[Thảo luận] Vụ XXX thu giấy tờ của cụ Thịnh nhưng không lập biên bản lại lên báo

Trạng thái
Thớt đang đóng

vietran

Xe ba gác
Từ người đúng mà nhúng tay vào ký nhận lỗi để giờ lên báo là đã nhận sai. Xxx giỏi thật

dieu_tbd

Xe buýt
Hi vọng mấy hôm nữa nó đừng có phản hồi lại là tại cụ Thịnh xử sự k lịch sự,k hợp tác khiến các xxx bức xúc quá bỏ đi. Lỗi này tại ng vi phạm (cuối cùng đã nhận sai) khiến csgt k bình tĩnh để xử lí đúng quy trình.

bulutit

Xe buýt
Website
www.haisontravel.com
Thì xxx không thể trả lời nhà báo là xxx tự đi nộp tiền rồi đưa cho cụ T ký biên bản (như lời cụ T nói)... Giờ ai theo dõi thì tự hiểu thôi chứ xxx đời nào nhận sai đâu.

laogia250

Xe đạp
Sao cụ Thịnh lại phải nột phạt chứ??? Mà ca làm sai chỉ kiểm điểm thồi ah, cụ THinh đâu lên đây giải thích đi nào.
Hay nhỉ, trống rong cờ mở, cuối cùng là nhận lỗi và nộp phạt ^:)^
Không xem thì thôi, xem lại lộn ruột... Đúng là tự nhiên sinh bệnh X_X
2 khả năng:
1. cụ Thịnh đi lại nhiều, bị dọa nhiều cũng mệt, thôi thì thí quách cho xong
2. xxx xin cụ T chữ ký, trả lời báo cho đỡ mất mặt, còn xiền thì chả quan trọng
theo như em biết thì kụ Thịnh có ông chú ( cậu) ruột làm Doanh nghiệp vận tải ở đấy. Thế nên bọn xxx nó bắt được thóp , nó ép kụ Thịnh phải sai. nếu không thì ông chú kia lại khổ với bọn c hó xxx.... ván này thì kụ Thịnh không đỡ được lên đành phải hy sinh thoai....:ar!

langtulanhlung

Xe điện
Em dự cụ Thịnh đc đưa x10 lần tiền phạt và đi ra kho bạc nộp 1/10. Hehe.
Dù có như vậy đi nữa mà tụi nó nói thế này 'Theo Phó công an huyện Mê Linh, sau 2 lần lên làm việc với công an, tài xế này đã nhận lỗi vi phạm "chuyển hướng không có tín hiệu báo rẽ", ký vào biên bản vi phạm, nộp phạt 700.000 đồng' thì em cũng thấy cụ Thịnh a cay rồi.
Lần trước khi mà cụ Thịnh lên ML em cũng đã cảnh báo cụ ấy rồi là có thể xxx sẽ đưa ra những chiêu bài bẩn để sử lý cụ Thịnh nhưng em cũng không ngờ là cái chiêu 'Ông Chú' được khai quật!

Ob3xuT

Xe điện
Sao cụ Thịnh lại phải nột phạt chứ??? Mà ca làm sai chỉ kiểm điểm thồi ah, cụ THinh đâu lên đây giải thích đi nào.
Cụ Thịnh đã giải thích rồi mà... Tiền phạt là do xxx đi nộp phạt (ko phải tiền cụ Thịnh), cụ í chỉ ký vào BB thôi...

Nicolas1980

Xe tải
Em xin phép copy đoạn này "
Thượng tá Nguyễn Văn Sơn, Phó công an huyện Mê Linh cho biết, chiều 6/5, phát hiện ôtô 5 chỗ rẽ phải không tín hiệu, cảnh sát giao thông dừng xe yêu cầu tài xế xuất trình giấy tờ. Khi cảnh sát lập biên bản lỗi "chuyển hướng không tín hiệu báo rẽ", lái xe không nhận lỗi và không ký vào biên bản. Cảnh sát mời một người chứng kiến ký vào biên bản vi phạm hành chính với tư cách người làm chứng"

Tự dưng lại lòi cái đoạn khó hiểu này, clip của cụ Thịnh từ đầu không hề thấy bất kỳ 1 nhân chứng nào xuất hiện từ lúc bị dừng xe đến lúc xxx té khỏi hiện trường,( vì có BB đâu mà ký)

duyjet297

Xe tải
dù cụ T ko mất tiền nhưng làm mất thanh uy của otofun nói chung và 1 cơ số cụ đi cùng cụ T lên ML nói riêng ...

