc anh nổi nóng, xúc phạm cảnh sát. Trong trường hợp này, cơ quan chức năng sẽ tạm thu máy ghi âm của anh để trưng cầu giám định. Đơn kiện không có mẫu, anh tự đánh máy hoặc gõ tay. Đây là địa chỉ hòm thư của Phòng Thanh tra thuộc Sở, số điện thoại nóng"....
"Thôi, cho mình xin, etc ... " và vài động tác rất "vớ vẩn". "Không được anh ạ, anh bỏ tay ra, cứ đúng quy trình công tác tôi làm thôi, chúng tôi đứng đây có trăm mắt đổ vào ... phải làm cho nghiêm anh ạ".
Bắt được "thành đạt và bóng mượt" ký vào biên bản mệt phết, mất đến 40 phút đôi co nhưng vui, thực sự rất vui ... ;;)

Chỉnh sửa cuối:

XPQ

Xe cút kít
Đấy,vừa mới đọc ở thớt trên kia cái gì "....ngã tư Trần Hưng Đạo rẽ vào Bà Triệu" có bác chủ thớt dùng từ "c'hó vàng" thì ngay lập tức thấy bác cá vàng lập thớt.Vote ngay cho bác,bác bảo ông yyyy lập nhiều những thớt thế này để anh em bà con đồng cảm với các anh em cá.
Tôi không phải cá vàng,cũng bị vịn đôi lần rồi.Nhưng tôi không oán gì các bác cá vàng,đi sai phải chịu thôi.Nếu không sai mà các bác lấy được tiền của anh em thì cũng do anh em không hiểu luật.Mà không hiểu luật thì sao lại biết mình không sai???
Túm lại là,tôi vote ngay cho bác rồi đấy.Bác PM cho tôi cái mật khẩu,nếu có bị vịn bác giảm giá cho chút đỉnh là vui rồi!!!Bác hí?

nguyenkhoa

Xe buýt
Hay, Em ủng hộ bác. Cái gì cũng có hai mặt cả. Có âm phải có Dương, có tốt, có xấu... và em hy vọng xã hội này sẽ công bằng, và nhiều người như bác. Hãy để bọn em Phục bác nhé!

NCC

Xe tải
Giá kể mọi CSGT đều công bằng, phạt thẳng băng mọi cá nhân tổ chức vi phạm.
Giá kể mọi CSGT đều tập trung vào nhiệm vụ chính là hướng dẫn người dân giao thông...
Giá kể mọi CSGT đều không rình bắt, không dùng thủ đoạn bẫy nhân dân lao động cần lao...
Giá kể mọi CSGT đều không nhận tiền hối lộ...
Giá kể mọi CSGT đều ....
Haiz!!!. Cuộc sống đôi khi khó khăn hơn chúng ta tưởng!

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cụ XPQ hài kinh người :)) e cũng chẳng gét bỏ gì các đồng chí xxx, vì bạn bè mình cũng đầy xxx, chỉ có điều hiện nay có khá nhiều các đồng chí xxx xấu nên gây ra 1 hình ảnh chung không tốt trogn mắt nhân dân, chúc cụ Váng Cà :D mạnh khỏe và công tác tốt, luôn là xxx mẫu mực @};-

Từ mai có vụ gì hay cụ nhớ phọt lên đây cho ae học hỏi nhé :-bd:-bd:-bd

Dogia

Xe điện
Em cũng mong tất cả "cá vàng" đều thực thi công vụ như kụ Cá vàng nhà mình.

nguyenkhoa

Xe buýt
Mong rằng cụ Cá vàng hay vào đây sinh hoạt với anh em, lắng nghe anh em một tý, đóng góp ý kiến 1 tý cho nó công minh! Và có chuyện gì hay như thế này thì kể anh em nghe!

denda

Đi bộ
"Thôi, cho mình xin, etc ... " và vài động tác rất "vớ vẩn". "Không được anh ạ, anh bỏ tay ra, cứ đúng quy trình công tác tôi làm thôi, chúng tôi đứng đây có trăm mắt đổ vào ... phải làm cho nghiêm anh ạ".
Hơ... hơ ... động tác vớ vẩn: chắc là chê ít rồi. Trăm con mắt chứ nghìn con mắt như ở ngã tư cát linh, điện biên phủ, hoặc như bên cạnh KS Daewoo ... còn làm luật được nữa là...

