[Funland] vụ xe mát đa 30g-712.85 ở hà đông bị tóm chưa nhể các cụ?

Húp sụp sụp

Xe điện
nếu phải em thì em chẳng đưa lên mạng, đưa lên hèn hèn và thể hiện mình lái dốt :))
Một là đi chậm lại coi như gặp thèng dở hơi, 2 là lách lên tì lại như trong phim xem ai ăn ai
Nói thật chứ em cũng chẳng hứa trước là chọn trường hợp nào, phải tùy vào tâm trạng, nhưng em không bao giờ làm như ông mazda

Mytv

Xe điện
Tham gia giao thông thì một điều nhịn 9 điều lành. Ông xe cam vẫn thái độ đi như vậy trước sau gì cũng gặp hoạ.
Ông bị chèn cũng đáng phải lên trình diện
2 cụ hình như ko xem clip thì phải.
1. Ông có cam đang ở đường ưu tiên.
2. Ông có cam đi với tốc độ rất bt.
3. Khi bị chèn ép cụ có thấy ông có cam "bật" lại tí gì ko? Vẫn đi thẳng, chậm ko dí đít thằng mazda.
vậy theo 2 cụ hành động j của ông có cam là ko nhịn, là đáng phải lên trình diện?

u6868

Xe buýt
2 cụ hình như ko xem clip thì phải.
1. Ông có cam đang ở đường ưu tiên.
2. Ông có cam đi với tốc độ rất bt.
3. Khi bị chèn ép cụ có thấy ông có cam "bật" lại tí gì ko? Vẫn đi thẳng, chậm ko dí đít thằng mazda.
vậy theo 2 cụ hành động j của ông có cam là ko nhịn, là đáng phải lên trình diện?
nếu là em và rất nhiều cụ mợ khác thường vẫn đi là dí phanh giảm tốc độ nhường để đảm bảo an toàn tuyệt đối, đó cũng là văn hóa văn minh tham gia gt, cụ mà cổ súy cho ông cam kia thì em e cụ cũng có văn hóa đi kiểu thế thì quá nguy hiểm
Nhanh gì vài giây hơn thua!

Mytv

Xe điện
nếu là em và rất nhiều cụ mợ khác thường vẫn đi là dí phanh giảm tốc độ nhường để đảm bảo an toàn tuyệt đối, đó cũng là văn hóa văn minh tham gia gt, cụ mà cổ súy cho ông cam kia thì em e cụ cũng có văn hóa đi kiểu thế thì quá nguy hiểm
Nhanh gì vài giây hơn thua!
Cụ có bằng lái xe chưa? Cụ có học luật gtđb ko ạ? Nếu cụ có thì e e văn hoá gtđb của cụ ko qua ngọn cỏ:))
Ps: lên phóng sự, cơ quan qlnn ngừoi ta có phê phán ông có cam ko cụ văn hoá cao=))

u6868

Xe buýt
Cụ có bằng lái xe chưa? Cụ có học luật gtđb ko ạ? Nếu cụ có thì e e văn hoá gtđb của cụ ko qua ngọn cỏ:))
Ps: lên phóng sự, cơ quan qlnn ngừoi ta có phê phán ông có cam ko cụ văn hoá cao=))
Em lái xe từ 20 năm trc, em ko bàn về luật về đúng sai ở đây mà em đang nói về sự nhường nhịn nhau trên đg!
Cụ giổi luật mà tư duy như thế thj cũng ko tránh khỏi tai vạ đâu, thân!
Em ko comment nữa nhường cụ!

ina

Xe Cứu Trợ
Một điều nhịn là chín điều lành các cụ nhể. :)

hamcuare!

