[VHGT & ATGT] Vựa lúa mới ở Nguyễn Chí Thanh - Huỳnh Thúc Kháng

vietran

Xe ba gác
Khoản 3 Điều 10 Luật Giao Thông Đường Bộ.
Cụ đọc cho thật kỹ và cố hiểu khoản này của luật nhé.
Nhắc lại cho cụ để hỗ trợ cho việc đọc hiểu cho đúng, cụ đừng tự ái hay khó chịu mà hãy cố đọc hiểu thật kỹ những gì em nói sau đây:
Quy phạm PL điều chỉnh với hành vi của đối tượng dc điều chỉnh là hiện tượng mà đối tượng có thể nhận biết, cụ thể ở đây là người tham gia giao thông có thể nhận biét đèn tín hiệu và dc tính ở vạch dừng trước đèn đỏ.
Em hiểu cụ và nhiều cụ đang hiểu là: đèn xanh thì anh dc đi, còn đi ra giữa ngã tư nếu lúc đó đèn chuyển sang vàng thì anh dc đi tiếp.
Đây là cách hiểu hoàn toàn sai và xxx cũng đang áp dụng theo cách hiểu sai này.
Sao sai thì em nhắc lại: đèn có giá trị tại điểm dừng và trước mặt người tham gia giao thông. (Đi đến giưuax ngã tư thì có mắt sau gáy léo đâu mà nói chuyện xanh đỏ)
Cái thằng viết luật nó ngu và léo biết trình bày cho rõ ràng đâm ra mới tốn giấy mực, âu cũng là tình trạng chung.

Kanye

Xe hơi
hôm e bị vịn lỗi vượt đèn vàng ở đây, giờ tan tầm đông như kiến, ko hiểu các chú có điều tiết giao thông không, nhưng bắt đèn vàng thì chuẩn từng giây, ko lệch tí nào

haidongtay

Xe điện
Cụ đọc cho thật kỹ và cố hiểu khoản này của luật nhé.
Nhắc lại cho cụ để hỗ trợ cho việc đọc hiểu cho đúng, cụ đừng tự ái hay khó chịu mà hãy cố đọc hiểu thật kỹ những gì em nói sau đây:
Quy phạm PL điều chỉnh với hành vi của đối tượng dc điều chỉnh là hiện tượng mà đối tượng có thể nhận biết, cụ thể ở đây là người tham gia giao thông có thể nhận biét đèn tín hiệu và dc tính ở vạch dừng trước đèn đỏ.
Em hiểu cụ và nhiều cụ đang hiểu là: đèn xanh thì anh dc đi, còn đi ra giữa ngã tư nếu lúc đó đèn chuyển sang vàng thì anh dc đi tiếp.
Đây là cách hiểu hoàn toàn sai và xxx cũng đang áp dụng theo cách hiểu sai này.
Sao sai thì em nhắc lại: đèn có giá trị tại điểm dừng và trước mặt người tham gia giao thông. (Đi đến giưuax ngã tư thì có mắt sau gáy léo đâu mà nói chuyện xanh đỏ)
Cái thằng viết luật nó ngu và léo biết trình bày cho rõ ràng đâm ra mới tốn giấy mực, âu cũng là tình trạng chung.
Em chạy xe theo luật định,còn chuyện "phải" khi đèn tín hiệu chuyển sang vàng và chuyện trừ trường hợp đã qua vạch thì được đi thì cứ thế mà thực hiện.Em vẫn đang ở Việt nam thì em vẫn phải theo luật của Việt Nam thôi,thằng nào viết luật ngu hay khôn không phải thẩm quyền của em.Cụ đã đi qua vạch dừng rồi đèn mới chuyển sang vàng thì cụ được đi,nếu xxx bắt, cụ có quyền yêu cầu xxx chứng minh lỗi của cụ và ngược lại cụ cũng phải chứng minh được lỗi của mình có hay không(gồm hình ảnh hoặc nhân chứng).Nếu không được thì cụ làm đơn khiếu nại,thuê luật sư tư vấn,ra tòa.

