[Funland] vụ xe mát đa 30g-712.85 ở hà đông bị tóm chưa nhể các cụ?

QD092000

Xe điện
E đi cũng gấu lắm và nóng tính. Tuy nhiên luôn tự dằn lòng mình phải hèn đi 1 chút, phải nhẫn 1 chút ko thì có ngày gây họa.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Ngồi gõ phím thì có thể nói hay, khi tham gia giao thông thì chưa chắc. Phanh lại nhường có khi con đằng sau nó húc tung mông. Đang làn ưu tiên, chạy thẳng, thường là bọn sang đường nó phải nhường chứ, đen gặp thằng mazda dở thôi,

VCHDHN

Xe container
Sáng ra khỏi nhà cứ tâm niệm nhường, bỏ qua hết sẽ k có chuyện bực mình :)).

Cosaodau

Xe hơi
Em lái xe từ 20 năm trc, em ko bàn về luật về đúng sai ở đây mà em đang nói về sự nhường nhịn nhau trên đg!
Cụ giổi luật mà tư duy như thế thj cũng ko tránh khỏi tai vạ đâu, thân!
Em ko comment nữa nhường cụ!
Ra đường mọi người phải tuân thủ và vận dụng đúng qui định pháp luật. Đó là việc phải xem xét trước tiên. Và căn cứ vào đó để xem xét đánh giá hành vi. Thế mới là đúng lý. Chủ thớt này vẫn cố dùng tình xem xét là sao. Làm vấn đề rối lung tung ( giữa tình và lý). Xe cam ở làn ưu tiên ko nhường, không đi chậm đấy ( vì tâm trạng ko vui chả hạn) thì bắt lỗi sai ở đâu... CA có xử phạt được ko ?

Chỉnh sửa cuối:

nhatscn

Xe tăng
Ra đường mọi người phải tuân thủ và vận dụng đúng qui định pháp luật. Đó là việc phải xem xét trước tiên. Và căn cứ vào đó để xem xét đánh vía hành vi. Thế mới là đúng lý. Chủ thớt này vẫn cố dùng tình xem xét là sao. Làm vấn đề rối lung tung ( giữa tình và lý). Xe cam ở làn ưu tiên ko nhường, không đi chậm đấy ( vì tâm trạng ko vui chả hạn) thì bắt lỗi sai ở đâu... CA có Xử phạt được ko ?
Đúng mà miệng hóp thì em xin nhường. chưa bít CA có phạt mazda ko nhưng xe mình móp đã.