Xe container
Em lái xe từ 20 năm trc, em ko bàn về luật về đúng sai ở đây mà em đang nói về sự nhường nhịn nhau trên đg!
Cụ giổi luật mà tư duy như thế thj cũng ko tránh khỏi tai vạ đâu, thân!
Em ko comment nữa nhường cụ!
Kaka, thực ra lái lâu, lái nhiều hoặc trải qa rồi thì sẽ nhường cho nhàn! Đi đường gặp vô vàn thể loại từ k não, k ý thức đến chó điên trâu dại… nên chấp nó thì chấp cả ngày!
Nhường mấy thành phần đó 1 tý mình đỡ tốn thời gian or tiền bạc hoặc ko phải hằn học cay cú….
Còn đúng sai thì kệ moẹ nó, đều mệt mỏi khi đụng cửa quan.
Đúng k cụ nhỉ :)

jazzzzz

Xe lăn
Rất may cho thằng này là nó không gặp em..
.
.
.
Gặp em là nó không thể nổi đc chút nào luôn, em nhường ngay từ khúc đầu.

beSuSu

Xe điện
Ko nhường thì còi cho nó 1 cái cũng dễ xử lý cho cả 2.
Còi mà nó vẫn ép thì lúc đấy mới coi nó là thằng mất dạy. Còn ko thì chỉ là lúc họ ngáo ngơ thôi. Nhắc nhau nhẹ chứ chơi căng làm gì.

Kể cả là đi bộ, nhiều khi gặp ông cắm mặt dt lấn cả sang chiều của mình. 1 là tránh 2 là nói nhắc họ để họ về lại làn đg. 3 là km, đg mình mình cứ đi, chả nhắc chả nói cứ làm lì bước tới.Gồng ng để nó đập cho nó ngã bung rơi đt. Cho nó húc đầu vào mồm. Và nghĩ mình đúng.
Ai chọn cách 3 thì chả ra làm sao. Chắc suốt ngày kiếm chuyện và luôn nghĩ mình đúng. Mệt lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Alibama

Xe buýt
Nhiều lúc bực em cũng chỉ muốn dí ga cho phát, nhưng đều bình tĩnh lại được. Cũng thấy lo sau này có lúc ko kiềm chế được thì căng.

Tuoitan

Xe buýt
Em thấy cụ đi cam có hành động gì gây hấn đâu, đi từ tốn mà. Thằng MD nó cố tình chèn ép, tạt đầu đấy chứ. Các cụ bảo nhường là phải thế nào trừ khi quay đầu bỏ đi?

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Ko biết xe có cam có còi để báo xe kia mình ko nhường ko nhỉ.
Nhiều khi xe khác đi ẩu, ko quan sát chứ ko hẳn biết nhưng vẫn dí bắt xe khác phải phanh nhường mình.

Gặp xe đi ẩu, nhìn thấy nguy cơ va chạm, hoặc là mình ko có ý nhường thì cũng còi, pha để báo mình ko nhường.

Nhân tiện, trong thực tế nhiều tình huống mượn đg vượt, xe đối diện chả ra hiệu ko cho nhường mà cứ thế dí. Rất khó xử cho cả bên.
Nếu các bên cho hay ko cho, báo hiệu trc 1 cái mọi việc đơn giản hơn nhiều.
Còn còi đèn báo hiệu rồi mà vẫn dí, vẫn lấn thì là mất dạy. Cố ý đè, chơi nhau.
Tôi thấy như thế này. Nhiều bác đi oto nghĩ oai,sang thêm bản chất bon chen và vô văn hóa thì sẽ ra sự việc như thế này. Thêm yếu tố khách quan là đường xá đông đúc,áp lực nên khó kìm chế.

minhhai985

Xe lăn
Lên xe là phải học nhịn, kể cả nhịn tè :D

nntu

Xe máy
Em thấy bác có cam không sai, ông đi mát đa quả thực vô văn hoá, vi phạm luật. Vậy nên rất cần thông tin kiểu CA đã triệu tập mát đa lên làm việc, mát đa đã nhận thức và nộp phạt. Chỉ có thế XH này mới khá lên được.

Chỉnh sửa cuối:

PhongFood

Xe điện
Với tình huống này thì em thấy khoảng 40-50% các cụ sẽ nhường M3. Còn lại hơn 50% cũng ăn thua ra phết, và tỷ lệ này đặt luôn câu hỏi? Sao phải nhường, đường mình đi, cứ đúng luật mà làm.... 😅

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Gặp tình huống ntn em luôn nhường cho lành

tonyphan26618

Xe tải
Tình huống thực tế này cháu cũng sẽ chủ động giảm tốc, chọn phương án nhường cho xe MD đoạn ngã tư để đảm bảo an toàn cho mọi người xung quanh và chính bản thân mình