[VHGT & ATGT] Vựa lúa mới ở Nguyễn Chí Thanh - Huỳnh Thúc Kháng

haidongtay

Xe điện
=)) dạ, e hơi sơ ý, hình bên trái là cảnh xxx đang xử lý taxi Mai linh, hình bên phải là đèn tín hiệu, các cụ chú ý tuân theo thôi ạ:D. Vì đoạn này, xxx toàn núp ở mấy quán fotocopy, lúc sau mới xông ra chém.
Thế ý cụ là nếu không có xxx ở đó ta vượt đèn vô tư hả?ý thức tham gia giao thông ở chỗ có xxx hay không có xxx ta vẫn tuân thủ tuyệt đối.Đi bắt mấy thằng vi phạm pháp luật chả nhẽ trống giong cờ mở loa từ đầu ngõ đến cuối ngõ là ta đi bắt mày đây à!

haidongtay

Xe điện
Trước e đã đọc thới của cụ rồi, thế mà hôm nọ lớ ngớ thế nào bị dính đạn. Xxx abc một lúc rồi cho e đi vì xe e có cam cụ ợ.
Nếu không có cái thớt này thì chắc cụ toàn vượt đèn hả?Ofer ơi là Ofer

haidongtay

Xe điện
Vừa mấy hôm trước e bị xxx vợt ở đây, lỗi vượt đèn vàng, được hệ thống camera phạt nguội thông báo nhé, may e có cam hành trình tua lại thấy vượt đèn vàng, gặp chú xxx cực kỳ thân thiện, vỗ vai tay bắt mặt mừng " lần sau a đừng vượt đèn vàng nhé"
Lần đầu tiên mình có thiện ca,r với xxx như vậy
Chú xxx này tốt quá còn gì,vượt đèn vàng là cũng dính cụ nha!Trừ khi xe cụ đã qua vạch lúc đó đèn mới chuyển sang màu vàng,trường hợp này thì không ai gọi là vượt đèn vàng nữa!

kfcminh

Xe tăng
Nếu không có cái thớt này thì chắc cụ toàn vượt đèn hả?Ofer ơi là Ofer
K bao giờ cụ nhé. Cụ xem clip chưa e đi còn 2, 3 giây và đèn vàng nữa mà xxx đã vịn rôi. Nhờ cụ mà e đi đứng chỗ này rất cẩn thận. Luôn luôn chấp hành nghiêm túc. Lỗi đây vô tình thôi vì chót đặt 2 chân vào rồi.

vt2phuc

Xe điện
K bao giờ cụ nhé. Cụ xem clip chưa e đi còn 2, 3 giây và đèn vàng nữa mà xxx đã vịn rôi. Nhờ cụ mà e đi đứng chỗ này rất cẩn thận. Luôn luôn chấp hành nghiêm túc. Lỗi đây vô tình thôi vì chót đặt 2 chân vào rồi.
Em xem video thì cụ còn cách cột đèn vài mét đèn đã chuyển sang vàng rồi ấy chứ nhỉ. Chú taxi đi trước cụ thì vừa vọt 2 bánh trước qua vạch thì đèn vàng. Em nghĩ tình huống này cụ hơi ham đèn. :D

doremimon123

[Tịch thu bằng lái]
vượt đèn thì phạt là quá đúng rồi, cho đáng đời và cho giao thông thêm an toàn :D

tithitoy

Xe tải
nhìu lần tranh thủ trưa qua TDH chịch xã giao 1 cái. vậy mà có lúc vẫn bị chôn chân ở đây mất 1 lúc lâu. e là em ghét mấy cái đoạn này lắm nhá :)) toàn làm chậm giờ chịch của em :))
Thời gian là vàng cụ nhề. Tiền thì trả theo tiếng :D

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Đoạn này theo quán tính ít người dừng đèn đỏ. XXX cũng nghiên cứu đánh hơi dàn trận chán. Không có những điểm như này sao có thu nhập cao được. Cả xe máy ô tô đều bị bắt rất, rất nhiều.

thinhkieuphong

Xe điện
Em xem video thì cụ còn cách cột đèn vài mét đèn đã chuyển sang vàng rồi ấy chứ nhỉ. Chú taxi đi trước cụ thì vừa vọt 2 bánh trước qua vạch thì đèn vàng. Em nghĩ tình huống này cụ hơi ham đèn. :D
em cũng xem video rồi, cứ giật kiểu gì ấy, lúc cụ chủ đi đến đèn thì nó hết xanh rồi bắt đầu vàng rồi còn đâu, xxx có xem cam của cụ ko mà tha thế ???

luckyluke68

Xe buýt
Không biết đã có cảnh báo chưa, em cứ cảnh báo các bác nhé.
E vừa đứng trong WC ngó xem tầm 10 phút mà gần chục oto (Cả taxi), xe máy....bị vợt ở ngã 4 giao cắt giữa NCT và HTK. Toàn lỗi vượt đèn đỏ, đèn vàng...
Các bác đi lại chú ý cẩn thận nhé.