giangsuki

Xe ngựa
Nhà cụ XPQ hài kinh người :)) e cũng chẳng gét bỏ gì các đồng chí xxx, vì bạn bè mình cũng đầy xxx, chỉ có điều hiện nay có khá nhiều các đồng chí xxx xấu nên gây ra 1 hình ảnh chung không tốt trogn mắt nhân dân, chúc cụ Váng Cà :D mạnh khỏe và công tác tốt, luôn là xxx mẫu mực @};-
Từ mai có vụ gì hay cụ nhớ phọt lên đây cho ae học hỏi nhé :-bd:-bd:-bd
Đúng là hiện nay có nhiều xxx làm xấu hình ảnh của CS, tuy nhiên cái gì cũng có 2 mặt cả, có xxx nghiêm chỉnh ko ăn xiền có xxx chỉ chờ có cơ hội là làm xiền có, cũng như khi người dân vi phạm thì một là gọi cho người thân, 2 là xin xỏ đưa tý xiền, sau cùng thì mới là BB và đi nộp xiền. Em thì vẫn thấy câu của cụ Lustigbee rất hay là: "nếu thực sự các bác vi phạm thì hãy vui vẻ đóng phạt". nếu mợ váng cà mà là xxx trên thì em vote cái nhẩy

alibibi

Xe tải
em voka ngay & luoon

khottabit

Xe container
Em đếm đc nãy giờ bác cá vàng này vừa lái xe vừa uống liền mấy chai votka OF rồi nhá
Mai em gửi đơn ko mẫu lên thanh tra sở, thanh tra bộ ;))

Thuxe

Xe tải
Mình ghét cái kiểu cứ bị tuýt là rút đt ra gọi ý ới thế không biết ... Đúng sai thế nào phải có nhời, cứ như bố người ta ấy. Để xem quen biết đến ai ...
Theo cụ chủ thớt thì cái thói quen đáng ghét này ở đâu mà ra ?

convoi

Xe buýt
Thông cảm với cụ chủ thớt. Trời nóng thía này mà phải đứng duy trì TTGT thì khổ cực lắm. Cách xử lý của cụ cũng đáng khen. Vot cụ thêm khỏe để thực thi tốt công vụ nhé.

khoavq

Xe điện
Hơ... hơ ... động tác vớ vẩn: chắc là chê ít rồi. Trăm con mắt chứ nghìn con mắt như ở ngã tư cát linh, điện biên phủ, hoặc như bên cạnh KS Daewoo ... còn làm luật được nữa là...
Cháu tin là cụ chủ thớt nói đúng như cụ ấy nghĩ.
Cụ denda đừng nên vơ đũa cả nắm như vậy, e rằng không người lớn lắm.

CSGT cũng có người này, người kia...

tất cả chúng ta đều mong có 1 đội ngũ CSGT thật sự đạo đức,
bắt đúng người đúng việc và không bỏ qua trường hợp nào,
không nhũng nhiễu xã hội v.v.
phỏng cụ???

Cháu vote cho cụ Cá Vàng vì đạo đức người CSGT như cụ.
Mong mọi CSGT được như cụ,...
... và hy vọng sẽ có 1 dịp nào đó được ngồi cafe với cụ!
Kính.

toiditimem

Xe tải
Website
www.shopkorea.com.vn
Các cụ đi Tây xem, xxx được quyền chặn xe vi phạm trong bao nhiêu phút ? chứ cứ 40p mới được 1 xe thì chán, nó là nó cứ làm quả giấy phạt đã, tính sau, theo cháu nghĩ là cũng như cách đây 20 năm thôi, hồi đó mà đi quả 81 ghẻ, ra đường nhìn thấy xxx là hãi lắm ạ, mong 20 năm nữa xe nó thành bình dân, thì lại thường thôi ... chỉ lo mấy cụ có máy bay riêng, chuẩn bị mấy lỗi quá tốc độ nhá \:D/

chauchau

Xe điện
chúc mừng bác Cá Vàng đến với OF,

con gái em hôm nay đi học thi về, có bài văn yêu cầu diễn tả cảm xúc với "trưa hè nóng ran", nó học gạo như bao đứa trẻ khác, mang ngay hình ảnh giai cấp "bác nông dân ra đồng giữa trưa hè nóng ran.." thế là bị Gấu cạo gáy: 1 là chưa bao giờ nhìn thấy "bác nông dân ngoài đồng" mà dám "cảm xúc" như thật để mà dám bẩu bác ra đồng buổi trưa - điều chưa bao giờ có. Gấu bẩu: sao con không tả ngay chú Công an đứng ở ngã tư? trưa con đi học về chú đang đứng đó làm việc đấy...

Vote bác! chúc bác tham gia thân thiết với OF, một mặt cùng lắng nghe những gì mà OFers nói về những "con sâu làm rầu nồi canh", một mặt cho OFers biết thêm những gì mà 1 CSGT chân chính đang lao động rất vất vả.