[Thảo luận] Vừa bị xxx hải dương bắn tốc độ đầu vào thành phố - đại lộ nguyễn lương bằng

raotro

Xe container
Đã đọc thớt trả bằng của kụ chủ. Vỗ tay!=D>

Ob3xuT

Xe điện
em đã đọc kết quả, cụ bị hành 1 chuyến trở lại HD... tóm lại là vẫn cứ bị nhai hành :( bao giờ có chế tài cho việc xxx bắt sai???

Altis1.8G

Xe hơi
Website
www.muatructiep.vn
bố khỉ, thế chỉ chết dân ở ngoài không biết đâu mà lần

haruharu

Xe buýt
OF dạo này cứng quá :D CSGT dạo này gặp nhiều kịch bản buồn quá ;))

Nicolas1980

Xe tải
Lần sau nếu cụ không sai nhất quyết cụ không đưa giấy tờ cho chúng nó, nó thích thì cứ cẩu xe hoặc làm gì thì làm, thằng nào lập biên bản láo sẽ phải bỏ tiền túi ra chịu mọi hậu quả cụ ah, không có kiểu xin lỗi suông như thế được đâu...

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
Chắc là XXX Hải Dương dạo này đói quá làm thông trưa các bác ạ.
Hôm nay đi HN về em bị chúng nó bắn 58/50 lúc 12h35. Xuống cãi nhau một trận, nó cho 2 thằng ranh con ra cãi nhau với e. Hỏi chúng nó là biển khu đông dân cư đâu, biển hạn chế tốc độ đâu. Chúng nó bảo là đi vào đây thì mặc định là khu đông dân cư, không cần biển, thế có khốn nạ không. Mình thì mình bảo tôi đi trên đường tôi chỉ biết tuân theo biển báo , vạch chỉ đường thôi. Cãi nhau mất hơn 10 phút thì bảo nó mày thích lập biên bản thì cứ lập, thế là nó lập, em ghi vào là không công nhận lỗi vì không có biển khu đông dân cư + biển hạn chế tốc độ và ký. Nó còn bảo nếu thắc mắc thì hôm này lên CA TP thắc mắc tiếp. Em bảo ok. Hôm nay không ghi âm, hôm này lên CATP se ghi âm hầu các bác. Nộp tiền phạt cũng chẳng vấn đề gì nhưng sẽ chửi chúng nó cho sướng mồm.(Nói thật là nhà ở trong phố, người nhà cũng có làm CSGT nhưng từ ngày biết cái forum này thì có cần nhờ vả bố con thằng nào cho nó nhục . Sai thì nộp phạt, thế thôi,tháng trước cũng bị XXX hà nội chỉ cạp nong ở chỗ ngã tư qua cầu vượt Thanh trì, trên đường về HD nhưng chỉ 2 phút là đi vì không thể bắt có lỗi được - )
Ah mà các bác cho hỏi là XXX lập biên bản và giữ bằng thì khi không may XXX khác vẫy thì có bị phạt vì không có bằng không ah? Cái này chưa được rõ lắm.
Thế trước khi ký biên bản thì cụ có bắt xxx đọc từ đầu chí cuối cái biên bản đó ko ? Nhớ là xxx PHẢI đọc bằng đúng nội dung cái biên bản đó nhé. Phía sau biên bản có ghi chú rõ ràng thế, xxx PHẢI đọc........nó ngọng chỗ nào cụ cứ bắt nó phải tua lại bằng đúng thì thôi cho em. He He~~~

Lead

Xe tải
Lần sau nếu cụ không sai nhất quyết cụ không đưa giấy tờ cho chúng nó, nó thích thì cứ cẩu xe hoặc làm gì thì làm, thằng nào lập biên bản láo sẽ phải bỏ tiền túi ra chịu mọi hậu quả cụ ah, không có kiểu xin lỗi suông như thế được đâu...
- Trường hợp nó cẩu xe về đồn rồi thì các cụ giải quyết thế nào tiếp ạ ?

Ah mà các bác cho hỏi là XXX lập biên bản và giữ bằng thì khi không may XXX khác vẫy thì có bị phạt vì không có bằng không ah? Cái này chưa được rõ lắm.
Câu trả lời là ko bị phạt lỗi ko có bằng lái, cụ chủ nhỉ. Mình chỉ việc đưa cái biên bản cũ ra là ok.