CaptivalLTZ

Xe máy
Cụ Thịnh làm thế là cũng được rồi. Căng thẳng quá cũng không được. Căn bản là cho cái bọn xxx nó chừa cái tội thích làm gì thì làm đi. Như thế là được rồi.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
theo như em biết thì kụ Thịnh có ông chú ( cậu) ruột làm Doanh nghiệp vận tải ở đấy. Thế nên bọn xxx nó bắt được thóp , nó ép kụ Thịnh phải sai. nếu không thì ông chú kia lại khổ với bọn c hó xxx.... ván này thì kụ Thịnh không đỡ được lên đành phải hy sinh thoai....:ar!
Cái này bác nghe đồn hay chính thức ạ?

Có thể xxx ML bàn riêng với bác Thịnh (xin giữ thể diện chẳng hạn), dù sao thì việc cũng đã xong rồi, anh em mình từ giờ đi đường cẩn thận thôi vậy. Mai em oánh con lô mua Camera hành trình :))

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Mặc dù công lý ko hoàn toàn chiến thắng trong vụ này nhưng nó là 1 bài học nhớ đời cho xxx về cách hành xử với lái xe. Không phải muốn làm gì thì làm, bây giờ người dân cũng hiểu biết chứ ko phải miếng mồi ngon để xxx thịt nữa
E khẳng định với cụ là c.húng n.óa chăgr phải "bài học" gì qua mấy vụ như thế này, vì nó chẳng đi đến đâu thì n.óa sợ gì?

mtvh

Đi bộ
Cười buồn ! Chẳng trách được bác Thịnh. Có trách thì trách sao ta tin vào lẽ phải.

hoangru

Xe tải
Theo em câu này hợp: Đúng là em sai rồi, em sai là đúng quá rồi!

dieu_tbd

Xe buýt
Thì công an họ cứ nói thế cho hợp lý. Theo e cảm nhận công văn đó chưa thỏa mãn bên vnexpress đâu. Đọc giọng văn còn nhiều nghi vấn chắc chắn báo nó sẽ làm tiếp vụ này. Các cụ có thấy cái ảnh họ đăng thể hiện k có ai ở hiện trg k? E dự CA ML sẽ phải mất một khoản để báo họ k moi vụ này lên. Biết đâu khối đồng chí phóng viên đang vào otofun để tìm tư liệu và đang đọc mấy bài như thế này...

Libor

Xe điện
Theo Phó công an huyện Mê Linh, sau 2 lần lên làm việc với công an, tài xế này đã nhận lỗi vi phạm "chuyển hướng không có tín hiệu báo rẽ", ký vào biên bản vi phạm, nộp phạt 700.000 đồng.
Sư bố khỉ, đúng là chỉ có ở VN... dàn xếp khéo quá! :(( Lần sau định làm thì phải làm đến nơi đến chốn cụ Thịnh nhá, chứ lại để tình cảm cá nhân xen vào thì đọc xong chán vât! :((

huybetn

Xe hơi
chẳng trách cụ Thịnh được. trách cái XH này thôi. :) Thêm 1 kinh nghiệm nữa cho anh em of nhá.

mà buồn cười. vụ này e thấy cụ thịnh lúc bị bắt chuẩn bị rất đầy đủ. thế mà vẫn ăn hành X_X . chứ xe e camera hành trình ko. điện thoại thì ko ghi âm đc. lúc bị bắt lấy j` ra cãi đây.

vang_kim70

Xe buýt
ai đã bị thì mới thấu hiểu ...... khổ cực

adonis

Xe buýt
Đúng là lộn máu lên

tovit

Xe tăng
Cụ này có camera hành trình....mà vẫn chịu nộp tiền chứng tỏ là đi sai.

Trạng thái
Thớt đang đóng