Chả đọc bài của cụ sớm, làm hôm trước em cũng bị vợt ở đây. Mà lúc em vượt nó vẫn còn 2 giây xanh. Lúc đó phanh sợ xe sau húc vào mít vì các xe đi sát nhau quá. Lần sau còn đưới 5s cứ chủ động dừng cho chắc vậy :-s

Dark Man

Xe buýt
Chả đọc bài của cụ sớm, làm hôm trước em cũng bị vợt ở đây. Mà lúc em vượt nó vẫn còn 2 giây xanh. Lúc đó phanh sợ xe sau húc vào mít vì các xe đi sát nhau quá. Lần sau còn đưới 5s cứ chủ động dừng cho chắc vậy :-s
Tức là lúc cụ đi qua vạch kẻ ngang vẫn còn 2s xanh? Thế thì làm sao xxx phạt cụ được ?

luckyluke68

Xe buýt
Tức là lúc cụ đi qua vạch kẻ ngang vẫn còn 2s xanh? Thế thì làm sao xxx phạt cụ được ?
Chuẩn là thế, nhưng hôm đó em và gấu đang trên đường đưa con ra viện Nhi khám, cháu bị sốt. Thế là xuống giải quyết nhanh luôn, ko đôi co mất thời gian.

vietran

Xe ba gác
Chú xxx này tốt quá còn gì,vượt đèn vàng là cũng dính cụ nha!Trừ khi xe cụ đã qua vạch lúc đó đèn mới chuyển sang màu vàng,trường hợp này thì không ai gọi là vượt đèn vàng nữa!
Luật nào nói vượt vàng là vi phạm??? Xxx hiểu và xử lý sai luật giờ lại dc mấy ông k biết gì cổ vũ, qua vạch mới chuyển sang vàng tức đèn xanh thì nói làm gì. Vượt đèn vàng cũng phạm luật thì sinh ra 3 màu làm cái lìn gì, chỉ cần xanh và đỏ là đủ. Léo hiểu tư duy logic tối thiểu của nhiều người để đâu. Việc vượt vàng phạm hay k luật đã dc mổ xẻ nhiều rồi dù xxx vẫn nói vượt vàng là sai vì với cách nói này lợi cho họ hơn.

mariotau

Xe hơi
vấn đề là nếu bắt đúng, xử đúng thì chả sao cả. nhưng e để ý chỗ này cứ giờ thấp điểm thì có đến 3-4 áo vàng. còn h cao điểm lại chả có ma nào.

haidongtay

Xe điện
Luật nào nói vượt vàng là vi phạm??? Xxx hiểu và xử lý sai luật giờ lại dc mấy ông k biết gì cổ vũ, qua vạch mới chuyển sang vàng tức đèn xanh thì nói làm gì. Vượt đèn vàng cũng phạm luật thì sinh ra 3 màu làm cái lìn gì, chỉ cần xanh và đỏ là đủ. Léo hiểu tư duy logic tối thiểu của nhiều người để đâu. Việc vượt vàng phạm hay k luật đã dc mổ xẻ nhiều rồi dù xxx vẫn nói vượt vàng là sai vì với cách nói này lợi cho họ hơn.
Khoản 3 Điều 10 Luật Giao Thông Đường Bộ.

haidongtay

Xe điện
  1. Tín hiệu đèn giao thông có ba mầu, quy định như sau:
    1. Tín hiệu xanh là được đi;
    2. Tín hiệu đỏ là cấm đi;
    3. Tín hiệu vàng là phải dừng lại trước vạch dừng, trừ trường hợp đã đi quá vạch dừng thì được đi tiếp; trong trường hợp tín hiệu vàng nhấp nháy là được đi nhưng phải giảm tốc độ, chú ý quan sát, nhường đường cho người đi bộ qua đường.

haidongtay

Xe điện
Cụ cần gì nữa không???

vietran

Xe ba gác
  1. Tín hiệu đèn giao thông có ba mầu, quy định như sau:
    1. Tín hiệu xanh là được đi;
    2. Tín hiệu đỏ là cấm đi;
    3. Tín hiệu vàng là phải dừng lại trước vạch dừng, trừ trường hợp đã đi quá vạch dừng thì được đi tiếp; trong trường hợp tín hiệu vàng nhấp nháy là được đi nhưng phải giảm tốc độ, chú ý quan sát, nhường đường cho người đi bộ qua đường.
Cụ thấy cái thứ 3 nó dở hơi chưa: "phải dừng nhưng nếu nhỡ thì dc đi tiếp"
Luật thì phải rõ ràng chứ làm léo nào có kiểu mày k dc giết nhưng nhỡ giết rồi cũng k sao, thế cụ bảo tao đã đi quá vạch vàng rồi lên dc đi tiếp.