[Thảo luận] Vụ XXX thu giấy tờ của cụ Thịnh nhưng không lập biên bản lại lên báo

Trạng thái
Thớt đang đóng

Djokovic

Xe điện
chẳng trách cụ Thịnh được. trách cái XH này thôi. :) Thêm 1 kinh nghiệm nữa cho anh em of nhá.

mà buồn cười. vụ này e thấy cụ thịnh lúc bị bắt chuẩn bị rất đầy đủ. thế mà vẫn ăn hành X_X . chứ xe e camera hành trình ko. điện thoại thì ko ghi âm đc. lúc bị bắt lấy j` ra cãi đây.
Thì ko cãi nữa, chuyển sang xin và 50-50.. =))

Mặc dù công lý ko hoàn toàn chiến thắng trong vụ này nhưng nó là 1 bài học nhớ đời cho xxx về cách hành xử với lái xe. Không phải muốn làm gì thì làm, bây giờ người dân cũng hiểu biết chứ ko phải miếng mồi ngon để xxx thịt nữa
Em dự rằng để chỉ phải kiểm điểm, mấy chú xxx cũng mất không ít đâu

cuonglinh

Xe hơi
thôi, xxx cũng phải nhún tý rồi

Libor

Xe điện
......Ông này cũng lưu ý, trong biên bản vi phạm hành chính có phần ghi lời khai của người vi phạm. "Lời khai này để cán bộ xử lý vi phạm có căn cứ ra quyết định xử phạt. Do đó, nếu không thỏa mãn với lý do bị xử phạt, người vi phạm có thể ghi ý kiến vào phần này, nhưng không quá 1,5 dòng", cảnh sát này nói.
Câu này lại càng bố láo bố toét, em đã có 1 lần bắt CSGT lấy hẳn tờ giấy trắng A4 để em ghi ý kiến, bắt em ghi 1 dòng ngắn em bẩu là íu đủ ý kiến của tôi, lấy ngay 1 tờ to ra đây để tôi ghi các ý kiến của tôi chính là những sai phạm của các anh từ đầu sự việc đến giờ...cuối cùng không kiếm được giấy đành phải để em đi ợ! :((

Lovestory1008

Xe tăng
Sau khi đôi co, cảnh sát lên ôtô công vụ bỏ đi mà không hề lập biên bản và cũng không lấy lời khai người làm chứng.
Các cụ thấy BÁO CHÍ giờ viết hay ko ?
Chả hiểu ai kiểm duyệt trước khi đăng tin nữa.
Em thấy giờ toàn LÁ CẢI. SAI CHÍNH TẢ , ĂN LẠI TIN , ....

cháu lên 3

Xe container
Dân vi phạm thì có thông tư và nghị định hướng dẫn thi hành và mức phạt rồi
xxx vi phạm thì có khung hình phạt như nào, có nghị định thông tư nào, cụ nào giỏi Luật hướng dẫn cháu cái

Libor

Xe điện
Dân vi phạm thì có thông tư và nghị định hướng dẫn thi hành và mức phạt rồi
xxx vi phạm thì có khung hình phạt như nào, có nghị định thông tư nào, cụ nào giỏi Luật hướng dẫn cháu cái
Cụ này hỏi rõ chán! :)) XXX làm sai thì khung hình phạt cao nhất là kiểm điểm! :(( nó rõ ràng thế rồi còn hỏi... khung hình phạt thì không có thông tư hướng dẫn, nhưng nó lại được thể hiện rất cụ thể trong từng vị trí công tác cụ nhá... nó cao hơn nhiều mấy cái khung phạt dân đấy ạ! :))

thanh_hoi

Xe điện
Đã bảo rồi, đánh rắn là đánh rập đầu. Giờ để nó đập lại cho. Ngu éo tả được.

PhanhGap

Xe điện
Sao không thấy cụ khổ chủ lên tiếng nhỉ? Viết ý kiến 1,5 dòng, phần còn lại thì viết thơ cho kín giấy có được không nhỉ? xxx nó thấy hài quá có khi buông 1 câu: Thôi ông biến nhanh đi cho tôi nhờ.

ng_cuongvn

Xe tải
Em nghĩ 700k Bác Thịnh cũng ko mất đâu, mà thằng cu xxx kia chi, nó chỉ Cần cái chữ ký vào phần nhận lỗi thôi. Bây giờ đi có xi-nhan mà nó cứ vẫy rồi bảo mình ko xi-nhan thì xử thế nào nhỉ.

function

Xe tải
Topic trước cụ Thịnh bảo là cụ ấy ký, xxx đi nộp tiền em đã biết cụ đã bị biến đúng thành sai và bây h thì đúng thật. Xin lỗi các cụ, xxx chả việc gì phải rút kinh nghiệm từ vụ này mà mềm mỏng với người đi đường cả mà trái lại còn lam mạnh hơn. Cụ Thịnh đầy đủ chứng cứ như thế, luật sư, nhà báo đi theo như thế còn bị xxx xỏ mũi huống chi là đi mình, ko camera hành trình cũng chẳng máy ghi âm.

Tóm lại đây là một thất bại toàn diện của người điều khiển phương tiện và là một cú ngoạn mục và tỉnh táo của xxx.

thanh_hoi

Xe điện
Em thì nộp Đơn khởi kiện rồi, nhưng Tòa chắc vẫn đang ngâm cứu. Cụ Havu phán rằng cứ phải đợi 1-2 tháng vì vụ này đếch có màu nên các "đầy tớ" cứ từ từ.
Vâng!

Anh em đợi chờ và ủng hộ cụ đi đến cùng như cụ Đông!

Cố lên cụ nhá!

ngoclinh

Xe hơi
hihi. hôm vừa rồi em cũng bị xxx phạt lỗi này. Em hỏi mức phạt thì nó bảo là 400k#-o

LX_tuoi_100

Xe tăng
Các cụ đọc ghi chú dứoi hình ảnh trên báo, phóng viên họ chỉ đăng lại công văn của CA Mê linh, Ai cũng biết CA tự nộp phạt thay cụ Thịnh, nhưng không thể công bố điều đó được. Em đang tính khi chuyển hướng phải ghi lại được đèn sinhan, nếu ko gặp xxx cùn, dừng xe không có lỗi gì thì lại đổi sang ko tín hiệu chuyển hướng thì thành cãi nhau như cụ Thịnh.

Manly1981Rx350

[Tịch thu bằng lái]
đọc bài báo xong mà thấy cởi cả lòng , cảm ơn cụ Thịnh làm ra đầu ra đũa nhé. Kính cụ 1 chén:>

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em thì nộp Đơn khởi kiện rồi, nhưng Tòa chắc vẫn đang ngâm cứu. Cụ Havu phán rằng cứ phải đợi 1-2 tháng vì vụ này đếch có màu nên các "đầy tớ" cứ từ từ.
Ta chả phải vội cụ ạ!

Cứ đúng trình tự tố tụng mà làm!

Mà đã làm là làm đến cùng! Đến hết Luật hoặc được xử thắng thì thôi!

Thank cụ nhiều!

PS: đã có biển cấm đỗ treo trên cái cột điện bê tông ly tâm ngay hoanghamobile rồi đới cụ! Cụ có biết nó lắp ngày nào không?
Tuy nhiên, sau biển đó là biển báo giao cắt bên Phải, tức lả cái ngã tam! Vậy hiểu đúng Luật nó chỉ có tác dụng có mấy chục mét ngay ngã tam Lê Duẩn - Trần Nhân Tông!=))

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
xem lại thấy chán

Trạng thái
Thớt đang đóng