- E xin hỏi thêm các cụ câu nữa: Trường hợp của cụ chủ, biên bản đã lập rồi, dấu má đàng hoàng rồi. Hôm nay lên trụ sở, xxx nhận sai, xin lỗi. Vậy cái biên bản họ đã lập họ sẽ xử lý thế nào ạ ?

Coltplus2008

Xe điện
- E xin hỏi thêm các cụ câu nữa: Trường hợp của cụ chủ, biên bản đã lập rồi, dấu má đàng hoàng rồi. Hôm nay lên trụ sở, xxx nhận sai, xin lỗi. Vậy cái biên bản họ đã lập họ sẽ xử lý thế nào ạ ?[/B]
Thì người thủ trưởng theo biên bản đó ra quyết định xử phạt. Kíp bắt sai đó đã trả giấy chủ xe rồi thì phải tự trích quỹ hôm đó ra mà nộp thôi.

Nokobit

Xe hơi
Website
www.dtm.com.vn
Báo cáo các cụ, e với cụ chủ vừa đi làm việc với công an TP Hải Dương.

Công an TP đã nhận bắt sai và xin lỗi. Vì đoạn đường này ko có biển báo khu đông dân cư và biển quy định tốc độ.

Các cụ nhớ nhé: đoạn đường này ko có biển báo khu đông dân cư và biển quy định tốc độ. Nên không có chuyện bắn tốc độ 50 km/h ở đây.
Hôm trước thấy cụ lóc cóc lên cơ quan sớm thế, hóa ra là chuẩn bị lên làm việc với CA à, chúc mừng cụ nhé, có ghi âm quay phim gì thì post lên cho anh em học hỏi với.

alex_pagulayan

Xe điện
cãi tốt cụ ạ. luật là luật.và nếu ai sai thì người đó chịu kể cả xxx.
em đã từng bị viết bb rồi chính thằng viết bb phải sửa bks xe em thành bks xe 2b... hài vãi :))

thanhcong

Xe hơi
2 đầu thành phố đều có biển khu đông công an, bác ko nhìn thấy đấy, hôm nào về nộp phạt chụp kiểu ảnh đứng dưới biển làm kỷ niệm nhé!

tranphong79

Xe điện
Em nghị là không có biển báo khu dân cư nhưng có biển báo Thành phố Hải Dương thì nghiễm nhiên cụ chủ phải hiêu là khu dân cư rồi nên xxx bắt cụ quá tốc độ cũng không sai, đấy là ý kiến của em

Lead

Xe tải
Em nghị là không có biển báo khu dân cư nhưng có biển báo Thành phố Hải Dương thì nghiễm nhiên cụ chủ phải hiêu là khu dân cư rồi nên xxx bắt cụ quá tốc độ cũng không sai, đấy là ý kiến của em
Còn theo e thì: Luật GTĐB ko thấy nói cứ có biển báo Thành phố là quy định tốc độ 50km/h. Mình đang làm tham gia giao thông theo luật GT. E hiểu là khi có biển thành phố đó là đã đến khu vực thành phố, nhưng có thể có những khu vực trong thành phố nhưng ko đông dân cư, ko bit có phải vậy ko cụ nhỉ ?

home driver

Xe hơi
Biển khu đông dân cư khác với biển báo thành phố chứ

Lead

Xe tải
Báo với các cụ, đầu đường Nguyễn Lương Bằng đã có biển nhấp nhô rồi nhé. Các cụ đi cẩn thận, đúng tốc độ nhé.

hazdoom

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Theo em biết thì Tp HD có 2 đoạn bắn mà, 559 và đầu Tp, có biển đàng hoàng. Bth em phi 2b đường 5 toàn 80, nhưng đến hai đoạn trên vẫn phải 40 mà chạy vi biết là cắn cả 2b mà.

nganhaslx

Xe hơi
Hoan nghênh tinh thần of cụ.koo phải xin bố con thằng nào cả.lỗi của cụ ăn thua j đâu. E còn bị bọn trạm 19 Việt Trì bắn 80/50>:/, xuống xe xxx hỏi bây giờ ntn?e sợ quá trả lời (Tuỳ)