haidongtay

Xe điện
Cụ thấy cái thứ 3 nó dở hơi chưa: "phải dừng nhưng nếu nhỡ thì dc đi tiếp"
Luật thì phải rõ ràng chứ làm léo nào có kiểu mày k dc giết nhưng nhỡ giết rồi cũng k sao, thế cụ bảo tao đã đi quá vạch vàng rồi lên dc đi tiếp.
Chỉ đơn giản là khi xe cụ chưa qua vạch dừng thì cụ dừng khi đèn chuyển sang vàng,ngược lại khi xe cụ đã qua vạch cụ được đi tiếp.Chả qua cụ thấy còn vài giây đèn xanh là cụ tăng ga để nhanh nhanh qua thôi,chứ em đi chỉ còn khoảng 2 - 3 giây đèn xanh là em rà phanh rồi,chậm chậm là đến vạch dừng là vừa.Em thấy chả có gì là khó cả,thằng nào lao vào mít em xước xát gì thì liệu chừng.

haidongtay

Xe điện
hôm e bị vịn lỗi vượt đèn vàng ở đây, giờ tan tầm đông như kiến, ko hiểu các chú có điều tiết giao thông không, nhưng bắt đèn vàng thì chuẩn từng giây, ko lệch tí nào
Đường càng đông càng phải đi cẩn thận cụ ơi,đừng có hùa theo đám đông vì phạt là mình bị phạt mà.

haidongtay

Xe điện
Đoạn này theo quán tính ít người dừng đèn đỏ. XXX cũng nghiên cứu đánh hơi dàn trận chán. Không có những điểm như này sao có thu nhập cao được. Cả xe máy ô tô đều bị bắt rất, rất nhiều.
Đi xe theo quán tính???chết!

brother

Xe hơi
Ngày nào đi qua đây cũng thấy xxx vợt rất nhiều mà không hiểu lý do. Giờ mới biết, ủng hộ xxx vợt thật nhiều cho đỡ tắc.

laobachho

Xe tải
Đoạn này ngày nào e cũng qua, lần nào cũng thấy có

vietran

Xe ba gác
Chỉ đơn giản là khi xe cụ chưa qua vạch dừng thì cụ dừng khi đèn chuyển sang vàng,ngược lại khi xe cụ đã qua vạch cụ được đi tiếp.Chả qua cụ thấy còn vài giây đèn xanh là cụ tăng ga để nhanh nhanh qua thôi,chứ em đi chỉ còn khoảng 2 - 3 giây đèn xanh là em rà phanh rồi,chậm chậm là đến vạch dừng là vừa.Em thấy chả có gì là khó cả,thằng nào lao vào mít em xước xát gì thì liệu chừng.
Đèn vàng nó sinh ra khi chưa có đèn xanh đếm ngược cụ ạ, và vì thế mới sinh ra đèn vàng và đến nay vẫn có nhiều nơi k có đèn xanh đếm ngược, có đèn xanh đếm nguwọc thì nói làm gì.
Và khi đó cụ có đi chậm đến đâu thì xác suất bị vượt đèn vàng là cực lớn, cho nên mới sing ra đèn vàng. Nhưng thằng viết luật nó ngu ở chỗ là nó viết không cho vượt đèn vàng nhưng vượt thì cũng chả sao nếu đã đi quá: luật gì mà ngu hết chỗ nói. Đúng kiểu luật vậnndungj kiểu gì cũng dc, rất đặc trưng ở VN.

haidongtay

Xe điện
Thế theo cụ cái vạch dừng nó có tác dụng gì,đi được hay không nó ở cái vạch dừng.Luật đúng chả ngu đâu,chỉ vận dụng theo vạch nhé,qua vạch được đi,chưa qua vạch phải dừng.Cụ cố tình không hiểu hay cụ chỉ bắt bẻ cái đèn mà không biết đến cái vạch?cụ cố tình hay vô ý???

hakaraoke

Xe tăng
Số 2 ngách 124 Văn chương, Đống đa, Hà nội
Bây giờ đã thực hiện phạt nguội rồi mà vẫn có người thích vượt đèn đỏ nhỉ. Riêng điểm này thì em ủng hộ xxx, mà phải lập biên bản, phạt đúng lỗi thì may ra mới giải quyết được vấn nạn này

n800v

Xe máy
em ủng hộ các anh xxx xử lý các cụ sai luật, nghe các thông tin trà đá các anh xxx nhiều bài phết, lúc thì có anh giả vờ xe ôm ở phía trước 1 đoạn chỉ trỏ, hôm sau lại thấy anh ý nấp sau cái xe tải, hôm sau nữa thì trong thùng xe tải, :)